เรื่องเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กที่จะจัดใน 9 ธ.ค. นี้

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กที่จะจัดใน 9 ธ.ค. นี้

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เรื่องเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กที่จะจัดใน 9 ธ.ค. นี้

........ เนื่องด้วย งานในครั้งนี้จะจัดขึ้นเพื่อไปทำบุญเลี้ยงอาหารกลางว ันเด็กที่ศูนย์เด็กกำพร้า เด็กถูกทารุณกรรม เด็กถูกทอดทิ้งตั้งแต่เล็ก เด็กที่ถูกทำร้ายโดยสังคมปัจจุบัน และฯ
    ......สถานที่ ที่ไปนัดแนะไว้คือที่มาบตาพุต มีเด็กที่กล่าวมาข้างต้นแล้วนั้น ประมาณ 3 ถึง 4 ร้อยคน และเรื่องของค่าใช้จ่าย จะมีอยู่ว่า ถ้าเราจะให้ทางศูนย์เป็นฝ่ายจัดทำอาหาร (รายการพิเศษกว่าทุกๆวัน) จะเป็นอาหารจานเดียว กับข้าว 2 - 3 อย่าง และไอตง ไอติม ก็ 2 ถัง ขนม นมเขย ต่างๆนาๆ ราคาเฉพาะอาหารก็ 7พัน และไอติม2ถัง ถังละพันสอง จำนวน2ถัง(หรือจะมากกว่านั้นก็ตามแต่) และขนมต่างๆที่ทางกลุ่มผู้จัดจะนำเสนอ และสิ่งของอื่นๆที่ทุกท่านอยากจะบริจาคเป็นการส่วนตั ว เสื้อผ้า อาหารแห้ง ชุดเครื่องเรียนเครื่องเขียน ฯ

...... ต่างๆที่กล่าวมานี้ จะติดต่อประสานงานกับกลุ่มที่อยู่ใกล้ๆหรือทางกลุ่มไ หนที่มีจิตศรัทราจะบริจาคหรือไปร่วมกิจกรรมด้วยกัน ทั้งนี้ก็จะไปขอความร่วมือกับกลุ่มต่างๆอีกทีนึง และอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านที่รับรู้เรื่อ งดังกล่าวนี้แล้วช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับ

....... เรื่องวันเวลา อย่างเร็วก็ วันที่ 18 หรือ 25 พ.ย.นี้ เวลาต้องไปถึงศูนย์ที่มาบตาพุตไม่เกิน10โมงเช้า เรื่องวันจะมาโพสบอกอีกทีนึงครับ
    ts23
    .......1. จุดประสงค์ของการจัดงานเนื่องจาก ทางกลุ่มพัทยาเองยังไม่ค่อยมีกิจกรรมดีที่ร่วมทำกับก ลุ่มอื่นๆซักเท่าไหร่นัก

2. จัดเป็นกิจกรรมที่ดีๆ ได้รู้จักกันมากขึ้น ได้ทำบุญด้วยกัน ,มีอะไร ไปไหนก็จะได้ช่วยเหลือกันได้รู้จักกัน และได้ไปช่วยเหลือเด็กที่เค้ามีปัญหาปมด้อย หรือปัญหาทางร่างกายหรือสภาพจิตใจ และอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึง

3. ได้ร่วมกันทำประโยชน์ให้กับสังคม ts23
    กระผมได้คุยกับพี่คิง Rayong Classic แล้ว ทางนั้นเค้าจะร่วมด้วยและจะชวนกลุ่มที่อยู่ในพื้นที่ ใกล้เคียงมาร่วมกิจกรรมอีกแรงนึง ส่วนทางพัทยาก็คงจะชวนแถวใกล้กันนี้ด้วย

ปล.อยากให้ทุกคนมาร่วมทำบุญกันด้วยใจจริงๆนะครับ...ท ำมากทำน้อย ก็ถือว่าทำเหมือนกัน....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย James Sheffer Munky : 19-10-2007 เมื่อ 15:23
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

Junior Member ขวัญ+โอ พัทยา 193/409's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พ่อคนดีฝังใน เธอดูหล่อดูเท่ที่สุดเลย
    ขวัญว่าดีนะที่จะได้ทำบุญกัน ดีกว่ากินเหล้าเยอะ แล้วยังได้เปิดตัวไปในการทำบุญครั้งนี้ด้วย ยิงนกนัดเดียวได้นก2ตัวเลย
    เสาร์นี้รู้สึกว่ามีคนไม่อยู่เยอะไว้คุยเสาร์น่าดีกว ่าขวัญก็ไม่อยู่
    ไปไหนกันดีชาวคณะem84

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอความร่วมมือด้วยครับ..........อย่าเพียงผ่านเข้ามา แล้วผ่านไป......ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทางชาวbbb ไปด้วยพร้อมใจกันเต็มที่ มีไรให้ทางเราช่วยบอกเลยนะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member cb350e's Avatar
    สถานที่
    ฮาเดส พัทยา
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ดีครับจัดกิจกรรมแบบนี้ดีครับ ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็เข้าไปที่ ซ.เขาตาโลนะครับ กลุ่ม Zeus Pattaya ก็เคยจัดแบบนี้ครับปีละ 1 ครั้ง ทุกเดือนสิงหาคมของทุกปี( เราบ้านไกล้กัน )เพื่อการศึกษาที่ดี..เพื่อสังคม...

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ เรื่องข่าวสารจะส่งไปที่บอร์ดอีกที

Senior Member prototype's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), Scooter เป็นเหตุ !!!!
    ขอบคุณ
    0

แจ่มมักๆท่านประธาน....ผมไปด้วย....ทั้งใจ+ทั้งวัน/\7
    จ ะ แ ร ง ไ ป ใ ห น . . . เ นี่ ย . . .ตู

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

จัดไปปป....

Junior Member tapattayavaspa's Avatar
    สถานที่
    นาเกลือใต้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เต้พัทยา ม. บูรพา กลุ่มพัทยา

เต้ไปด้วยอยากทำบุญบ้างไปกีโมงคับพี่จะได้หนีเมียคับ พี่แจ็คบอกเต้ด้วยนะคับts01

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

จัดไป เด๊ยวต้องรีบแลกเวรล่วงหน้าไว้ก่อนเลย เดี๋ยวอดไปงานดีๆช่วยกันครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Scooter Member mesopotamai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ๋วเลยๆ

ทางฝั่งระยองก็พร้อมเช่นกันครับ
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน
    Q_357@Hotmail.com

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

123456 Nu+Lat's Avatar
    สถานที่
    pattaya
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำบุญกันเถิดเพื่อนๆทุกคน

กระผมพร้อมทุกเมื่อ สำหรับกิจกรรมดีๆเยี่ยงนี้ เเละ งานนี้ได้มีการร่วมมือจากหลายสำนัก โดยสมทบทุนพร้อมเดินทางไปเลี้ยงเด็กในครั้งนี้ด้วย เพื่อนๆทุกคนไม่ควรพลาด

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

ดีเดย์ 25 พย. 50 รถพร้อม คนพร้อม ลุยย...

Junior Member ขวัญ+โอ พัทยา 193/409's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด ปะ
    ไปไหนกันดีชาวคณะem84

Bookmarks