คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 97

หน้าที่ 97 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 47 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 147 197 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,441 ถึง 1,455 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

นี่ก็เจมส์...พยายามอ่านหน่อยนะครับ james

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ตอนนั้นยังไม่รู้อะไร(ตอนนี้ก็เหมือนตอนนั้นละครับ)แ ต่จำเพลทได้ครับ ผมว่ามันคือ1ใน4คันล่างครับ
    ถ้าไปที่ร้านซ่อมน่าจะชื่อพี่ณรงค์เค้าบอกข้อมูลได้ค รับตอนนั้นเค้าใส่เสื้อชมรมจันทบูรณ์ครับเยื้องฝั่งต รงข้ามร้านซ่อมเป็นร้านขายจักรยานญี่ปุ่น2คูหาครับแผ นที่ในความทรงจำครับ
    ขอบคุณมากครับ ทำแผนที่ได้ใกล้เคียงและชัดเจนดีครับ เมื่อกี้ก้ปั่นจักรยานผ่านร้านแกมาครับ แกชื่อน้าสุนทรครับ ผมจะเรียกแกว่าน้าช่างจนติดปาก ส่วนช้างฯเป็นของขุนราชวงศ์ครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. .........................
    พี่วสันต์ James ตัวนี้สวยครับ รถที่คุ้มค่าการรอคอยจริงๆ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน เพลินคับเพลิน

น้องเจมส์นี่ ดูเพลินจริงๆ ดูแล้วทำให้สงสัยครับ ว่าแฮนด์เบรคสายแข็งเนี่ย มันใช้แฮนด์ตัวเดียวกันหรือเปล่า คือ แฮนด์ 28 กับ 26 มันมีขนาดเท่ากันหรือไม่ ใช้ขนาดเดียวกันไหมครับ?
    ขอให้พระคุ้มครอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจที่ยังมีอยู่ให้ศึกษานะครับ ทำให้ฮึกเหิมหาต่อไปอีก
    .................................................. .................................
    ส่วนช้างฯที่เป็นของขุนราชวงศ์ประวัติเป็นยังไงหรือค รับคุณcrank อยากรู้ครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

จุดยึดขาร้อยบังโคลนหน้า ตรงปลายตะเกียบ สวยจริงๆ เข้ามาดูหลายรอบแล้วครับวันนี้ ได้ชม
    หลายมุม ยังรู้สึกตื่นเต้น นี้ถ้าได้เข้ามาอยู่ในบ้านผม คงนอนไม่หลับ ประมาณ 3 คืน..........
    ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ.....ขอบคุณพี่ที่นำภาพม าให้ได้ชมกัน ขอบคุณครับem95

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ดีใจที่ยังมีอยู่ให้ศึกษานะครับ ทำให้ฮึกเหิมหาต่อไปอีก
    .................................................. .................................
    ส่วนช้างฯที่เป็นของขุนราชวงศ์ประวัติเป็นยังไงหรือค รับคุณcrank อยากรู้ครับ
    ต้องถามเจ้าของเค้าเองดีกว่าครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. .....
    ผมคิดว่ารถดีดีในบ้านเรายังมีอีกเยอะ แค่เห็นก็นับว่าเป็นบุญครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เออ ผมก็ลืมไปว่าเค้าไม่ได้อยู่กรุงเทพ แล้วจะถามให้ครับ วันนี้ก็จะปั่นไปไกลๆอีกแต่คงต้องซ่อมบำรุงบันไดให้ป ั่นดีกว่านี้อีกนิด ตอนนี้เริ่มมีการระบมแล้วครับ เพราะเบาะแข็งไปหน่อย ว่าจะหาเรื่องไปนวด เห็นข้างบ้านมีป้ายไฟ บอกว่า ดารา อาบ นวด

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เมื่อวานประชุมทีมหนังอินทรีแดงเกือบ30คนอ่านบทและคุ ยรายละเอียด ตั้งแต่บ่ายโมงยันเกือบสามทุ่ม มึนมาก
    ตอนนี้เพื่อนกำลังทำฟิกเกียร์ครับ ช่างภาพอีกคนก็บ้่าbmx ส่วนผมยังโบราณเหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 13-09-2009 เมื่อ 08:30

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

มีจักรยานเข้าฉากกี่คันครับ

ขอบคุณ
    0

เป็นหนังยุค2010ครับไฮเทคล้วนกำลังออกแบบเทคโลยีอยู่ จักรยานน่าจะเป็นแบบใช้เพลาครับ
    แต่ยุคนี้ไม่เห็นเหมือนเรื่องspace odyssy2010เลยนะครับhaha

