สั้นๆฮาๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สั้นๆฮาๆ

Junior Member
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สั้นๆฮาๆ

หนุ่มนักศึกษาจบใหม่ไปสมัครงานในบริษัทแห่งหนึ่งด้วย ความที่ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงเท่าไหร่ เขาจึงมี ปัญหากับการกรอกใบสมัครที่มีข้อความบางส่วนเป็นภาษาอ ังกฤษเจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลเดินมาเจอตอนที่เขา กำลังกรอกข้อความ "อาทิตย์ละ2-3ครั้ง" ลงในช่อง "SEX" พอดี "ไม่ใช่อย่างง้าน..." เจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลหัวเราะก๊าก เอาแค่ว่าชายหรือหญิงก็พอ" ไอ้หนุ่มยิ้มเขินๆก่อนขีดฆ่าข้อความเดิมแล้วเขียนลงไ ปใหม่ว่า "ไม่เกี่ยง"em97
    em86Morgan Freemanem86

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ S Santi อ่านข้อความ
    หนุ่มนักศึกษาจบใหม่ไปสมัครงานในบริษัทแห่งหนึ่งด้วย ความที่ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงเท่าไหร่ เขาจึงมี ปัญหากับการกรอกใบสมัครที่มีข้อความบางส่วนเป็นภาษาอ ังกฤษเจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลเดินมาเจอตอนที่เขา กำลังกรอกข้อความ "อาทิตย์ละ2-3ครั้ง" ลงในช่อง "SEX" พอดี "ไม่ใช่อย่างง้าน..." เจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลหัวเราะก๊าก เอาแค่ว่าชายหรือหญิงก็พอ" ไอ้หนุ่มยิ้มเขินๆก่อนขีดฆ่าข้อความเดิมแล้วเขียนลงไ ปใหม่ว่า "ไม่เกี่ยง"em97

เรื่อง: ไอ้หนุ่มฮาเล่ย์ กับ วาสลีน
    ไอ้หนุ่มคนหนึ่งใฝ่ฝันมานานแล้วว่า อยากได้มอเตอร์ไซค์ฮาเลย์ซักคัน
    จนกระทั่งวันหนึ่งเขาเก็บเงินได้มากพอจนสามารถซื้อฮา เลย์ได้
    แต่ก่อนที่จะออกจากโชว์รูม คนขายเตือนเขาว่า
    ให้ระวังชิ้นส่วนที่ชุบโครเมียมจะหมองถ้าโดนฝน
    ไอ้หนุ่มมอ้น’ไซค์เห็นจริงดังนั้น เลยถามคนขายว่าควรทำอย่างไรดี
    แล้วก้อได้คำตอบว่า ให้พกวาสลีนติดตัวไว้เสมอ
    เวลาฝนจะตกก้อเอาวาสลีนไปละเลงตรงที่ชุบโครเมียม
    ด้วยความรักที่มีต่อมอน’ไซค์ราคาแพง
    ไอ้หนุ่มคนนั้นจึงพกวาสลีนติดตัวตามที่ได้รับคำแนะนำ มา

ต่อมาไม่นานั้น ไอ้หนุ่มมอ’ไซค์ก้อพบรักกับสตรีนางหนึ่ง
    ถึงขนาดพาซ้อนฮาเลย์ไปใหนมาไหนด้วยกันตลอดเวลา
    ความรักของทั้งสองคนเบ่งบานขึ้นจนสาวเจ้าออกปากเชิญไ ป
    กินข้าวเย็นที่บ้านกับครอบครัวของเธอ ไอ้หนุ่มฮาเลย์ตกลงทันที

แต่เธอบอกว่าที่บ้านเธอมีธรรมเนียมแปลกอยู่อย่างหนึ่ ง
    นั่นคือหลังอาหารเย็นสิ้นสุดลง
    ใครพูดออกมาเป็นคนแรกต้องล้างจานทั้งหมด
    ไอ้หนุ่มรู้สึกแปลกใจแต่คิดว่าคงน่าสนุกดี
    ดังนั้นหลังอาหารเย็น ทุกคนซึ่งประกอบด้วย
    พ่อแม่ของฝ่ายหญิงและคู่รักหนุ่มสาวจึงพากันรูดซิปปา กกันถ้วนหน้า

กาลผ่านไปเป็นชั่วโมงจนไอ้หนุ่มรู้สึกอึดอัด
    แต่แล้วเขาก้อคิดอุบายออกมาได้อย่างหนึ่ง
    เขาหันมากอดจูบแฟนสาวต่อหน้าพ่อแม่ของเธอ แต่ผิดคาด
    ไม่มีใครพูดอะไรเลยแม้แต่คำเดียว ไอ้หนุ่มมอเตอร์’ไซค์ไม่ยอมจำนนง่ายๆ

เขาจับสาวเจ้าให้ขึ้นไปนอนบนโต๊ะอาหารแล้วจัดการ
    ….เซ็นเซอร์…. ทันที
    ไม่มีใครเอ่ยปากแม้แต่คำเดียว!!!

