คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

.เล่นรถแบบขำๆ ก็ไม่ต้องเน้นอะไรมากเอาของมาแต่งให้ตลกโปกฮาแบบลุงค นนั้น แกติดด้านหลังว่าปี 1955 เมื่อก่อนก็นึกว่ารถเก่า แต่เป็นรถเก่าของไทยก็เก่าน้อยกว่าของอังกฤษหลายสิบป ี แต่แกแต่งแบบขำๆ
    ตัวเองก็แต่งแบบนั้นแต่น้อยกว่า เนื่องจากถ้าแต่งมากมายจนเป็นลิเกบางทีก็ไม่กล้าขี่เ หมือนกัน เอาแค่สติกเกอร์ติดหน้าหลัง แถมใส่เสือคนบ้ารถถีบอีก.....แค่นี้ก็พอเพียงสำหรับต ัวเอง....

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    แต่ชอบแนวๆเพลงของพี่ซันนะ มาโนช พุฒตาล และดิ โอฬารครับ
    อ๊ะ อ๊ะ เจอคอเดียวกันแฮะ...ของมาโนช เคยซื้ออยู่2-3 ชุด สมัยที่ยังทำบันเทิงคดี แต่เก็บไม่ดีหายไปแล้ว ผมว่าของอีตานี่ฟังยาก... (ไม่แน่ใจว่าใช่ไตรภาคหรือเปล่า)
    และจำได้ว่าสมัยโอฬารออกหูเหล็ก ทำให้ชุด 2528 หายากมาก พอดีที่ตัวเองมีก็เลยเอาไปขายที่มาบุญครอง (ตอนหลังก็ต้องกลับมาซื้อเก็บไว้ใหม่) ส่วนมากจะเจอตามร้านเทปเก่า ๆ ชายแดนอะครับ
    ไม่ทราบว่าฟัง ชัคกี้ BluePlanet หรือเปล่า ก่อนหน้านี้ชักกี้ก็ออกมาชุดนึง จำได้ว่ามีแต่ไม่รู้หายไปไหน
    ไม่ทราบว่าคุณหัวโป่ ฟังเนื้อกับหนัง (Fresh&Skin) หรือเปล่า ผมเคยมี 2 ชุด แต่หาย (อีกแล้ว) กำลังตามหาครับ ไปดูตามแผงเพลงใต้ดิน ก็ไม่มีแล้ว
    นอกจากนี้ถ้าเป็นของไทยที่ชอบฟังก็ HeavyMod ของ Orange Music พวกวงตาวันออกมาทำอะครับ และก็พวกดอนผีบิน ซีเปีย ทำนองนี้ไว้ฟังตอนเครียด ๆ มันส์ดี
    และแล้วกระทู้คนบ้ารถถีบ ก็กลายเป็นกระทู้เพลงซะแหล่ว ...

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ.มณีพงษ์ ไปปั่นจักรยานที่ลาวมาแล้วหรือครับ ไม่เห็นเล่าให้ฟังบ้างเลย ปีหน้าอาจจะไปลุยน่านอีกครั้งถ้ามีโอกาสไปจะไปล้มทับ สักครั้ง ..ไปพักที่โรงแรมเหม็นพรมมาก ผมซื้อเต๊นท์แล้ว ถ้าได้ไปต้องไปกางที่ไร่อาจารย์ท่าจะดี..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

ลืมบอกไป กลอนก่อนหน้า ติดไว้ผนังห้องโชว์รถของเสี่ยเก๊า กรุใหญ่ของเมืองน่าน เสียดายที่ อ.mka แวบไปน่านไม่ได้พาไปชม ไว้คราวหน้าก็แล้วกัน ครับ 20 พ.ค. ผมไป ปายมาครับ ตามแผน จะไปงาน ฉลองวันเกิด กองทัพไทยใหญ่(ไตโหลง) ที่ดอยไตแล ของเจ้ายอดศึก โดยได้รับเชิญไปร่วมกับผู้สื่อข่าว ไปถึงชายแดนแล้วทางเจ้าหน้าที่ทหารฝ่ายเราได้รับการร ้องขอจากรัฐบาลกลางพม่า เขาไม่อยากให้มีกิจกรรมไทยใหญ่ออกไปสู่สายตาชาวโลก ก็เลยอด ไม่งั้นคงได้ภาพสวยๆ มาฝาก แต่ก็ได้บรรยากาศ ปั่นเสือเล่น แถว ปาย และ ปางมะผ้า มีรูปจักรยานตะเกรียบ สปริงมาฝาก ของเสี่ยเก๊า นะครับem96

