บันทึกลับ...( PX.Club On Tour # 1 ) สด ๆ ร้อน ๆ ครับ พี่น้อง - หน้า 4

ชื่อกระทู้: บันทึกลับ...( PX.Club On Tour # 1 ) สด ๆ ร้อน ๆ ครับ พี่น้อง

Member S.l.i.T's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

[email protected] ครับพี่โต่ง ขอบคุณคับ
    คุณ ฉวนเล่นรักบี้เปล่างั้บเนี้ย
    งานนี้สุดยิ้ดครับ พี่น้องที่มะมาหรือพลาดไป บอกได้คำเดียวงั้บ น่าเสียดาย.....
    (อดยิงปิงเลยฮะฮะ) แซ๊งงค์กิ๊วววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย S.l.i.T : 05-11-2007 เมื่อ 02:30
    ► ผมเป็นคนไม่มีอะไรเป็นพิเศษ เป็นผู้ชายธรรมดาๆ
    ► ที่มีความคิดธรรมดา และผมก็ใช้ชีวิตอย่างธรรมดา
    ► ไม่ได้พิเศษขนาดที่ใครจะมาสร้างอนุสาวรีย์ เพื่อรำลึกถึงผม
    ► และชื่อของผม ก็จะถูกลืมไปในที่สุด
    ► แต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมประสบความสำเร็จแล้ว ที่ได้เกิดมาในชีวิตหนึ่ง
    ► ผมได้มีเวสป้าหนึ่งคันกับรักคนหนึ่งคน อย่างหมดหัวใจ
    ► สำหรับผม แค่นี้ก็ถือว่าเพียงพอที่สุดแล้ว

e-mail. [email protected]
    Tel. 086-636-2661โต้ครับ

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงบ้านแล้วครับ

ออกจากลพบุรี เกือบบ่ายสอง ถึงเชียงใหม่ เที่ยงคืน เมื่อยตูดเลย
    em90em90
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

Senior Member ปิง_FreeD๐M-L!Fe's Avatar
    สถานที่
    Freedom_Life Vespa Gang
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ขออนุญาต..ชี้แจง "สาเหตุที่ไปไม่ได้ครั๊บ"

- ขออภัยพี่..พี่ทุกคนน่ะคร๊าบ... -
    ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ๆทุกคนก่อนน่ะคั๊ฟ...ที่ผมบอกว่ าจะไปร่วมงาน Px Club
    แต่สุดท้ายผมก็ไม่ได้ไปร่วมงาน...ผมมีสาเหตุน่ะครับพ ี่ ที่ผมไปไม่ได้......
    ผมตั้งใจอยากจะไปงานนี้มากครับแต่สุดท้ายมันก็เกิดเร ื่อง...ครับ
    คืนวันศุกร์...ขณะที่ผมเก็บเสื้อผ้าเข้ากระเป๋าของผม เสร็จเรียบร้อยแล้ว
    พ่อผมก็ได้ถามกับผมว่า...จะออกไปตอนไหน , จะขี่ไปกับคัย...ผมก็ได้โกหกพ่อไปว่า..
    จะไปนอนบ้านเพื่อน แล้วออกไปตอนเช้าๆ...แล้วพ่อผมก็ได้พูดขึ้นมาว่า " ป้าที่ลำปาง
    โทรให้ไปหา จะไปกับพ่อแม่มั้ย..พี่ชายผมก็ไปด้วย...ไปตอน ตี 1....คืนนี้ " ผมก็ได้ถาม
    กับพ่อผมว่า...ไปทำมัย ผมจะไปงาน เวสป้า กับเพื่อน เพื่อนมันรออยู่ที่บ้านแล้ว แระ อีกอย่างก็นัดกับพวกพี่เค้าไว้ที่ต่างจังหวัดด้วย...
    พ่อผมก็ได้พูดมาอีกว่า..จะไปเที่ยวกับเพื่อนหรือจะไป หาญาติที่ลำปางกับพ่อ เลือกเอา!!!
    เท่านั้นแหละครับ หลังจากผมได้ยินคำนี้จากปากพ่อและน้ำเสียงของพ่อที่พ ูดออกมา...ทำให้ผมปฏิเสธไม่ได้เลย....สุดท้ายผมก็ต้อ งยอมไปกับพ่อ...คั๊ฟ"นี่เป็นเรื่องคร่าวๆน่ะครับที่ผมนำมาเล่า เหตุการณ์จริง หนักกว่านี้ครับ"

ปล. นี้แหละครับ สาเหตุที่ทำให้ผมไม่ได้ไปงาน Px Club # 1 ผมต้องขออภัยพี่ๆ ทุกคนด้วยน่ะครับ ที่ผมบอกว่าจะไปแล้วสุดท้ายผมไม่ได้ไป ถ้าโอกาสหน้ามีใหม่ผมสัญญาครับ ผมจะแก้ตัว... หวังว่าพี่ๆทุกคนให้อภัยผมได้น๊ะครั๊ฟ พี่โต่ง... ครั้งนี้ผมยอมรับพี่ ผมพลาดจิงๆ ผมยอมรับ em96 ผมเสียดายน่ะครับที่ผมไม่ได้ไป ขอโทษจิงๆพี่...
    e-mail & Tel.
    085-8765296 P!nG FreeD๐M /\3

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปิง_FreeD๐M-L!Fe อ่านข้อความ
    - ขออภัยพี่..พี่ทุกคนน่ะคร๊าบ... -

ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ๆทุกคนก่อนน่ะคั๊ฟ...ที่ผมบอกว่ าจะไปร่วมงาน Px Club
    แต่สุดท้ายผมก็ไม่ได้ไปร่วมงาน...ผมมีสาเหตุน่ะครับพ ี่ ที่ผมไปไม่ได้......
    ผมตั้งใจอยากจะไปงานนี้มากครับแต่สุดท้ายมันก็เกิดเร ื่อง...ครับ
    คืนวันศุกร์...ขณะที่ผมเก็บเสื้อผ้าเข้ากระเป๋าของผม เสร็จเรียบร้อยแล้ว
    พ่อผมก็ได้ถามกับผมว่า...จะออกไปตอนไหน , จะขี่ไปกับคัย...ผมก็ได้โกหกพ่อไปว่า..
    จะไปนอนบ้านเพื่อน แล้วออกไปตอนเช้าๆ...แล้วพ่อผมก็ได้พูดขึ้นมาว่า " ป้าที่ลำปาง
    โทรให้ไปหา จะไปกับพ่อแม่มั้ย..พี่ชายผมก็ไปด้วย...ไปตอน ตี 1....คืนนี้ " ผมก็ได้ถาม
    กับพ่อผมว่า...ไปทำมัย ผมจะไปงาน เวสป้า กับเพื่อน เพื่อนมันรออยู่ที่บ้านแล้ว แระ อีกอย่างก็นัดกับพวกพี่เค้าไว้ที่ต่างจังหวัดด้วย...
    พ่อผมก็ได้พูดมาอีกว่า..จะไปเที่ยวกับเพื่อนหรือจะไป หาญาติที่ลำปางกับพ่อ เลือกเอา!!!
    เท่านั้นแหละครับ หลังจากผมได้ยินคำนี้จากปากพ่อและน้ำเสียงของพ่อที่พ ูดออกมา...ทำให้ผมปฏิเสธไม่ได้เลย....สุดท้ายผมก็ต้อ งยอมไปกับพ่อ...คั๊ฟ"นี่เป็นเรื่องคร่าวๆน่ะครับที่ผมนำมาเล่า เหตุการณ์จริง หนักกว่านี้ครับ"

ปล. นี้แหละครับ สาเหตุที่ทำให้ผมไม่ได้ไปงาน Px Club # 1 ผมต้องขออภัยพี่ๆ ทุกคนด้วยน่ะครับ ที่ผมบอกว่าจะไปแล้วสุดท้ายผมไม่ได้ไป ถ้าโอกาสหน้ามีใหม่ผมสัญญาครับ ผมจะแก้ตัว... หวังว่าพี่ๆทุกคนให้อภัยผมได้น๊ะครั๊ฟ พี่โต่ง... ครั้งนี้ผมยอมรับพี่ ผมพลาดจิงๆ ผมยอมรับ em96 ผมเสียดายน่ะครับที่ผมไม่ได้ไป ขอโทษจิงๆพี่...
    อ่านแล้ว ซึ้ง จะร้องไห้ 5555555555555555555em89

เมืองทองคะนองเดช

e pink pink kimaw's Avatar
    สถานที่
    ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

Talking *-*

น่าสนุกเน้อ.....

Senior Member unit's Avatar
    สถานที่
    SCOOTER SARAKHAM by 200
    ขอบคุณ
    0

ฮาสาดเลย ทริปนี้ เห็นมีคนขายของเก่ากันด้วยนิ แหม่ เล่นกินกันสา หลุดเลย จากคนดีกลายเป็นคนบ้า
    แล้วพระราม 2 เอาตลกมาจากไหนวะ เมื่อคื่นกวนวัยรุ่นไว้เยอะ เช้ามาโดนยิ่งสะยับ มีอแตกหัวระเบอด555
    สมนำหน้า
    บางแสนนะรถแรงครับ แต่ลูกติด เอะ หรือติดลูกวา....เดียวเจอกันใหม่ ป.ล. ผมไม่ได้สุมนะ555+ดูเอา
    one man show นี้ของจิงยอมใจวะวิท
    สายเหนือของเค่าดีจิง ขอบคุณพี่ตั้มกับจารณ์ แว่นมากครับ และชาวลพบุรีด้วย
    ใครไม่ไปนะ พลาดแล้ว ผมว่า กันเองมาก มาย
    thak you พี่โต่งมากมายที่เป็นหัวเรื่องใหญ่
    แซวเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unit : 05-11-2007 เมื่อ 16:56
    /\2 by PX 200 e /\2

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Smile ไม่เป็นไรวะ...ปิง

ก็ให้มันแล้ว ๆ ไป เข้าใจอยู่ว่ามันมีเหตุผลส่วนตัว เอาเป็นว่าอย่าซ้ำเติมกันก็แล้วกันครับ คราวหน้าคงมีโอกาสได้เจอกันอีกแน่ ๆ มันคงไม่ใช่งานสุดท้ายที่เราจะเจอกันหรอกไอน้อง.....

จัดรูปมาให้ผมด้วยครับพี่โต่ง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับem94พี่

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Junior Member yhee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนุกจิงๆครับ

ก่อนอื่นต้องขอ แซง...กิ้ว พี่โต่งแห่งฝูงบินpxมากๆครับที่ทำไห้มีงานรวมกลุ่มสน ุกๆๆๆๆๆๆๆๆและพี่น้องทุกกลุ่มที่มีแต่ความบันเทิงขอบ คุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ มีอีกเมื่อไรต้องไปโดน px นี้ของเค้าดีจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แซงกิ้ว yhee fully club

Member choun77's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ S.l.i.T อ่านข้อความ
    [email protected] ครับพี่โต่ง ขอบคุณคับ
    คุณ ฉวนเล่นรักบี้เปล่างั้บเนี้ย
    งานนี้สุดยิ้ดครับ พี่น้องที่มะมาหรือพลาดไป บอกได้คำเดียวงั้บ น่าเสียดาย.....
    (อดยิงปิงเลยฮะฮะ) แซ๊งงค์กิ๊วววว

เล่นคับ ทำไรหรอคับ
    Small frame small frame small frame !!!!!~

ET 3

Vajiravudh College
    OV 77

www.ov77.net สมาคมศิษย์เก่าวชิราวุธวิทยาลัยรุ่นที่ 77

Member choun77's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean
    ขอบคุณ
    0

สนุกมากๆๆเลยคับ เฮฮาเมากานสุดๆๆ ยังไงไว้โอกาสหน้ามาเมากานต่อนะคราบบบ

แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว แซง...กิ้ว

555+
    Small frame small frame small frame !!!!!~

ET 3

Vajiravudh College
    OV 77

www.ov77.net สมาคมศิษย์เก่าวชิราวุธวิทยาลัยรุ่นที่ 77

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวงานนี้มีเมากันปริ้นเลยนะคับ
    คุณรักท้ายวังทำไรไว้เอ่ย จากเรื่องเล่ามารักนี่สุดๆเลยนี่เมาแล้วทำไปได้เนอะ 555+
    เสียดายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รักษ์ G man

G man เต้นเพลงไรนะ อิอิ
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แหมม ไงเด๊ยวๆว่างๆ จะเอารูปมาให้ยลโฉมกันนะครับ สนุกมากงานนี้ ขอบคุณทุกท่านขี่ไม่รอผมเลย ปล่อยผมทิ้งท้ายไว้ใจร้ายที่สุด อิอิ
    ส่วนเอ้วันหลังมาซัดกันใหม่อิอิ ซํดคู่กันยังกับเด็กแว้น ต้องดูในคลิปวีดีโอ พี่โต่งเอาลงด้วยละ
    ส่วนท้ายวังพอเมาแล้วฮามากแต่เสียดายครับไปส่งไม่ถึง สูบดันติดเสียก่อน แต่ได้วิ่งกับท้ายวังแปปนึงก็มีนดีครับยิ่งได้วิ่งกั บRally ยิ่งมันส์ครับ ไงโอกาศหน้าคงได้วิ่งด้วยกันอีก
    ส่วนมหาสารคามนี่ออกแนวบ้าหื่นกามพอๆกับผมเลย เห็นขางอวบอิ๋มเป็นไม่ได้คิดแล้วซี๊ด ขอบคุณสำหรับเสื้อ กว่าจะได้มาเสียงแทบแหบ ตื่นมาเป็นไงครับฝาข้างสีสวยกันเป็นแทบ ผมป่าวทำน่ะ ผมเพิ่งตื่นนอน อิอิ
    ส่วนพี่โต่งจัดงานได้เยี่ยมครับขอโทษด้วยครับที่ยิงพ ี่แบบว่าสายตาสั้นเห็นใส่หน้ากากชุดเข้มๆนึกว่าพวกที ่เล่นด้วยดีนะโดนเฉี่ยวๆ อิอิ คงจะได้เจอกันหลังปีใหม่ อาจเป็นงานปากช่องไบค์วีค
    ส่วนเจ้าแบงค์เบาะรุ่นใหม่สวยไหมละ อิอิรองเอาไปใส่จับเวลาดูน่าจะทำเวลาได้ดีขึ้น อิอิ ใครหนอช่างกล้าแกล้งแบงค์
    ส่วนหยีและเพื่อนๆพระราม2 ฮามากครับ โทษทีนะครับที่ยิงใส่เป็นชุด อิอิเล่นซะมือแตกเลย ไง17 พย.นี้ คงได้เจอกันคราบ แซ้งๆกิ้วๆ
    ส่วนคุณวิทย์ แข็งแรงมากครับ ทั้งคอแข็งและร่างกายแข็งแรง เล่นกวาดรางวัลไปหมดเลย
    ส่วนพี่ตั้ม งานนี้ไม่ยอมมีของแต่งมาแจกเลย อิอิ และขอเบอร์แฟนพี่ด้วยนะครับจะเอาไปให้น้องที่ชื่ออุ้ ม เห็นว่ารู้จักกัน แต่ผมลืมจดเบอร์ไป
    ส่วนคุณเจษ เต้นได้เซกซี่มากครับ อิอิ นึกถึงอินเดียนึกถึงเรา
    ส่วนนายเสียดายมากเลย อยากจะวิ่งกับนายด้วยซะหน่อย พลาดๆๆ รถดันมางอแงซะก่อน แต่ก็ยังดีที่พังได้ไม่ไกลไม่งั้นเหนื่อยแน่
    ส่วนปิงว่าจะถามเส้นทางหน่อยพลาดเลย ตีตายเลยไม่ยอมมา ไงกลางเดือนธค.คงได้เจอกันที่น้ำหนาว

ปล.งานนี้สนุกมากครับ เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งเก่าและใหม่ เข้ากันได้ดีมากครับ งานหน้าคงได้เจอกันอีกแน่นอน แซ็งกิ้วๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แหมม ไงเด๊ยวๆว่างๆ จะเอารูปมาให้ยลโฉมกันนะครับ สนุกมากงานนี้ ขอบคุณทุกท่านขี่ไม่รอผมเลย ปล่อยผมทิ้งท้ายไว้ใจร้ายที่สุด อิอิ
    ส่วนเอ้วันหลังมาซัดกันใหม่อิอิ ซํดคู่กันยังกับเด็กแว้น ต้องดูในคลิปวีดีโอ พี่โต่งเอาลงด้วยละ
    ส่วนท้ายวังพอเมาแล้วฮามากแต่เสียดายครับไปส่งไม่ถึง สูบดันติดเสียก่อน แต่ได้วิ่งกับท้ายวังแปปนึงก็มีนดีครับยิ่งได้วิ่งกั บRally ยิ่งมันส์ครับ ไงโอกาศหน้าคงได้วิ่งด้วยกันอีก
    ส่วนมหาสารคามนี่ออกแนวบ้าหื่นกามพอๆกับผมเลย เห็นขางอวบอิ๋มเป็นไม่ได้คิดแล้วซี๊ด ขอบคุณสำหรับเสื้อ กว่าจะได้มาเสียงแทบแหบ ตื่นมาเป็นไงครับฝาข้างสีสวยกันเป็นแทบ ผมป่าวทำน่ะ ผมเพิ่งตื่นนอน อิอิ
    ส่วนพี่โต่งจัดงานได้เยี่ยมครับขอโทษด้วยครับที่ยิงพ ี่แบบว่าสายตาสั้นเห็นใส่หน้ากากชุดเข้มๆนึกว่าพวกที ่เล่นด้วยดีนะโดนเฉี่ยวๆ อิอิ คงจะได้เจอกันหลังปีใหม่ อาจเป็นงานปากช่องไบค์วีค
    ส่วนเจ้าแบงค์เบาะรุ่นใหม่สวยไหมละ อิอิรองเอาไปใส่จับเวลาดูน่าจะทำเวลาได้ดีขึ้น อิอิ ใครหนอช่างกล้าแกล้งแบงค์
    ส่วนหยีและเพื่อนๆพระราม2 ฮามากครับ โทษทีนะครับที่ยิงใส่เป็นชุด อิอิเล่นซะมือแตกเลย ไง17 พย.นี้ คงได้เจอกันคราบ แซ้งๆกิ้วๆ
    ส่วนคุณวิทย์ แข็งแรงมากครับ ทั้งคอแข็งและร่างกายแข็งแรง เล่นกวาดรางวัลไปหมดเลย
    ส่วนพี่ตั้ม งานนี้ไม่ยอมมีของแต่งมาแจกเลย อิอิ และขอเบอร์แฟนพี่ด้วยนะครับจะเอาไปให้น้องที่ชื่ออุ้ ม เห็นว่ารู้จักกัน แต่ผมลืมจดเบอร์ไป
    ส่วนคุณเจษ เต้นได้เซกซี่มากครับ อิอิ นึกถึงอินเดียนึกถึงเรา
    ส่วนนายเสียดายมากเลย อยากจะวิ่งกับนายด้วยซะหน่อย พลาดๆๆ รถดันมางอแงซะก่อน แต่ก็ยังดีที่พังได้ไม่ไกลไม่งั้นเหนื่อยแน่
    ส่วนปิงว่าจะถามเส้นทางหน่อยพลาดเลย ตีตายเลยไม่ยอมมา ไงกลางเดือนธค.คงได้เจอกันที่น้ำหนาว

ปล.งานนี้สนุกมากครับ เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งเก่าและใหม่ เข้ากันได้ดีมากครับ งานหน้าคงได้เจอกันอีกแน่นอน แซ็งกิ้วๆ
    ขอบคุณครับโบทที่เข้าใจ
    เราอย่างเซ็งอะรถตายไป2รอบ
    ไม่มีแรงจะไปเลยตอนนั้นเซงอย่างแรงแทบท้อ
    มันเป็นอาการที่ไม่มีบ่งบอกเลยว่าจะเสีย ก็ซวยเลยอดไป
    เศร้าๆๆๆๆๆๆๆจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แต่งานวันที่17ที่มาบุญครองได้เจอกันแน่ๆโบทงานนี้คง ได้สนทนากันแน่นอน
    ถ้ามีงานแบบนี้รอบ2คงจะไม่ปล่อยให้เพลาดอีกแว้วคับ
    ดีใจกะทุกท่านที่ได้ไปครับคงสนุกกันมากมายเลย ขอบอกว่าอิจฉาจริงๆๆ
    เดินทางกันปลอดภัยทุกคนด้วย ดีใจๆๆ
    ไว้เจอกันคราวหน้าครับ ชาว PX CLUB