ไอ้หนุ่มรู้สึกประหลาดใจมาก
    แต่ยังไม่ยอมแพ้
    คราวนี้ลงมือ ….เซ็นเซอร์…. กับแม่ของฝ่ายหญิงอย่างดุเดือด
    แต่แล้วก้อเหมือนเดิม ไม่มีใครพูดอะไรออกมาเลย
    คราวนี้ไอ้หนุ่มฮาเลย์รู้แล้วว่า คงไม่มีทางเอาชนะเกมนี้ได้ง่ายๆ

ยิ่งไปกว่านั้นเขาได้ยินเสียงฟ้าร้องครืนมาแต่ไกล
    แน่แล้ว ฝนกำลังจะตกแน่ๆ
    สิ่งแรกที่เขาคิดคือต้องเอาวาสลีนไปทารถมอ’ไซค์ซะก่อ นที่จะเปียกฝน

คิดแล้วเขาก้อล้วงเอากระปุกวาสลีนออกมา….

”เอาหล่ะ” เสียงหนึ่งทำลายความเงียบขึ้น
    เป็นของพ่อของแฟนสาวนั่นเอง
    ”ถ้าคุณจะเอาขนาดนี้เลยล่ะก้อ กูล้างจานเองก้อได้…”

ให้ตายเถอะตอเรส หะๆๆ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อๆกันเลย

เจ้าหญิงองค์หนึ่งกำลังจะเลือกคู่
    > >>และเธอตัดสินใจเลือกที่ความยาว
    > >>ชายคนแรกที่มาสมัครแสดงขนาดอันมหัศจรรย์ของตัวเองใ ห้เจ้าหญิงดู
    > >>มันยาวถึง 8 นิ้ว
    > >>เจ้าหญิงรู้สึกทึ่ง
    > >>แต่ก็ยังคิดว่าน่าจะมีที่น่าสนใจกว่านี้
    > >>คนถัดมายาวถึง 10 นิ้ว
    > >>เจ้าหญิงรู้สึกมั่นใจขึ้นว่าความคิดของเธอถูก...
    > >>ไอ้ที่ยาวกว่านี้น่าจะมีอีก
    > >>คนถัดมานี่สิ ยาวถึง 1 ฟุต
    > >>เจ้าหญิงค่อนข้างมั่นใจว่าขนาดนี้แหละไม่น่ามีใครเ ทียบได้
    > >>แต่เพื่อความมั่นใจเธอจึงให้เขาแสตนด์บายไว้ก่อน
    > >>แล้วเรียกคนถัดไปเข้ามา
    > >>คนถัดมาถอดกางเกงออก
    > >>เจ้าหญิงหัวเราะอย่างสมเพชเขา
    > >>เพราะมันยาวแค่หนึ่งนิ้ว
    > >>ชายหนุ่มจึงดีดนิ้วหนึ่งครั้ง
    > >>มันยาวขึ้นทันทีหนึ่งนิ้ว
    > >>เขาดีดต่อเนื่องอีกหลายครั้ง
    > >>และทุกครั้งมันยาวขึ้นครั้งละหนึ่งนิ้ว
    > >>จนกระทั่งมันยาวเกือบสองฟุต
    > >>เจ้าหญิงอึ้ง เธอกลืนน้ำลาย
    > >>ถามชายหนุ่มว่าถ้าจะให้มันสั้นลงจะต้องทำยังไง
    > >>ชายหนุ่มยิ้ม
    > >>เขาตบมือหลายครั้ง
    > >>ทุกๆครั้งมันจะสั้นลงหนึ่งนิ้ว
    > >>เขาตบจนขนาดมันเหลือแค่หนึ่งนิ้วแล้วจึงหยุด
    > >>เจ้าหญิงพอใจมาก
    > >>เธอไม่ลังเลที่จะเลือกชายหนุ่มคนนี้ทันที
    > >>คืนอภิเษกมาถึง ผู้คนทั้งเมืองมาร่วมแสดงความยินดีด้วย
    > >>และเมื่อเจ้าหญิงและว่าที่สวามีมาปรากฏกาย
    > >>ฝูงชนโห่ร้องด้วยความยินดี
    > >>แต่ทั้งเจ้าหญิงและสวามีกลับหน้าซีด
    > >>เพราะชาวเมืองตบมือกันสนั่นเมืองเลยแหละ!!!
    > >

คิดดี พูดดี ทำดี สังคมน่าอยู่

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อันนี้ไม่รู้ฮามั้ย
    แต่สั้นนะคับโกน๊อท
    หิหิหิ

ลูกเสือสำรอง "มีคนโทรแจ้ง ว่ามีเหตุทะเลาะ กันเท่ร้านนี้แฮ้ " (สำเนียงภูเก็ต)
    เจ้าของร้าน "ทะเลาะด๋อไหรเฮ้าหมวด เค่าหนุกกันอิตายแล้ว เติ้นแลต๊ะ" (สำเนียงคนคอน)

ลูกเสือสำรอง " เอ้าจิงเห้อ ดอออออออออออ! โถษ โถษ โถษ " (แล้วค่อยๆสตาร์ทรถ ขับออกไป อย่างหัวเสีย )

ไม่ฮาอย่าว่ากันเน๊าะ
    หิหิหิ
    ts01
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 03-11-2007 เมื่อ 16:56
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไฟแดงที่ 1 :-
    รถสปอร์ต : (ขับมาด้วยความเร็วสูง และลดความเร็ว เมื่อเจอสัญญาณไฟแดง)
    รถเวสป้า : พี่ ๆ รู้จักเวสป้า ป่าวว..วว (ตะโกนโหวกเหวก แล้วก็ฝ่าไฟแดง
    แซงรถสปอร์ตไป) รถสปอร์ต : (..งง...)

ไฟเขียว:-
    รถสปอร์ต แซงรถเวสป้า และนำขึ้นไป..

ไฟแดงที่ 2 :-
    รถสปอร์ต : (จอดติดไฟแดง)
    รถเวสป้า : พี่ ๆ รู้จักรถเวสป้าป่าว..วว...วว (ถามด้วยน้ำเสียงเดิม
    และฝ่าไฟแดง แซงรถสปอร์ตไป) รถสปอร์ต : (เอ๊ะ.. ไอ้นี่ 2 ครั้งแล้นนะ)

ไฟเขียว :-
    รถสปอร์ตเหยียบมิด และตามรถเวสป้าทัน

ไฟแดงที่ 3:-
    รถเวสป้าฝ่าไฟแดงอีกครั้ง แต่โดนรถกระบะพุ่งชน
    ทำให้รถและคนกระเด็นไปคนละทาง................

รถสปอร์ต : (ขับมาใกล้ ๆ คนขับเวสป้า) เป็นไงล่ะน้อง..
    รู้จักหนังสือพิมพ์ป่าว เอาไว้นอนอ่านสักฉบับ มั้ย
    คนขับเวสป้า : พี่รู้จักเวสป้าอ้ะป่าวววว...ที่ผมถามน่ะ
    จะถามว่าเบรคมันอยู่ไหน...........ผมเพิ่งหัดขับ!!
    รถสปอร์ต :...............???...................
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่เอ้อพี่เอ้อ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Simple-Morgan อ่านข้อความ
    อันนี้ไม่รู้ฮามั้ย
    แต่สั้นนะคับโกน๊อท
    หิหิหิ

ลูกเสือสำรอง "มีคนโทรแจ้ง ว่ามีเหตุทะเลาะ กันเท่ร้านนี้แฮ้ " (สำเนียงภูเก็ต)
    เจ้าของร้าน "ทะเลาะด๋อไหรเฮ้าหมวด เค่าหนุกกันอิตายแล้ว เติ้นแลต๊ะ" (สำเนียงคนคอน)

ลูกเสือสำรอง " เอ้าจิงเห้อ ดอออออออออออ! โถษ โถษ โถษ " (แล้วค่อยๆสตาร์ทรถ ขับออกไป อย่างหัวเสีย )

ไม่ฮาอย่าว่ากันเน๊าะ
    หิหิหิ
    ts01
    อันนี้ฮาหยั่งแรงงงง...

