เชิญร่วมกิจกรรม" กักเก็บน้ำใจ ให้เด็กโต๋ " ช่วยทำฝายแม้ว ที่บ้านแม่โต๋ (เชียงใหม่)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมกิจกรรม" กักเก็บน้ำใจ ให้เด็กโต๋ " ช่วยทำฝายแม้ว ที่บ้านแม่โต๋ (เชียงใหม่)

Junior Member mit18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชิญร่วมกิจกรรม" กักเก็บน้ำใจ ให้เด็กโต๋ " ช่วยทำฝายแม้ว ที่บ้านแม่โต๋ (เชียงใหม่)

ขออนุญาตพี่ปันประชาสัมพันธ์งานบุญของชาวDoveRiderนิ ดนึงนะครับ ... ยังไงเชิญชวนพี่น้องชาวตากลมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

ปล. เป็นกิจกรรมที่ต่อเนื่องมาจากการทำเสื้อขายของชาวDov eRiderเพื่อหาเงินมาทำบุญนะครับ ... ซึ่งเรานำเงินที่ได้จากการจำหน่ายเสื้อ (โดยไม่หักต้นทุน) นำมาใช้ในครั้งนี้ ... โดยมีวัตถุประสงค์ที่จะตอบแทนสิ่งดีๆคืนสู่สังคม .... ทั้งนี้เป็นการจัดกิจกรรมขึ้นเป็นครั้งแรก (จากคนกลุ่มเล็กๆ ประมาณ 10 คน) อาจจะมีบางสิ่งบางอย่างที่ยังไม่สมบูรณ์บ้าง ก็ต้องขออภัยและขอคำแนะนำด้วยนะครับ

รายละเอียดคร่าวๆนะครับ
    --------------------------------------------------
    วันเวลา และ การเดินทาง

วันเสาร์ที่ 24 พ.ย. 2550 เย็น .... นำสิ่งของและรวมอุปกรณ์ ที่จะนำไปทำกิจกรรม ได้ที่บ้านพี่มิตร
    (ไม่รวมในส่วน ของขนมจีน เนื้องจากจะสั่งน้ำขนมจีน ที่แม่โต๋ รายละเอียดส่วนนี้ ฝากครูชายช่วยดำเนินการ)

วันอาทิตย์ที่ 25 พ.ย. 2550 ... เวลา 6.30 น. รวมพล กันที่ ปั้ม JET ก่อนถึง ศาลากลาง จังหวัดเชียงใหม่ ( ทั้งผู้ที่เดินทาง 4 ล้อ และ 2 ล้อ) ใช้เวลาเดินทาง ประมาณ 2 ชั่วโมง โดยประมาณ ถึง ร.ร. แม่โต๋

ขั้นตอนกิจกรรม

1. จัดเตรียม อาหารกลางวันเพื่อ น้องๆ นักเรียน ร.ร.แม่โต๋
    2. รับประทานอาหารกลางวันร่วมกับ น้องๆ
    3. สร้างฝายแม้ว
    4. กิจกรรมนันทนาการ กับ น้องๆ อาทิเช่น กีฬา, วาดภาพระบายสี, เล่น เกม แจกอุปกรณ์การเรียน หรือ กิจกรรม
    อื่นหาก ท่านสมาชิกอื่นจะเสนอเพิ่มเติมเข้ามาได้
    5. ฉายภาพยนต์ สร้างสรรค์ เพื่อน้องๆ

* สำหรับผู้ที่ต้องการค้างแรม และ กิจกรรม ร้องเพลงรอบกองไฟ ซึ่งผู้ที่สนใจจะค้างแรม ขอให้จัดเตรียม
    อุปกรณ์ ค้างแรมไปเอง โดยจะเดินทางกลับในเช้าวันรุ่งขึ้น ครับ

* อาจจะมีการปรับเปลี่ยนขั้นตอนของกิจกรรม ตามความเหมาะสม

จึงเรียนมาเพื่อ ทราบครับ......หากมีความคิดเห็นก็ เสนอกันเข้ามาได้

---------------------------------------------------------------------

ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามกระทู้นี้เลยนะครับ
    http://www.212cafe.com/boardvip/view.php?user=doverider&id=450

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\2