ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ สำหรับผู้ที่ติดธงชาติที่รถ<----ผมคิดว่าสำคัญนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ สำหรับผู้ที่ติดธงชาติที่รถ<----ผมคิดว่าสำคัญนะครับ

RonGade rong1989's Avatar
    สถานที่
    Tak Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ สำหรับผู้ที่ติดธงชาติที่รถ<----ผมคิดว่าสำคัญนะครับ

คือว่าพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ผมขอขอบพระคุณที่ทุกท่านมากนะครับที่สละเวลาอันมีค่า ของพวกพี่เข้ามาอ่านนะครับ และข้อความต่อไปนี้อาจเป็นเพียงแค่ความคิดของคนตัวเล ็กๆอย่างผมคนเดียวหรืออาจจะมีอีกหลายคนที่คิดเช่นเดี ยวกับผมก็เป็นได้ครับ........****โปรดใช้วิจารณญาณใน การอ่านนะครับ เพราะเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของกระผมจริงๆคับ** **

คือว่า...การที่เราตกแต่รถคลาสสิคที่เรารักของเราๆท่ านๆโดยการติดธงต่างๆนาๆ ซึ่งผมว่ามันสวยดีครับ(ผมก็ติดครับ) แต่คือผมอยากขอความกรุณาให้พี่ๆน้องๆบางคนนะครับ ที่ติดธงชาติไทยน่ะครับ ทั้งธงชาติไทยปัจจุบัน ธงประเทศสยาม(สีแดงและมีรูปช้างตรงกลาง) และธงเฉลิมฉลองศิริราชสมบัติของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอ ยู่หัว(ธงสีเหลือง)น่ะครับ คือว่าผมเห็นน้องๆหรือพี่ๆหลายๆคนติดในที่ซึ่งไม่เหม าะสมน่ะครับ เช่น ท้ายรถบริเวณบังโคลน เป็นต้นครับ ซึ่งเวลาเราก้าวขึ้นรถหรือคนซ้อนก้าวขึ้นรถมันอาจจะไ ม่เหมาะสมคือก้าวข้ามธงไปบ้างนะครับ ซึ้งบางคนอาจจะไม่คิดแต่ผมกลับมาลองคิดดูครับและผมเช ื่อว่าคงมีอีกหลายๆคนที่คิดเหมือนผม

ก็อยากให้พี่ๆน้องๆที่เคารพทั้งหลายนะครับอ่านแล้วลอ งกลับไปคิดดูนะครับ ผมว่าหากจะติดมันก็เป็นการดีครับที่เราแสดงถึงความรั กชาติ แต่ผมว่าควรติดในที่ๆเหมาะสมสักนิดนึงนะครับ เช่นหน้ารถ แล้วก็ให้สูงๆหน่อยนะครับ ก็อยากฝากพี่ๆน้องๆที่เข้ามาอ่านหากมีรถในกลุ่มหรือเ พื่อนๆที่ติดธงชาติก็ให้คำแนะนำบอกต่อๆกันบ้างนะครับ ส่วนตัวผมเองที่พบเห็นแต่ไม่กล้าบอกครับเพราะผมเป็นเ ด็กน่ะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ เพื่อสถาบัน ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ของชาวไทยทุกคนนะครับ
    /\3 "ถึงจะขี่ไปเข็นไปแต่เราก็มีความสุข" /\2
    /\7 " We love Vespa " /\7

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นับถือๆ

ยอดเยี่ยมครับดีมากๆ
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน
    Q_357@Hotmail.com

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

Member Mk Scooter 2's Avatar
    สถานที่
    Ssk Club
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้สร้างสรรค์ เตือนสติเราได้ดีเลย......เห็นด้วยครับ
    * ฟังเพลงรักษาได้ทุกโรค
    รักไม่รู้ดับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

I /\7 Pohchang
    _Sculpture 84

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องชาวคลาสสิคท่านใดที่ติดธงที่เกี่ยวสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ อยู่ พวกเราควรมาช่วยติดธงให้ถูกกาละเทศะกันเถอะนะครับ!! ขอบคุณครับem24
    Very good~!~

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยนะคับem95
    ดีพอ.....หรือพอดี

มีเมียได้เพราะทางเปรี่ยว opo987's Avatar
    สถานที่
    จั๋งหนับมอซายพิโลก คลับ
    ขอบคุณ
    0

em24เยี่ยมครับ เห้นด้วยครับผม ประเทศชาติไม่ใช้เรื่องเล่น
    /\7 รักธอ /\7
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา

em93

Junior Member nine_99's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เยี่ยม

em24 คนไทย รักชาติไทย

Senior Member t_toey's Avatar
    สถานที่
    slowtime classic club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up จริงด้วยครับ

RonGade rong1989's Avatar
    สถานที่
    Tak Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาอ่านและเข้าใจความรู้สึกของ คนตัวเล็กๆอย่างผมนะครับ
    /\3 "ถึงจะขี่ไปเข็นไปแต่เราก็มีความสุข" /\2
    /\7 " We love Vespa " /\7

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากพูดมานานแล้ว

สมัยลานพระรูป ขนาดเอาสติ๊กเกอร์รูปธงชาติไทยติดถังน้ำมัน ตำรวจยังจับซ่ะเกือบเคลียร์กันไม่ได้
    (ลองถามพวกรุ่นเก่าๆดูแล้วกันครับ โดยเฉพาะพวกกลุ่ม Triumph ว่าเหตุการณ์เป็นยังไง)
    แต่แปลกมากมาสมัยนี้ เอาธงติดท้ายกันมากมาย โดยเฉพาะพวกฟีโน่ ตำรวจไม่ยักจับเหมือนเมื่อก่อน
    เห็นบ่อยเลยเวลาผู้หญิงจะขึ้นคร่อม เหวี่ยงขาข้ามธงชาติตลอดเลย แต่ก็ไม่สามารถพูดอะไรได้
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมอยู่ในธงไตรรงค์ผืนนี้ทั้งสิ้น คิดกันดูน๊ะครับว่าสมควรไม๊
    ไม่ได้ห้าม หรือต่อว่าน๊ะครับ สมองมีกันทุกคน อยากตั้งกระทู้นี้มานานแล้วเหมือนกัน
    ช่วยกันครับ ช่วยเป็นกระบอกเสียงบอกต่อๆกันหน่อย เริ่มจากคนใกล้ตัวคุณๆ
    และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baguette Man : 26-10-2007 เมื่อ 23:21

Arrow รวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย

เห็นด้วยครับ..../\2/\2

Senior Member vespasprint_note's Avatar
    สถานที่
    KmitNB Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

เห็นด้วยครับ คิดดีมากเลยครับบบ
    ''ก้าวแรกถึงแม้มันจะเล็กสักแค่ใหน แต่มันก็เป็นจุดเริ่มต้นของก้าวต่อไปที่จะยิ่งใหญ่ใน อนาคต''

......Kmit NB......

Junior Member 64สีทอง's Avatar
    สถานที่
    Lunatic Vespa Chiang Mai
    ขอบคุณ
    0

ชาติ ศาสนา และพ่อหลวงของเรา

เรารักในหลวง

ขอบคุณที่เตือนสติคับ

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

นับถือในความคิดเลยครับ รวมทั้ง ทุก ๆ โพสที่ตอบมา ครับ

ประเทศชาติไม่ใช่ของเล่นของใครครับ

ธงไทยก็เหมือนสัญลักษณ์ของความเป็นไทย

/\7

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
    little_nuri@hotmail.com
    facebook Te vespa

Bookmarks