คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 53

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 103 153 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    วันอาทิตย์นี้ก็จะเดินทางไปเหนือแล้วนะครับ ยังไงๆก็ขอให้มีความสุขกับปีใหม่ปี2552 กันทุกๆคนครับ
    p.wasant สวัสดีปีใหม่ ครับ ไปเหนือเที่ยวให้สนุกเดินทางปลอดภัยนะครับ ถ่ายรูปจักรยานมาฝากด้วยเน้อ อิอิ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    วันอาทิตย์นี้ก็จะเดินทางไปเหนือแล้วนะครับ ยังไงๆก็ขอให้มีความสุขกับปีใหม่ปี2552 กันทุกๆคนครับ
    เดินทางปลอดภัยครับ เอาภาพสวยๆ เรื่องราวสนุกๆ มาฝากสมาชิกด้วยนะครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับ และเช่นกัน ขอให้มีความสุขกันทุกๆคน ปีนี้จะขึ้นเหนือโดยขึ้นไปทางเชียงรายและจะลงมาทางเช ียงใหม่กลับมาสุโขทัยและกรุงเทพฯ ขาขึ้นอยากจะแวะไปเที่ยวที่น่าน แต่คงต้องดูเส้นทางและเวลาก่อน อยากจะไปเก็บภาพจักรยานที่น่านและแวะเที่ยวหาอาจารย์ พงษ์มณีด้วย ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้แค่ไหน แต่ไม่ลืมเก็บภาพและเรื่องราวดีๆมาฝากกันเช่นเคยครับ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน ผ่านนครสวรรค์มีเวลาโหวกเหวกได้ครับ

สิงห์เหนือยินดีต้อนรับครับ 081-887-8680 ช่วง 31-1 ผมก็จะไปปากช่อง ครับ ขอให้เดินทางทั้งไป-กลับโดยสวัสดิภาพครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อาทิตย์นี้ไปลองรถยนต์ที่สังขละบุรึ ทีแรกจะเอาจักรยานโบราณใสท้ายรถไปถีบที่นั่นแต่มานึก ดูแล้วไม่เอาดีกว่า เพราะว่าหนทางมันไกล จากบ้านที่เป็นอำเภอต้นทางถึงสังขละบุรีอำเภอปลายทาง ก็ 260 กว่าโลแล้ว อีกอย่างหนึ่งแถวนั้นไม่ค่อยใช้จักรยานกัน เนื่องจาก ตามเส้นทางจะมีคำขวัญว่า.....
    ...โปรดใช้เกียร์ 1 เท่านั้น...
    ......ทางลงฉุกเฉิน 500 เมตร...
    ......ห้ามเปลี่ยนเกียร์........
    .......นอกจากนั้นก็น้องๆที่กล่าวมาแล้ว ไม่รู้จะเอาทางราบที่ไหนถีบ.......แต่ปีใหม่นี้คงมีน ักท่องเที่ยวมาก ถ้าใครไปไหนมาไหนก็โปรดใช้ความระมัดระวังด้วยครับ... แต่ถ้าใครมาสังขละบุรีที่สะพานไม้แห่งนี้ไม่ต้องกลัว ว่ามีที่ไปที่มาอย่างไร .เพราะจะมีเด็กนักเรียนจะคอยอธิบายความเป็นมาให้ฟัง .ท่านสามารถเลือกฟังได้สองภาษา....แต่ผมอธิบายต่อไม่ ได้ ..เนื่องจากให้น้องๆอธิบายเป็นภาษามอญ......

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ออกเดินทางตั้งแต่เมื่อสายๆของวานนี้ แวะที่ตลาดสามชุกสองสามชั่วโมง ไม่ได้เก็บรูปไว้เลย เพราะที่นั่นเคยถ่ายรูปเอาไว้เยอะมาก อีกอย่าง ที่นั่นจะมีร้านของชำพวกโชว์ห่วยเพิ่มขึ้นมาหลายร้าน มีจักรยานมาจอดแซมๆอยู่บ้างคันสองคัน ไม่ค่อยจะน่าสนใจมากเท่าไร เลยคิดว่าเก็บภาพสวยจากทางเหนือมาฝากกันดีกว่า
    ตอนนี้อยู่ร้านเน็ตที่สุโขทัย เดี๋ยวก็ต้องออกเดินทางต่อขึ้นไปอุตรดิตถ์ แพร่ เชียงรายแล้ว

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

หน้าหนาวที่น่าน มีนักท่องเที่ยวแวะเวียนไปเสพธรรมชาติคึกคักพอสมควร มีงานคอยต้อนรับผู้เยือนอย่างต่อเนื่อง ไม่ว่าถนนคนเดิน หรืองานแสดง กลุ่ม Art ลุง(พี่)แดงเป็นหนึ่งของคนบ้ารถถีบไป่ชวยออกร้านสร้า งสีสันในงานเป็นอย่างดีผู้คนสนใจแวะเวียนมาพูดคุยอยู ่ไม่ขาด

รูป รูป  

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อยากจะไปเที่ยวไกลๆกับเค้าบ้างแต่ต้องใช้เวลาตั้งหลั กนาน เดี๋ยวเมษาค่อยไป

พอดีไปเห็นข้อความส่วนตัว ที่น้องมดถามมาเรื่องตะเกียบ....เดี๋ยววันที่ 5 มกราคมปีหน้าจะเอามาลงให้ ..ช่วงนี้ขอให้น้องฉลองปีใหม่ให้สนุกๆนะครับ....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 30-12-2008 เมื่อ 09:24
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ

พอดีไปเห็นข้อความส่วนตัว ที่น้องมดถามมาเรื่องตะเกียบ....เดี๋ยววันที่ 5 มกราคมปีหน้าจะเอามาลงให้ ..ช่วงนี้ขอให้น้องฉลองปีใหม่ให้สนุกๆนะครับ....
    สวัสดีปีใหม่ครับอ.mka ยังกังวลอยู่ว่าจะรบกวนอาจาร์ต้องไปรื้อรถที่จอดไว้ใ นครัวออกมาหรือเปล่า
    ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูงไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ...

ช่วงนี้น้ำมันลง แต่สินค้าอื่นไม่ลง ... คนคงออกเดินทางเยอะ
    เดินทางไปเที่ยวที่ไหนขอให้มีความสุข สนุกสนาน ปลอดภัยทุกท่านครับ
    ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพกายและใจเข้มแข็ง มีเรี่ยวแรงไว้ต่อสู้ปัญหาในปีต่อ ๆ ครับ ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่คนบ้ารถถีบทุกท่าน วันนี้ตั้งใจจะถีบจักรยานไปเที่ยวเขื่อน...แต่อากาศม ันเย็นเยือกและมีละอองฝน เลยแวะที่ร้านถ่ายรูปพวกกันแถมมีอินเตอร์เน็ทให้เล่น อีก...ก็ตั้งใจจะอกกำลังกายให้ทุกวันเนื่องจากปีที่แ ล้วเว้นช่วงมากไป พอมาออกกำลังทำให้เป็นโน่นเป็นนี่....แต่ถ้าผ่านไปผ่ านมาแถวท่ามะกาเชิญแวะร้านมะกันโฟโต้ได้นะครับ เจ้าของร้านใจดี................

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เพราะราคาน้ำมันถูก เราจึงยกเยาวราชมาไว้ที่หน้าบ้าน (ไม่ใช่ทองแต่เป็นรถติด ) คงเพราะมีสิ่งสวยงาม(ธรรมชาติ)

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ของขวัญปีใหม่สำหรับน้องมด
    รูปแรกเป็นกาเซล....รูปที่สองเป็นโรบิน....ฝาครอบรู้ สึกว่าจะเหมือนกัน แต่ใต้ฝาครอบจะต่างกัน...

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สวัสดีปีใหม่2552ครับ
    ปีนี้ได้ไปตระเวณเที่ยวหลายที่ แต่ไม่ค่อยจะได้เจอจักรยานโบราณบ่อยนัก มุ่งไปทางป่า-ดอยเสียมากกว่า ไปคราวนี้ไปตามที่ไม่เคยได้ไปไป หรือไปแต่ก็ไม่ได้พักที่นั่น คราวนี้ก็เอาเต้นท์ไปกางนอน สนุกไปอีกแบบ
    ตลอดปีใหม่นี้ ขอให้ทุกๆคนมีความสุขนะครับ เล่นจักรยานแต่พอประมาณ จักรยานไม่ใช่ทุกๆสิ่งในชีวิต เหลือพื้นที่ให้กับด้านอื่นๆบ้าง เอาแค่พอสนุกๆ ตั้งเพดานเอาไว้ว่าพอแค่ไหน พอถึงจุดนั้นก็ยั้งๆเอาไว้ก่อน ปีนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยจะดี เงินหายากแล้ว แต่ก็ขอให้ทุกๆคนมีความสุขครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณมากครับ อ.Mka ชัดแจ๋วเลยครับ ...
    ยังนึกห่วงว่า อาจารย์ต้องลุยเข้าไปถ่ายในครัวหรือเปล่า
    เบียดไปเบียดมา กลัวจะสะดุดล้มน่ะครับ ...
    แต่ช่วงนี้อ่านเจอว่า อาจารย์ปั่นรถไกลบ่อย ๆ สงสัยหุ่นดีแล้ว ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เพราะราคาน้ำมันถูก เราจึงยกเยาวราชมาไว้ที่หน้าบ้าน (ไม่ใช่ทองแต่เป็นรถติด ) คงเพราะมีสิ่งสวยงาม(ธรรมชาติ)
    จริงด้วยครับ ... คุยกับเพื่อน ๆ บอกว่ากรุงเทพ ฯ ถนนค่อนข้างโล่ง ...
    แต่บ้านนอกของเรากลับมารถติดแทน ...

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เล่นจักรยานแต่พอประมาณ จักรยานไม่ใช่ทุกๆสิ่งในชีวิต เหลือพื้นที่ให้กับด้านอื่นๆบ้าง เอาแค่พอสนุกๆ ตั้งเพดานเอาไว้ว่าพอแค่ไหน พอถึงจุดนั้นก็ยั้งๆเอาไว้ก่อน ปีนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยจะดี เงินหายากแล้ว แต่ก็ขอให้ทุกๆคนมีความ

อ่านแล้วประทับใจครับพี่em24

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 103 153 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks