คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 119

หน้าที่ 119 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 19 69 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 169 219 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,771 ถึง 1,785 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

แฮนด์สวยดีนะครับ
    สำหรับตัวเอง ช่วงนี้ได้ลงภาพฮัมเบอร์ผ่าหวายที่ถ่ายรูปในงานเชียง ใหม่ ใน http://forums.212cafe.com/wasant/boa...opic-32-1.html หากใครสนใจก็ลองเข้าไปชมได้นะครับ
    ทั้งนี้ ต้องฝากน้องเอกt13 ขออนุญาตพี่คนเป็นเจ้าของด้วยนะครับ วันนั้นที่ถ่ายพบแต่พี่ผู้หญิงอยู่ใกล้ๆ ได้แต่ขออนุญาตถ่ายรูปเท่านั้น

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    สตาร์เล็ทมันโตโยต้ากระป๋อง คันเล็กๆทำไมขึ้นได้ ผมมันกระบะเครื่อง 2500 ทำไมถึงขึ้นไม่ได้ เดือนหน้าไม่ถามใครแล้ว ลุยเลยดีกว่า ....
    ... คนทั่วไปทหารพม่าไม่อยากให้เข้าเนื่องจากยังมีกับระเ บิดฝังอยู่ เค้าไม่อยากรับผิดชอบ ..
    ตอนนั้นที่ไปขากลับยังกลัว ๆ อยู่ครับว่า ถ้าเดี้ยงกลางทางทำไง ทั้งอาวุธติดตัวก็มีแต่ปากอย่างเดียว /\6
    อ้อ มีขาอีกสองข้างไว้วิ่งหนีครับ .../\6

เรื่องกับระเบิดนี่เคยมีประสบการณ์สนุก ๆ แถวตาพระยาครับ ตอนนั้นขึ้นล่องไปทำงานชายแดนเขมรบ่อย
    แวะเที่ยวประสาทสะด๊อกก๊อกธม (เขียนถูกหรือเปล่า - ต้องถามเสี่ยปาล์มเจ้าถิ่น) ขึ้นไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ เดินชมทิวทัศน์อยู่ดี ๆ เพื่อนชี้ให้ดูป้ายระวังกับระเบิด .. กับห้ามผ่านทางนี้เพราะมีกับระเบิด ถ้าสถานการณ์ปกติก็ต้องเดินเลี่ยงหลบ

แต่ป้ายที่เห็นมันวางนอนอยู่กับพื้นน่ะครับ ... มองหน้ากันเลิกลั่ก ฉิกหายแว้ว !!! มันหล่นปลิวมาจากทางไหน (ฟะ)
    หน้าตาตื่น มาทางไหนย่องกลับทางนั้น กลับมาถึงรถหน้ายังซีดกันอยู่เลยแล้วก็หัวเราะกัน

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันพฤหัสที่จะถึงนี้ ได้ไป โรงเรียนบ้านขนุนคลี่ที่เมืองกาญจน์อีกครั้ง นำทางพาผู้รับเหมาเข้าไปทำงานสร้างห้องน้ำและแทงค์น้ ำที่นั่น หลังจากที่เสียเวลารอให้ฝนหายมาหลายอาทิตย์ ก็ได้ฤกษ์เสียที ไปคราวนี้ ได้นัดรับของจากน้องวสันต์(รุ่นน้องอุเทนฯ) คนบ้ารถถีบจากเมืองกาญจน์ ที่มีของฝากจำพวกอุปกรณ์กีฬาไปให้น้องๆเด็กนักเรียนท ี่นั่น ก็ขอให้ผลแห่งการทำดีครั้งนี้ขอให้มีงานสร้างบ้านเพิ ่มขึ้นเยอะๆนะครับ
    ช่วงเวลาที่ผ่านมา ก็ได้ดำเนินการขุดบ่อน้ำบาดาลไปได้ระยะหนึ่งแล้ว ตอนนี้คาดว่าจวนจะขุดเสร็จ ส่วนงานสร้างห้องน้ำและแทงค์น้ำ คาดว่าจะสร้างเสร็จในราวๆสิ้นเดือนนี้ ของหลายอย่างเช่นโครงเหล็กฯลฯ ได้สิ่งตัดตามแบบไว้แล้ว รอเข้าไปประกอบในพื้นที่อย่างเดียว ถึงเวลานั้น เด็กๆก็คงจะได้ใช้ห้องน้ำเสียที เพราะในปัจจุบันนี้อาศัยชายป่าและบ้านใกล้โรงเรียนใช ้ถ่ายหนักถ่ายเบากันมานานแล้ว
    ไปคราวนี้ ไม่ได้เอารถไปเอง สงสัยคงไม่ได้เข้าไปแวะเยี่ยมชมบ้านใหม่ของอาจารย์mk a แต่หลังจากเที่ยวนี้คงได้ไปอีกหลายครั้ง ซึ่งคิดว่าคงจะได้ไปเยือนแน่ๆครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 10-11-2009 เมื่อ 08:21
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อาทิตย์ที่ผ่านมา เอาคอมพ์ไปซ่อมที่ทำงานเนื่องจากติดไวรัส กลับมาบ้านเลยไม่มีคอมพ์มานั่งดูเน็ตเหมือนอย่างเคย ก็เลยเอาตะเกียงมาลองจุดเล่นๆซักซ้อมเอาไว้ก่อน เนื่องจากตอนนี้ฝนเริ่มหมดแล้ว ฤดูปั่นรถถีบเที่ยวกลางคืนกำลังจะมาเยือน
    สำหรับคนที่ไฟรถยังไม่ติดหรือไม่สมบูรณ์ก็ลองซ่อมๆให ้ใช้งานได้นะครับ เผื่อจะได้นัดปั่นรถเที่ยวกันตอนกลางคืนสักครั้งก่อน สิ้นปี ถีบรถตอนกลางคืนได้บรรยากาศอีกแบบ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    วันพฤหัสที่จะถึงนี้ ได้ไป โรงเรียนบ้านขนุนคลี่ที่เมืองกาญจน์อีกครั้ง นำทางพาผู้รับเหมาเข้าไปทำงานสร้างห้องน้ำและแทงค์น้ ำที่นั่น ...
    วันก่อนมีคนชวนไปงานส่งมอบห้องน้ำโรงเรียน ... โต้โผมาจากกรุงเทพ ฯ
    ระหว่างก่อสร้างต้องส่งภาพให้ดูทางemailเป็นระยะ ไม่งั๊นไม่ได้อย่างใจ
    มีพิธีรับมอบ แจกเกียรติบัตร ของที่ระลึก ฝ่ายเจ้าภาพมากันหลายคันรถตู้ + รถอื่น ๆ
    เกณฑ์เด็กมาต้อนรับทั้งโรงเรียน + ผู้ปกครอง
    เอ...ทำไมเด็กสะพายเป้ทุกคน แอบถาม "อ๋อ ครูให้มาใส่ขนม"

อืม ลืมบอกไปว่าห้องน้ำ 4 ห้อง ลึกประมาณ 3-4 เมตร ยาวไม่เกิน 10 เมตร.!!!
    ทำพิธีซะเหมือนรับมอบอาคารเรียน 3 ชั้น พร้อมห้องคอมพิวเตอร์ จานดาวเทียม
    โรงเรียนเข้าซอยลึกจากถนนใหญ่ประมาณ 4 กิโล ลาดยางแต่เป็นหลุมบางช่วงเพราะรถไถ
    ร้องกันระงมทุระกันดาร ....

แหม่ ก็ไม่อยากขัดศรัทธาคนทำบุญ แต่มันเยอะไปมั๊ย เสียดายตังค์
    เพราะเข้าใจว่าโรงเรียนนักเรียน 100 คนเศษ ทบวงทั่นจัดให้อยู่กลาง ๆ ของบยาก
    เก็บตังค์ไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า นี่ถ้าไปเจอโรงเรียนกลางป่า40 กิโลจากปากทางวิ่งครึ่งวันไม่ถึง
    มีรถเข้าอำเภออาทิตย์ละหนไม่ไกลด้วยแค่ลพบุรี เข้าไปยังไม่เชื่อว่านี่ลพบุรี
    หรือเจอโรงเรียนที่พี่วสันต์ไปทำห้องน้ำให้ มิน้ำตาไหลกันพราก ๆ เหรอเนี่ยะ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับโครงการนี้เป็นโครงการของบริษัทฯเป็นประจำทุกๆ ปี ถือเป็นการกลับคืนกำไรส่วนหนึ่งให้สู่สังคมเหมือนกัน ซึ่งก็ว่ากันไป ส่วนพิธีเปิดก็คงจะมีเหมือนทั่วๆไป แต่คิดว่าคงไม่เดือดร้อนให้คุณครูและผู้ปกครองรวมทั้ งเด็กๆ ต้องจัดเตรียมข้าวเตรียมของหรือการแสดงมาต้อนรับ ในงานนี้คงมีแต่หาอาหารและขนมมาเลี้ยงเด็กๆและคนที่น ั่น รวมถึงคนจากกรุงเทพฯได้ทานข้าวร่วมกัน และหากิจกรรมสนุกสนานให้เด็กๆได้เล่นกัน
    ส่วนพวกตัวหนอนอย่างเรา ก็ได้แต่ภาคภูมิใจที่เป็นส่วนเล็กๆ นำทางให้สิ่งที่เป็นประโยชน์ได้ตกมาสู่โรงเรียนในชุม ชนบ้านป่าแห่งนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 10-11-2009 เมื่อ 18:02

