ถามความเห็นเรื่องกันสบัดหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามความเห็นเรื่องกันสบัดหน่อยครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามความเห็นเรื่องกันสบัดหน่อยครับ

มีใครเคยติดกันสบัดบ้าง อยากขอความเห็นหน่อยว่าติดแล้วขี่ดีกว่าไม่ติดหรือเป ล่า ขอบคุณครับ

ตอนผมซื้อรถมามันติดมาด้วยอันนึง เป็นของ ohlins
    ลองขี่ดู ทั้งเข้าโค้ง เลี้ยวไปเลี้ยวมา ก้อไม่ได้รู้สึกอะไร
    เลยลองถอดออกดูแล้วก้อขี่แบบเดียวกัน . . .
    มันก้อไม่เห็นจะต่างกันเลย . . . ก้อเลยจัดการถอดขายซะ
    ขายได้เกือบหมื่น. . . เพราะถ้าติดเอาไว่้อาจจะโดน
    เด็กแว๊นถอดไปแด๊กก้อได้ครับ. . .มันถอดง่ายมาก ๆ
    . . . ก้อลองดูครับ มีย่อมดีกว่าไม่มี ไม่งั๊นคงไม่มีใครใช้หรอก
    แต่ผมว่ามันแพงครับ เอาไปแต่งอย่างอื่นดีกว่า(ตามความคิดผมนะ)

No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

จะเห็นคุณค่ามันตอนขี่ด้วยความเร็วสูงแล้วตกหลุมอุกา บาตหรือสะดุดขอนไม้หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้รถเราเห ินพอลงมาแล้วหน้ามันจะสะบัดส่ายไปมา ไอ้เจ้าเนี่ยมันช่วยเราได้ ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วแหละครับคุณเจว่า กันสะบัด ตอนแรกผมว่าใส่แล้วมันไม่คลาสสิคแต่พอกลับจากชุมพรแล ้วอยากใส่เลย เพราะอยู่ดีๆเจอขอนไม้อันเบ้อเริ่มกลางถนนเลนขวาด้วย (ช่วงนั้นลมแรงทำให้กิ่งไม้ขนาดใหญ่มันหล่นลงมา) โดนไปเต็มๆ บินเลยพอแลนดิ้งได้หน้ามันสะบัดเลื้อยเป็นงูเลยต้องเ กรงแขนขืนไว้ ทั้งๆที่ความเร็วตอนนั้นประมาณ100นิดๆเท่านั้น ถ้ามากกว่า140สงสัยกลิ้งแน่นอน
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทั้งคุณปันและคุณ ashira ครับ ถ้าติดคงหาแบบไม่แพงมาครับคุณ ashira เพราะกลัวหายเหมือนกัน คาร์บู CR ยังหายได้เลยนับประสาอะไรกับกันสบัด

Bookmarks