เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เรืองร้อนใจของชาวรถเล็ก โดยเฉพาะชาว Cครับ

Junior Member ช่างมันเถอะ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Angry ยากครับ

เรื่องแบบนี้ยากครับ ยาว คุยกันไม่จบหรอก เพราะคนเรามันคิดไม่เหมือนกัน อย่างง่ายๆเลย เวลาเห็นคนขับรถโบราณแบบไม่มีมารยาท คุณกล้าเข้าไปบอกเค้าป่ะหล่ะ เพราะมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ อันนี้จึงต้องเริ่มที่ตัวเราเอง ลองนึกดูดีๆ ว่าตัวเองขับรถมีมารยาทแค่ไหน ผมไม่เคยเห็นงานที่ตีกันแบบนี้มาก่อนเหมือนกันแหละ เพราะว่ากลุ่มเดี๋ยวนี้เยอะมาก ใครอยากตั้งก็ตั้ง ซึ่งแต่ก่อนไม่ใช่ เดี๋ยวนี้มีคนสองคนมันก็ตั้งกันเองเฉยเลย บางทีไม่มีกลุ่มก็มาเฉยๆก็มี ส่วนไอ้ตัวที่ชอบก่อเรื่องนะ ส่วนใหญ่เท่าที่ผมเห็นจะเป็นประเภทว่า เกาะรถเขามา ไม่มีรถ ไม่ได้อยู่ในกลุ่ม แค่มีเพื่อนอยู่ในกลุ่มเท่านั้น ลองมองดูรุ่นแรกๆที่รู้จักกันสิครับ เค้าจะนิ่งๆนะ ส่วนตัวปัญหา มักจะเป็นเด็กใหม่ๆมากกว่า(หรือรุ่นเก่าๆบางคน) ชอบเอากิ่งไม้มาเสียบรถบ้าง เอาธงใหญ่ๆมาห้อยพะรุงพะรังบ้าง แต่งตัวประหลาดๆ รถผุๆจนแทบจะขาดครึ่ง แล้วคิดดูสิครับ ตำรวจเค้าจะมองยังไง เค้าคงจะชอบละมั้งครับ
    ทีนี้ถ้าจะมองถึงการแก้ปัญหา คงจะลำบากหน่อย ก็คงจะต้องอาศัยหัวหน้ากลุ่มหลักๆ ที่คุมลูกน้องได้
    ทริปก็อย่าจัดให้บ่อยนัก เว้นๆกันหน่อยก็ได้ครับ นี่ล่อซะเดือนละสองสามครั้งก็ยังมี ทีนี้เด็กแว๊นซ์ก็สนุกเลย ลองจัดทริปสองสามเดือนครั้งดูดิครับ เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น ไม่ใช่อยากจัดก็จัด ตีกันช่างหัวมัน สักหน่อย รถโบราณคงออกวิ่งบนถนนหลวงไม่ได้ ถ้าไม่แก้ไข(แก้ยังไงดี)
    จงแยกให้ออก ระหว่าง รถแห้ง หรือ รถ "ทุเรศ"
    จงแยกให้ออก ระหว่าง ขับเร็ว หรือ ขับ "กวนตีน"

Junior Member [เก่ง] นครลำดวล ศก.'s Avatar
    สถานที่
    นครลำดวน
    ขอบคุณ
    0

Post ใช่ๆ ต้องคุยกันจิงๆ จังๆ ได้แล้ว

เค้าไม่เรียกเรารถคราสสิกแล้ว เดี๋ยวนี้คลาสสิกแค่โครง จิงๆ อนาถ

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใช้แล้วครับ

ใช้แล้วครับปัญหาที่เกิดหลายฯฯครั้งไม่ได้เกิดจากคนท ี่ขี่รถคลาสสิค แต่คนที่มีปัญหามากับรถคลาสสิค
    และงานก็เป็นงานรถคลาสิค นั้นเละครับปัญหาที่ต้องช่วยกันแก้ ถูกครับต้องเริ่มที่ตัวเราเองก่อน แล้วจากนั้นละครับก็เพื่อนเราและสมาชิกในกลุ่มเดี้ยว กันช่วยกันตักเตือน ไม่ได้ผลก็มีกฏเหล็กนิดหนึ่งเพื่อให้สมาชิกในกลุ่มเค ารพและมีวินัย เริ่มจากหนึ่งกลุ่ฒเดี้ยวก็ทำกันได้ทุกกลุ่มเละครับ แต่กฏมันให้ดูศักสิ์และเข้มงวดหน่อย(ในกลุ่มนะครับ) ผมเชื่อรถคลาสสิคขี่คนเดี้ยวได้ แต่ไม่มีความสุขเท่ากับขี่กับเพื่อนฯฯหลอกครับ ช่วยฯฯกันเพื่อสังคมคลาสสิครถเล็กของเราem90em90
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สืบเนื่องมาจากทะเลาะวิวาด

หวัดดีครับ คือ ผมอยากจะพูดว่า ตอนนี้รถซีของพี่น้องชาวหล่มสักกำลังโดนตำรวจไล่ล่าย ึดจับ กวดขันกันอย่างมากๆ เพราะกรมตำรวจเค้าได้ข่าวการทะเลาะวิวาดกันที่งานวิเ ชียรบุรี และสั่งการมาจับรถคลาสสิคทุกคัน ตรวจสอบอย่างเคร่งครัดเลยครับ รถของใครที่No-Bookก็โดนยึดไปเค้าฮ่องกง จะขับรถคู่ใจไปไหนมาไหนก็ต้องคอยหลบๆ ซ่อนๆ ลำบากมากๆ ถ้าพวกเราทะเลาะวิวาดกันบ่อยแล้วล่ะก็ โอกาสที่เราจะมาพบป่ะกันก็คงจะลดน้อยลงไปมากๆ ก็อยากให้พวกเราช่วยกันครับ มีปัญหาอะไรกันก็คุยกันดีๆครับ อย่าใช่แต่กำลังกันเลยครับ!!
    รักกันไว้เถิดเถอะนะครับ!!

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

เวสป้าบ้าที่ซู๊......ด ! เอสกะป้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าจะใช้คำว่า ชมรมโครงรถคลาสสิค
    ตบเด็ก เตะหญิง ตีหมา ท้ากระเทยต่อย

Senior Member ll3elong_classic's Avatar
    สถานที่
    METALGANGSTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คำแนะนำดีๆกับปัญหาที่เกิดขึ้นก่อนมันจะสายไป

ผมว่าน่ะครับตอนเนี่ยมันมีมีปัญหามากมายเกิดขึ้นกับส ังคมของเราอย่างหนักน่ะผมว่าถึงเวลาแล้วที่เราหันหน้ าเข้าหากันทริปเรายังจัดให้ไปสนุกกันได้ผมว่าเรามาจั ดmeeting ประชุมหัวหน้ากลุ่มดีกว่าครับจัดสถานที่เป็นกลางเพื่ อที่พี่น้องจากทั่วประเทศจะได้มาได้เป็นกลางที่สุดแล ้วมาหาลือหาข้อยุดติเรื่องต่างๆว่าจะเอายังไงมาตั้งก ฏกติการมารยาทร่วมกันว่าข้อไหนรับได้รับไม่ได้จะได้เ ปนธรรมต่อทุกฝ่ายก่อนที่ปัญหาจะบานปลายกลายเป็นว่าพว กเราไม่ดีชื่อเสียงที่เราสร้างกันมาอันยาวนานมันกำลั งโดนทำลายลงอย่างรวดเร็วครับถึงเวลาแล้วครับไม่งั้นต ิดต่อไปทางกลุ่มได้กลุ่มหนึ่งให้เป็นเจ้าภาพจัดงานไป เลยครับแนะนำครับ หนังสือ Thailland classic ให้เป็น********านไปเลยถ้าสังคมเราโดนทำลายหายไปหนังสือเ องก็อยู่ไม่ได้ครับน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าครับใครพอจ ะรู้จักก็ช่วยติดต่อบรรณาธิการเขาให้รับรู้ประสานงาน กันต่อไปครับแล้วระยะนี้ผมว่าเก็บตัวกันสักพักดีกว่า ครับเว้นระยะกันสักหน่อยครับหาทางแก้ปัญหาให้เสร็จสิ ้นก่อนที่จะจัดงานใหม่กันก่อนดีกว่าครับ
    เราทุกคนต้องช่วยกันครับ

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอพูดบ้าง

จากที่ผมอ่านมาทั้งหมดทุกคนพูดถูกต้องเราลองมาวิเคระ ห์กันแต่ละอย่างมันเกิดมาจากอะไรครับ จากที่ผมสังเกตุมันเกิดมาจาก
    1.กลุ่มที่เกิดใหม่มากมายเกิดจากเด็กใหม่ที่อยู่ในกล ุ่มเก่าหรือเคยวิ่งกับกลุ่มเก่าที่ชอบการออกทริปแต่ไ ม่ชอบอยู่ในกฏในเกณฑ์ของกลุ่มเลยมาตั้งกลุ่มใหม่และค ่อยแต่ชิงดีชิงเด่นกับกลุ่มเก่าในด้านต่างๆและกลุ่มอ ื่น(ปัญหานี้ผมเคยสัมผัสจากตัวเองและเพื่อนกลุ่มอื่น ๆที่เป็นรุ่นเก่า)
    2.ความแรงของรถเกิดจากเราไม่ได้รังเกียจหรือว่าเรื่อ งเครื่อง(ผมไม่ได้ว่าเครื่องที่ถูกกฏหมายและเปลี่ยนเ พื่อการใช้งาน)จนทำให้มีเด็กแวนซ์มาสวมวิญญาณนักแข่ง เพื่อไปลองความแรงกับกลุ่มตัวเองและกลุ่มอื่นมันเลยท ำให้มีการเปลี่ยนเครื่องจากคัสต้อม-ดรีม-เวฟร้อย-เวฟร้อยสิบ-จนปัจจุบันเปลี่ยนเครื่องเป็น125มากมาย จนทำให้ตัวรถมีการเปลี่ยนแปลงเพื่อลองรับกับตัวเครื่ องจนความคลาสสิคเปลี่ยนไป จากที่ผมพูดคุยคนที่วางเครื่องล้วนแต่มีเวลาออกทริปห ลายวันแต่ว่างลูกโตและทำเครื่องเพื่อขอลองกับคนอื่น ผมยังเคยถูก125มาลองกับเครื่องเดิมหมายเลขเดิมเลยแต่ ผมก็ไม่ได้แข่งอะไรก็ขี่ไปตามปกติ โดยส่วนมากแล้วเขาจะเห็นซีวางเครื่องกันแล้วเลยอยากล องด้วย โดยไม่ได้ดูว่าเขาเปลี่ยนเครื่องไปแล้วยังหรือไม่ก็ม ีซีบางคนไปแว้นซ์เขาใว้ (ปัญหานี้ผมก็เคยถูกน้องที่เคยอยู่ในกลุ่มแล้วไปตั้ง กลุ่มใหม่และเด็กใหม่มาสร้างกลุ่มใหม่มาท้าแข่งยิกๆ)
    3.เห็นเส้นทางงานออกทริปเป็นสนามแข่ง เราจะสังเกตุได้ว่าพวกนี้จะไม่ได้รักความคลาสสิคแต่จ ะรักความแรง โดยการนำโครงตัวถังรถมาแล้วนำอะไหล่รถรุ่นอื่นและเคร ื่องรุ่นใหม่มาใส่จนมองดูแล้วมันไม่ใช่รถคลาสสิคเลยจ ะเป็นงานไอเดียมากกว่า ถ้าต้องการโชว์ไอเดียอย่างน้อยก็ควรที่จะใช้เครื่องเ ดิม ที่เห็นมักจะวางเครื่องเวฟและใส่ท่อเอนดูร้าน
    4.งานต่างที่มีมากจนจะเป็นสนามแข่งดีกันมากมายในด้าน ต่างงานนี้แพ้เดียวงานหน้าจะไปแก้ตัว
    5.อยากอวดเพื่อน พวกนี้มักจะไช้เนตเป็นสื่อและอาร์มและสติกเกอร์ไปติด ตามรถและเย็บเสื้อโดยไม่รู้ว่าสติกเกอร์หรืออาร์มได้ มาจากใครชื่ออะไร จะเห็นได้ว่าเวลาไปถึงงานจะมีเด็กใหม่มาขอแลกอาร์มบ้ างสติกเกอร์บ้างเวลาไม่มีก็ไม่คุยด้วยหรือถ้ามีแลกเส ร็จก็ไปเลยโดยไม่ทำความรู้จักกันเลย แล้วก็ไปอวดกันว่าใครมีมากกว่ากัน ส่วนเรื่องเนตก็โชว์แต่รูปไม่มีเนื้อหาสาระอะไร
    6.เรื่องหญิงเป็นเรื่องหลักเลยที่ตีกัน พวกนี้มักทำตัวเป็นหมาเดือน12จ้องแต่จ้องผสมพันธุ์กั บหมาตัวเมียโดยไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของ ส่วนหมาตัวเมียก็สำคัญให้ท่าไปทั่ว ลองในแต่ละงานห้ามมีผู้หญิงเข้างานรวมทั้งสตาฟด้วยมั นจะยังมีการตีแย่งหญิงกันไหม
    7.ผู้ที่กินสุราแล้วเป็นหมาพวกนี้กินเหล้าไม่ดูกำลัง ว่ามันควรพอแค่ใหน กินจนเหล้ามันคุมคนกิน เวลาใครมองไม่ได้คิดว่าหาเรื่องจากคำพูดที่ มองหาเรื่องหรือหรือพวกที่กินเหล้าแล้วไม่รู้จักคำว่ าขอโทษหรือให้อภัย พวกนี้ใครโดนหรือไปโดนคนอื่นไม่ได้ จ้องจะต่อยจะตีกับเขาอย่างกับหมาบ้าจะเห็นได้พวกนี้ข ี่รถไม่สวยและสมประกอบแต่วางเครื่องแรงแล้วขี่รถไปทั ่วไม่เกรงใจคนอื่นพวกนี้เป็นพวกแรกที่จะมีเรื่องเราค วรอยู่ห่างกลุ่มนี้ไว้อาจโดนลูกหลง
    สรุปแล้วปัญหาคือการที่แต่ละคนต้องการแข่งขันและแย่ง ดีแย่งเด่นกันไม่รู้จักให้อภัยหรือขอโทษคนอื่นขี่รถเ พื่อเป็นแค่แฟชั่นโดยไม่สนว่าคนที่เขารักสองล้อเขาจะ เป็นอย่างไร พวกนี้คิดว่าถ้าเกิดเรื่องก็เลิกขี่คนอื่นไม่สน แล้วคนที่ขี่ขีมานานและทำความดีมากมายจะจบลงเพราะพวก ที่ไม่มีสามัญสำนึกไอ้พวกนี้หรือ
    เราลองมาออกความคิดเห็นกันไหมว่าเรามีความคิดอย่างไร ในการแก้ปัญหา
    ในความคิดผมมีดังนี้
    1.เราควรมีการลงทะเบียนกลุ่มก่อนโดยเราไม่จำกัดว่าใน กลุ่มมีสมาชิกกี่คนแต่เราควรกำหนดว่ามีใครเป็นผู้ดูแ ลและรับผิดชอบทั้งหมดถ้าลูกน้องทำลูกพี่ต้องรับผิดเต ็มที่และควรจดประวัติโดยละเอียด
    2.การเข้างานควรให้เฉพราะผู้ลงทะเบียนกลุ่มแล้วหรือใ ครที่ยังไม่ลงทะเบียนกลุ่มก็ควรจดประวัติทั้งหมดไว้ก ่อนเข้างานเพื่อป้องกันการตีคนอื่นแล้วหนีเราแจ้งจับ ไม่ได้
    3.งานที่จัดแต่ละครั้งเจ้าภาพต้องมั่นใจว่าสามารถคุม สถานณการได้ไม่จ้องแต่เงินลงทะเบียนไม่ได้ดูคุณถาพ และต้องสามารถรับผิดชอบทั้งหมดที่เกิดขึ้นในงานไม่ไช ่จัดงานเพื่ออยากโชว์กลุ่มตัวเองโดยไม่สนว่ามันจะเกิ ดอะไรขึ้นแล้วจะมีผลเสียอย่างไรกับสังคมพวกเรา
    4.ในการเข้างานทุกคนควรสวมเสื้อหรืออะไรก็ได้ที่แสดง ว่ามาจากกลุ่มใหนจะได้หาคนรับผิดชอบถูกในกรณีมีเรื่อ งกัน
    5.ในกรณีที่มีเรื่องกันถ้าชกต่อยธรรมดาควรงดให้กลุ่ม นั้นหยุดวิ่ง1ปีนับจากวันมีเรื่อง แต่ถ้าถึงขั้นใช้อาวุธปืนหรือมีดที่เตรียมมาเราควรแบ ลคลิสกลุ่มนั้นห้ามวิ่ง3ปีดูซิว่ายังอยากจะมีเรื่องอ ีกหรือเปล่า ถ้ารอจนครบปีหรือสามปีถ้าไม่รักจริงแล้วพวกนี้หยุดขี ่แน่นอน
    6.เราไม่ควรมีรางวัลต่างๆในงาน เช่นมาไกลมันจะทำให้เกิดการแข่งกันว่าใครมาไกลกว่าโด ยไม่นึกว่าเพื่ออะไรที่มันดีกว่านี้ รางวัลมาเยอะจะทำให้แต่ละกลุ่มรับสมาชิกเข้ามาในกลุ่ มมากๆโดยไม่มีคุณภาพเพื่อหวังรางวัลนี้ และรางวัลที่มีการประกวดรถกัน จากที่ผมเห็นมันไม่มีอะไรเป็นมาตรฐานเลย เห็นเป็นรถรุ่นเดียวกันเก่าเหมือนกันบางคันทำเดิมมาก กว่ามีของเดิมแท้มากกว่าแต่ไม่ได้แต่คนที่ได้เป็นพวก ที่รู้จักของเจ้าภาพหรือกรรมการ รางวัลบู้บี่จากที่เห็นบางคันแทบจะไม่มีเค้าโครงรถเล ยเห็นเป็นรถวิ่งได้จากบ้านมางานไม่เกิน10โลแต่รถที่ส ถาพเดิมพุๆแต่ครบวิ่งด้วยเครื่องเดิมวิ่งมาเป็นวันเพ ื่อมางานนี้กับไม่ได้แล้วอย่างนี้จะทำให้คนคนที่รักจ ริงเขาหมดกำลังใจไหม เรามาจัดงานโดยไม่มีรางวัลกันเถอะจะได้หมดไป3อย่างที ่ไม่ต้องแข่งขันกัน ผมวิ่งมาจะ4แล้วผมไม่เคยหวังรางวัลพวกนี้เลยถึงหวังก ็ไม่ได้มันต้องมีคนมีดีกว่าเราอีกผมวิ่งเพื่อไปหาเพื ่อนเก่าและหาเพื่อนใหม่หรือวิ่งเพื่อดูสิ่งที่ผมไม่เ คยสัมผัสจากการขี่สองล้อเท่านั้นก็พอใจแล้ว
    7.ลองเราไม่มีการจัดงานเลย3ปีดูซิว่ายังจะมีคนที่รัก ซีจริงกี่คน ลองไม่มีที่ไประบายอารมณ์พวกแว็นสามปีรับรองขายรถไปข ี่clickหรืออะไรที่เป็นกระแซนิยมดีกว่าได้ลองรถแทบทุ กคืน
    ถ้าความคิดเห็นผมไม่ถูกใจไครขออภัยด้วยครับ สำหรับพวกรักคลาสสิคเหมือนกันคงให้อภัยนะครับ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

ผมต้องขอโทษที่กล่าวว่าเพศแม่ หรือกล่าวคำรุนแรงและมันก็ไม่ทุกคนที่ทำตัวเช่นนั้นจ ะเห็นอยู่เพียงน้อยนิดแต่มันทำให้คนหลายคนที่เขาขี่ด ้วยใจเดือดร้อน เมื่อหลายปีมาแล้วจะมีผู้หญิงขี่รถหรือเกาะท้ายรถมาน ้อยมากส่วนมากจะมีแต่ผู้ชาย แต่เดี๋ยวนี้จากที่เพื่อนเคยสัมผัสจะมีพวกที่ขอเกาะม ากับเพื่อนแล้วก็ไปคุยและกินเหล้ากับคนอื่นแต่เวลากล ับก็ขอกลับด้วย มีอยู่จริงๆในสังคม ไม่เชื่อลองหาดูซิ
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

- บิ๊ก เมืองไผ่ ๒ ล้อ - denons's Avatar
    สถานที่
    ขมรมรถโบราณเมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เหมือนมันจะเป็นแฟชั่นไปแล้วละครับ ผมว่าควรจะมีกฏ ขึ้นมาเพื่อแก้ปัญหา
    เหมือนคำเค้าว่า กองทหารถ้าขาดระเบียบก็ไม่ต่างอะไรกับกองโจร
    คุณเห็นอะไรในตัวผมมั้ย em86

[email protected](ไม่ค่อยจะออนด้วยสิ)

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ denons อ่านข้อความ
    เหมือนมันจะเป็นแฟชั่นไปแล้วละครับ ผมว่าควรจะมีกฏ ขึ้นมาเพื่อแก้ปัญหา
    เหมือนคำเค้าว่า กองทหารถ้าขาดระเบียบก็ไม่ต่างอะไรกับกองโจร

คิดเหมือนผมเลย ครับ ผมว่ามันเป็นแฟชั่นไปแล้ว การวิ่งทริปก็เหมือนกัน ครับ ขอให้รักษาชื่อเสียงรถโบราณเอาไว้ด้วย ขอให้รักด้วยใจจริงนะครับ ไม่ใช่
    แฟชั่น
    -----------------------

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mps_kjpb อ่านข้อความ
    คิดเหมือนผมเลย ครับ ผมว่ามันเป็นแฟชั่นไปแล้ว การวิ่งทริปก็เหมือนกัน ครับ ขอให้รักษาชื่อเสียงรถโบราณเอาไว้ด้วย ขอให้รักด้วยใจจริงนะครับ ไม่ใช่
    แฟชั่น
    มันคือนิสัยคนไทยครับ สิ่งไหนฮิตก็ทำตามกันซะหมดเห็นเค้ามีก็อยากมีบ้างมัน คงเท่น่าดู แถวบ้านผมเมื่อ 3 ปีที่แล้วมีขี่กันอยู่แค่ 3 คันแต่เดี๋ยวนี้ 10 คันเข้าไปแล้วมั้งเมื่อวานยังเห็นรถใหม่อีกแล้ว
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member ชุ ชนกลุ่มน้อย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking จากชนกลุ่มน้อย

ผมคนนึ่งเห็นด้วยกับปัญหาที่เกิดมันไม่น่าจะเกิดขึ้น เลยถ้าทุกคนใน
    งานรู้จักให้อภัย ซึ่งกันและกัน รู้จักห้ามกันนะผมว่า
    ไหนๆๆ ก็เป็นชาว classic เหมือนกัน เดินทางบนถนนเหมือนกัน พี่ๆๆว่าจริงปะem94 อย่าตีกันเลยนะถือว่าสงสารคนมาไกลๆๆแล้วกัน
    ขอบคุณทุกคนที่รับฟังปัญหาของชาว 2 ล้อคับ

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อีกอย่างหนึ่งผมขอเสริม ในเรื่องนี้นะคับ...

1. เรื่องการนำรูป ลง board อ่ะ ผมเห้งแทบทุกกลุ่ม ถ่ายรูป ถือขวดเหล่าขวดเบียร์ ซึงผมว่ามันดูไม่มีเลย...นี้เหรอ อนาคตของชาติ ดูแล้วรู้สึกแย่....ใน เว็ปนี้ผมว่า ไม่ว่าจะเป้งใคร คนที่เล่นรถ c หรือ ไม่มีรถ หรือคนที่ผ่านมาที่ เว็ปนี้ คงรู้สึก น่าเป้งหวงนะครับ...

จะกินก้อกินกันไป....แต่อย่าเอารูปลงเลย มันดูไม่ดี

2. เรื่องผู้หญิง อันนี้สำคัญ การพาผู้หญิงมางานด้วย อันนี้ไม่ห้ามกันนะครับแต่เอาเค้ามาแล้วก้อควรบอกทาง บ้านเค้าสะหน่อย เพือเกิดปัญหาอะไรขึ้นมา แล้วก้อพาเค้ามาแล้วก้อดูแลกันหน่อย ไม่ใช่ ปล่อยเค้าเดินไปไหนมาไหนคนเดียว...ไอ้โรคจิตมันเยอะ เจอมาก่ะตา แอบดูห้องน้ำหญิง ผมไม่ขอบอกนะว่ากลุ่มไหน อยู่ทางโซนภาคกลาง เห้งแล้วอยากเค้าไปเตะมันแต่ผมมาคนเดียว..เหอะๆๆ

3. เรื่องนี้โคตรสำคัญเลย... เจอมาก่ะตาอีกหนึ่งเรื่อง... เอา ยามาเล่นกันในงาน..เห้งแล้ว บอกได้เลย ตู รับไม่ได้ว่ะ...เล่นกันหน้าเต็นเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น เหมือนมันเป้งแค่ บุหรีหรือไง...ทำไม ไม่มีใครสนใจ...

MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

nu7662's Avatar
    สถานที่
    Black sheep club udonthani
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เคยดูไหมครับ

พี่น้องครับเคยดู หนังเรื่อง biker boy ไหมครับหากพี่น้องเคยดูนะครับ หลายคนอาจรู้เรื่องราวของกลุ่มเด็กกลุ่มหนึ่งที่อยาก มีกลุ่มรถของตัวเองแต่หากทำไม่ได้เพราะต้องมีการยอมร ับจากกลุ่มใหญ่ หรือ หัวหน้าของรถbigbike ทั้งหมดในเรื่อง พี่น้องครับหากเรามีการทำตามในหนังในตอนก่อนการตั้งก ลุ่มตอนนี้นะครับ ผมว่าดีนะครับ เลือกกลุ่ม 1 กลุ่มมาไว้เป็นกรรมการการคัดเลือกแต่จาเลือกก็ต้อง VOTE เหมือนเลือกนายกครับทั้งหมดนี้คือความคิดผมนะครับ ขอบคุณครับ
    BLACK SHEEP CLUB UDONTHANI
    https://www.facebook.com/weloveska
    [email protected]
    รับถักผม dreath lock ถักเปีย ถักคอลโลว สักลาย ราคากันเองครับ

สนใจสามารถ ติดต่อได้ที่ 083-333-2623 หนู

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    อีกอย่างหนึ่งผมขอเสริม ในเรื่องนี้นะคับ...

1. เรื่องการนำรูป ลง board อ่ะ ผมเห้งแทบทุกกลุ่ม ถ่ายรูป ถือขวดเหล่าขวดเบียร์ ซึงผมว่ามันดูไม่มีเลย...นี้เหรอ อนาคตของชาติ ดูแล้วรู้สึกแย่....ใน เว็ปนี้ผมว่า ไม่ว่าจะเป้งใคร คนที่เล่นรถ c หรือ ไม่มีรถ หรือคนที่ผ่านมาที่ เว็ปนี้ คงรู้สึก น่าเป้งหวงนะครับ...

จะกินก้อกินกันไป....แต่อย่าเอารูปลงเลย มันดูไม่ดี

2. เรื่องผู้หญิง อันนี้สำคัญ การพาผู้หญิงมางานด้วย อันนี้ไม่ห้ามกันนะครับแต่เอาเค้ามาแล้วก้อควรบอกทาง บ้านเค้าสะหน่อย เพือเกิดปัญหาอะไรขึ้นมา แล้วก้อพาเค้ามาแล้วก้อดูแลกันหน่อย ไม่ใช่ ปล่อยเค้าเดินไปไหนมาไหนคนเดียว...ไอ้โรคจิตมันเยอะ เจอมาก่ะตา แอบดูห้องน้ำหญิง ผมไม่ขอบอกนะว่ากลุ่มไหน อยู่ทางโซนภาคกลาง เห้งแล้วอยากเค้าไปเตะมันแต่ผมมาคนเดียว..เหอะๆๆ

3. เรื่องนี้โคตรสำคัญเลย... เจอมาก่ะตาอีกหนึ่งเรื่อง... เอา ยามาเล่นกันในงาน..เห้งแล้ว บอกได้เลย ตู รับไม่ได้ว่ะ...เล่นกันหน้าเต็นเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น เหมือนมันเป้งแค่ บุหรีหรือไง...ทำไม ไม่มีใครสนใจ...

มันถูกต้องที่สุดครับพี่น้องครับ
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Bookmarks