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=wasant;3024489]วันพฤหัสที่จะถึงนี้ ได้ไป โรงเรียนบ้านขนุนคลี่ที่เมืองกาญจน์อีกครั้ง นำทางพาผู้รับเหมาเข้าไปทำงานสร้างห้องน้ำและแทงค์น้ ำที่นั่น หลังจากที่เสียเวลารอให้ฝนหายมาหลายอาทิตย์ ก็ได้ฤกษ์เสียที ไปคราวนี้ ได้นัดรับของจากน้องวสันต์(รุ่นน้องอุเทนฯ) คนบ้ารถถีบจากเมืองกาญจน์ ที่มีของฝากจำพวกอุปกรณ์กีฬาไปให้น้องๆเด็กนักเรียนท ี่นั่น

มาแวะเอาของที่บ้านด้วยนะครับ ..ไม่ต้องยูเทิร์นมาหรอกครับ...แค่กะเวลาเดี๋ยวจะเอา ข้ามฝั่งไปให้...จะได้ไม่เสียเวลา มีฟุตบอลสองลูกและตะกร้อ เส้นน้ำตาลสำหรับเด็ก ม.แต่เด็กประถมก็เตะได้แต่หนักหน่อย........

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับอาจารย์ เดี๋ยวจะแวะไปรับครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

พี่สิงห์เหนือครับที่นครสวรรค์จะคอนเฟิร์มพรุ่งนี้คร ับ ยืนยันแน่นอนแล้วผมจะโทรแจ้งครับ
    .................................................. ............................
    ช่วงนี้ทำแบบฉากงานอินทรีแดงอย่างเข้มข้นครับ ดนตรีก็หน้าไฮซีซั่นงานโชว์เลยเยอะครับ แต่ก็แลกกับความเหนื่อย
    แล้วก็รถถีบที่ถีบน้อยลงครับ แต่ก็ยังไม่ลดดีกรีติดตามจักรยานโบราณที่ไทยสกูตเตอร ์ครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันพรุ่งนี้จะต้องเดินทางไปที่บ้านขนุนคลี่และคาดว่า จะกลับออกมาในตอนวันศุกร์ ส่วนวันเสาร์-อาทิตย์ที่บ้านไม่มีคอมพ์ใช้ ดังนั้นคงได้หยุดเข้ามาดูมาคุยหลายวันเลยนะครับ มาอีกทีก็คงจะเป็นวันจันทร์โน่น
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนช่วงเช้าๆคิดว่าคงจะถึงหน้าบ้านอาจ ารย์mkaนะครับ รวมทั้งจุดแวะรับอุปกรณ์กีฬาจากน้องวสันต์ เช่นกัน ผลของการทำดีครั้งนี้ขอให้อาจารย์ได้โอ่งหรือตู้ใบสว ยๆเพิ่มขึ้นนะครับ ส่วนน้องวสันต์ก็ขอให้ได้ บีเอสเอ สภาพแหล่มๆเพิ่มมาอีกสักคัน...

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ...ส่วนพิธีเปิดก็คงจะมีเหมือนทั่วๆไป แต่คิดว่าคงไม่เดือดร้อนให้คุณครูและผู้ปกครองรวมทั้ งเด็กๆ ต้องจัดเตรียมข้าวเตรียมของหรือการแสดงมาต้อนรับ ในงานนี้คงมีแต่หาอาหารและขนมมาเลี้ยงเด็กๆและคนที่น ั่น รวมถึงคนจากกรุงเทพฯได้ทานข้าวร่วมกัน และหากิจกรรมสนุกสนานให้เด็กๆได้เล่นกัน
    ส่วนพวกตัวหนอนอย่างเรา ก็ได้แต่ภาคภูมิใจที่เป็นส่วนเล็กๆ นำทางให้สิ่งที่เป็นประโยชน์ได้ตกมาสู่โรงเรียนในชุม ชนบ้านป่าแห่งนี้
    นั่นสิครับพี่ wasant เอาแค่พองาม ถ้าเงินเหลือ เก็บไว้เป็นทุนการศึกษา หรือซื้ออุปกรณ์การเรียน หนังสือ
    เข้าห้องสมุดดีกว่า ... แต่งานที่ไปนั้นคิดว่ามันเยอะเกินน่ะครับ ...

