เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

Senior Member tee-9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคนส่วนที่มีปัญญาจะไม่ได้มาเล่นเน็ตนะครับมันทำ ให้เขาไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ต้องหาวิธีสือให้เข ารู้เรื่องน่าจะดีนะครับ
    /\3 Orbit club

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใช่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tee-9 อ่านข้อความ
    ผมว่าคนส่วนที่มีปัญญาจะไม่ได้มาเล่นเน็ตนะครับมันทำ ให้เขาไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ต้องหาวิธีสือให้เข ารู้เรื่องน่าจะดีนะครับ
    ใช่ครับถึงอยากให้ท่านทั้วหลายที่ใช้เนตอยู่ ช่วยประสานงานไปยังชมรมต่างฯฯที่รู้จักกันอีกทางด้วย นะครับ โดยเฉพาะในจังหวัดเดี่ยวกัน หรือใกล้เคียงนะครับ จะได้บรรรุวัตถุประสงค์เร็วขึ้นนะครับ
    ช่วยเป็นอีกหนึ่งหอกะจ่ายข่าวด้วยนะครับพี่น้องem24
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

เดี๋ยวผมจะช่วยกระจายข่าวให้ครับ....ต่อไปคงจะวิ่งกั นลำบากขึ้นแน่เลยไหนจะรถพังแล้วยังมาต้อง
    ระวังตำรวจอีก เฮ้อ....คิดแล้วท้อใจจริงๆ ผมคิดใว้แล้วตั้งแต่เห็นกลุ่มใหม่ๆเกิดขึ้นมามีแต่เด ็กๆขี่กัน
    ทั้งนั้นไม่รู้ว่ามีใบขับขี่กันหรือเปล่า แล้วเห็นแต่ละคน ห้าวกันจริงๆไม่ไหวเลย ผมว่ากระแสรถซีมันเป็นแฟชั่นไปแล้ว มันไม่ได้ขี่กันเพราะความรักในสองล้อแล้ว(ยกเว้นคนที ่รักมันจริงๆเหมือนผม ไม่จำเป็นต้องเป็นซีก็ได้ขอให้มันได้ชื่อว่ามอเตอร์ไ ซค์) ตอนนี้ผมก็ไม่ค่อยออกงานแล้ว จะวิ่งแต่งานเพื่อนสนิทๆและงานที่ทำบุญจริงๆแต่ส่วนม ากจะเที่ยวแบบส่วนตัวซะมากกว่า สงสัยต้องรีบต่อทะเบียนแล้วล่ะไม่อย่างนั้นคงจะขี่ไม ่สบายใจ..แล้วงานที่บางแสนเค้าว่ากันอย่างไรจะให้เข้ าไปจอดในงานหรือเปล่า?แต่ส่วนตัวผมคิดว่า
    ไม่น่าจะจริงที่จะไม่ให้เข้าไปจอดในงาน เค้าคงไม่รังเกียจเราขนาดนั้นมั้ง...เพราะอนาคตพวกเร าก็จะเป็นไบค์เกอร์รุ่นใหญ่สืบทอดเจตนารมย์และอุดมกา รณ์แทนพวกเขาเหล่านั้น.... พวกเรามาช่วยกันอนุรักษ์รถและคนขี่รถโบราณกันดีกว่าอ ย่าปล่อยให้ไอ้พวก เด็กแว๊นซ์ ไร้จิตสำนึกในคราบนักบุญ มาทำลายภาพพจน์ที่เราสร้างกันมาเลยครับ....

ปล.ไม่ถูกหวยซะทีจะได้ออก ducati monster หรือ r1 มาควบแ_'งซะเลย พับผ่าสิ.....
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

ได้เข้างานครับ เห็นว่าเค้ามีเวทีเล็กให้พวกรถเล็กด้วยนะครับ แต่ถึงอย่างนั้นพวกเราต้องช่วยกันนะครับเพราะคงมีคนค อยดูพฤติกรรมของเราชาวล้อเล็กอยู่แน่นอนครับ ที่ผมบอกว่าจะให้จอดนอกงานนะผมได้ฃ่าวมานะครับแต่ถ้า มีเรืองอีกงานหน้าคงเป็นจริงแน่ครับยังงัยช่วยกันรัก ษาชื่อของเราชาวรถเล็กด้วยนะครับ พบกันที่บางแสนนะครับ

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

มีเมียได้เพราะทางเปรี่ยว opo987's Avatar
    สถานที่
    จั๋งหนับมอซายพิโลก คลับ
    ขอบคุณ
    0

เรื่องวันนี้เลยครับ เริ่มเล่าละครับ
    ตอนบ่ายๆผมได้ออกไป ดูหนังกับ......อาแหละครับ ผมก็ขับเจ้าซี90 ตามเวรตามกรรม
    ของผมไป ผมได้ขี่ไปพอถึงแยก ผมได้เห็นซีคันนึงแว็นมากครับ แซงซ้าย แซงขวา
    ขนาดทางในเมืองของจังหวัดนะครับ คนมีอายุขับด้วยอะครับประมาน 27-30กว่าๆอะ
    ครับ(ผมรู้จักชื่อกุล่มด้วยอะครับ แต่ไม่เอ่ยนะครับ) ผมคิดในใจมันอายุเยอะกว่าผมอีก
    แต่ความคิดมันเด็กกว่าผมอีก(ผมอายุ 16เองครับ)
    พอตอนกลับมาก็เจอครับ ร้านซ่อมมอไซแถวบ้านครับ ผมออกจากซอยจะไปถนน
    ใหญ่เห็นเด็กขี่ซี70 สภาพก็ถือว่าใช้ได้อะครับ มันคงเอารถไปทำแหละครับแล้วเขา
    นนัดให้ไปเอารถแหละครับ(ผมคิดว่านะ) เห็นเด็กจูงรถลงมาจากร้านแล้วมันสตาร์ท
    เสร้จ ภาพที่เห้นเต็มตาคือ มันยกล้อเลยครับยกหน้าร้านที่มันซ่อมแหละครับ แล้วมันก็
    บิดไปไกลน่าดูอะครับ น่าจะเกิน70+ แหละครับ ดูหน้ายังเด็กกว่าผมอีกประมาน 12-15ได้อะ ผมเห็นแล้วเครียดเลย
    เรื่องเกิดเมื่อวันนี้เลยครับ บางคนอาจจะว่าผมโม้ก็แล้วแต่
    ความคิดของแต่ละคนอะครับ
    /\7 รักธอ /\7
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา

em93

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tee-9 อ่านข้อความ
    ข้อนี้เห็นด้วยครับ อย่างเช่น จังหวัดนครศรีธรรมราช น้อยคนที่เล่นอินเตอร์เน็ต ทำให้ไม่ทราบข่าวเหมือนผม ซึ่งผมจะเปิดเวปทุกวัน มีอะไรก็ไปเล่าให้น้องชายผมฟัง เพราะผมทำงาน กทม. มีอะไรให้ช่วยบอกๆๆ กันได้ครับ ยินดีเป็นสื่อให้ครับ ไม่งั้นตระกูล ซี คงหายไปอยู่สถานีตำรวจกันหมดนะคับ และปัญหาที่ใหญ่ที่สุด คือ หัวหน้ากลุ่มแหละครับ เพราะเค้าเป็นผู้นำ นำไปอย่างงัย ก็ต้องไปอย่างนั้น แต่ถ้ามีปัญหาระหว่างกลุ่ม ก็หัวหน้าอีกละครับที่จะสงบศึกได้ ผมฝากไว้ด้วยแล้วกันครับ เรารักรถเราเพราะมันคือความทรงจำที่ดีๆๆ อย่าให้ความทรงจำนี้หายไปเพราะเหตุทะเลาะกันเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 27-10-2007 เมื่อ 09:19
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อว่าไม่น่าเอารถไปทามแบบนี้เลยนะครับ ไม่น่าเอารถดีๆ มาทามอย่างงี้เลย ได้ยินแล้วชีช้ำ

Member nongning's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Angry หดหู่

ได้อ่านกระทู้แล้วหดหู่มากครับ บ้าครั่ง คึกคะนอง มันคิดว่ามันเทห์ ต้องหาวิธีจัดการกับพวกนี้ขั้นเด็ดขาดแล้วล่ะครับ เช่นงานที่ผ่านมาล่าสุดที่โพนพิสัย จ.หนองคาย ยังกับสงครามขวดเหล้าขวดเบียร์ ไม่รู้จักการให้อภัย ใช้แต่กำลังเข้าห้ำหั่นกันอย่างบ้าเลือด แถมยังมีพวกมิฉาชีพแผงตัวเข้ามากระทำการต่างนาๆกับรถ ของเรา เช่น ขโมยอะไหล่ จนถึงขั้นขโมยรถทั้งคันก็มี แย่..แย่จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongning : 27-10-2007 เมื่อ 15:02
    แม่ให้ขับ60
    คนคำนวนมิสู้ฟ้าลิขิต

WATGEANG_E
    นอนไหนก็นอนได้..แต่อย่านอนใกล้คนหลายใจ
    T.045--620241 083-4603939

Member to..n's Avatar
    สถานที่
    RIDER กาญจนบุรี คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับ

ผมเห็นด้วยครับเพราะเราต้องรักษาภาพพจน์ของเราให้ดีเ ราต้องช่วยกันสร้างชื่อเสียงที่ดีๆไม่ใช่สร้างชอ่อเส ียครับ

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

บ้านเมืองมีกฎหมาย สังคมคลาสสิคควรจะมีกฎกติกามารยาท กันบ้าง นะคับ ใครทำไม่ได้ก้อแบนกันไปเรยดีกว่า จะได้ไม่มาสร้างปัญหาให้กับคนหมู่มาก สังคมคลาสสิคจะได้เจริญขึ้น
    ดีพอ.....หรือพอดี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะครับ

ตอนนี่กำลังประสานงานกับพี่ฯฯชาวแร้งคอยอยู่ด้วยนะคร ับ เพราะพี่กลุ่มนี่จะวิ่งงานแทบทุกงานและทุกภาค และเหมาะที่จะช่วยประสานงานกับพี่น้องกลุ่มต่างฯ ได้ง่ายเพราะกลุ่มนี่จะรู้จักกับกลุ่มต่างฯฯมากมาย เห็นได้จากงาน ซับป่าวาน 5 ที่ผ่านมา ผลเป็นไงแล้วเราจะมาโพสกันอีกที่นะครับ แต่ท่านได้มีข้อคิดเห็นยังไงมีข้อเสนอใดฯฯออกเสียงกั นได้ เพื่อสังคมรถเล็em90em90กของเราem90em90em90

Junior Member kyoshiro_เต่าสนิม's Avatar
    สถานที่
    UniTy Classic Club น้ำโสม อุดรธานี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ

เดี๋ยวนี้รถชาลีไม่ได้เป็นรถคลาสสิคแล้วครับ กลายเป็นรถฮิตของวัยรุ่นไปแล้วครับ พวกเราใจเดียวกาน ก็ขอให้สามัคคีกัน ทุกคนก็ขอให้อภัยกันอย่าใช้ความรุนแรงเข้าหากันครับ ต่อไปกลุ่มรักรถโบราณจากออกวิ่งทริปไหนก้อจะลำบาก ไหนรถจะเสีย และระวังตำรวจจับอีก แต่ผมไประทับใจงานหนองคาย งานล่าสุดแต่ละคนไม่มีความอภัยให้กัน มีแต่รุนแรงเข้าหากัน เหมือนกับสงครามขวดกันยังไงยังงั้นพวกเราควรช่วยกันสร้างชื่อเสียง ไม่ใช่สร้างชื่อเสียกันน่ะครับ
    เต่าสนิม
    สู้ด้วยใจ ไปด้วยฝัน

รูป รูป  

Junior Member เกี่ยวกื๋อ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *o*

ถูกต้องคับพวกผมยังโดนเลย

em96

Junior Member C++Udonthani's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สำหรับคนรักรถc ที่แท้จริง

ครั้งหนึ่ง พวกท่านทราบข่าวมั้ยที่จังหวัดหนองคายรถกระบะชนกับรถ มอไซค(รถC) ทำให้มีคนบาดเจ็บแล้วก็เสียชีวิต นั้นแหล่ะครับเป็นสมาชิกกลุ่มจากจังหวัดหนองคาย พวกผมทราบก็เลยไปเยี่ยมเพราะเค้าส่งคนบาดเจ็บมารักษา ตัวที่โรงบาลอุดร พอไปเยี่มแล้วผมไปเห็นสิ่งที่ผมประทับใจมากที่สุด ตอนผู้ปกครองเค้าบอกว่า รถที่เกิดอุบัติเหตุจะเอาไปทิ้งเพระไม่สามารถขี่ได้อ ีก แต่เด็กคนนั้นกลับบอกไปว่า ถึงผมจะขี่ไม่ได้ รึว่ารถมันพัง ขอผมเก็บรถคันนี้ไว้ได้มั้ย นั้นแหล่ะครับเป็นสิ่งที่คนรักรถC อย่างแท้จริง ผมถามหน่อย เถอะว่า ในการจัดงานแต่ล่ะครั้งและทุกคนที่ไปในงานแต่ละงาน มีคนที่คิดแบบเด็กหนองคายคนนี้สักกี่คนบ้างครับ รถC เด๋วนี้ หาเมื่อไรก็หาได้ แต่ว่าหา คนที่รัก รถC จริงๆ จะหาได้สักกี่คน

C++ Udonthani ร่วมทาง รวมใจ ไปไหน ไปกัน

Senior Member Atipan's Avatar
    สถานที่
    สนิมโนนสูง โคราช นครราชสีมา
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงสมัย3ปีที่แล้วจังครับ สมัยนั้นมันไม่ค่อยจะมีเรื่องถึงขนาดต้องมาตีกันเลย
    คนที่เล่นรถโบราณมานานก็คงจะรู้ดีว่าเมื่อก่อนกับสมั ยนี้มันเปลี่ยนไปมากๆ
    จากหน้ามือเป็นหลังมือ แล้วมันจะมีการแก้ไขยังไงดีถึงจะหยุดเรื่องไม่ดีแบบน ี้ได้ละนี่

ยังไงพวกเราทุกคนที่มีใจรักคลาสิคทุกๆคนช่วยกันออกคว ามเห็นกันหน่อยนะครับ
    เพื่อจะมีแนวทางแก้ไขต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Atipan : 28-10-2007 เมื่อ 14:39
    เวปบอร์ดกลุ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=199
    แฟนเพจ Facebook กลุ่มสนิมโนนสูง โคราช : http://www.facebook.com/pages/Oxide-...13434232087450
    Msn & mail : [email protected]
    "แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้ แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อน ตลอดมา"

<EMBED style="WIDTH: 489px; HEIGHT: 370px" pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src=http://www.crazyprofile.com/clocks/my_clock04.swf width=489 height=370 type=application/x-shockwave-flash FlashVars='pic=201021825XviDds305864-02.jpg&fldr=2_2010&widt=479&hight=360&sclr=undefin ed&typcl=undefined&typhnd=undefined&scol=0xc66&mcol=0xff&hcol=0x3399&threecl=0xff00ff&sixcl=0x ff00ff&ninecl=0xff00ff&twelvecl=0xff00ff' quality="high" wmode="transparent" allowScriptAccess="sameDomain">

Bookmarks