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

เห็นพี่ไก่พูดเรื่องหนังบ่อยๆ ในชีวิตเคยจับพลัดได้ ไปเป็นหนึ่งใน ทีมงาน เรื่อง แรมโบ้ ภาค4 em95
    ตำแหน่ง เท่มาก อยู่แผนก อโมลเลอร์ ตำแหน่ง เลเบอร์ โลวคอน ทำงาน 15วันสุดท้ายก่อนปิดกอง

มีหน้าที่หลัก แบกปืน อย่างเดียว แบกๆๆๆๆเช้าถึงเย็น ตื่นตี4 ไปขึ้นรถในตัวเมือง ตี4ครึ่ง ถึงกองถ่าย ที่ อ.แม่แตง
    ตี 5 แบกปืนลงรถ จัดของ แล้วก็กินข้าว6.00 น จากนั้นก่อเริ่มงาน แบกไปติดตาม ฉากต่างๆ เลิกกอง 18.00 เก็บและทำความสะอาดปืน 1 ชม. ได้กลับบ้าน 19.00 ถึงบ้านจริงๆ ประมาณ 3 ทุ่ม

เป็นประสบการณ์ ที่น่าจดจำอย่างมากครับ 2ปีผ่านมา คิดถึงเสมอคิดถึง ทุนสร้างพันล้าน
    เอาสปอตไลท์ ยักใส่เครน ฉายไฟไปตกอีกเกาะ หนึ่ง อีกเกาะ สว่าง เป็นกลางวันเลย

ทำให้มองถึงการถ่ายทำกว่าจะเป็นหนังเรื่องหนึ่งๆ ว่าเค้าทำกันยังไง ๆๆ
    เป็นครั้งแรกและครั้งเดียว ในชีวิตครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    เห็นพี่ไก่พูดเรื่องหนังบ่อยๆ ในชีวิตเคยจับพลัดได้ ไปเป็นหนึ่งใน ทีมงาน เรื่อง แรมโบ้ ภาค4 em95
    ตำแหน่ง เท่มาก อยู่แผนก อโมลเลอร์ ตำแหน่ง เลเบอร์ โลวคอน ทำงาน 15วันสุดท้ายก่อนปิดกอง

มีหน้าที่หลัก แบกปืน อย่างเดียว แบกๆๆๆๆเช้าถึงเย็น ตื่นตี4 ไปขึ้นรถในตัวเมือง ตี4ครึ่ง ถึงกองถ่าย ที่ อ.แม่แตง
    ตี 5 แบกปืนลงรถ จัดของ แล้วก็กินข้าว6.00 น จากนั้นก่อเริ่มงาน แบกไปติดตาม ฉากต่างๆ เลิกกอง 18.00 เก็บและทำความสะอาดปืน 1 ชม. ได้กลับบ้าน 19.00 ถึงบ้านจริงๆ ประมาณ 3 ทุ่ม

เป็นประสบการณ์ ที่น่าจดจำอย่างมากครับ 2ปีผ่านมา คิดถึงเสมอคิดถึง ทุนสร้างพันล้าน
    เอาสปอตไลท์ ยักใส่เครน ฉายไฟไปตกอีกเกาะ หนึ่ง อีกเกาะ สว่าง เป็นกลางวันเลย

ทำให้มองถึงการถ่ายทำกว่าจะเป็นหนังเรื่องหนึ่งๆ ว่าเค้าทำกันยังไง ๆๆ
    เป็นครั้งแรกและครั้งเดียว ในชีวิตครับ
    ดีครับ เป็นประสบการณ์ที่ดี ที่ได้เข้าไปทำงานในกองถ่าย จดจำสิ่งดีดีไว้ครับ เพราะสิ่งที่ไม่ดีมีเยอะ หักเหลี่ยมเฉือนคมมีเยอะ และความจริงใจไม่มี อันนั้น คงต้องใช้เวลาสัมผัสกันนานๆ มองในขั้นตอนสุดท้ายที่ออกมาเป็นหนังหนึ่งเรื่องให้ค วามสนุกและความบันเทิงแล้วจะดีที่สุดครับ 555 ว่าแล้วต้องไปดูหนังดีดีซักเรื่องแล้วล่ะ

ขอบคุณ
    0

คุณแผนหนังเป็นภาพมายากว่าจะเห็นได้แต่ละชอตบางทีก็ย ากบางทีก็ง่าย ที่สำคัญคือทำงานเป็นทีม ผมสู้รบกับทุกทีมหาจุดที่ลงตัวส่วนใหญ่ใช้วิธีประนีป ระนอมดีที่สุด แต่เราdiscussเวลางานเท่านั้นเลิกงานก็เที่ยวกัน ทำงานหนังไม่ค่อยได้หรอกครับเพราะมันนานหลายเดือน ส่วนใหญ่ผมทำโฆษณาเพราะช่วงมันสั้นแล้วก็มีเล่นดนตรี ด้วย ข้อดีผมมองว่ามีมากกว่าข้อเสีย เราได้เที่ยวได้เห็นเยอะ ได้วิธีคิดแบบฝรั่ง มุมมองแบบฝรั่ง ผมทำงานตั้งแต่ประชุมออกแบบเขียนแบบคุมการสร้างหาของ propsยันแบกหามครับ
    เหนื่อยและโคตรมัน แต่พอหนังได้ออนแอร์แล้วเราก็มีความสุขครับ ส่วนค่าตอบแทนจมไปกับหนังสือ เพลง ดีวีดีหนัง กิน เดินทาง ฟิกเกอร์แล้วก็รถถีบนี่ละครับ
    ได้ทำแรมโบ้เป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆครับ...........ห มาที่บ้านคุณแผนน่ารักดีครับ ของผมก็มาจากเชียงใหม่น่าจะแม่ริมครับhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 12-07-2009 เมื่อ 19:12

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตอนนี้อากาศชื้นฝนตกใครมีวิธีดูแลจักรยาน ให้รอดพ้นสนิม มาบอกเล่าเก้าสิบกันหน่อยครับ ของผมเพิ่งเช็ดเสร็จ ฝนตกเฉยเลยจากที่ร้อนๆอยู่หลายวัน ต้องมาเช็ดอีกรอบและหยอดน้ำมันที่โซ่นิดหน่อยครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตัวเองเป็นคนที่รักรถแต่แปลกที่ไม่ค่อยจะได้บำรุงรถส ักเท่าไหร่ ทำได้เพียงแต่เช็ดให้แห้งเมื่อยามเปียกฝน เช็ดเสร็จก็นำออกมาผึ่งกับพัดลม หลังจากนั้นก็เอาน้ำมันเครื่องมาหยดใส่ผ้านิ่มๆแล้วก ็เช็ดรถอย่างบางๆ ไม่อยากเช็ดมากเหนียวเหนียวมือ หรือไม่ก็ใช้น้ำมันโซ่ล่าเช็ดรถครับ
    ตัวเองไม่ค่อยจะซีเรียสเรื่องสนิมจะขึ้นรถหรือกลัวรถ จะสีถลอกมากนัก เพราะเราก็คิดว่าระมัดระวังพอสมควรแล้วหากเป็นสนิมหร ือเป็นรอยบ้างก็ไม่เป็นไร ก่อนหน้าที่รถจะมาอยู่กับเราเจอหรือผ่านอะไรมามากกว่ านี้หลายสิบปีก็ยังอยู่ได้ อยู่กับเราก็ถือว่าดูแลได้ระดับหนึ่งถึงจะไม่ดีเท่าๆ กับคนอื่นแต่ก็คิดว่าดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ ก็เลยปลงในส่วนนี้ไป..
    ที่คิดอย่างนี้ส่วนหนึ่งก็เพราะเคยมีประสบการณ์กับกา รดูแลเช็ดถูจนเกินไปจนถึงกับลายน้ำหลุด-จางกว่าเดิม ทำให้คิดว่าน่าจะปล่อยให้เป็นตามธรรมชาติดีกว่า เมื่อก่อนได้ถาดราเล่ห์มาใบนึงเห็นว่าสกปรกก็เลยแช่น ้ำ ใส่แฟ๊บ จะทำความสะอาด ผลปรากฏว่าแฟ๊บกัดสาวน้อยราเล่ห์เสียโฉม เล่นเอาเจ้าของเขาอ่อนไปเลย เป็นถาดราเล่ห์ใบเล็กใบแรกที่ได้ด้วย
    ของอย่างนี้คงเป็นเรื่องรักใครรักมัน คนรักของก็ต้องถนอมของเป็นธรรมดา อย่างบันไดจักรยานสวยๆหลายคนหายางมาหุ้มอีกทีเวลาปั่ น ไม่อยากจะให้ถูกเท้าประทับให้เป็นรอยหรือทำให้ยางสึก เสียหาย เวลาจอดรถก็ดูเป็นบันไดใส่ไอ้โม่งยังไงยังงั้น ดูแล้วไม่สวยแต่ปลอดภัย ตัวเองมีบันไดซันบีมอยู่คู่นึง ซื้อมาแล้วก็ไม่กล้ามาใส่รถกลัวของเสียก็เลยอยู่ในตู ้โชว์อย่างเดียว.../\7
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

หน้าที่ 97 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 47 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 147 197 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks