พวกเราไปเที่ยวด้วยกันอ่ะป่าว.....อากาศกำลังดี...

ชื่อกระทู้: พวกเราไปเที่ยวด้วยกันอ่ะป่าว.....อากาศกำลังดี...

Member nanny's Avatar
    สถานที่
    ส.ประภายิม...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พวกเราไปเที่ยวด้วยกันอ่ะป่าว.....อากาศกำลังดี...

เนื่องด้วยเห็นว่าช่วงนี้อากาศมันเริ่มจะดี...เลยคิด ว่าจะชวนไป
    ขับรถเล่นกันที่..อุทยานแห่งชาติเอราวัณ..โลเกชั่นสวยๆซึ่งห่างจากเมืองกรุง
    ไปแค่..129 กิโลเองนะ..อากาศดีๆ..เย็นสบายท่ามกลางธรรมชาติ..
    ก็เลยอยากจะชวน เพื่อนๆ .. พี่ๆ..Mz.. ทุกๆท่านที่ว่าง...ร่วมเดินทาง
    ไปด้วยกัน....กางเต๊นท์นอน...ได้สบายๆ...ห้องน้ำสะอาด...นอนพัก
    สักหนึ่งคืนแล้วค่อยกลับ..ขับรถกันไปถ่ายรูปบนเขื่อนศรีนครินทร์..
    วิวสวยมาก..ขากลับ..แวะสักการะ พระนเรศวร..เพื่อเป็นสิริมงคล
    เดินทาง..วันที่ 1-2 ธ.ค.50 ..น่าจะออกช่วงเช้าของวันเสาร์ที่ 1..
    ลองหาลือกันดูนะ....ดื่มด่ำทั้งธรรมชาติ.. และ..สุรา...
    ป.ล. รถไม่สำคัญ..ต่างเชื้อชาติ..แต่ไม่ต่างความคิด..ไปด้วยกันได้..

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanny : 02-11-2007 เมื่อ 03:10

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ไม่สนใจไปงาน วินเทจไบร์ ที่สระบุรี 1 ธันวา รึคับ .....

Talking ไม่ไปสระบุรีรึ

คุณแนน ไม่ไปสระบุรีรึ จะได้ไปช่วยทวงหนี้ คุณต่อแก่งคอยด้วยกัน แล้วสระบุรี มีร้าน ขี้ทอดอร่อยด้วย
    ไม่ควรพลาด เดี๋ยวผมพาไปนำเที่ยวเอง บรรยากาศธรรมชาติ มีเซเว่นบริการ 24 ชม. ตกดึกคาราโอเกะ มีจกมีล้วงธรรมชาติจิงๆem94

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ดิ...งานมันก็เหมือนกันทุกครั้ง...แต่ก็ลองคุย กันดูก็ได้ว่า
    ในกลุ่มอยากไปไหนกัน....ผลออกมาก็เอาตามนั้น...เราแค ่ลองเสนอไป..
    ทั้งสองที่....มันก็ได้คนละ..อารมณ์กัน...ก็แล้วแต่ช อบนะ...
    อ้นงานนี้เอา Bm มาลองกับ M 33 เราอ่ะป่าว..ใครแพ้กินขี้ทอด

Senior Member m150's Avatar
    สถานที่
    SSR CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่แนนmว่าเราหน้าจะไปงานวันที่1กันก่อนดีกว่าคับ

เพราะว่าที่นำตกเราไปช่วงปีใหม้ก็ใด้พี่ผมว่าช่วงต้นปีน่าจะมันกว่านะem97พี่แนนดีป่ะคับคุนอ ้น
    I LOVE BURIRAM & ปราสาทสายฟ้า

Exclamation เพื่อให้ง่ายต่อการตัดสินใจ

เออ...คือว่าคือ...อยากทราบรายระเอียดมากกว่านี้ครับ พี่ แบบว่าที่พักมีแน่นอนหรือเปล่าเพราะเป็นช่วงปีใหม่ อาหารการกินเป็นไง ออกกันตอนกี่โมง เจอกันที่ไหน กลับกันกี่โมง อะไรประมาณนี้ครับ
    ไม่แน่อาจทำเข็มกลัดเป็นของที่ระลึกงานอีกสักครั้ง

ปล.ผมว่าถ้าไม่คิดอะไรกันมากไปน้ำตกก็ดีครับไม่ต้องเสีย ค่าบัตร จะได้เก็บเงินไว้...
    ลงขวด
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่พักมีแน่นอน..เป็นลานกว้าง..ที่ติดริมน้ำก็มี..แล ้วแต่เราจะเลือก
    กางเต๊นท์นอนกันกลางเขา...(เต็นท์ ถุงนอน หมอนมีให้เช่า)..ห้องน้ำสะอาด..
    ส่วนเรื่องอาหาร..ก็มีตลาดอยู่ใกล้ๆ...ก็ไม่น่าจะมีป ัญหา...
    ล้อหมุนน่าจะเป็นช่วงเช้ามืด...เราน่าจะถึงกันตอนสาย ๆ(ออกเช้าหน่อยจะได้ไม่ร้อน)
    วิ่งออกจากวัดไผ่ตัน...วิ่งข้ามสะพานซังฮี้..ตรงยาวไปทางนครปฐม..
    ใครสะดวกนัดเจอตรงไหน..ก็โพสบอกใว้แล้วกัน.. เอาคร่าวๆก่อนนะ
    แต่ถ้าสนใจไปเมืองกาญ...ช่วยโพสบอกก่อนกลางเดือนนะ.. .จะได้ทำป้าย
    แขวนคอเตรียมเอาใว้....แต่ถ้าจะไปงานวินเทจ(สระบุรี) ก็เอากันตามนั้นเลย
    แต่นัดกันก่อนนะว่าจะไปกันกี่โมง...เจอกันที่ไหน...โ ฟสบอกใว้ด้วยนะ

มาตรฐาน ไปด้วยคนดิ

ไปไหนไปกันยังงั้นไปด้วยคน em24

Talking

ตกลงไปไหนครับ!...พี่น้อง

บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปไหนก็ได้....แต่เราน่าจะรวมกันไปเป็นกลุ่มนะ...จะไ ด้สนุกๆ
    บอลว่าไง....สนใจไปด้วยกันอ่ะป่าว....ขับมาจากพัทยาเ ลย..ขำๆ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanny : 14-11-2007 เมื่อ 01:49

มาตรฐาน โพสกันมาเลยว่าจะไปไหน

ว่าไงจะไปไหนกันดีล่ะ

Talking

สระบุรีครับ...ใครไม่ไปผมไปครับ

Senior Member m150's Avatar
    สถานที่
    SSR CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจประชดเนอะนะพี่ ไปดิมารวมกันไปเยอะๆนะ ไอ้พี่หน้าโหด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย m150 : 16-11-2007 เมื่อ 23:22
    I LOVE BURIRAM & ปราสาทสายฟ้า

Talking อ๊ะ!ล้อเล่นหน่า

เปลี่ยนใจแล้วหวะไอ้น้อง!
    เอ็งไปข้าไม่ไป!

ช่วงนี้มันไม่ค่อยแข็งเลยหวะ!
    em87

ไปแช่น้ำตกตอนหน้าหนาวให้มันแข็งเล่น
    ดีกว่า

นอกจากปอนแล้วก็พี่แนน เอาไงกันครับแจ้งความจำนงด้วยนะครับจะได้เตรียมการได ้ทัน

Talking .............

น้องอ้นจะไปสระบุรีฮะ ไม่รู้ว่าจาเอา 27 ไปได้ป่าว
    โดนเปลี่ยนฝาสูบ ไป 8500 ตัวซีดเลย

ออกเดินทางตอนเช้่าตรู่
    แวะกินข้าวแกงที่วังน้อยม่ะ

เที่ยงเลยไปเที่ยวแก่งคอย แวะบ้านโบ้
    ตามทวงหนี้ ไอ้ต่อ
    กินข้าวหน้าเป็ด+หมูแดง+หมูกรอบ

บ่ายๆ เย็นๆ เข้างานจับจองที่เมา
    คิดว่าไงกันดีครับ

นัดเจอกันที่ไหนกี่โมงดี
    กติกาใครมาคนสุดท้ายเสียเบียร์ 1 ลัง ok?

Bookmarks