คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 63

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 163 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    ช่วงชีวิตของลูกผู้ชาย โคตรเท่ห์เลยครับ
    เสียใจด้วยนะหัวโป่...คุณแม่ที่ผมเคยไปเยี่ยมเมื่อปี ที่แล้ว...ท่านไปสบายแล้ว
    เมื่อเช้าโทรไปเสียงตอบกลับมาว่าไม่มีเบอร์ที่ท่านเร ียก...บอกเบอร์ใหม่ด้วยครับ...
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

รูปที่ลงเป็นรูปที่ถ่ายไว้สมัยเรียนเทคนิคภาคตะวันออ กเฉียงเหนือ ประมาณ ปี 17 สมัยนั้นห้าวตามประสาเด็กช่างกลยุคคนเดือนตุลา 16 ที่ถ่ายเพราะจะจบแล้วเลยถ่ายไว้ก่อนไปตัดผม เพื่อหางานการทำ..
    ......สมัยนั้นแค่ .ปวส.ก็หาเรียนยากเต็มที...ที่รู้ก็ภาคพายัพ ...ภาคตะวันออกเฉียงเหมือ...เทคนิคกรุงเทพฯและก็เทคน ิคภาคใต้..พวกนี้เป็นเครือเดียวกันเปิดสอนเหมือนๆกัน ...นอกนั้นจะมีอีกไม่กี่แห่ง..เดี๋ยวนี้เปลี่ยนชื่อไ ปหมดแล้ว...
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานไปไหว้พระมาเก้าวัด ..โอ้โฮ..กว่าจะครบ เล่นเอาเมื่อยไปหมดทั้งตัว เริ่มตั้งแต่วัดอรุณ วัดโพธิ์ วัดสุทัศน์ วัดพระแก้ว วัดระฆัง วัดกัลยาณมิตร วัด....ลืมชื่อ....สุดท้ายที่วัดราชสิทธาราม ออกบ้านสิบโมง ไหว้เสร็จที่วัดสุดท้ายตอนเกือบหกโมงเย็น.... ไม่เหมือนเดินที่คลองถม เดินได้ตั้งแต่บ่ายยันสองทุ่มไม่รู้เมื่อยรู้เบื่อ.. .
    ได้หยุดยาวสองวันครึ่ง วันนี้ก็กลับมานั่งที่ทำงานเหมือนเดิม แต่ช่วงนี้งานน้อยลงกว่าเดิม อะไรที่เคยซื้อแบบมือเติบก็ต้องยั้งๆไว้บ้าง จักรยานที่เคยจีบๆเคยหมายตาและโทรไปหาเจ้าของบ่อยๆ ช่วงนี้ก็ชักจะโทรห่างๆไป เกิดเจ้าของอยากขายขึ้นมา ดันไม่มีเงินซื้ออีก....พักนี้ต้องงดโทร...
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหนุ่มรู้สึกร่าเริง อ่านข้อความ
    ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่อันเป็นที่รักค รับ...... พี่เค
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    ผมก็ขอแสดงความเสียใจกับ คุณหัวโป่ ด้วยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เสียใจด้วยนะหัวโป่...คุณแม่ที่ผมเคยไปเยี่ยมเมื่อปี ที่แล้ว...ท่านไปสบายแล้ว
    เมื่อเช้าโทรไปเสียงตอบกลับมาว่าไม่มีเบอร์ที่ท่านเร ียก...บอกเบอร์ใหม่ด้วยครับ...
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

เบอร์เก่าไม่ค่อยแฟร์กันครับ 087-5794931
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณ K.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    รูปที่ลงเป็นรูปที่ถ่ายไว้สมัยเรียนเทคนิคภาคตะวันออ กเฉียงเหนือ ประมาณ ปี 17 สมัยนั้นห้าวตามประสาเด็กช่างกลยุคคนเดือนตุลา 16 ...
    กะจะแซว อ.mka อยู่แล้วเชียวว่าทรงผมเหมือนยุค "ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ช่างกลเป็นใหญ่ในแผ่นดิน" แต่ไม่แน่ใจว่า
    ตอนที่ถ่ายอาจจะเก่ากว่ายุคนั้น ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปไหว้พระมาเก้าวัด ..โอ้โฮ..กว่าจะครบ เล่นเอาเมื่อยไปหมดทั้งตัว เริ่มตั้งแต่วัดอรุณ วัดโพธิ์ วัดสุทัศน์ วัดพระแก้ว วัดระฆัง วัดกัลยาณมิตร วัด....ลืมชื่อ....สุดท้ายที่วัดราชสิทธาราม ออกบ้านสิบโมง ไหว้เสร็จที่วัดสุดท้ายตอนเกือบหกโมงเย็น.... ไม่เหมือนเดินที่คลองถม เดินได้ตั้งแต่บ่ายยันสองทุ่มไม่รู้เมื่อยรู้เบื่อ.. ....
    ปกติผมก็หาโอกาสไปเรื่อย ๆ ปีนึงหลายหนครับ แต่ปีนี้ไม่ครบ เพราะมีเจ้าตัวเล็ก ความคล่องตัวก็เลยลดลง
    เพราะเวลาไปต้องขนธูปเทียนใส่กระเป๋า ขวดน้ำ หมวก ... ตอนนี้ถ้าจะไปก็เพิ่มของเจ้าตัวเล็กเข้าไปอีก
    และต้องมีรถเข็นอีกคัน พ่อมันท่าจะแย่ครับ ...

เวลาไปก็จะไปจอดรถที่อาคารของกทม.แถวบางลำพู ชั่วโมงละ 10 บาท ค่อนข้างปลอดภัยครับ
    แล้วก็เริ่มลุย อาจจะวัดชนะสงครามก่อน เอาฤกษ์ให้ชนะอุปสรรค em19 หรือไม่ก็นั่งสามล้อไปศาลเจ้าพ่อเสือ
    (ด้วยแฟนเป็นอาหมวยครับ) จากนั้นก็ลุยด้วยลำแข้ง ... ไปจบที่วัดอรุณ ฯ หรือไม่ก็วัดกัลยา ฯ นั่งพักขา
    ก่อนข้ามเรือกลับครับ ... สนุกดี ...

จะว่าไป กลุ่มจักรยานในพระนคร น่าจัดไหว้ 9 วัด คล้าย ๆ ที่อยุธยาเพิ่งจัดไปก็ดีนะครับ อาจไม่ต้องข้ามแม่น้ำ
    เพราะจะขลุกขลัก เอาแค่ 9 วัด ฝั่งพระนครก็พอ

สมัยก่อนโน้น มีรายการวิทยุเคยจัดถีบจักรยานไหว้ 9 วัด ตอนกลางคืน มีคนไปร่วม 10 กว่าคน มีแต่พวกผมทั้งนั้น เด็ก ๆ สงสัยไป RCA กันหมด จำได้ว่าตั้งหลักที่ ททท. ใต้สะพานพระปิ่นเกล้า ไปวัดโพธิ์ วัดสุทัศน์ วัดพระแก้ว ศาลหลักเมือง วัดราชบพิตร วัดชนะสงคราม วัดบวร ที่เหลือจำไม่ได้แล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คุยกันตามปกติเหมือนเป็นสภากาแฟเลยครับ
    เมื่อเช้ามองไปที่ต้นไทรหน้าวัดมีนกเอี้ยงเต็มไปหมด เป็นต้นไม้ที่ผลัดใบจะเห็นนกบินไปมาหาลูกไทรกิน เป็นธรรมชาติที่น่าดูสำหรับฤดูร้อน .แต่อากาศแถวนี้แย่มากๆเต็มไปด้วยฝุ่นละอองจากโรงงาน น้ำตาลเกือบสิบโรงงาน โรงงานกระดาษ โรงงานไม้อัด ขนาดคนบ้ารถถีบเมืองกรุงมาเห็นยังเอ่ยปากถาม......ถ้ าเป็นหมอกอย่างเมืองปายคงน่าดูกว่านี้ .แต่นี่เป็นหมอกควันที่เกิดจากเตา....โดยเอากากอ้อยท ี่**บเอาน้ำหวานออกแล้วไปผสมกับน้ำมันเตาเพื่อไปเผาน ้ำในท่อทำให้เกิดแรงดันมหาศาลเพื่อไปขับเคลื่อนชุดลู ก**บและไอน้ำส่วนหนึ่งไปขับไดนาโมขนาดใหญ่ เช่นโรงงานไม้อัดก็เช่นเดียวกัน......ถึงขนาดผลิตไฟฟ ้าขายให้การไฟฟ้าได้ส่วนหนึ่ง...แต่ผลที่เกิดคือควัน ที่เกิดจากเตาเผาที่มีเศษวัสดุล่องลอยไปไกลเป็นร้อยก ิโล ส่วนที่หนักๆก็จะตกไกล้ๆก่อน ยิ่งที่บ้านขาดคนกวาดบ้านด้วยแล้วยิ่งๆไปกันใหญ่...น ี่ยังไม่รวมควันที่เกิดจากรถบรรทุกสิบล้อที่ขนอ้อยแล ะรถขนไม้ยางที่ขึ้นมาจากใต้อีกนะครับ.....เดี๋ยวแล้ง นี้คงได้ไปเที่ยวเมืองปายเพื่อจะได้เปรียบเทียบระหว่ างหมอกที่โน่นและหมอกที่นี่....

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อเช้าอ่านข่าวอุเทนฯตีกับปทุมวันแล้วเซ็งจริงๆ พวกนี้ปากบอกว่ารักสถาบันแต่ดันยกพวกไปตีกันแบบนี้ทำ ให้เสียชื่อสถาบันซะปล่าวๆ ไม่รู้ว่าคึกอะไร ตอนสมัครเรียนก็ยังติ๋มๆอยู่ แต่พอสอบเข้าได้หลายคนเลือดนักสู้เข้าสิงทันที....ต้ องแก้ปัญหาด้วยการเอาจริงเอาจัง ไม่ใช่จัดฉากจับมือลงหนังสือพิมพ์แบบนั้น.ใครตีกันก็ พักการเรียนหรือเชิญออกไปเลย คนจะได้ไม่กล้า เพราะเห็นว่าเค้ามีการลงโทษจริงๆ...เฮ๊อ..ขอบ่นหน่อย เพราะเคยเรียนอยู่ที่นั่น เด็กที่ตั้งใจเรียนมีก็มาก มีพวกคึกคะนองถึงจะเป็นหลักร้อยแต่ก็ไม่ทั้งหมด.ทำให ้เสียชื่อกันไปหมด../\4
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

... .แต่อากาศแถวนี้แย่มากๆเต็มไปด้วยฝุ่นละอองจากโรงงาน น้ำตาลเกือบสิบโรงงาน โรงงานกระดาษ โรงงานไม้อัด ....
    เหล่าโรงงานดังที่อ.mka เล่าไว้ นอกจากควันต่าง ๆ แล้ว ที่เคยเห็นกะตา และที่มีข่าวประจำคือ หากไม่มีการควบคุม การบำบัดน้ำเสีย หรือของเสีย ถ้าเล็ดลอดลงแหล่งน้ำล่ะก็เป็นเรื่องครับ แม้ว่าเมืองกาญจน์จะมีเขื่อนน้ำมาก (เป็นตัวทำละลายได้เยอะก็เหอะ) ที่ขอนแก่นเคยมีปัญหากับโรงงานกระดาษ ระบบบำบัดมีปัญหาของเสียหลุดลงลำน้ำพอง (เขื่อนจุฬาภรณ์) คุ้น ๆ ว่าปัญหานี้แก้แล้ว แต่กลิ่นยังคงมี .. หรือจะเป็นแม่เมาะ ลำปาง อุดรก็มีจะทำเหมืองโปแตส ขุดเกลือขึ้นมากองไว้บนดิน ฝนตกน้ำชะลง ดินเสีย หลุดลงแหล่งน้ำก็เป็นเรื่อง ยังทะเลาะกันไม่จบ บ่อเงินบ่อทองก็งี๊
    แต่อย่างว่า เมืองกาญจน์ ผืนป่าตะวันตก มีความอุดมสมบูรณ์สูง เขื่อน เป็นแหล่งท่องเที่ยว นักตกปลาผูกปี ผูกเดือน ผูกสัปดาห์กันมาเที่ยว เพื่อนหลายคนขนาดซื้อเรือเพื่อมาตกปลาเมืองกาญจน์ ...
    แต่อย่าลืมอดีตของห้วยคลิตี้ ที่สารตะกั่วหลุดจากเหมืองลงแหล่งน้ำ จนบัดนี้ไม่แน่ใจว่าเรื่องราวจบลงหรือยัง เฮ้อ ..em98

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เมื่อเช้าอ่านข่าวอุเทนฯตีกับปทุมวันแล้วเซ็งจริงๆ พวกนี้ปากบอกว่ารักสถาบันแต่ดันยกพวกไปตีกันแบบนี้ทำ ให้เสียชื่อสถาบันซะปล่าวๆ ไม่รู้ว่าคึกอะไร ตอนสมัครเรียนก็ยังติ๋มๆอยู่ แต่พอสอบเข้าได้หลายคนเลือดนักสู้เข้าสิงทันที....ต้ องแก้ปัญหาด้วยการเอาจริงเอาจัง ไม่ใช่จัดฉากจับมือลงหนังสือพิมพ์แบบนั้น.ใครตีกันก็ พักการเรียนหรือเชิญออกไปเลย คนจะได้ไม่กล้า เพราะเห็นว่าเค้ามีการลงโทษจริงๆ...เฮ๊อ..ขอบ่นหน่อย เพราะเคยเรียนอยู่ที่นั่น เด็กที่ตั้งใจเรียนมีก็มาก มีพวกคึกคะนองถึงจะเป็นหลักร้อยแต่ก็ไม่ทั้งหมด.ทำให ้เสียชื่อกันไปหมด../\4
    ประเทศเดียวในโลก ลงกินเนสต์ บุค ได้เลยที่หมู่นศ.(เลว) ยกพวกตะลุมบอนกัน ที่น่านก็มีบ้างเหมือนกันแต่ก็ไม่รุนแรง คิดว่า(ส่วนตัว) ผู้ดูแล (ผู้บริหาร อาจารย์) ขาดการจัดการที่ดี ไม่แน่ใจว่าหลับหูหลับตาได้อย่างไร ซ้ำซาก คนเคราะห์ร้ายโดนลูกหลง ก็เยอะ คนที่จบจากสองสถาบันนี้ส่วนใหญ่ก็ทำประโยชน์ให้ประเท ศชาติกัน ไม่รู้เขารักสถาบันแบบใด เฮ้อ...เหนื่อย ฝากบรรยากาศดีๆมาให้ช ปั่นจักรยานมิตรภาพไทย-พม่า ครั้งที่10 รูปข้างล่าง ใกล้ถึงจุดหมาย เขตเศรฐกิจพิเศษ เมียวดี

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maneepong : 12-02-2009 เมื่อ 08:52