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maneepong : 02-06-2008 เมื่อ 11:39

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คนเรามีอะไรที่ชอบตั้งเยอะแยะ ไม่แต่รถถีบเก่าเพียงอย่างเดียว ก็เป็นเรื่องที่คุยกันสนุกๆครับ เอาไว้มีโอกาสได้พบกันตัวเป็นๆคงจะได้คุยนอกเรื่อง(ร ถถีบ)แบบนี้อีก....
    เสาร์ที่แล้วเตรียมสติกเกอร์แผ่นเล็กเกือบสิบใบ ว่าจะฝากกับแว่นเอาไปให้อาจารย์mka ซะหน่อย เสียดายที่ไม่ได้เจอกัน ทั้งๆที่ก็เดินหาอยู่นะครับ ที่ให้ซะเยอะก็เพราะว่าเดี๋ยวอาจารย์ก็คงจะเอาไปแจกห รือเผยแพร่ให้คนอื่นๆที่สนใจเหมือนที่ให้ลุงคนนี้ รถจักรยานก็จอดเอาไว้ใกล้กับเต๊นท์พวกเทศกิจจะได้เป็ นหูเป็นตาให้ เคยมีเหมือนกันที่มีคนมารออยู่ที่รถเพราะสนใจจักรยาน เลยบอกว่าเอาไว้ขี่ไม่ได้ขาย...รอไม่รอเปล่าพวกดันแก ะเทปพันสายไฟที่แปะทับยี่ห้อออกมาดูเสียนี่...em18
    วันนั้นได้ตู้ขายลอตเตอรี่โบราณมาหนึ่งใบ เป็นตู้วางกะพื้นหรือบนโต๊ะอีกที ด้านบนเป็นกระจก กะจะเอาไว้ใส่ของพวกจักรยานเพราะตู้ลึกดีไม่เหมือนใบ ก่อนๆที่ตื้นกว่า ใส่อะไรไปก็ต้องคอยระวังไม่ไปดันกระจกแตก หากเสี่ยแว่นเห็นใบนี้สงสัยคงต้องโดนแน่ๆ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

.......ที่บ้านเหมือนเป็นที่รวมของแจกไปแล้ว...ลืมบอ กไปเมื่อวันเสาร์ก่อนหน้าเสาร์ที่แล้วมีพ่อค้าของเก่ าที่สุพรรณมาที่บ้าน มาเห็นจักรยานที่เดี๋ยวนี้เก็บไว้ในบ้านแล้ว.....อู่ ฮู้...ทังไมอาจางเก็กไว้เยอกอย่างงี้......แกเป็นคนล ิ้นไก่สั้นแต่จิตใจงามมาก ไปทีไรแกให้นั่งเก้าอี้ส่วนตัวแกลงไปนั่งกับพื้น ....ว่าแล้วแกก็เอาโทรศัพท์มาถ่ายรูปไปหลายรูป ก็พาไปดูของอย่างคนอื่นๆนี่แหละ สุดท้ายก็มาสะดุดอยู่กับสติกเกอร์คนบ้ารถถีบก็เลยต้อ งให้ไปอีกอัน ...บังเอิญได้มาฟรีเลยแจกฟรี......ความจริงก็อยากจะจ ่ายเงินให้เหมือนกันแต่พี่ใหญ่ไม่เอา......
    .......ไม่เป็นไรถ้าเหลือๆก็ส่งมา ผมช่วยแจกเพราะคนมาที่บ้านบ่อย.....ส่วนมากจะไม่เจอผ มเนื่องจากเป็นปลาไหลตัวใหญ่ๆที่ลื่นๆไปได้ทั้งวัน
    ........เอ้าเมื่อวันเสาร์เสี่ยแว่นก็ได้ตู้กระจกหูช ้าง แต่มีหูเหลืออยู่ข้างเดียว คงต้องใช้เวลานานกว่าหาหูอีกข้างหนึ่งได้แล้วเปลี่ยน เป็นเงิน....เคยบอกมันทุกวันว่าให้ทำอาชีพที่ไม่ค้อง วิ่งเพราะน้ำมันแพง ไม่คุ้ม ...เช่นทำร้านอาหาร หรือเปิดร้านจักรยานเพราะเสี่ยแว่นมีความรู้เรื่องจั กรยานมากคนหนึ่งของวงการ อะหลั่ยแท้ไม่แท้มันมองแป๊บเดียวเนื่องจากมีตาสี่ตาแ ละจักรยานสวยๆที่นักสะสมเก็บไว้ส่วนหนึ่งก็ผ่านมือเส ียแว่นมาแล้ว ..ที่หน้าบ้านมีที่และรอมันอยู่ทั้งๆที่มีคนมาขอเช่า อยู่บ่อยๆ......แต่มันชอบแบบนั้น ..ก็บอกว่ารัชดาไปทำไม น้ำมันแพง มันบอกว่าไปเพิ่มสีสัน....

