ฮัมเบอร์

ชื่อกระทู้: ฮัมเบอร์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฮัมเบอร์

ผมพึ่งจะสนใจเรื่องจักรยาน..พอดีแถวบ้านมีฮัมเบอร์หล ายคัน..แต่ก็เก่าๆ(จอดทิ้งไว้) ผมเลยว่าจะไปปลุกขึ้นมาขี่ ที่เห็นๆก็ไม่ต่ำกว่า5คัน น่าเล่นไหมครับ แล้วอาหลั่ยหาง่ายไหม ขอความเห็นหน่อยนะครับ...อ๋อส่วนใหญ่จะเป็นรถผู้หญิง อะครับ

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

น่าเล่น น่าสนใจเหมือนกันครับ รถฮัมเบอร์ผลิตที่เมือง nottingham ประเทศ อังกฤษ
    จักรยานฮัมเบอร์มีเสน่ห์ ตรงตะเกียบคู่ แข็งแรงทนทาน ไม่เหมือนใคร ส่วนอะไหล่ผมว่าหาได้ไม่ยากครับ
    ปล ดูให้ดีนะครับ ระวังจาเปน ฮัมเมอร์ อิอิ....

ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจะใช่นะครับ..เพราะดูจากในเวบเหมือนกันเลย ตะเกียบคู่...ด้านหน้าก็มีตราเหมือนกัน..ไม่น่าพลาดค รับ..ยังไงเดี๋ยวแอบไปดูอีกที เพื่อความแน่ใจ แต่พูดมากไม่ได้เดี๋ยวป้าแกโกงราคา อิอิ 200บาทขาดตัว

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สังเกตดีๆนะครับ ระวังหน่อนนะ เพราะแฮมเบอร์ มีการก็อปหลายยี่ห้อ บางยี่ห้อเพลทจะเลียนแบบมาเลยแต่เขียนเป็นแฮมเมอร์มั ้ง แฮมเบอร์นี่เป็นรถที่ก็อปมากที่สุดครับในสายตาผม ยิ่งเป็นพวก26 ญ ทั่วไปจะก็อปแบบตะเกียบแฮมเบอร์ทั้งนั้น/\2 /\2 /\2

ขอบคุณ
    0

..ได้ความรู้ขึ้นอีก...เดี๋ยวจะดูให้ละเอียด..ขอบคุณ มากครับ

ขออนุญาตโพสในกระทู้นี้ละกันนะครับ เห็นว่าจะเล่นฮัมเบอร์เหมือนกัน แต่ผมยังไม่ได้รถเลย ตอนนี้ก็รวบรวมกำลังใจ ขอของลุงก่อนอะครับ ไม่รู้ว่าจะให้ป่าว (ถ้าไม่ให้จะฟ้องป้า) เหอะๆ เห็นของลุงมันเป็นรุ่นที่(ดูแล้ว)มีเกียร์ด้วยนะ เพราะเห็นมันมีคันเกียร์ข้างมือเบรกขวา แล้วสายเกียร์ก็โยงเข้าไปทางสเตอร์หลังอ่ะครับ ถ้าใครทราบข้อมูลรุ่นนี้ก็โพสบอกๆด้วยละกัน แต่ไม่รู้ว่ารุ่นมีเกียร์จะมีหลายรุ่นรึป่าวหนะซิ ถ้าลุงผมเกิดให้ขึ้นมา แล้วถ้าเกียร์เสีย ไม่ทราบว่ายังพอมีอะไหล่ซ่อมป่ะครับ
    ละก็เห็นที่คอล่างป้ายโลโก้ฮัมเบอร์ มันตีระหัส Ku **** ที่เป็น * ไว้เป็นเลขอะครับ เลขอะไรผมจำไม่ได้ ลุงผมบอกว่าแกเอาขับตอนสมัยเรียนอยู่ที่มหาลัยเกษตรศ าสตร์ แกก็เล่าต่อว่า มหาลัยที่นี่แหละ มีคนปั่นกันมากๆๆๆๆๆ ตอนนี้ก็สนิมกินไปเยอะแล้ว เห็นแล้วเจ็บใจ อยากปลุกอะครับ ของผมแท้ชัวร์ ทั้งคันเลย ขาดแต่สูบลม เพราะเห็นที่ใส่อยู่ แต่ไม่มีตัวสูบลม
    มือใหม่อะครับ ขอพึ่งกระทู้นี้ด้วยละกัน ไม่ว่ากันนะ

Bookmarks