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนสองค่ายนี้ไม่ค่อยดัง(ปทุมวัน+อุเทนถวาย) ที่ดังแท้และแน่นอนคือช่างกลไทยสุริยะซึ่งเดี๋ยวนี้เ ปลี่ยนชื่อเป็นมหาลัยศรีปทุม แต่เดี๋ยวนี้เค้าเลิกหมดแล้วเรื่องแบบนี้ ได้แต่ทำประโยชน์ให้สังคม
    ......สมัยเรียนช่างกลเป็นช่างกลต่างจังหวัด ไม่รู้จะไปตีกับใครนอกจากตีกันเอง แค่เล็กน้อย แต่เป็นคนอื่นนะเนื่องจากตัวเองไปถนัดเรื่องนี้เพราะ ตัวเองไม่ค่อยชอบเรื่องแบบนี้ คิดอยู่ว่าต้องอย่าให้พ่อแม่เสียใจ กลับบ้านทีไรแม่ก็พูดว่าลำบาก ..ไปเรียน ปวส.ที่โคราช แม่เอาที่ไปจำนำนายทุนข้างบ้านเพื่อเอาเงิน 5,000 เป็นค่าใช้จ่าย เดินทางและลงทะเบียน ...และแม่ก็ทำงานใช้หนี้หมดก่อนที่จะเรียนจบ...เคยนอ กลู่นอกทางเรื่องตีกับผู้หญิงบ้างแต่ก็ตัดใจได้ลงซัม เมอร์แก้หลุดหมดและจบในเวลา...
    ..ตอนนั้นนักศึกษาเป็นใหญ่...เดินขบวนกันทั้งปี ..แถวโคราชก็ขับไล่ จีไอ ..ต้านสินค้านอก.............แต่ตัวนักศึกษาใส่ลีวาย ส์ ฮาร่า แรงเลอร์ รองเท้าคอนเวิร์ส แว่นเรย์แบน ..ไม่รู้ทำไปเพื่ออะไรในเมื่อตัวเองก็ใส่ของนอกทั้งน ั้นยันกางเกงใน ที่ทำเพราะมีคนนำ ขาดความยั้งคิด.......ไม่รู้ว่าหรอกว่าชาวบ้านชาวช่อ งเค้ารำคาญแค่ไหนกับขบวนที่เดินกันไปแถวย่าโม....... ..แต่ก็ร่วมขบวนการกับเค้าเพียงครั้งเดียว.....บางที ่ก็เป็นการยากที่คนอื่นเค้าทำแต่ตัวเองไม่ทำ...จะถูก เรียกว่าเป็นแกะดำ จะถูกหรือผิดไม่รู้แบบพวกมากลากไป.........

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลย อ.มณีพงษ์ ได้ขี่ไปเที่ยวต่างประเทศ ตัวเองใฝ่ฝันอยากไปแค่ลาวก่อนยังไม่ได้ไป....ยังไงๆไ ปลาวก็พอพุดกันรู้เรื่อง.....พม่านี้ยังเข็ดไมหาย เมื่อก่อนไปแม่สอดข้ามเรือไปฝั่งพม่า....ซื้อตั๋วเรื อไปกลับ...ไปกันสี่คน เราเดินเป็นคนสุดท้าย พม่าค้นกระเป๋าไปเจอพลอยที่ตอนนั้นค้าเล็กๆน้อยๆอยู่ ..(จะเอาพลอยไว้ในรถฝั่งไทยก็กลัวหาย)..อีกสามคนที่เ ดินนำหน้าก็ไม่หันมามองเราเลย ...เราก็พูดว่าพลอยเอาติดตัวมา....เค้าก็พูดเป็นภาษา พม่า...เออไม่ต้องรู้กัน.....อีกสามคนไปรอเห็นเรายัง ไม่มาก็เดินเข้าไปในตลาดเลย....เราก็พูดอีกว่างั้นขอ กลับฝั่งไทยก็ได้ เค้าก็ไม่รู้อีกแต่เราเดินกลับมาขึ้นเรือเลย เด็กท้ายเรือก็จะมาเก็บตังค์ค่าเรือ..พูดอะไรไม่รู้. ..เราก็พูดว่าตั๋วอยู่กับอีกสามคนโน่นพลางชี้มือขึ้น ไปบนฝั่ง......เฮ้อ...พม่าก็ไม่รู้อยู่ดี........... ดีที่ไม่ถูกถีบตกน้ำ...มารอที่ฝั่งไทยหลายชั่วโมงกว่ าพวกนั้นจะกลับมา....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เด็ก นักเรียนสอบพร้อมกันทั่วประเทศเลยมีเวลาว่างมากหน่อย ...ลองมาดูเด็กช่างกลใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ดูบ้ าง
    ถ้าพูดถึงลำโพงโบส (bose) เป็นลำโพงสุดยอดยี้ห้อหนึ่งที่นักฟังเพลงต้องรู้จัก. ...ราคาตั้งแต่หลักหมื่นยันหลักแสน เอกลักษณ์จะชอบทำแบบตั้งอยู่บนเสาเหมือนที่ตัวเองทำ ถ้ามีเงินตัวเองคงไม่ซื้อมาฟังเพราะบ้านอยู่ติดถนน ความไพเราะคงไม่มี เมื่อสองสามวันเกิดไอเดียกระฉูด เอาขาโต๊ะที่ซื้อจากโรงเหล็กมานานแล้วเพิ่งได้เกิดคร าวนี้เอง ขาโต๊ะซื้อมา 300 ลำโพง 500 หรือเท่าไรหว่าชักลืมๆ สรปว่าทั้งชุดไม่น่าถึง 1,000 ค่าแรงฟรี...