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

วันพรุ่งนี้จะต้องเดินทางไปที่บ้านขนุนคลี่และคาดว่า จะกลับออกมาในตอนวันศุกร์ ส่วนวันเสาร์-อาทิตย์ที่บ้านไม่มีคอมพ์ใช้ ดังนั้นคงได้หยุดเข้ามาดูมาคุยหลายวันเลยนะครับ มาอีกทีก็คงจะเป็นวันจันทร์โน่น
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนช่วงเช้าๆคิดว่าคงจะถึงหน้าบ้านอาจ ารย์mkaนะครับ รวมทั้งจุดแวะรับอุปกรณ์กีฬาจากน้องวสันต์ เช่นกัน ผลของการทำดีครั้งนี้ขอให้อาจารย์ได้โอ่งหรือตู้ใบสว ยๆเพิ่มขึ้นนะครับ ส่วนน้องวสันต์ก็ขอให้ได้ บีเอสเอ สภาพแหล่มๆเพิ่มมาอีกสักคัน...
    พรุ่งนี้พอถึงตลาดลูกแกแล้วโทรมาได้เลยครับ...ผมจะข้ ามฝั่งไปรอจะได้ไม่เสียเวลาคนอื่นด้วย....ให้สังเกตุ ปั๊มน้ำมันเอสโซ่ขวามือต่อด้วยปั๊มเชลล์ ....เลยปั๊มเชลล์ประมาณ 200 เมตรก่อนเลี้ยวโค้งครับ.......แต่ตัวจริงตุ้ยนุ้ยกว่ าในรูปเยอะครับกลัวจำไม่ได้......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile รับทราบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    พี่สิงห์เหนือครับที่นครสวรรค์จะคอนเฟิร์มพรุ่งนี้คร ับ ยืนยันแน่นอนแล้วผมจะโทรแจ้งครับ
    .................................................. ............................
    ช่วงนี้ทำแบบฉากงานอินทรีแดงอย่างเข้มข้นครับ ดนตรีก็หน้าไฮซีซั่นงานโชว์เลยเยอะครับ แต่ก็แลกกับความเหนื่อย
    แล้วก็รถถีบที่ถีบน้อยลงครับ แต่ก็ยังไม่ลดดีกรีติดตามจักรยานโบราณที่ไทยสกูตเตอร ์ครับ
    ยังไงก็โทรมาน่ะครับ เพราะกลางวันไม่ได้จับคอมเลยครับ รับโทรศัพท์อย่างเดียว
    ขอให้พระคุ้มครอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    ยังไงก็โทรมาน่ะครับ เพราะกลางวันไม่ได้จับคอมเลยครับ รับโทรศัพท์อย่างเดียว
    ไปชัวร์แน่นอนครับพี่ แต่ยังไม่รู้จักชื่อร้านเลยครับแฮ่ะๆ วันศุกร์ถ่ายหนังก่อนครับ
    ลูกชิ้นนครสวรรค์น่ากินอีกแล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาแล้วครับ มาแล้ว...
    สติ๊กเกอร์คนบ้ารถถีบ ..ได้มาดูเป็นตัวอย่างก่อนอันหนึ่งในฐานะสมาชิกเก่าแ ก่ที่ยังบ้ารถถีบอยู่ ส่วนที่สั่งซื้อก็คงได้พร้อมๆกับท่านอื่น ที่ได้เพราะนัดเจอเพื่อฝากของไปให้เด็ก............. ...บ้ารถถีบไม่เห็นเสียหายตรงไหน ยิ่งถีบจักรยานคันทีทำใหม่ดิบๆขี่ไปไหนมีคนสนใจกว่าค ันที่สมบูรณ์เสียอีก ..ถามไถ่กันใหญ่คนนี้ซื้อมาเท่าไหร่....บางคนก็ว่าเด ี๋ยวก็เหมือนครูแหวง ,,แต่งตัวเหมือนคนทรงเจ้าขี่จักรยานถูกรถชนตาย...
    " ไม่ถึงขนาดนั้น ผมถีบรถดูซ้ายดูขวา สติยังดี ขี่ริมถนน และยังพูดจารู้เรื่อง ไม่ใช่ถูกไล่ออกเพราะหมดสภาพ".....ผมแก้ตัวไปนั่น... .......เพียงแต่บ้ารถถีบเท่านั้น...

รูป รูป    

หน้าที่ 119 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 19 69 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 169 219 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks