คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 187

หน้าที่ 187 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 87 137 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,791 ถึง 2,805 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

น้ำลดต้อง ทะยอยไล่ฉีดโซแน็กซ์ตามล้อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เก็บในบ้านก็ท่วมตามมาครับ เมื่อวานต้องนั่งเรือเข้าไปดูบ้าน ระดับในบ้านนำ้น่าจะสูงเท่านี้เลยหนุนรถถีบขึ้นอีกคร ับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เพิ่งกลับมาทำงานวันนี้เป็นวันแรก หยุดตั้งแต่วันที่2 พ.ย. กลับมานอนที่บ้าน26พ.ย. น้ำในบ้านยังอยู่ที่เหนือข้อเท้า ส่วนนอกบ้านสูงประมาณเลยเข่าขึ้นมานิดนึงแต่ก็ลดลงทุ กวันครับ
    อากาศที่ทองผาภูมิเริ่มจะเย็นๆแล้วครับ แต่กลางวันนี่ร้อนจัด กลับมาตัวดำเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 28-11-2011 เมื่อ 07:57
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ตอนรับกลับบ้านครับ น้าวสันต์ .....

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยกของหนีน้ำ รอดหวุดหวิด แต่จักรยานที่ปั่นอยู่ทุกวันไม่รอด จมน้ำ สนิมกินครึ่งคัน สังเกตคราบน้ำที่ริมผนังกับกำแพง แสดงระดับน้ำสูงสุดของที่นี่ แต่ตอนนั้นไม่อยู่แล้ว พากันอพยพไปทองผาภูมิพาเพื่อนบ้านอีกครอบครัวนึงไปด้ วย

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 28-11-2011 เมื่อ 12:02
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ยินดีต้อนรับกลับบ้านย่าน กทม.ฝั่งตะวันตกครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ยกของหนีน้ำ รอดหวุดหวิด แต่จักรยานที่ปั่นอยู่ทุกวันไม่รอด จมน้ำ สนิมกินครึ่งคัน สังเกตคราบน้ำที่ริมผนังกับกำแพง แสดงระดับน้ำสูงสุดของที่นี่ แต่ตอนนั้นไม่อยู่แล้ว พากันอพยพไปทองผาภูมิพาเพื่อนบ้านอีกครอบครัวนึงไปด้ วย

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณครับสำหรับกำลังใจที่ maxbike มอบให้ ส่วนภาพด้านล่างเป็นภาพขณะอพยพ ซึ่งมีเพื่อนบ้านมาอาศัยพักพิงอยู่ที่บ้านประมาณอาทิ ตย์หนึ่ง แต่สุดท้ายก็ต้องออกจากหมู่บ้านอยู่ดี
    พี่ชัชน้ำลดยังครับ...ผมเคยไปบ้านพี่ 1 รอบที่ไปชมกับพี่อ้วน ดอนเมือง 2 กระบอก LEO อิอิ
    ภาพตรงนี้นึกถึงตอนถามพี่เรื่องปลาคราบเลย...บ้านพี่ สวยมากครับ กด like ....

ขอให้บ้านพี่ๆกลับมาเหมือนเดิมไว้นะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านย่าน กทม.ฝั่งตะวันตกครับ
    ขอบคุณครับคุณไพบูลย์ น้ำท่วมคราวนี้ได้อะไรหลายๆอย่าง อย่างน้อยก็ได้ทำบ้านใหม่ ที่ยังหาโอกาส(เงิน)ไม่ได้สักที มาคราวนี้หยุดยาว เลยได้ฤกษ์ทำเสียที

รูป รูป  

เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดีครับที่ท่วมขนาดนี้

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับพี่วสันต์.........ขอบคุณแท นน้อง ๆ อีกครั้งครับ ทางยุดยาตอนนี้ก็ค่อย ๆ กลับสู่ความปกติแต่คงอีกนานครับ ทุกวันนี้ เซเว่นทุกสาขาเปิดเก้าโมงปิดสี่ทุ่มเหมือนกันหมด ส่วนโลตัสเปิดสิบโมงแต่ก็ปิดแค่สองทุ่มครับ น้ำดื่มยังเป็นของหายากและราคาแพงอยู่......ส่วนเป็ป ซี่ไม่ต้องถามครับเมื่อวานแวะซื้อข้างทางขวดพลาสติกเ ล็กที่ขายกันขวดละสิบเจ็ดบาท ผมโดนไปแพ็คละสี่ร้อยครับ.....ตกขวดละสามสิบกว่า....

สู้ๆเช่นกันครับพี่บอย เป็ปซี่ที่กรุงเทพบางที่ก็ขาดตลาดเหมือนกันครับ มีแต่เป็นขวดลิตรเอามาเทใส่ถุงแบ่งขาย ขายแพงด้วย เจอบางที่ ถุงละ15-17 บาทเลย

มาตรฐาน น้ำลดแล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamperutopia อ่านข้อความ
    พี่ชัชน้ำลดยังครับ...ผมเคยไปบ้านพี่ 1 รอบที่ไปชมกับพี่อ้วน ดอนเมือง 2 กระบอก LEO อิอิ
    ภาพตรงนี้นึกถึงตอนถามพี่เรื่องปลาคราบเลย...บ้านพี่ สวยมากครับ กด like ....

ขอให้บ้านพี่ๆกลับมาเหมือนเดิมไว้นะครับ
    เมื่อวันเสาร์ที่ 26 เข้าไปดูบ้านที่ดอนเมืองมา ไปทาง ถ. Local Road ขึ้นเหนือผ่านแยกหลักสี่ และเลยศูนย์ฝึกลูกเรือของการบินไทย จะมีสามแยกต้องเลี้ยวซ้ายเข้าไปทาง ถ.โกสุมร่วมใจ เพราะไม่สามารถขับตรงไปทางสำนักงานเขตดอนเมืองได้เนื ่องจากน้ำยังท่วมสูง รถเล็กยังผ่านไม่ได้ เมื่อเข้า ถ.โกสุมฯ น้ำท่วมสูงตลอดจนถึงบ้าน ระยะทางประมาณ 3 กม. ใช้เวลาไป 1 ชม. กลับอีก 1 ชม. สภาพที่บ้านน้ำลดลงพอสมควรจากที่เคยท่วมเข้าในตัวบ้า นตอนนี้ก็แห้งแล้ว แต่ยังคงท่วมถนนหน้าบ้านและเข้ามาในสวนนิดหน่อย พื้นบ้านบางห้องเป็นไม้ปาร์เก้น้ำยาเคลือบไม้ล่อนออก มา และมีห้องหนึ่งเป็นพื้นไม้จริงสภาพไม้ดีดตัวโก่งขึ้น ก็ถือว่าในบ้านไม่ค่อยเสียหายเท่าไหร่ แต่มีต้นไม้ใหญ่ที่ซื้อมาราคาค่อนข้างสูงปลูกไว้ 2-3 ปี ตายไปแล้ว 4 ต้น ส่วนอีก 3-4 ต้นรอดูว่าจะรอดหรือเปล่าเพราะมีอาการใบเหลืองและเฉา ที่เหลือก็เป็นเรื่องระบบไฟฟ้าในสวนและโรงรถที่ตอนนี ้ใช้การไม่ได้โดยไม่ทราบสาเหตุในส่วนนี้คงต้องพึ่งช่ างไฟแล้วล่ะ ส่วนที่ต้องทำความสะอาดมีน้อยมากเพราะส่วนใหญ่เป็นสว น เป็นต้นไม้ และพื้นไม้แบบดิบๆ ไม่ใช่พื้นกระเบื้อง จึงมองไม่ค่อยออกว่าสกปรกหรือเปล่า ส่วนบ่อปลาตอนนี้มีแต่ปลาหางนกยูงที่ไม่ยอมออกไป คงต้องล้างบ่อ รวมทั้งถังเก็บน้ำประปาซึ่งฝังอยู่ใต้ดินที่ต้องล้าง ด้วย ขอบคุณมากครับที่ถามไถ่ ว่างๆ ก็มาเยี่ยมเยือนได้นะครับหลังน้ำแห้งแล้ว

รูป รูป      

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน สุ้ต่อไปครับพี่ชัด เห็นภาพแล้วก็เหนื่อยหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    เมื่อวันเสาร์ที่ 26 เข้าไปดูบ้านที่ดอนเมืองมา ไปทาง ถ. Local Road ขึ้นเหนือผ่านแยกหลักสี่ และเลยศูนย์ฝึกลูกเรือของการบินไทย จะมีสามแยกต้องเลี้ยวซ้ายเข้าไปทาง ถ.โกสุมร่วมใจ เพราะไม่สามารถขับตรงไปทางสำนักงานเขตดอนเมืองได้เนื ่องจากน้ำยังท่วมสูง รถเล็กยังผ่านไม่ได้ เมื่อเข้า ถ.โกสุมฯ น้ำท่วมสูงตลอดจนถึงบ้าน ระยะทางประมาณ 3 กม. ใช้เวลาไป 1 ชม. กลับอีก 1 ชม. สภาพที่บ้านน้ำลดลงพอสมควรจากที่เคยท่วมเข้าในตัวบ้า นตอนนี้ก็แห้งแล้ว แต่ยังคงท่วมถนนหน้าบ้านและเข้ามาในสวนนิดหน่อย พื้นบ้านบางห้องเป็นไม้ปาร์เก้น้ำยาเคลือบไม้ล่อนออก มา และมีห้องหนึ่งเป็นพื้นไม้จริงสภาพไม้ดีดตัวโก่งขึ้น ก็ถือว่าในบ้านไม่ค่อยเสียหายเท่าไหร่ แต่มีต้นไม้ใหญ่ที่ซื้อมาราคาค่อนข้างสูงปลูกไว้ 2-3 ปี ตายไปแล้ว 4 ต้น ส่วนอีก 3-4 ต้นรอดูว่าจะรอดหรือเปล่าเพราะมีอาการใบเหลืองและเฉา ที่เหลือก็เป็นเรื่องระบบไฟฟ้าในสวนและโรงรถที่ตอนนี ้ใช้การไม่ได้โดยไม่ทราบสาเหตุในส่วนนี้คงต้องพึ่งช่ างไฟแล้วล่ะ ส่วนที่ต้องทำความสะอาดมีน้อยมากเพราะส่วนใหญ่เป็นสว น เป็นต้นไม้ และพื้นไม้แบบดิบๆ ไม่ใช่พื้นกระเบื้อง จึงมองไม่ค่อยออกว่าสกปรกหรือเปล่า ส่วนบ่อปลาตอนนี้มีแต่ปลาหางนกยูงที่ไม่ยอมออกไป คงต้องล้างบ่อ รวมทั้งถังเก็บน้ำประปาซึ่งฝังอยู่ใต้ดินที่ต้องล้าง ด้วย ขอบคุณมากครับที่ถามไถ่ ว่างๆ ก็มาเยี่ยมเยือนได้นะครับหลังน้ำแห้งแล้ว
    0837773139 นง

Verified Member pj's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณไพบูลย์ น้ำท่วมคราวนี้ได้อะไรหลายๆอย่าง อย่างน้อยก็ได้ทำบ้านใหม่ ที่ยังหาโอกาส(เงิน)ไม่ได้สักที มาคราวนี้หยุดยาว เลยได้ฤกษ์ทำเสียที
    กว่าครึ่งปีไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวคราวของพิี่ๆ เพื่อนๆเลย.. คิดถึงครับ... เป็นกำลังใจให้ครับ..พ่ีวสันต์

Verified Member pj's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

สวัสดีครับพี่ชัท...เหตุการณ์ร้ายๆกำลังจะผ่านไป.... เป็นกำลังใจให้พี่ด้วยคนครับ...ห่วงใยและคิดถึง...พิ ทครับ

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

ร่วมเป็นกำลังใจให้ครับ
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

หน้าที่ 187 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 87 137 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks