เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

Junior Member NaKaMuRa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ และอยากฟังความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนครับ
    Classic คือ /\7 เดินทางไกล คือ ประสบการณ์

ยามเวิ้นโพล้ เพล้เร้กเก้ ออกัส เฝ้าคอยคนฮัก นั่งแลซันเซต

Member c100E's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าพอวิ่งได้ classic bike chiangrai club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ

ขับซี จาเปลี่ยนเครื่องไปทามไม จาเอาแรงไปถึงไหน ค่อยๆขับค่อยๆขี่ มันจาเปนไรคับ ปลอดภัยด้วย แถมประหยัดอีก น้ำมันก้อแพงขึ้นทุกวัน
    em20 em20

บอร์ดชมรมครับhttp://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=47

เว็ปไซต์ชมรมครับ เชิญเข้าไปเยี่ยมชมครับ

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c100E อ่านข้อความ
    ขับซี จาเปลี่ยนเครื่องไปทามไม จาเอาแรงไปถึงไหน ค่อยๆขับค่อยๆขี่ มันจาเปนไรคับ ปลอดภัยด้วย แถมประหยัดอีก น้ำมันก้อแพงขึ้นทุกวัน
    การเปลี่ยนเครื่องมี2แบบคือ
    1.เปลี่ยนเพื่อการใช้งาน คือพวกที่เดินทางไกลแต่มีเวลาน้อย เลยเปลี่ยนเพื่อความสดวก การเปลี่ยนประเภทนี้คงไม่มีใครรังเกียจหรอก รวมทั้งผมด้วย
    2.เปลี่ยนเพื่อการแข่งขัน ต้องการเป็นผู้ชนะโดยไม่สนว่าจะทำอะไรบ้างมีการเปลี่ ยนเครื่องที่แรงขึ้นเรื่อยๆ
    จากที่เคยใส่ลูกเล็กก็จะโตขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่เคยออกทริปไกลๆเลย การเปลี่ยนประเภทนี้ไม่น่าควรจะมีครับ
    และตอนนี้พวกเราเป็นที่เพ่งเลงของตำรวจอยู่ว่าเครื่อ งมาจากใหน ในบางพื้นที่เดี๋ยวนี้มีการกวดขันมากขึ้นครับและจะมี เพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member ll3elong_classic's Avatar
    สถานที่
    METALGANGSTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ denons อ่านข้อความ
    เหมือนมันจะเป็นแฟชั่นไปแล้วละครับ ผมว่าควรจะมีกฏ ขึ้นมาเพื่อแก้ปัญหา
    เหมือนคำเค้าว่า กองทหารถ้าขาดระเบียบก็ไม่ต่างอะไรกับกองโจร
    ผมว่างั้นและครับเดี่ยวนี้มันกลายไปเป็นแฟชั่นแล้ว ไม่ได้เกิดจากความชอบๆจิงพอเห็นคนอื่นขี่ผมเห็นมันก็ หามาขี่กันเต็มเลยผมเห็นน่ะเด็กแถวบ้านขายรถมาหา c กันเต็มเลยแล้วมันก็ขี่แบบไม่สนใจรถเลยเห็นแล้วสงสาร ผลกรรมตกที่ผมตำรวจก็พ่อผมนั้นและด่าเป็นชุดใหญ่เลย ซวยไปเดี่ยวนี้เวลาจะออกทริปไปยากมากเพราะแม่ไม่ค่อย ยอมให้ไปกระแสข่าวไม่ดีแรงมากๆแรงจนเหม็นเลยและ

ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่ เทพ น.ว.'s Avatar
    สถานที่
    BPSK8
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับทุกท่านนะครับ เวลาเห็นรถคลาสสิคมันแว้น ผมจะแสดงออกให้เห็นเลยนะครับว่าไม่ชอบ
    และถ้าเป็นคนใกล้ตัวผมก็จะบอกเค้าทันทีเลย ผมว่าเราไม่มีวันทำให้สังคมนี้เป็นสีขาวได้หรอกครับต ่ผมจะทำให้มันเปนสีเทามากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เวลาคุยกับตำรวจผมก็แสดงออกให้เค้าเห็นเลยนะครับว่า คลาสสิคแว้นเนี่ยมันคนละพวกกับผมแล้วผมก็เกลียดมันด้ วย

"หนึ่งจอกสำหรับเพื่อนชาวคลาสสิคและสำหรับความสมเพสพว กแว้น"
    โพสรูปไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ
    จิ้ม (เบาๆ)
    ~มนต์รักรถเก่า~

ts23~ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่..~ts23

Senior Member PingLeeHeat's Avatar
    สถานที่
    เก่า เก่าเก่า เก๊าเก๊า เก่า
    ขอบคุณ
    0

คับยัง ไง ก้ ช่วย กัน น้ะ คับ เพื่อ อนาคตสืบ ไปของพวกเราชาวสองล้อ ไม่ว่า จะรถเล็กรถใหญ่ ถ้าใจ มันรักผมว่าไม่มีปัญหา ...แต่ตอนนี้สายแว๊น ได้ แฝงตัวในรถโบราณ เข้ามากันเยอะแล้วววเรื่องแข่งกันก้ส่วนนึง เปนประจำที่ชอบมาอวดอ้างว่ารถตนเองแรงแบบโน้นแบบนี้ ทำเครื่องมา ยัดลูก อะไรแบบนี้ วิ่งได้ 140-160 เคยเจอมา วิ่ง 200 เอาสมองส่วนไหนมาคิด อะไรประมาณนี้ไม่รุ้จะมาโม้กันทำไม โม้กันก้ผิดใจกันผิดใจกันก้ไปแข่งกัน แข่งกันไม่ยอมรับก้มีเรื่องกัน ไม่ใช่รถซิ่งน้ะ แต่ก้เข้าใจคับว่ารถเล็กวิ่งทางไกล ลงเครื่องใหม่ ก้ ช่วยให้การขับขี่สบายขึ้น ...(อันนี้เข้า จัยสำหรับผุ้ที่ลงเครื่องเพื่อเดินทางสะดวกสบายขึ้น ก้เข้าใจคับผมเคยขับ70เครื่องเดิมๆ ไป ขึ้นเขาหน่อย ก้ เอาเหนือ่ย เหมือนกัน)... และอีกเรื่อง อย่างว่า ละ ครับ เวลา เหล้าเข้า ปาก คนมันก้ เปลี่ยน ดีๆ อยุ่ อาจ จะไม่ดีก้ได้ กวนๆอยุ่ แล้ว อาจ จะ กวน เพิ่ม อีกหลาย เท่า บางคนปกติขี้อายแต่พอเหล้าเข้าปาก อาจ แซวสาว กระจายก้เป็นได้ ดื่มกัน พอ ประมาณ ดีกว่า ผมว่า เหล้า ก้ มี ส่วน ใน การทะเลาะวิวาท พอสม ควร ... เปง ความคิดส่วน นึง จากผม คับ ขอบคุนคับ

ประธานฝ่ายกิจกรรม แมน เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) classic bike
    ขอบคุณ
    0

ขับด้วยใจกลับใครกลับมัน
    ดำเนินคดีตามกฎหมาย ประกันตัวโรงพัก จบ

พี่น้องและผองเพื่อน

Junior Member kabkabboy's Avatar
    สถานที่
    Chumphae
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเป็นอย่างมากครับ...แล้วปัญหาที่หนังอึ้งมาก ในตอนนี้ก็คือว่า...ในระดับจังหวัด จะมีการปราบปรามรถโบราณเป็นอย่างมาก...เพราะเนื่องจา กเกิดปัญหาอาชญากรรม ปัญหาของรถโดนขโมย จำพวก รถฮอนด้าดรีม และ ฮอนด้าเวฟ มีอย่างต่อเนื่อง อย่างกรณีของน้องชายผมเอง เขาขอยืมรถผมไปใช้ (เนื่องจากน้องผมเรียนอยู่ในตัวจังหวัดจังหวัดหนึ่ง) แล้วโดนจับรถ ยังดีน่ะที่สามารถนำหลักฐานการได้มาไปขอรถคืนได้ เท่าที่ได้ฟังน้องผมเล่านั้น เค้าบอกว่า รถที่โดนจับอยู่สถานีตำรถเยอะมาก เป็นร้อย ๆ คัน แต่ตัวผมเองก็ไม่ทราบว่าโดนจับด้วยสาเหตุใด จึงอยากให้เราชาวสองล้อช่วยกันพิจารณาของสาเหตุที่เก ิดขึ้น ? แล้วเราจะแก้ปัญหากันอย่างไร ? เพราะสิ่งที่เราร่วมกันทำอยู่ทุกวันนี้ พวกเราก็ทำเพื่อสังคม แล้วตัวเราล่ะ ทำเพื่อสังคมกันรึป่าว ?
    ร่วมกันแก้ปัญหาน่ะครับ
    ไปด้วยใจ....กลับใครกลับมัน
    ได้ท่องเที่ยวในทุกทุกดินแดน
    ที่สองแขนจับแฮนด์แล้วสร้างมัน

Junior Member
    สถานที่
    ไทพวนคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Angry ต้องแก้ไขอย่างแรง

ในฐานะที่ผมก็เป็นชาวคลาสสิก ผมก็อยากให้สังคมของพวกผม กลับมาเป็นอย่างเดิมอีกครั้ง แต่ มันคงจะยากแล้ว เพราะในตอนนี้ รถสองล้อ (c) ของเรา มันกรายเป็นแฟชั่น ไม่ใชคลาสสิค อีกต่อไป มีการแข่งขัน และทุกคันต้องแรง และกลุ่มที่ขับขี่ ส่วนมาก ก็เป็นวัยรุ่น ที่ต้องการสร้างความเด่นดังให้กับตัวเอง และชมรม ทุกวันนี้ผมก็เห็นมีเรื่องแบบนี้กันเยอะมาก มันกรายเป็นปัญหาของวงการเราไปแล้วครับ ถ้าทุกคนอยากที่จะมีงานให้ไป และ ขับขี่ได้ต่อไป ไม่ถูกกวาดล้างโดยตำรวจ ผมว่าต้องปรับกันใหม่ยกชุดเลย ตั้งแต่การกำหนดว่ารถต้องสเป็กใหน ไม่มีการปรับแต่งใดใด ผู้ขับขี่ต้องรักในการขับขี่อย่างจริงใจ ไม่ใช่มาเพื่อแฟชั่น ถ้ายังเด็กเกินไป ก็รอให้โตกันก่อน อย่างเช่นว่า ใครที่ยังมีอายุน้อยกว่า 20 - 21 ปี ก็ให้อยู่บ้านไปก่อน เมื่อถึงเกณฑ์ค่อยมาว่ากันใหม่แต่ทั้งนี้ มันก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลครับ ถ้าใครมันเป็นคนดีของสังคม ต่อให้มีใครมาหาเรื่องยังไง นก็คงไม่เกิดเรื่องอาไร แต่ต้องอย่าลืมครับ ว่าเรามาจา ร้อยพ่อ พันแม่ สุดท้ายนี้ผมก็ฝากทุกคนไปคิดนะครับว่า อยากที่จะขับขี่ต่อไปหรือไม่ อยากจะมีงานให้พวกเราอีกหรือไม่ หยุดเสียทีเถอะครับ กับการกระทำแบบนี้ มันเดือดร้อนกันไปหมดทั้งวงการแล้วพี่น้อง

Senior Member pek_mctrat's Avatar
    สถานที่
    Only kids and Smf.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tor_y75 อ่านข้อความ
    ในฐานะที่ผมก็เป็นชาวคลาสสิก ผมก็อยากให้สังคมของพวกผม กลับมาเป็นอย่างเดิมอีกครั้ง แต่ มันคงจะยากแล้ว เพราะในตอนนี้ รถสองล้อ (c) ของเรา มันกรายเป็นแฟชั่น ไม่ใชคลาสสิค อีกต่อไป มีการแข่งขัน และทุกคันต้องแรง และกลุ่มที่ขับขี่ ส่วนมาก ก็เป็นวัยรุ่น ที่ต้องการสร้างความเด่นดังให้กับตัวเอง และชมรม ทุกวันนี้ผมก็เห็นมีเรื่องแบบนี้กันเยอะมาก มันกรายเป็นปัญหาของวงการเราไปแล้วครับ ถ้าทุกคนอยากที่จะมีงานให้ไป และ ขับขี่ได้ต่อไป ไม่ถูกกวาดล้างโดยตำรวจ ผมว่าต้องปรับกันใหม่ยกชุดเลย ตั้งแต่การกำหนดว่ารถต้องสเป็กใหน ไม่มีการปรับแต่งใดใด ผู้ขับขี่ต้องรักในการขับขี่อย่างจริงใจ ไม่ใช่มาเพื่อแฟชั่น ถ้ายังเด็กเกินไป ก็รอให้โตกันก่อน อย่างเช่นว่า ใครที่ยังมีอายุน้อยกว่า 20 - 21 ปี ก็ให้อยู่บ้านไปก่อน เมื่อถึงเกณฑ์ค่อยมาว่ากันใหม่แต่ทั้งนี้ มันก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลครับ ถ้าใครมันเป็นคนดีของสังคม ต่อให้มีใครมาหาเรื่องยังไง นก็คงไม่เกิดเรื่องอาไร แต่ต้องอย่าลืมครับ ว่าเรามาจา ร้อยพ่อ พันแม่ สุดท้ายนี้ผมก็ฝากทุกคนไปคิดนะครับว่า อยากที่จะขับขี่ต่อไปหรือไม่ อยากจะมีงานให้พวกเราอีกหรือไม่ หยุดเสียทีเถอะครับ กับการกระทำแบบนี้ มันเดือดร้อนกันไปหมดทั้งวงการแล้วพี่น้อง
    เห็นด้วยเหมือนกันนะคับนับวันรถคลาสสิคจะกลายเป็นรถแ ข่งกันขึ้นทุกๆวันแล้วคับ
    จะทำไงได้ก็ทุกคนมีอิสระของตัวเองแต่ควรเห็นใจกันหน่ อยคนจะดีชั่วอยู่ที่ตัวกระทำคับ
    ถ้ารักความเร็วก้อไปอยู่วงการรถประเภทอื่นเถอะ คิดถึงบรรดารุ่นเก๋าที่เขาสร้างมาซิ มิตรภาพดีๆที่ให้กัน ไม่ใช่ความแรง ปล.ถึงผมอายุยังน้อยอยู่อะแต่ก็คิดอะไรที่สร้างสรรค์ em24em24
    พี่น้องและผองเพื่อนem24

สถานที่
    ไทพวนคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pek_mctrat อ่านข้อความ
    เห็นด้วยเหมือนกันนะคับนับวันรถคลาสสิคจะกลายเป็นรถแ ข่งกันขึ้นทุกๆวันแล้วคับ
    จะทำไงได้ก็ทุกคนมีอิสระของตัวเองแต่ควรเห็นใจกันหน่ อยคนจะดีชั่วอยู่ที่ตัวกระทำคับ
    ถ้ารักความเร็วก้อไปอยู่วงการรถประเภทอื่นเถอะ คิดถึงบรรดารุ่นเก๋าที่เขาสร้างมาซิ มิตรภาพดีๆที่ให้กัน ไม่ใช่ความแรง ปล.ถึงผมอายุยังน้อยอยู่อะแต่ก็คิดอะไรที่สร้างสรรค์ em24em24
    ยังไงก็ต้องช่วยกันแก้ไขนะครับ คนดีมันมีมากกว่าคนชัว ยังไงซความดีก็ต้องชนะความเลวครับ สู้ต่อไปถ้าใจยังรักคลาสสิค
    ต้องขอโทษสำหรับบางคำพูดนะครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ และขอโทษสำหรับคำพูดที่พาดพิงถึงกลุ่มคนอายุน้อยด้วย ครับ ช่วยกันรักษ์ษา ชาวคลาสสิคของเราไว้ให้อยู่อย่างสงบและสมกับคำว่าคลา สสิคต่อไปตลอดกาลนะครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member ll3elong_classic's Avatar
    สถานที่
    METALGANGSTER
    ขอบคุณ
    0

เห็นพลังชองชาวคลาสสิค ตัวจิงแล้ว เราทุกคนมาร่วมกันพัฒนาสังคมของเรากันครับด้วยแรงแห่ งรัก 5555+ ในความคลาสสิคของพวกเราทุกคนครับนะครับช่วนกันครับคน ละไม้คนละ em90 เพื่อ สังคมของพวกเราจะได้น่าอยู่ครับ
    ขาย CB400 ทะเบียน เลขตอง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=692220&page=5

ขาย เวสป้า 64 ทะเบียน โอน
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...76#post9238376

ขาย SR400 2H6 เลขเครื่องเต็ม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...04#post8856404

ขอบคุณ
    0

ไช่ครับ

ที่ผมเหนๆนะ

เงตีกัน แทบทุกงานเลย

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าเบื่อนะครับพี่น้อง ว่าจะเลิกขี่แล้วครับรถซี ขี่Road King ดีกว่าสบายใจ

บักหำน้อย ยโสธร...........

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็เห็นไปงานใหนตีกันงานนั้น

น่าจะแบนไปเลยนะครับ พวกชอบตีกัน พวกนี้ไม่มีคำว่า คลาสสิคในตัวหลอกครับช่วยกันแบนพวกนี้สองล้อจะได้ไม่ มีปัญหาในภายหลังครับ กลุ่มที่ผมเคยเห็นนะครับ กลุ่มสะดืออีสาน ขอนแก่น พยัค คลาสสิค และอีกหลายๆกลุ่มที่ทำตัวเป็นจิ๊กโก๋ ทำไห้ชื่อเสียงบ้านตัวเองเสียหายเพราะความคึกคะนองยั งงี้แบนไปเลยพี่น้องคลาสสิค

Bookmarks