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ตอนเรียนชอบฟังดอนผีบินมาก อีกอย่างแกเป็นคนเหนือด้วย(น่าน) มีเพื่อนที่แพร่แกเล่นกีตาแนว Metallica - Navana - Korn ก็เลยได้รับอิทธิพลมาบ้างครับ Metallica นี่ก็ชอบหลายชุดครับ
    ตอนหลังนี่จะชอบของพี่ซันชุด ในทัศนะคติของข้าพเจ้า ถ้าไม่เคยฟังหรือฟังแค่ครั้งเดียว แนะนำให้ไป
    ลองฟังใหม่ ทั้งเนื้อหา แนวดนตรี มีหลากหลายกลิ่นอายรวมๆกันครับ ยิ่งมาเห็นพี่โอ้ โอฬาร พรหมใจ
    ตัดสินกีต้า ในรายการของไทยทีวีแล้ว ยิ่งกระตุ้นความอยากฟังมากขึ้นครับ

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

หลายอาทิตย์ก่อน ได้ถ่ายภาพรถสามล้อที่ดัดแปลงมาเป็นรถขายขนม ทำตู้กระจกใส่ขนมดูน่ารักดี เลยถ่ายภาพเก็บไว้ว่าจะเขียนแบบแล้วสั่งทำใบย่อมๆกว่ านี้สักใบ เผื่อมีโอกาสได้ร่วมนิทรรศการที่ไหนอีก จะได้นำมาใส่ของโชว์ แต่ตอนนี้นึกไปนึกมา ของโชว์ชิ้นเล็กๆไม่ค่อยจะมีแล้ว ถูกนำออกมาขายเป็นค่าอะไหล่ไปซะแทบหมดไม่เหลือ.../\4
    ตอนนี้สภาพเศรษฐกิจโดยรวมค่อนข้างจะย่ำแย่ เงินเดือนขึ้น แต่ของแพงขึ้นมากกว่า ดูแล้วแย่กว่าเดิม ทำให้ไม่ค่อยจะได้ออกไปไหนบ่อยๆโดยเฉพาะต่างจังหวัด
    พอพูดถึงต่างจังหวัดทำให้เพิ่งจะนึกถึงการประกวดจักร ยานที่ตาก ไม่รู้ว่าปีนี้จะมีหรือเปล่าเห็นเงียบๆไป และคิดว่าคนที่จะไปคงลดจำนวนลงแน่ๆเนื่องจากน้ำมันแพ งขึ้นมากกว่าปีที่แล้วเกือบเท่าตัว แต่หากมีสิ่งดึงดูดจริงๆ คนก็น่าจะเยอะเหมือนเดิม ถ้าไปแล้วดูว่าคุ้มหรือน่าสนใจจริงๆ
    ส่วนเรื่องราวการซื้อเข้า-ขายออกในตอนนี้ รอบนอกไม่รู้ รู้แต่ว่าในหมู่คนบ้ารถถีบมีรถเข้าอยู่เหมือนกัน คิดว่าคงอีกสักพักเจ้าของคงจะเอาออกมาให้ดูเอง ส่วนเรื่องราวรอบนอกๆตอนนี้ยังไม่ทราบข่าวคราวเลย เงียบๆกันไปหมด

