+++ เมื่อเหล่าปลากัด..."ก่อหวอด" +++

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: +++ เมื่อเหล่าปลากัด..."ก่อหวอด" +++

Member FUR 600's Avatar
    สถานที่
    Original Club FUR
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++ เมื่อเหล่าปลากัด..."ก่อหวอด" +++

ยะฮู้....กลับมาอีกครั้งกับเทศกาลเดินทางไกลๆ (ให้มันออกจาก กทม.บ้าง กรูเบื่อ) หลังจากได้พูดคุยกันกับทางฝั่งเฮียเต้ย บาร์บี้60 เอ้ย 69 เเล้วก็เลยรู้ว่า มันถึงเวลาเเล้วล่ะ ที่จะพาเหล่าสองล้อคู่ใจเรา ไปออกกำลังกายกันบ้างเนอะ ถ้าใครไปบอร์ดอมิโก้ ก็จะรู้ว่าฝั่งนั้นเริ่มทำตัวเป็นปลากัดช่วงจีบสาวละ (ช่วงก่อหวอด) เเละหลังจากได้พูดคุยใครหลายคนทางเฮียล้วนล้าน บันชารังสิต(ไม่ใช่อ้วนรังสิตนะ!) เเละใครอีกหลายคน ถ้าเขียนหมดคงเมื่อย (จิงๆนึกนานอะ 555) เพราะฉะนั้นเรื่องรถเตรียมตัวกันให้ดีนะจ๊ะ เพราะว่าคงไม่มีใครอยากจะไปรถเสียกลางทางให้รำคาญจิต กันเนอะ งานนี้ก็เหมือนกับกลับมารียูเนี่ยนกันหลังทุกคนต่างเ เยกย้ายไปใช้ชีวิตของตัวเองกันหมด ใครพลาดคราวนี้ก็ไปลุ้นอีกทีเอาตอนธันวาเเล้วกันเน่อ

เอ้อลืมบอก..งานนี้บุกตลุยสุพรรณนะจ๊ะ เฮียเต้ยเค้าเริ่มหาพันธมิตรที่นั่นละ เราคงมีไกด์พาเที่ยวล่ะ

-------------------

ส่วนเรื่องรายละเอียดก็เปอร์เซนต์ว่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน พุทธศักราช 2550 วันเดียวเที่ยวทั่ว(มั๊ย?)เช้าเย็นกลับเพราะมันไม่ไกล ละก็น่าจะเสาร์เพื่อให้ได้พักผ่อนในวันอาทิตย์ ใครมีไรจะนำเสนอก็บอกน๊า

ปล.อีกทีทางฝั่งพี่อ้นโซลเค้าจะไปกาญช่วงเวลาไล่เรี่ ยกันใครจะไปก็กริ๊งกร๊างหาแกได้เน่อ

จบข่าว สมาพันธ์ปลากัด ... รายงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FUR 600 : 08-10-2007 เมื่อ 15:26

Member FurFriZioNi's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

Member furfurrazzi's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ทุกอย่างย่อมเป็นไปตามกาลเวลา ถึงเวลาที่จะได้พาลูกสาวพี่ไปเทียวแล้ว ดีใจจังนะทินน้องรัก furไม่มีใครไปเราไปกันสองคนก็ได้ แล้วมีเรื่องอยากจะฝากไว้ให้น้องคิดกันนะ เคยมีคนบอกพี่ไว้ว่ารถแบบเราๆมันก็แค่ของเล่น( TOY ) แต่พี่อยากจะบอกว่ามันไม่ใช่นะสำหรับพี่นะ พวกนายอาจจะเริ่มต้นเร็วของบ้างอย่างถ้ามันมาเร็วกว่ าที่มันควรจะได้มันก็ไม่เห็นคุณค่า แต่นั่นมันก็แค่รถไง สิ่งที่พี่ไม่เห็นเลยและผิดหวังที่สุดก็คือ ก่อนหน้าที่พี่จะมารู้จักพวกนายพี่ขับอยู่คนเดียวและ ไม่คิดที่จะเข้ากลุ่มไหนเลยจนได้มาเจอบอร์ดเฟอร์ สิ่งที่พี่รู้สึกได้คือความอบอุ่นที่พวกนายมี ความเป็นกันเอง การอยู่กันเป็นครอบครัวมีรูปสวยๆมาให้กลุ่มอื่นได้ดู ครั้งแรกที่พี่ได้คุยกับไอ้ตั้ม ไอ้ตั้มบอกพี่ว่าเราอยู่กันเป็นครอบครัว จะรับใครเข้ากลุ่มต้องดูกันไปก่อนว่าเข้ากับทุกคนได้ หรือป่าว แล้วพี่ก็รู้สึกได้อยู่แค่แปบเดียว พี่อยากถามว่าสิ่งนั้นมันหายไปไหนอะครับ มันเกิดอะไรขึ้นกับเฟอร์ มันเป็นเพราะว่าพี่เข้ามาหรือป่าวเพราะว่าตั้งแต่พี่ เข้ามาทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไป มีปัญหาอะไรกันบอกพี่ได้นะ การที่คนเราโตขึ้นมีหน้าที่ที่จะต้องทำก็ไม่ใช่ว่าลื มทุกอย่างไป พี่ถามจริงๆว่าทุกวันนนี้Furมีอยู่กันกี่คน รถใหญ่รถเล็ก ไม่มีรถก็เจอกันได้ไม่ใช่หรอ นัดกันไม่ว่างติดธุระก็บอกเลือนได้ เพราะว่าพี่เองบ้างทีก็งานเยอะยุ่งไม่ได้พวกนายเหมือ นกัน แลม เวสป้า มันคือสิ่งที่พวกนายรักไม่ใช่หรอ okไม่พูดถึงแลม เวสป้าก็ได้ ทุกวันนี้เรามาพูดกันถึงคำว่าเพื่อน กันดีกว่า มีอะไรคุยกันได้ บ้างที่พี่ก็คิดและผิดหวังนิดๆกับสิ่งที่พี่คิดก่อนเ ข้ามาอยู่กลุ่ม

ปล พี่ก็แค่บ่นตามประสาคนไม่มีอะไรทำอย่าคิดมาก แต่ถ้าใครจะโกรธพี่ๆก็ไม่ว่าหรือว่าใครจะไปนินทาพี่ร ับหลังพี่ก็เฉยๆเพราะว่าพี่ก็ได้ทำหน้าที่ขอพี่ที่ได ้ขึ้นชื่อว่า WE Are Club FUR
    I'm Majestic Sprint

RED EYESWHITE WALLS & BLUE SMOKE

Member FUR 600's Avatar
    สถานที่
    Original Club FUR
    ขอบคุณ
    0

เครียดทามมายยยยยยยยยยยยยยยยยยอย่างน้อยถ้าพี่อยากมี เพื่อนขี่กริ๊งกร๊างหาทินได้ เเต่ถ้าจะขี่เยอะๆจนปัญญาเหมือนกัน เเหะๆ

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ว่างๆ ชวนเค้าขี่รถเล่นด้วยนะ
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

คิดไรกันเนี่ย
    YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

Junior Member ~*meRCe-Fur*~'s Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

กู๊ดใจเย็นๆนะ ยังไม่รู้เหมือนกันเกิดไรขึ้นบ้างแต่เราก็ยังคุยกันไ ด้น่า ไว้ออกทริปกันเนอะ
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย
    แต่เป็นเพราะฉันมี Club FUR"

>>>meRCe-Fur@hotmail.com<<<

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 1212

พี่ๆเพื่อนๆยังไงเราก็เป็นคลับเฟอร์เหมือนเดิมนะแม้ว ่าจะมีบ้างคนขอลาจากวงการแม้วาเพื่อนผมบางคนได้จากเร าไปแล้วก็ตามแม้ว่าบางคนไม่ได้อยู่ใกล้กันแม้ว่าเราจ ะไม่ได้เจอกันบ่อยก็ตามเราก็ยังเหมือนเดิม ช่วงนี้มันอาจจะไม่ค่อยเหมือนเดิมก็ตามนะ เราอดทนหน่อยนะ ผมก็รู้สึกผิดเหมือนกันที่ขายรถไปนะแต่ทุกคนย่อมมีเห ตุผลเป็นของตัวเองนะ ต้องเข้าใจนะ แต่ยังไงท้ายที่สุดแล้วนะผมก็พยายามเก็บตังชื้อรถเวส ป้าคันใหม่ไว้ขี่กับพี่ๆเพื่อนๆอยู่นะเพราะยังไงชีวิ ตนี้คงขาดรถพวกนี้ไม่ได้อยู่ดีและที่สำคัญเราคือคลัป เฟอร์
    พี่กู๊ดอย่าน้อยใจเลยนะ เพราะตอนนี้ทุกคนไม่มีใครที่ลงตัวเลย พี่ก็เปลี่ยนงานใหม่
    ทินก็ทามงานหนัก พี่ตั้มก็ต้องคุมพี่ต้นที่เชียงใหม่ ไอ้โอ๊ดก็พึ่งเรียนจบ พี่ใช้ก็เรียนหนัก
    พี่ตุลก็ทามงานหนัก พี่เบนส์ก็ไปทามงานชลบุรี(กำลังเปลี่ยนงาน) พี่หนุ่มก็ต้องเลี้ยงลูก
    แตงก็ตั้งใจเรียนให้จบ ป้อมก็ต้องแตะบอล น้องเมย์ก็อยู่เชียงใหม่ เรียนด้วย พี่แตงก็ทามงานต่างจังหวัด ส่วนผมแจ็คติดเมีย!เอ้ย!ก็ตอนนี้ก็กำลังหาเก็บสมบัติ อยู่ อยากได้รถเต่าก็ได้แล้ว แต่ตอนนี้กำลังวางแผนจะชื้อรถเวสป้าสักคัน กับใช้หนี้พี่ๆเพื่อนๆอยู่และที่สำคัญ
    ที่อยากได้คือ อยากได้คลัปเฟอร์ที่เหมือนเดิมอดทนรอเวลานั้น แม้ว่าใครจะว่าไอ้ทรยศก็ตามไอ้ทรยศที่ว่าก็คือโดนตอน ชื้อรถเต่าอ่ะ ก็มันอยากได้อ่ะ ยังไงขอให้ทุกคนมีความสุขเวลาที่เรามาเจอกันนะ แล้วเราค่อยนัดกันเจอกันนะคลัปเฟอร์

