เห็นรวมมานานแล้ว! ทำไมฝั่งธนไม่มารวมกันรอบวงเวียนใหญ่กันหละครับ

ชื่อกระทู้: เห็นรวมมานานแล้ว! ทำไมฝั่งธนไม่มารวมกันรอบวงเวียนใหญ่กันหละครับ

Thumbs up เห็นรวมมานานแล้ว! ทำไมฝั่งธนไม่มารวมกันรอบวงเวียนใหญ่กันหละครับ

โทษทีครับเห็นรวมกันมานานแล้ว
    ทั้ง พระราม2
    ตลาดพลู
    บางแค
    พระประแดง
    จรัลฯ
    ท่าพระ และ กลุ่มอื่นๆ
    น่าจะมารวมตัวกันแบบทุกกลุ่มฝั่งธน ทุกสัญชาติ ทั้งเมืองมักะโรนี แดนปลาดิบ เมืองผู้ดี นาซี ฯลฯ

ข้างใน ลานฯเลย บรรยากาศดี ถ่ายรูปสวย ใครฝ่านไปฝ่านมา ก็น่าจะเห็น(เผื่อมีสมาชิกเพิ่ม)
    ตำรวจไม่มีปัญหา แต่หาของกินยากหน่อย+

ส่งข้อความมาครับจะได้ หึก เหิม กันซักที :o 555

ปล.บางกลุ่มอาจมาไกลหน่อยครับ แต่น่าจะดีกว่า รวมกันทีไม่กี่สิบคัน
    ฝั่งธนบุรีไม่ใช่ว่ารถน้อย แต่อยู่ที่ว่าจะรวมใจกันมามากแค่ไหน(เน่า)/\2
    ผมแค่มีเจตนาดีๆ อยากให้สามัคคีกันไว้เยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย the smiths 61 : 04-04-2006 เมื่อ 02:27

สถานที่
    Classic Riders
    ขอบคุณ
    0

อยากไปเหมือนกัน ช่วยบอกทางเข้าจะเข้าทางไหนแล้วจอดจะไม่มีใครมาไล่ จะมาเจอกันเวลาไหนและมีกลุ่มไหนไปรวมกันที่วงเวียนให ญ่กันหรือยัง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จะรวมกันวันไหนครับ ไม่ถึง10คันก็ไปรวมคับ ^ ^"
    เมลผม [email protected]

มาตรฐาน เอาดิ

เสาร์นี้เลยเปล่า อยากไปเหมือนกัน

ขอบคุณ
    0

เหมือนกัน

มาตรฐาน น่าสน

:)
    แผนกกดดัน

keng@silpakorn's Avatar
    สถานที่
    MJMD!
    ขอบคุณ
    0

เรื่องรวมกันเป็นกลุ่มเดียวก็เป็นสิ่งที่ดีนะครับ
    ส่วนเรื่องรวมที่ลานวงเวียนใหญ่นั้นผมคิดว่ามันเป็นจ ุดที่น่าสนใจ แต่ว่ามันอันตรายนะครับ เพราะว่ามีรถสัญจรเส้นนั้นเยอะมาก เกรงว่าจะเป็นอันตรายกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ อ่ะครับ ส่วนเรื่องพวกเจ้าหน้าที่บ้านเมือง ทั้งเทศกิจ ตำรวจ แถวนั้นก็เยอะพอควร ไม่รู้เค้าจะอนุญาติให้เรารึเปล่า ส่วนเรื่องที่บอกว่าเจอย่านพระรามสอง ย่านบางแคบ้าง มันก็น่าจะสะดวกกว่าสำหรับคนละแวกนั้น แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าต่างกลุ่มจะต้องแยกกัน เพราะยังไงเราก็สามารถจะมารวมกันเป็นหนึ่งได้ ด้วยหัวใจเดียวกัน

/\2 /\2 :o :o

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

มีเหตุผมครับ กะลังก่อสร้างด้วย...

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมก็อยู่แถวนั้นอยากไปเหมือนกันนัดกันมาได้นะ ขอไปหล่อด้วยคน
    ของมือสอง สินค้าทุกชิ้นราคารวมค่าจัดส่งแล้วนะจ๊ะถ้ามารับของเ อง ราคาลดได้อีกจ้า ถ้าจะให้ส่งให้โอนเงินมาได้ที่ด ธนาคาร กรุงไทยสาขาสีแยกบ้านแขก เลขที่บัญชี 0160039967 โทร 0839217886 ติดต่อกว้างได้ครับ ตลอด 24 ชม

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมอยู่ บางแค

ผมก็มีกลุ่ม Lambretta เล็กๆ ในซอย เพชรเกษม 48 อะครับ ก็เพื่อนๆพี่ๆ กัน ตอนนี้มี
    Lambretta TV 175 / 2 2 คัน
    Lambretta TV 175 / 3 2 คัน
    vespa 59 125
    honda C 50 - C 102
    สนใจการรวมตัวครั้งใหญ่ครับ ถ้ารวมเมื่อไหร่โทรมาบอกหน่อยครับ 068146651 เบสท์ครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ขี่รถคลาสสิค ทุกคนครับ ( ผมใช้รถ Lam 3 TV - C 102 ครับ )
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

ผมหนองแขมครับ เพชรเกษม 81 ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขี่กับน้อง2คนเอง ไม่มีกลุ่ม.......เห็นขี่แต่ไม่รู้จัก

ขอบคุณ
    0

ผมอยู่เพชรเกษม 63 ครับ 06-9716720 อิอิ

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ใครเจอผมขี่แถวถนน เพชรเกษม ทักกันได้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ที่ขี่รถคลาสสิคเหมือนกัน
    ผมขี่ Lam 3 Tv 175 สีดำ- แดง หรือไม่ก็ C 102 สีเขียวเดิม 068146651 เบสท์ครับ/\2
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

C 90 KA's Avatar
    สถานที่
    Classic bike พระราม 2 Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up อยากร่วมบ้าง

ผมอยู่กลุ่มพระราม 2 อยากไปร่วมกับเขาบ้างจะได้ไมครับกลุ่มกะผมมีไม่มากเท ่าไร่นัก ผมขับ c 90 ธรรมด้าธรรมดาครับ/\3 /\3 (ถ้ารวมกันจริงๆจะเป็นประวัติศาสตร์ครั้งสำคัญของชาว ฝั่งธนเลยน่ะครับ)/\2

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

ใจจริงก้ออยาก ไป คับ แต่ใบขับขี่ไม่มีอ่ะสิ คับ พี่น้อง แระไม่รู้ว่าตำรวจจะจับใหม

Bookmarks