ฝากบอกทุกคนที่ซับป่าวาส

ชื่อกระทู้: ฝากบอกทุกคนที่ซับป่าวาส

Junior Member เซ่ Beauty's Avatar
    สถานที่
    ฟรีด้อม บร.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝากบอกทุกคนที่ซับป่าวาส

คือเมื่อคืนวันงานวันที่ 13 รถของผมหายตอนกลางคืนตื่นเช้ามาก็ไม่เห็นแล้วทั้งๆที ่รถก็ขับไม่ได้
    มันยังกล้าจะเอาไป ผมไม่เสียดายอะไรหรอก แค่เสียดายความรู้สึก เพราะวิ่งมาไม่เคยเจออย่างนี้เลย รถผมสีเขียว ถังลอย 65 ถังชุบ เพิ่งทำสีเสร็จเอง หายไปเลย ถ้าเจอไงช่วยโพสบอกทีนะคับ กว่าจาทำคันใหม่ก็คงไม่ได้วิ่งอีกนาน
    "หนทางสู่จุดหมาย คือความท้าทายที่เราอยากเจอ

FREE DOM RIDER BURERAM

Junior Member ช่างมันเถอะ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เฮ้อ...

อ่านแล้วอ่อนใจ ทำไมถึงทำกันได้หนอ ขอให้ตามหาเจอไวๆละกันครับ.....
    จงแยกให้ออก ระหว่าง รถแห้ง หรือ รถ "ทุเรศ"
    จงแยกให้ออก ระหว่าง ขับเร็ว หรือ ขับ "กวนตีน"

Junior Member studio_lab's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แย่เลยเนี่ย ................... เหตุการณ์อย่างงี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลยนะครับ เสียใจด้วย !!!!

Member พระพุทธบาทคลับ's Avatar
    สถานที่
    PB Rider สระบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยนะครับ

ไม่น่าจะเกิดได้เลยนะครับ ไม่เห็นความรู้สึกกันมั่งเลย กว่าจะทำกันขึ้นมาแต่ละคัน
    Mr Bodin Wongtaweesub
    ติดต่อพูดคุยได้ครับ 083-0754070

facebook Bodin Wongtaweesub

E mail [email protected] [email protected]

Junior Member โจ๋ยอำมหิต's Avatar
    สถานที่
    crazy bike สัต**บ
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยน๊ะครับไม่น่าเลย

Junior Member สถาพร's Avatar
    สถานที่
    บึงบูรพาคลาสลิค
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องชาวคลาสสิคคร๊าบ ทามไมถึงทามกานได้ ป๋มออกทิปมาหลายทิปและเยอะด้วย เพิ่งเจอที่ว่ารถหายก้ครั้งนี้แหละคร๊าบ
    อย่างไงก้ขอให้สิ่งศักสิทธิ์ดนบันดาลให้หารถพบ นะคร๊าบ (ขอให้คนที่เอารถไปไม่มีความเจริญรุ่งเรื่อง)

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เซ่ Beauty อ่านข้อความ
    คือเมื่อคืนวันงานวันที่ 13 รถของผมหายตอนกลางคืนตื่นเช้ามาก็ไม่เห็นแล้วทั้งๆที ่รถก็ขับไม่ได้
    มันยังกล้าจะเอาไป ผมไม่เสียดายอะไรหรอก แค่เสียดายความรู้สึก เพราะวิ่งมาไม่เคยเจออย่างนี้เลย รถผมสีเขียว ถังลอย 65 ถังชุบ เพิ่งทำสีเสร็จเอง หายไปเลย ถ้าเจอไงช่วยโพสบอกทีนะคับ กว่าจาทำคันใหม่ก็คงไม่ได้วิ่งอีกนาน
    ผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่ ไอ้พวกนี่มันเลวจริงๆ ครับ ทำกันได้ลงคอ เห้อ!! ชั่วจริงๆ ยังไงผมก็ขอให้พี่ได้รถของพี่กลับคืนมาเร็วๆ นะครับ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaojeen love vespa : 18-10-2007 เมื่อ 00:08

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

hh chakungrao's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ นครชากังราว คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเราล้มเลิกวงการรถคลาสสิคเลยดีหมัย เพราะนับวันมีแต่ก่อปัญหาให้สังคม ไม่ได้ทำประโยชน์แก่สังคมเลย.......ไอ้พวกนรก
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ นครชากังราวคลาสสิค กำแพงเพชร 20 ถนนประชาหรรษา ซ. 12 ตำบลในเมือง
    อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร 62000 โทรศัพท์ 055 - 722 - 273
    แฟกซ์ 055-722273 <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p>
    พี่ตี๋ 0857317745<o:p></o:p>

หน่อง 0869334680

พี่หนิง 0845052330

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ
    c23..........c23..........c23

Junior Member
    สถานที่
    สหายเก่า
    ขอบคุณ
    0

สหายเก่าลพบุรี.....ขอแสดงความเสียใจด้วยค้าบ.....

Member kla Zero's Avatar
    สถานที่
    Uttaradit Old Motor Club
    ขอบคุณ
    0

ได้ยินแล้วอ่อนใจ
    em97 ไม่มีใครรักเรา เท่ากับเรารักกันem97
    Uttaradit Old Motor Club

Mobile : 089-8399510
    ทางลัดเข้าบอร์ดกลุ่มครับเข้าไปทักทายได้ครับ

Member AMP_ATIM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking เสียใจด้วยนะครับ

เดวนี้เวลาออกงาน ที่กลุ่มผมต้องมียามเฝ้าแล้วละมั้ง พี่น้อง

นี้ในงานรถคลาสสิคนะ ไม่ใช่งานขโมยของแห่งชาติ......

พี่ที่กลุ่มก็เคยโดนขโมย ฝาข้างถังมาแล้วเมื่องานราชบุรี.......

นึกว่าจะไม่มีอีกแล้วนะ ยังจะมาเจออีก ไอ้พวกนี้มานคงไม่ใช่พวกเล่นรถละมั้ง

คงเป็นพวกเล่นอะไหล่(ที่ขโมยมา)รถโบราณรึป่าว...ต่อไ ปใครจัดงานคงต้องจ้าง

ยามมาด้วยละ5555 ..ไอ้พวกชาติชั่ว..น่าจะไปตายได้แล้วนะพวกนี้

.......................................ยังไงขอให้ส ิ่งศักดิ์สิทธิ์เล่นงานมานไอ้คนที่ขโมย...สาธุ

- บิ๊ก เมืองไผ่ ๒ ล้อ - denons's Avatar
    สถานที่
    ขมรมรถโบราณเมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ละขอ ประณาม คนที่ขโมยรถไป เลวจริงๆ

ขับรถที่ขโมยมันจะภูมิใจอะไร
    คุณเห็นอะไรในตัวผมมั้ย em86

[email protected](ไม่ค่อยจะออนด้วยสิ)

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

ซื้อง่ายขายคล่องขนาดนั้น ผมว่าไม่แปลกหรอกที่มีการขโมย แล้วรถที่โดนขโมยก็มีเกือบทุกงาน เพียงแต่บางคนก็ไม่มีโอกาสได้มาพิมพ์บอกในเวป ผมเคยพิมพ์ไว้แล้วในหัวข้อที่ว่า มันจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหน เพราะสังคมรถโบราณนับวันก็แย่ลงเรื่อยๆ คนทำดีก็พยายามทำดี แต่คนที่ไม่สนใจใครคิดจะเอาแต่ผลประโยชน์ส่วนตัว กอบโกยเงินจากกระแสที่มาแรงนี้ โดยไม่สนใครหน้าไหน แบบนี้ก็ไม่ไหวล่ะครับ

ผมได้คุยกับสมาชิกหลายกลุ่มแล้ว หลายคนก็บอกว่า เริ่มจะเบื่อกับการออกทริปงานต่างๆแล้ว ติดแค่เพียงไปเพราะว่า กลุ่มที่จัดงานรู้จักกันและเขาก็มีจุดประสงค์ในการจั ดงานที่ดี เสียก็เพราะคนไม่กี่คนที่ไม่คำนึงถึงเป้าหมายผู้จัดง านแต่ที่ไปก็เพราะกระแส เห็นเขาพูดงานนั้นงานนี้ก็อยากไปจะได้มาคุยกับเขาได้ อะไรประมาณนี้

พอเถอะสำหรับคนที่ไม่คำนึงถึงความรู้สึกของคนที่เขาท ำเพื่อสังคมจริงๆ พี่ๆหลายท่านที่ผมรู้จักเขาวิ่งมาหลายปีแล้ว ทำประโยชน์เพื่อสังคมมามากมาย จะพังก็เพราะคนรุ่นหลังๆที่เขามาเพียงเพื่อความเท่ห์ ให้สาวกรี๊ด แบบนี้เหรอ ถ้าจะเล่นโบราณเพื่อกระแส ไม่ต้องไปงานหรอกครับ เพราะคนแบบนั้นไปก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไร มีแต่ไปทำลาย

เรื่องทะเลาะวิวาทนี่สำคัญเลย มีที่ไร งานจบทุกที เห็นแล้วเบื่อ

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Member AMP_ATIM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking เห็นด้วยทุกประการครับ

ผมเห็นด้วยครับทุกประการ โดยฉะเพราะพวกรุ่นหลังๆที่เข้ามาทำรถโบราณเสีย

เข้ามาเพียงเพราะอยากเท่ อยากให้หญิงชอบ เพียงแค่นั้น ผมว่าพวกนี้ไปเล่น พวก

Mio Feno Sonic แล้วแต่งแว๊นๆ จะดีกว่า

Bookmarks