ปล.สุดท้ายอยากบอกว่า ถึงแม้เราจะไม่ได้เจอกัน เราไม่ได้อยู่ใกล้กัน อย่างน้อยเราก็โทรคุยกันได้ เราพิมพ์ข้อความส่งถึงกันได้ เพราะว่าเราคือคลัปเฟอร์ และผมขอเป็นตัวแทนของคลัปเฟอร์นะกล่าวขอโทษด้วยนะกับ สมาชิกพี่ผิดหวังกับคลัปเฟอร์นะ ต้องขอโทษจิงๆๆนะ แต่ขอให้รู้ไว้อย่างหนึ่งว่ายังไงคลัปเฟอร์ก็คลัปเฟอ ร์ไม่ว่าในกลุ่มจะมีกี่คนก็ตาม
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

ก็บอกแล้ว.....ให้จัดทริปขึ้นมาแอ่วเวียงเจียงใหม่

ไม่ยอมมากัน สงสัยคงต้องลงไปบางกอกเองล่ะมั้ง หุหุ

.................................................. ...............................

เข้าเรื่อง! โอเค ... กรูเข้าใจความรู้สึกทุกคนดี
    ว่าอยากออกไปแรดกัน แต่ดันมาอยากช่วงที่เกิดการเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่างในช ีวิตหลายๆคน

ไม่แปลกหรอก...ที่จะรู้สึกแบบนี้

"20 ตุลา" เจอกันนะ FURIAN มานั่งล้อมวงกันดีกว่า ถือว่าเป็นการพบปะพูดคุยกัน คืนสู่เหย้า ชาวเฟอร์

ในหัวข้อที่ว่า

"เราควรจะจัดการกับช่องว่าง ที่กัดกินความรู้สึกดีๆของหลายคนไปได้อย่างไร"

ปล1. อย่าไปเครียดกันมาก พวกเราไม่ได้ทะเลาะกันซะหน่อย แค่หน้าที่,ความรับผิดชอบ มันมากขึ้นเท่านั้นเอง

ปล.2 อีกู๊ด มรึงเลิกคิดเลยนะ ไอ่ที่ว่ามรึงเข้ามาแล้วกลุ่มเปลี่ยนไป มันไม่เกี่ยวกันเลย (ใครบอกให้มรึงมาช้าล่ะ 55) แสดดดด
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องนะครับ

Furman Furman's Avatar
    สถานที่
    คลัปเฟอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกคนที่ร่วมทุกร่วมสุขกันมา

ผมอยากอยู่คุยด้วยอ่ะครับ เปลี่ยนเป็นวันศุกร์ที่26 หรือ เสาร์ 27 ได้มั้ย เนื่องจากฉัน
    มีความจำเป็นต้องกลับเชียงใหม่ ไปเยี่ยมบ้านและคุณอาแป๊ะที่ป่วยอยู่ แต่ใจหนึ่งก็อยากอยู่คุยก่ะพี่ เพื่อนๆๆอ่ะครับ ถ้าเลื่อนได้จะดีใจมากนะครับ แล้วกลับมาจะเอาอาหารเหนือมาฝากนะ แล้วเราไปรวมตัวนั่งกินกันที่ เฟอร์ฮาวส์ บ้านเจ้าทินกัน
    กรรมย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรนะครับ ขอให้ทุกคนรักกันมากๆๆนะ
    ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามเวรและกรรม

Senior Member FurettO~'s Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR_chiang mai
    ขอบคุณ
    0

เอาจะใด...

งั้นขอถามใหม่ว่า

"ถ้าเลื่อนจากวันที่20 เป็น 26 หรือ 27 มีใครไม่สะดวกบ้างดีกว่า"

commentมาแล้วกันนะ
    ห้ามเงียบ! แล้วเอาไปคิดกันเอง(เด๋วช้อน********งงเลย 55+)
    CLUB FUR >>>>>>FRIEND & FUN

สิ่งที่เราชอบ..จะติดตัวเราไปตลอดชีวิต

สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวงานนี้ผมรับผิดชอบเอง ใจเย็นพี่น้องเรื่องเล็กน้อย

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

เล็กน้อยหรอพี่ตุลย์ หึหึ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

ทินอะว่างอยู่เเล้ว ทุกเมื่อ คนอื่นไม่รู้เพราะไปรัชดายังไม่ค่อยจะมากัน ปาธโซะ!!!

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