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย คนเล่นรถถีบโบราณไม่ค่อยชอบ เพราะไม่ค่อยได้ออกไปไหน น้ำชอบท่วมขัง แต่เด็กๆโดยเฉพาะลูกสาวชอบที่จะปีนรั้วกำแพงข้างหมู่ บ้านออกไปนั่งเรือแจวให้พวกพี่ๆพายเรือเล่นกัน ในภาพน้ำจะสูงแค่เข่าผู้ใหญ่ ส่วนลูกชายก็เล่นดีดลูกแก้วไปตามเรื่อง...

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

....ใจนึกว่าจะต้องหาจักรยานสักคันมาแขวนที่ขื่อบ้าน เอาแบบช้ำๆไม่จำเป็นต้องยี่ห้อดี ขอให้เป็นโครง 28 มีตะแกรงหลังเป็นอันใช้ได้ แค่ตะแกรงหลังอันเดียวก็ทำให้รถ 28 ชายเชยได้หลายขุม ยิ่งเวลาขี่แล้วสปริงขาตั้งอ่อนกระดกขึ้นกระดกลงยิ่ง ดูดี
    เมื่อสองวันก่อนก็ไปได้มาสมใจนึก คอบนเว้าสวย คอล่างเปลี่ยนมาตรงๆ แถมเพลาลอยอีกต่างหาก นึกว่าคันนี้หละที่จะเอาออกแขวนโชว์ เมื่อวานกลับจากงานก็จัดการเอาล้อหลังที่มีอยู่ล้อหน ึ่งจัดการตอกเอาฟรีออก ตอกจานเบรคออก เอาเพลาใส่ขันให้แน่นแทนล้อหน้าได้ ส่วนล้อหลังมีอยู่แล้ว หาแฮนต์เก่าๆใส่เข้าไป เอาเหล็กตะขอเกี่ยวหัวท้ายก็ยกแขวน เนื่องจากที่ได้มามันเกิดยากทั้งๆที่มีกุลแจแทงคอ แต่หลายอย่างมันต้องถอดเปลี่ยนเลยเอามาทำเป็นนายแบบแ ขวนซะเลย
    คราวนี้ใครไปใครมาก็ต้องรู้เพราะสามารถมองเห็นได้แต่ ไกล เมื่อก่อนร้านค้าให้คนเช่าจะทำอะไรให้บ้าๆบอๆก็ไม่กล ้า กลัวก๋วยเตี๋ยวจะขายไม่ออก แต่ตอนนี้เอาคืนมาแล้ว เลยจัดการทำตามใจเรามั่ง
    นานๆจะหาโครงที่โทรมๆได้สักโครง กว่าจะยกขึ้นแขวนได้เล่นเอาหอบ เพราะมันหนักสนิม แต่ไอ้พวกหิวม้าถ้ามันยกลงไปขายโรงเหล็กมันคงไม่เหนื ่อยหอบเท่าไร

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ความรู้สึกต้องรัดเข็มขัดด้านการเงินเนี้ย มันทรมานเอามากๆเมื่อกันครับ แต่หากมันผ่านพ้นไป ก็รู้สึกงง
    งงเหมือนกัน ว่าอ้าวนี่เป็นของเราแล้วหรือเนี้ย

การประกวดจักรยานนี่ถือเป็นสีสัน ของการเล่นจักรยานโบราณ เป็นการออกนอกกะลา ที่เห็นแต่รถตัว
    เองและรถแถวนี้ บางคนไปงานนี้บอก แบบนี้มันมีด้วยหรือ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีในสยามเรา ยิ่งเมื่อก่อน
    ตอนที่การใช้อินเทอร์เนตยังไม่แพร่หลาย งานประกวดจักรยานโบราณถือเป็นไฮไลแห่งปีเลยที่เดียว
    แต่เมื่อมองที่หลากหลาย ความเห็นไม่ตรงกันย่อมเกิดขึ้นบ้างเป็นธรรมดาของมนุษ ย์ อย่าไปยึดติดให้
    มาก ตั้งความหวังไว้สูงเกินไป ปีนี้เป็นเชือด เชือดจริงๆครับ น้ำมันมหาโหด งานนี้จะโดนผลพลอยได้ไป
    ด้วย แต่อยากให้จัดครับ อยากไปร่วมงานอีก ถึงบางทีจะเจ็บตัวเอามากๆเลย

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันเสาร์ที่ผ่านมา ถีบรถเลยไปที่สะพานมัฆวาน ว่าจะไปดูคนที่แตกต่างความคิดทางการเมืองที่ชุมนุมกั น แต่ปรากฎว่าค่อนข้างจะเข้าลำบากสักหน่อย เพราะมีรั้วจราจรกั้น มีตรวจคนเข้า-ออก ก็เลยปั่นออกไปรอบนอก ถนนราชดำเนินโล่งมาก แทบไม่มีรถวิ่งมาเลยนอกจากนานๆจะหลงมาซักคัน
    ชื่อสะพานมัฆวานตอนนี้คงจะได้ยินกันอีกหลายวันจนกว่า การชุมนุมจะสิ้นสุด ตอนนี้รัฐบาลกับตำรวจยังไม่กล้าผลักดันออก นึกถึงตอนที่พวกรถเก่ายังชุมนุมอยู่ที่นั่นตอนวันเสา ร์โดนเทศกิจกับตำรวจแท็คทีมกันกดดันให้ย้ายไปอยู่ที่ อื่น อ้างว่าไม่เรียบร้อยและเสียงดังจากการเร่งเครื่องยนต ์ ทั้งๆที่มีเฉพาะคืนวันเสาร์ จนป่านนี้กระจัดกระจายกันไปไหนแล้วก็ไม่รู้ ไปลาดรัชดาฯก็ไม่น่าเดิน มันแน่นไปหมด มีแต่เสื้อผ้ากับของชำ ราคาจับไม่ค่อยลง เพราะเปลี่ยนกันมาหลายมือ ไม่ค่อยมีรถที่คนนำมาอวดกัน มีแต่อะไรก็ไม่รู้...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 04-06-2008 เมื่อ 08:28

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

...........รัชดากลับกลายเป็นสวรรค์ของคนบางคน โดยเฉพาะคนใกล้ชิดผม เมื่อวานโดนตู้เสี่ยแว่นไปห้าพัน ที่บ้านกลายเป็นที่พักตู้เนื่องจากบ้านแกอยู่ในตลาดม ีที่จำกัด .ที่ว่าเป็นสวรรค์ของแกคือว่าสาวๆแถวรัชดาที่แกชอบไป เดินดู ถ้าแกมีคู่ตุนาหงันเมื่อไรแกคงเลิกไปเพราะของที่รัชด าเค้าขายให้คนใช้ พ่อค้าอย่างแกต้องที่ตลาดไท หรือสุพรรณและคลองถมวรจักร
    เมื่อวานแกบอกว่า...."พ่อบอกว่ารถเก่าญี่ปุ่นขายดีเห มือนกับที่อาจารย์พูดเลย".......อย่างแกไปสุพรรณค่าน ้ำมัน 600 บางวันไม่ได้อะไรเลย บางวันได้ตู้เน่าๆมาใบหนึ่งต้องมาซ่อมกว่าจะทำกำไรได ้สักพันสองพัน ทุกที่ก็จะลักษณะนี้
    เมื่อสองวันที่แล้วร้านขายจักรยานบอกว่าไปเอารถที่เม ืองกาญจน์มาขาย ก็เลยถามไปว่าที่นครปฐมร้านประจำทำไมไม่เอา เค้าตอบว่า จักรยานไม่มี...ขาดตลาด....นี่ถ้าผมพุงเล็กๆก้มๆเงยๆ ได้ง่ายและอายุน้อยกว่านี้ ผมคงเปิดร้านขายจักรยานไปแล้ว .อาชีพอิสระเจ้านายคือตัวเราเอง.....เอาซากจักรยานไป ให้ร้านประจำทำเกือบสองเดือนแล้วเจ้าของร้านบอกว่าสอ งเดือนมานี้ซ่อมจักรยานไม่ได้หยุดเลย ..ซากโบราณของผมยังไม่ได้ถอดน๊อตสักตัว....

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่วสันต์ ไม่ได้แวะทักทายกันนานแล้ว จะเปลี่ยนจากกระทู้คนบ้านรถถีบ มาเป็นกระทู้คนบ้าเพราะเศรษฐกิจ กันหรือฮะ ล้อเล่นนะครับ ผมโชคดีนะครับยังอยู่ต่างจังหวัดยังพอทำเนาบ้างในการ ใช้เงินใช้ชีวิต แต่ในความคิดผมนะครับแย่ยังไงเราก็ต้องทนอยู่กันไปไม ่อยู่จะไปไหนครับ เพราะยังไงผมก็ยังรักประเทศไทย เหตุการณ์หลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันดูเป็นวิกฤต แต่ในความเลวร้ายยังมีมุมมองที่ดีนะครับ มันทำให้เราตระหนัก ได้ในบางอย่าง เราเคยใฝ่ฝันอยากเป็นนิกค์ เป็นเสือตัวที่5 เป็นอะไรต่อมิอะไร แต่ในที่สุดเรายังคงต้องเป็นประเทศเกษตรกรรมอยู่ดี ข้าวแพง ของแพง มันทำให้เราต้องลดละบางสิ่ง มามองดูรอบตัวว่าเราจะอยู่อย่างไร ที่บ้านผมมีเหตุการณ์ปิดถนนเทเงาะประท้วงผมไปถ่ายรูป ก็สนุกดีครับ เราดูภาพมันเป็นเหตุการณ์ตึงเครียด แต่ในความตึงเครียดยังมีเฮฮา พอส.ส. มากลุ่มผู้ประชุมมีขอข้าว ขอน้ำ ว่าชุมนุมเหนื่อยก็ต้องจัดกันไป เครียดยังไงยังมีรอยยิ้มเป็นเอกลักษณ์ที่ดีของคนไทย พอดีกว่าครับเอาเรื่องรถถีบดีกว่า ช่วงนี้ผมปล่อยรถออกไปหลาย คันในราคาแบ่งเพื่อนๆ เริ่มละวางลงบ้างครับ แต่ในความละวางก็ยังซื้อเข้าอยู่ดี5555+ แต่ก็ไม่เครียดอย่างเดิมแล้วครับ เพิ่งไปไได้โครงโรบินฮู้ด 26 ชายสีแดงเดิมๆ ของเกือบครบ ขาดบังโครงหน้า-หลัง บังโซ่ ตะเกียบหลังด้างล่างขวามีผุ แต่ไม่ซีเรียส แต่ก่อนผุเชื่อมไม่เอาเลย แต่คันนี้เทียบราคา+ของที่ได้+สีเดิมที่ไม่เคยมีเลย เพราะเคยได้แต่สี ดำ กับเขียว เลยซื้อมาเอาสนุกครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึงเวลาของเราแล้ว เอาโครงที่ปลุกไม่ขึ้นหรืออาจขึ้นแต่ขี้เกียจปลุกไปแ ขวนกะเค้าบ้าง ไปเห็นแถววังเหนือเค้าเอาคานโค้งมาตัดครึ่งแล้วตั้งไ ว้แถวฝาบ้าน ผมเอาทั้งคันเลย ไม่มีใครว่าเพราะเรายึดอำนาจเรียบร้อยแล้ว ใครไปใครมาจะได้เห็นง่าย
    .แถวบ้านเวลาลงรถเมล์จะบอกยากว่าให้รถจอดตรงไหน คราวนี้เห็นจักรยานแขวนไว้ต้องให้รู้ว่า..."จอดตรงบ้ านคนบ้ารถถีบ"
    คราวนี้ก็ได้หมวกดับเพลิงมาใบหนึ่ง แต่สะติกเกอร์หมดแล้ว ถ้าได้สักสองแผ่นเล็ก ติดข้างละแผ่นคงบ้าดีนักแล...

รูป รูป    

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks