>>>>>>>>>>Px อิตาลี่ดูยังไงคับ<<<<<<<<<<

ชื่อกระทู้: >>>>>>>>>>Px อิตาลี่ดูยังไงคับ<<<<<<<<<<

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน >>>>>>>>>>Px อิตาลี่ดูยังไงคับ<<<<<<<<<<

แล้วเห็นว่ามีของไต้หวันด้วยดูไงเหรอคับ แล้ว Px แต่ละรุ่นแบบว่า มีตัวภาษาต่อท้าย เช่น Px200FL2 มันดูยังไงคับ ช่วยอธิบายผมด้วยคับพี่ๆ อย่างละเอียดๆเลยนะคับ ขอบคุณมากคับบบบบบบบ

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool พอรู้นิดหน่อย จากการสังเกต และสอบถามช่าง

อือยากนะ ถ้าเป็นผม อันดับแรก ดูโดยรวม ก่อน ตัวรถ Ok ใช่ ต่อไป ดู แท่นเครื่อง หมายเลขเครื่อง มีรูปใบโพธิ์ ของ เพจจิโอ หรือป่าว สังเกตจานไฟ รู้สึกว่า PX จานไฟแท้ จะคล้าย ของสปิ้น แต่จะไม่มี รูตรงจานไฟ ไว้ปรับทองขาว เพราะว่า Px ใช้ระบบ ไฟ แบบ CDI ตัวเครื่องรูสึกว่าจะใช้ คลัชจานโต (เวลากำคลัชๆจะนิ่ม เข้าเกียง่าย คลัชเสียงไม่ดังด้วย) ใช้เพลาแกนใหญ่ ค่อนข้างจะแรงกว่าสปิ้นนะ จากที่ถามๆคนที่ใช้ PX และใช้สปิ้นด้วย แต่ส่วนใหญ่แท้เยอะนะครับ ราคาก็ ถ้าทำเสร็จ หมด ทุกอย่าง ไม่เกิน 45000 บาท วิ่งดีครับ แต่ถ้าไฟร่วนยุ่งเหมือนกัน (แต่ไม่น่าจะมีปัญหา)

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากคับบบ ขอคำแนะนำ อีกเยอะๆคับบบผม รออ่านอยู่คับ

ขอบคุณ
    0

แล้ว รหัสของ Px คืออะไรเหรอคับ

Junior Member Oo_SPEED MONSTER_oO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pocky555 อ่านข้อความ
    แล้ว รหัสของ Px คืออะไรเหรอคับ
    รหัสpx มัน VLX นะ
    ส่วนถ้าpx ไต้หวันดูที่ไมล์ได้เลยไมล์มันจะยาวๆออกทรงวงรีและระ บบไฟเป็นทองขาวด้วยครับ
    ส่วนpxอิตาลีแท้ๆไมล์กลม รหัสVLXระบบไฟCDIครับ มีทั้งหัวเหลี่ยมออโต้ลูปไม่แยก หัวกลม ออโต้ลูปแยก นะครับ มีดิสหน้าด้วยถ้ารุ่นใหม่ๆอะครับ
    ส่วนพวกPx รุ่น FL2นี่ไม่ค่อยทราบข้อมูลมากเท่าไหร่ เลยไม่กล้าบอกนะครับ em94
    ถ้าสนใจPX รุ่นนี้จริงๆไปดูที่บอร์ด px club ได้เลยครับในนั้นมีข้อมูลของรถรุ่นนี้หมดเลยครับ

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oo_SPEED MONSTER_oO อ่านข้อความ
    รหัสpx มัน VLX นะ
    ส่วนถ้าpx ไต้หวันดูที่ไมล์ได้เลยไมล์มันจะยาวๆออกทรงวงรีและระ บบไฟเป็นทองขาวด้วยครับ
    ส่วนpxอิตาลีแท้ๆไมล์กลม รหัสVLXระบบไฟCDIครับ มีทั้งหัวเหลี่ยมออโต้ลูปไม่แยก หัวกลม ออโต้ลูปแยก นะครับ มีดิสหน้าด้วยถ้ารุ่นใหม่ๆอะครับ
    ส่วนพวกPx รุ่น FL2นี่ไม่ค่อยทราบข้อมูลมากเท่าไหร่ เลยไม่กล้าบอกนะครับ em94
    ถ้าสนใจPX รุ่นนี้จริงๆไปดูที่บอร์ด px club ได้เลยครับในนั้นมีข้อมูลของรถรุ่นนี้หมดเลยครับ
    ใช่ครับ เข้าไปดูในบอร์ด PX เลยครับ เดี่ยวจัดให้ อิอิ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iee_33 อ่านข้อความ
    ใช่ครับ เข้าไปดูในบอร์ด PX เลยครับ เดี่ยวจัดให้ อิอิ

ขอบคุณครับพี่ไอ ได้ความรู้เยอะเลยem95

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ พี่ๆมากคับ ยังไงก็ อยากได้คำแนะนำ เพิ่มเรื่อยๆเป็นความรู้นะคับ แนะนำกันมาเรื่อยๆนะคับ ก็รออ่านอยู่ ขอบคุณคับบบ

Bookmarks