Platinum Member Hip Hip Huray!!'s Avatar
    สถานที่
    Morgan scooter club
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งมุกนี้ฮาสุดๆ ต้องส่งเข้าประกวดนะเนี่ย ถูกใจแท้เน้อ อิอิ
    IN VESPA WE TRUST!
    ทำ ทำ ทำ จะลอง ทำดู จะได้รู้ว่าเธอนั้นทำได้มั้ย!!!
    LIVE FAST, DIE YOUNG!
    &
    LIVE TO RIDE

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hip Hip Huray!! อ่านข้อความ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งมุกนี้ฮาสุดๆ ต้องส่งเข้าประกวดนะเนี่ย ถูกใจแท้เน้อ อิอิ

ฮาจิงอ่ะ!
    อิคึอิคึ

สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยาวๆ ไม่ฮา แต่คาใจ..อิอิอิ

อย่าซีเรียสนะคราฟฟฟ ขำๆ เจ้าโลกตัวจริงคือจิ๋ม ไม่ใช่จู๋นะจ๊ะ โปรดเข้าใจ ? มี เหตุผลมีดังนี้1. ด้านคณิตศาสตร์: จู๋ใหญ่โตแค่ไหนก็ถูก ครอบงำด้วยจิ๋ม จิ๋มสามารถครอบงำจู๋ได้ หมดอัน ใครใหญ่กว่า? 2. ด้านพละกำลัง: จู๋โดนจิ๋มบีบรัดไม่นานก็หมดกำลัง อ๊อก ไม่หยุด หมดแรง แต่จิ๋มยังร่าเริง กระโดดโลดเต้น ตอดตุ๊บๆไม่หยุด ใคร แข็ง แรงกว่า? 3. ด้านประสิทธิภาพ: ในศึกแต่ละครั้งจู๋ถึงเส้นชัย ได้ครั้งเดียว แต่ จิ๋มถึงเส้นชัยครั้งแล้วครั้งเล่า ได้เป็น สิบๆ ครั้งด้วยนะ ใครประสิทธิภาพดี ว่า? 4. ด้าน ยุทธศาสตร์: จิ๋มปล่อยให้จู๋โจมตีกระหน่ำออกแรง แต่จิ๋มตั้งรับ ออมแรง จนในที่สุดจู๋หมดแรง พ่ายแพ้ไปเอง จิ๋มยังสดชื่นเต้นตุ๊บๆ ต่อได้อีกนาน ใครยุทธศาสตร์ดีกว่า? 5. โครงสร้าง สรีระ: จู๋ห้อยท่อกแท่กเกะกะอาจโดนเกาะ เกี่ยวขีดข่วน กระทบ กระแทกได้ง่าย โดนกระแทกเข้าก็จุกหน้าเขียวละ แต่จิ๋ม โดนกระแทกเท่าไหร่ก็ไม่เห็นจะจุกหน้าเขียวเลยการออกแ บบ โครงสร้างสรีระใครดี กว่า? แค่นี้ก็รู้แล้วนะ ว่า ใครคือเจ้าโลกตัวจริง !! ไม่ได้ทะลึ่งนะแต่มันเป็น ความจริง(คลายเครียด)
    ....รึใครว่าไม่จริง..ค้านกันมาเลยทีเดียว...คริคริ

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ S Santi อ่านข้อความ
    อย่าซีเรียสนะคราฟฟฟ ขำๆ เจ้าโลกตัวจริงคือจิ๋ม ไม่ใช่จู๋นะจ๊ะ โปรดเข้าใจ ? มี เหตุผลมีดังนี้1. ด้านคณิตศาสตร์: จู๋ใหญ่โตแค่ไหนก็ถูก ครอบงำด้วยจิ๋ม จิ๋มสามารถครอบงำจู๋ได้ หมดอัน ใครใหญ่กว่า? 2. ด้านพละกำลัง: จู๋โดนจิ๋มบีบรัดไม่นานก็หมดกำลัง อ๊อก ไม่หยุด หมดแรง แต่จิ๋มยังร่าเริง กระโดดโลดเต้น ตอดตุ๊บๆไม่หยุด ใคร แข็ง แรงกว่า? 3. ด้านประสิทธิภาพ: ในศึกแต่ละครั้งจู๋ถึงเส้นชัย ได้ครั้งเดียว แต่ จิ๋มถึงเส้นชัยครั้งแล้วครั้งเล่า ได้เป็น สิบๆ ครั้งด้วยนะ ใครประสิทธิภาพดี ว่า? 4. ด้าน ยุทธศาสตร์: จิ๋มปล่อยให้จู๋โจมตีกระหน่ำออกแรง แต่จิ๋มตั้งรับ ออมแรง จนในที่สุดจู๋หมดแรง พ่ายแพ้ไปเอง จิ๋มยังสดชื่นเต้นตุ๊บๆ ต่อได้อีกนาน ใครยุทธศาสตร์ดีกว่า? 5. โครงสร้าง สรีระ: จู๋ห้อยท่อกแท่กเกะกะอาจโดนเกาะ เกี่ยวขีดข่วน กระทบ กระแทกได้ง่าย โดนกระแทกเข้าก็จุกหน้าเขียวละ แต่จิ๋ม โดนกระแทกเท่าไหร่ก็ไม่เห็นจะจุกหน้าเขียวเลยการออกแ บบ โครงสร้างสรีระใครดี กว่า? แค่นี้ก็รู้แล้วนะ ว่า ใครคือเจ้าโลกตัวจริง !! ไม่ได้ทะลึ่งนะแต่มันเป็น ความจริง(คลายเครียด)
    ....รึใครว่าไม่จริง..ค้านกันมาเลยทีเดียว...คริคริ

จิงครับ
    สู้กัน ท้ายสุดแล้ว ยังงัยจู๋ก้อ๊วกแตก ปะจำ
    เชียร์ไม่เคยขึ้นเลย

หิหิหิ

em95

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile

สามีภรรยาคู่หนึ่ง แต่งงานกันมา 50 ปี เช้าวันหนึ่ง ขณะนั่งกินอาหารเช้า
    > ด้วย
    > >กัน ภรรยาเอ่ย
    > > >ขึ้นว่า....
    > > >"จำได้ไหม เมื่อ 50 ปีก่อน เรานั่งกินอาหารเช้าด้วยกันแบบนี้ และตรงนี้เลย
    > >ด้วย" "จำได้สิ"
    > > >คุณตาตอบ "บางวันเรายังแก้ผ้ากินข้าวด้วยซ้ำ เมื่อ 50 ปีก่อนน่ะ "
    > > >"แหม...คุณก็..." คุณยายหัวเราะคิกคัก
    > > >"เรากลับไปทำแบบเก่าๆกันอีกดีกว่า " คุณตาชวน
    > > >ทั้งคู่กลับเข้าห้อง แล้วออกมานั่งโต๊ะกินข้าวใหม่ในชุดนุ่งลมห่มฟ้า
    > > >"รู้ไหม..ที่รัก " คุณยายพูดเสียงกระเส่า "หัวนมทั้งคู่ของฉัน ร้อนผ่าว รอ
    > ต้อน
    > >รับคุณอยู่เหมือนเมื่อ 50
    > > >ปีก่อนเลย"
    > > >"แน่ล่ะสิ..." คุณตาบอก "ก็ปลายข้างหนึ่งแช่อยู่ในถ้วยกาแฟ และอีกข้างอยู่
    > ใน
    > >ถ้วยข้าวต้มนี่นา...."

คิดดี พูดดี ทำดี สังคมน่าอยู่

Senior Member kwan_taro's Avatar
    สถานที่
    MORGAN PHUKET VESPA
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wake-up อ่านข้อความ
    สามีภรรยาคู่หนึ่ง แต่งงานกันมา 50 ปี เช้าวันหนึ่ง ขณะนั่งกินอาหารเช้า
    > ด้วย
    > >กัน ภรรยาเอ่ย
    > > >ขึ้นว่า....
    > > >"จำได้ไหม เมื่อ 50 ปีก่อน เรานั่งกินอาหารเช้าด้วยกันแบบนี้ และตรงนี้เลย
    > >ด้วย" "จำได้สิ"
    > > >คุณตาตอบ "บางวันเรายังแก้ผ้ากินข้าวด้วยซ้ำ เมื่อ 50 ปีก่อนน่ะ "
    > > >"แหม...คุณก็..." คุณยายหัวเราะคิกคัก
    > > >"เรากลับไปทำแบบเก่าๆกันอีกดีกว่า " คุณตาชวน
    > > >ทั้งคู่กลับเข้าห้อง แล้วออกมานั่งโต๊ะกินข้าวใหม่ในชุดนุ่งลมห่มฟ้า
    > > >"รู้ไหม..ที่รัก " คุณยายพูดเสียงกระเส่า "หัวนมทั้งคู่ของฉัน ร้อนผ่าว รอ
    > ต้อน
    > >รับคุณอยู่เหมือนเมื่อ 50
    > > >ปีก่อนเลย"
    > > >"แน่ล่ะสิ..." คุณตาบอก "ก็ปลายข้างหนึ่งแช่อยู่ในถ้วยกาแฟ และอีกข้างอยู่
    > ใน
    > >ถ้วยข้าวต้มนี่นา...."

กร๊ากกกกก ดีนะข้างบนจุ่มอย่างเดียว ถ้าข้างล่างด้วย
    หละก็ งานนี้มีเดินไม่เป็น ชัวร์
    /\2/\2/\2/\2/\2/\2/\2
    I just to know I love Vsapa in my life

Member B.Boy Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan phuket Vespa
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kwan_taro อ่านข้อความ
    กร๊ากกกกก ดีนะข้างบนจุ่มอย่างเดียว ถ้าข้างล่างด้วย
    หละก็ งานนี้มีเดินไม่เป็น ชัวร์

ช่างน่ะแก
    . .ถ้าท่านไม่ยืนอยู่บนยอดเขา ท่านจะมองดูที่ราบได้ถนัดได้อย่างไร. .
    บอย แรลลี่ แห่ง มอร์แกน

สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่าเครียดต๊า ม่ะ..ฮากันอีก.

--- ข่าวเศร้า....วันนี้ หนูน้อยวัยสี่ขวบ แค้นน้องชายวัยสี่เดือนเศษ แย่งความรัก ความสนใจจาก แม่ ไปหมด วางแผนโหด ใช้ยาพิษ ร้ายป้ายหัวนมแม่ หมายสังหารน้อง แต่โชคดีที่น้องชายได้รับพิษแค่เล็กน้อย อาการไม่รุนแรง ขณะนี้ ปลอดภัยแล้ว สาเหตุเนื่องจากพ่อ ซึ่งรับพิษ ไปก่อนหน้า ช่วยลดปริมาณของพิษและ บรรเทาความรุนแรงไปได้มาก ขณะนี้ อาการของพ่อ ยังอยูในอาการ น่าเป็นห่วง แต่ที่น่าเศร้า ที่สุด คือ คนขับรถ ของบ้าน นี้ ซึ่งได้รับพิษมากที่สุด และเสียชีวิต ไปในวันรุ่งขึ้น

Senior Member blackrainny's Avatar
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กวีบทเก่า ไม่ฮาแต่ผมน้ำตาไหล

ร้านกาแฟเล็กๆ แห่งหนึ่ง

ในร้านกาแฟเล็กๆแห่งหนึ่ง~ มีแขวนกระดิ่งเล็กๆไว้ที่ประตูร้าน...~

ทุกครั้งที่มีแขกเข้าร้าน ก็จะทำให้กระดิ่ง นั้นส่งเสียงดัง... ~

" ~... Ding Ding ...~ "

วันหนึ่ง มีผู้ชายคนหนึ่งอายุประมาณ 30 กว่า เข้ามาในร้านกาแฟนี้...~

เจ้าของร้านสาวสวยก็รีบออกมา ต้อนรับให้เขานั่งด้านใน...~

" กาแฟแก้วนึงครับ~ " ชายคนนั้นได้พูดขึ้น...~

" ได้ค่ะ รอสักครู่นะคะ~ " เจ้าของร้านสาวสวยรีบตอบอย่างกระตือรือร้น...~

เจ้าของร้านสาวพูดพลางยิ้มให้อย่างมีมารยาท...~

แล้วก็ไป บดเม็ดกาแฟ และตั้งกา ต้มกาแฟ...~

ชายหนุ่มนั่งมองหญิงสาวอยู่ตลอด...~

ไม่นานนัก เจ้าของร้านสาวก็นำกาแฟมาเสิร์ฟให้ที่โต๊ะชายหนุ่ม.. .~

" ขอบคุณครับ~ " ชายหนุ่มตอบอย่างสุภาพ...~

" คุณเพิ่งมาเป็นครั้งแรกใช่ไหมคะ ~? รู้สึกว่าที่นี่เป็นอย่างไรบ้าง~? " เจ้า
    ของร้านสาวถาม...~

" ใช่ครับ~! ผมรู้สึกว่าที่นี่บรรยากาศดีมากๆเลย~ " ชายหนุ่มตอบอย่างเป็นกัน
    เอง...~

" ฉันก็ชอบบรรยากาศของร้านนี ้มากเหมือนกัน~ ถึงแม้ว่ากิจการร้านนี้ไม่ค่อยดี
    นัก~ ฉันกับสามีก็เสียดาย~ ไม่อยากจะปิดร้านทิ้ง~ " ทั้งคู่เงียบไปสักพัก...~

" ผมขอถามอะไรคุณบางอย่างได้ไหมครับ...~? เออ...~ ก่อนที่จะถามคุณ ผมอยากจะเล่า
    เรื่องเรื่องหนึ ่งให้คุณ ฟังก่อน " ชายหนุ่มพูดถามขึ้นมา

" ได้ค่ะ~ คุณพูดมาได้เลย " เจ้าของร้านสาวก็สนใจที่จะฟัง...~

ชายหนุ่มก็เล่าเรื่องเรื่องหนึ่งซึ่งผ่านมานานมากแล้ ว...~

" เมื่อก่อนผมมีแฟนคนหนึ่ง~ เราสองคนก็ตัดสินใจที่จะใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันในอนาคต
    แล้ว...~ "

" ... ความรักของเรา สองคนนั้นถึงแม้จะธรรมดา แต่แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว...~ "

" ... เพราะผมรักเธอมาก...~!!! เพียงแค่มีเธออยู่ข้างๆผมก็มีความสุขมาก
    แล้ว...~!! "

" ... แต่ทว่า ... ~!!! "

" ... ความสุขอันนี้มันช่างสั้นนักหลังจากนั้นก็มีเรื่องร้ ายแรงเกิด
    ขึ้น...~ "

" ... ก่อนหน้าพิธีหมั้นของเราสองคนหนึ่งเดือน~ คืนนั้นผมมีธุระต้องทำ...~ "

" ... จึงไม่สามารถไปส่งเธอกลับบ้านได้ ในคืนนั้น เธอโดนคนร้ายรุมข่มขืน ~!!!
    "

ชายหนุ่มพูดจบ พลาง มือก็หยิบแก้วกาแฟ นั้นขึ้นมาจิบ...~

" แล้วหลังจากนั้นเป็นอย่างไรคะ~? ความรู้สึกของคุณที่มีต่อเธอเปลี่ยนไป
    หรือ~? " เจ้าของร้านสาวถาม อย่างสงสัย...~

" ... ถึงแม้จะมีเรื่องเช่นนี้เกิดขึ้น... ~ ความรักของผมที่มีให้เธอก็คงยัง
    มั่นคง...~!!! "

" ... มิได้แปรเปลี่ยนเลยสักนิด...~ ผมก็ตั้งใจจะจัดพิธีหมั้นขึ้นตาม
    เดิม...~ " "

" ... แต่...~!!! "

" ... เธอคิดไม่ตก เธอเชื่อว่าเธอไม่ได้เป็นเธอคนเดิมแล้ว ในวันหมั้นของเราสอง
    คนวันนั้น...~ "

" ... เธอผูกคอตาย...~!!! "

" ... โชคยังดีที่ว่าพวกเราพบเธอได้เร็ว ช่วยชีวิตเธอไว้ได้...~ "

" ... แต่เพราะว่าสมองขาดอ็อกซิเจ็นนานเกินไป ทำให้เธออยู่ในสภาพไม่มีความ
    รู้สึกตัว...~!!! "

" ... และอาจจะไม่ฟื้นขึ้นมาเลยก็ได้...~ "

" ... สุดท้าย เธอก็ฟื้นขึ้นมา...~!!! "

ชายหนุ่ม หยุดพัก หายใจ แล้วก็เล่าต่อว่า...~

" ... เมื่อผมรู้ว่าเธอฟื้นขึ้นมาแล้วก็รีบไปหาเธอ... ~ "

" ... แต่...~!!! "

" ... พ่อแม่เธอขวางกั้นผมไว้ไม่ให้ไปพบเธอ พวกเขาคุกเข่าลงมาขอร้องผม...~ "

" ... กลายเป็นว่าความทรงจำบางส่วนได้หายไป~ หมอบอกว่าเมื่อคนโดนกระตุ้นจิตใจ
    อย่างแรง...~ "

" ... ก็อาจจะเลือกที่ จะหลบหลีกความทางจำอันนั้นโดยการฝังลึกไว้ในใจตัวเอง ไม่
    ต้องการที่จะจำเรื่องเลวร้ายนั้นอีก...~ "

" ... เธอลืม หมดทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับเขาด้วย พ่อแม่เธอขอร้องให้ผมอย่า
    เพิ่งไปพบเธอสักพัก...~ "

" ... เขาไม่ต้องการให้เธอ นึกถึงเรื่องน่าเศร้านั้นอีก เพราะกลัวว่า เธอจะฆ่า
    ตัวตายอีก...~!!! "

" ... บังเอิญเจอกันในที่อื่น ก็จะทำเป็นไม่รู้จัก ไม่ทักทายกันเด็ดขาด...~ "

" ... ช่วงเวลานั้น มันช่างทรมานยิ่งนัก อยากรักเธอ...~ "

" ... แต่ไม่อาจทำได้ อยากจะพบหน้าเธอ แต่ก็ไปพบไม่ได้ วันนี้ เป็นวันครบสิบปี
    นั้นแล้ว...~!!! "

" ขอแสดงความยินดีให้ด้วยค่ะ คุณรอคอยมาสิบปีแล้ว ในที่สุดวันนี้ก็สามารถไปพบ
    เธอได้แล้ว " หญิงสาวเจ้าของร้านตอบ... ~

" ใช่ครับ...~!!! "

" ... แต่~ ยิ่งใกล้ถึงเวลานี้ ผมก็ยิ่งกลัว...~ "

" ... สิบปีที่ผ่านมานี้~ ความรักผมนั้นยังไม่เปลี่ยน แต่ตัวเธอล่ะ...~?!? "

" ... ถ้า ผมเล่าเรื่องในอดีตให้เธอฟัง เธอก็ยังจำผมไม่ได้...~?!? "

" ... แล้วผมจะทำยังไงดีล่ะ...~?!? "

" ... หรือว่าเธอได้แต่งงานไปแล้ว ผมควรจะทำเช่นไรดี...~?!? "

" ... เพราะเช่นนี้ ผมอยากจะถามคุณว่า คุณคิดอย่างไรคับ...~? "

" ... ถ้าแฟนผมคนนี้แต่งงานไปแล้ว ผมควรจะบอกให้เธอ ได้รับรู้เรื่องนี้
    มั้ย...~!?! "

เจ้าของร้านสาวก็พูดอย่างจริงใจว่า...~

" ถ้าสมมุติว่าเธอมีแฟนแล้วก็ไม่เป็นไร เพราะทั้งสองฝ่ายยังไม่ได้...~ "

" ... แต่งงานกัน คุณยังมีโอกาส แต่ถ้าเธอคนนั้นได้แต่งงานมีครอบครัวไป
    แล้ว...~ "

" ... คุณก็ไม่ควรไปทำลายครอบครัวเขา...~ "

ชายหนุ่มได้รับฟังแล้ว ก็แค่ตอบสั้นๆว่า...~

" นั่นสินะ... ~ "

" ~... Ding Ding ...~ "

พอดีเวลานี้ก็มีแขกคนอื่นเข้ามาในร้าน~ เจ้าของร้านสาวก็พูดกับชายหนุ่ม
    ว่า...~

" ฉันต้องไปต้อนรับแขกแล้ว~ เชิญตามสบายนะคะ...~ "

เธอเดินออกไปได้สองก้าว ก็หันกลับมาถามเขาว่า...~

" จริงสิ~!!! คุณเพิ่งมาที่นี่เป็นครั้งแรก~ ยังไม่ค่อยสนิทกับฉันมากนัก~ ทำไม
    ถึงเล่าเรื่องนี้ให้ฉันฟังล่ะคะ~? "

" เพราะว่า... ~ เธอคนนั้นเคยพูดเอาไว้ว่า...~ หลังแต่งงานแล้ว เธออยากจะเปิด
    ร้านกาแฟเล็กๆอย่างนี้เหมือนกัน...~!!! "

ชายหนุ่มคิดสักครู่ถึงตอบออกมา...~

" อ๋อ~!!! อย่างนี้เองหรือคะ...~ "

พูดจบเธอก็หันหลังกลับเดินไปต้อนรับแขกที่เข้ามาใหม่ ...~

ชายหนุ่มมองตามร่างของเจ้าของร้านสาวนั้น...~

น้ำตาเขาค่อยๆหยาดไหลออกมา เขาตัดสินใจไม่บอกเธอว่า....~

แท้จริงแล้วเขามาที่ร้านนี้เพื่ออะไร...~

แฟนของเขาคนนั้น อยู่ใกล้แค่เอื้อม...~

แต่ความสัมพันธ์ระหว่างเขา และ เธอ นั้น...~

มันช่างไกลยิ่งนัก...

"แลมล่อแล่แห่งมอร์แกน"
    SEE ME IN MV. TRY TRY TRY MICHAEL SQUIRE

Bookmarks