ช่วยกรุณาเข้ามาอ่านหน่อยครับ สำหรับการติดธงชาติที่รถครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยกรุณาเข้ามาอ่านหน่อยครับ สำหรับการติดธงชาติที่รถครับ

RonGade rong1989's Avatar
    สถานที่
    Tak Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกรุณาเข้ามาอ่านหน่อยครับ สำหรับการติดธงชาติที่รถครับ

คือว่าพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ผมขอขอบพระคุณที่ทุกท่านมากนะครับที่สละเวลาอันมีค่า ของพวกพี่เข้ามาอ่านนะครับ และข้อความต่อไปนี้อาจเป็นเพียงแค่ความคิดของคนตัวเล ็กๆอย่างผมคนเดียวหรืออาจจะมีอีกหลายคนที่คิดเช่นเดี ยวกับผมก็เป็นได้ครับ........****โปรดใช้วิจารณญาณใน การอ่านนะครับ เพราะเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของกระผมจริงๆคับ** **

คือว่า...การที่เราตกแต่รถคลาสสิคที่เรารักของเราๆท่ านๆโดยการติดธงต่างๆนาๆ ซึ่งผมว่ามันสวยดีครับ(ผมก็ติดครับ) แต่คือผมอยากขอความกรุณาให้พี่ๆน้องๆบางคนนะครับ ที่ติดธงชาติไทยน่ะครับ ทั้งธงชาติไทยปัจจุบัน ธงประเทศสยาม(สีแดงและมีรูปช้างตรงกลาง) และธงเฉลิมฉลองศิริราชสมบัติของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอ ยู่หัว(ธงสีเหลือง)น่ะครับ คือว่าผมเห็นน้องๆหรือพี่ๆหลายๆคนติดในที่ซึ่งไม่เหม าะสมน่ะครับ เช่น ท้ายรถบริเวณบังโคลน เป็นต้นครับ ซึ่งเวลาเราก้าวขึ้นรถหรือคนซ้อนก้าวขึ้นรถมันอาจจะไ ม่เหมาะสมคือก้าวข้ามธงไปบ้างนะครับ ซึ้งบางคนอาจจะไม่คิดแต่ผมกลับมาลองคิดดูครับและผมเช ื่อว่าคงมีอีกหลายๆคนที่คิดเหมือนผม

ก็อยากให้พี่ๆน้องๆที่เคารพทั้งหลายนะครับอ่านแล้วลอ งกลับไปคิดดูนะครับ ผมว่าหากจะติดมันก็เป็นการดีครับที่เราแสดงถึงความรั กชาติ แต่ผมว่าควรติดในที่ๆเหมาะสมสักนิดนึงนะครับ เช่นหน้ารถ แล้วก็ให้สูงๆหน่อยนะครับ ก็อยากฝากพี่ๆน้องๆที่เข้ามาอ่านหากมีรถในกลุ่มหรือเ พื่อนๆที่ติดธงชาติก็ให้คำแนะนำบอกต่อๆกันบ้างนะครับ ส่วนตัวผมเองที่พบเห็นแต่ไม่กล้าบอกครับเพราะผมเป็นเ ด็กน่ะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ เพื่อสถาบัน ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ของชาวไทยทุกคนนะครับ
    /\3 "ถึงจะขี่ไปเข็นไปแต่เราก็มีความสุข" /\2
    /\7 " We love Vespa " /\7

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ
    นับเป็นข้อเสนอแนะที่ดีมากๆครับ

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

/\2/\2

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

gb65_65's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าพระราม2
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ

ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่ เทพ น.ว.'s Avatar
    สถานที่
    BPSK8
    ขอบคุณ
    0

เข้ารอบไปเลยครับ

*เพิ่มเติมอีกนิสสนึงนะครับ ถ้าจะให้ดีร่วมกันรณรงค์ เลยก็ดีนะครับผมจะช่วยอีกแรง
    อีกเรื่องนะ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเรื่องธงชาติประเทศอื่นนะค รับ ผมเห็นแล้วมันรู้สึกยังไงไม่รู้อ่ะ
    มันก็สวยอยู่หรอกครับ แต่บอกไม่ถูกเหมือนกันเป็นผมจะติดธงของประเทศเราจะดี กว่า มีตั้งหลายแบบหลายธง ธงชาติยัน ธงกาชาติเลยสวยเหมือนกัน
    โพสรูปไม่เป็นเชิญทางนี้ครับ
    จิ้ม (เบาๆ)
    ~มนต์รักรถเก่า~

ts23~ลิ่วล้อ' โมโง่โอ้เย่..~ts23

Senior Member K-Sig~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างที่สุดครับผม
    รับทำสี Airbrush / Custom paint ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค Chopper Bigbike ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ งาน Custom Fiberglass และบริการอื่นๆ อยู่ รังสิต คลองหก ธัญบุรี โทร 080-918-8127

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=111296

Junior Member golfcam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยที่สุดในโลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfcam : 23-12-2007 เมื่อ 19:23

Bookmarks