อีกรูปเป็นจักรยานที่ถนอมน้องหนูได้ดีเนื่องจากมีโช๊ คหน้าหลัง ดาวฮิลล์ เหมาะสำหรับถนนขรุขระ...

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาดูคานไขว้เหล็กอังกฤษดูบ้าง กำลังรอชิ้นส่วนเพื่อประกอบ

รูป รูป    

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวันงานยุ่งมากๆครับอ่านข่าวช่างกล กับอุเทนเหมือนกันรู้สึกเป็นห่วงครับใน
    ฐานะศิษเก่าอุเทนก็อยากให้ปัญหาพวกนี้มันจบไปซะที สมัยผมมีขเม่นกันบ้างตามประสาวัยรุ่น
    (วัยฉะกัน)แต่ก็ไม่มาก ปัญหาเท่าที่เคยสัมผัสก็คือรุ่นพี่นั่นหละครับ เมื่อก่อนตอนจบมาใหม่ๆก็จะคอยเข้าไปบอกเตือนกันอยู่เ รื่อยๆแต่พักหลังรู้สึกว่าเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆอยากให ้ผู้ใหญ่เด็ดขาดกว่านี้
    ปัญหาน่าจะคลี่คลายไปได้ระดับหนึ่ง
    ปล.คานไขว้โรงงานไหนครับอาจารย์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย utaa_67 : 12-02-2009 เมื่อ 11:34
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหนุ่มรู้สึกร่าเริง อ่านข้อความ
    ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่อันเป็นที่รักค รับ...... พี่เค
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    ผมก็ขอแสดงความเสียใจกับ คุณหัวโป่ ด้วยครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maneepong อ่านข้อความ
    ประเทศเดียวในโลก ลงกินเนสต์ บุค ได้เลยที่หมู่นศ.(เลว) ยกพวกตะลุมบอนกัน ที่น่านก็มีบ้างเหมือนกันแต่ก็ไม่รุนแรง คิดว่า(ส่วนตัว) ผู้ดูแล (ผู้บริหาร อาจารย์) ขาดการจัดการที่ดี ไม่แน่ใจว่าหลับหูหลับตาได้อย่างไร ซ้ำซาก คนเคราะห์ร้ายโดนลูกหลง ก็เยอะ คนที่จบจากสองสถาบันนี้ส่วนใหญ่ก็ทำประโยชน์ให้ประเท ศชาติกัน ไม่รู้เขารักสถาบันแบบใด เฮ้อ...เหนื่อย ฝากบรรยากาศดีๆมาให้ช ปั่นจักรยานมิตรภาพไทย-พม่า ครั้งที่10 รูปข้างล่าง ใกล้ถึงจุดหมาย เขตเศรฐกิจพิเศษ เมียวดี
    งานนี้ส่งแม่บ้านไปครับ เห็นบอกว่าขากลับโคตรร้อนเลย คนที่ร่วมงานเด็กสุด 4 ขวบ
    เยอะสุด 80 กว่าครับ

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 163 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks