ประกาศ : ติดตามจับกุมกรณีลักทรัพย์

ชื่อกระทู้: ประกาศ : ติดตามจับกุมกรณีลักทรัพย์

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประกาศ : ติดตามจับกุมกรณีลักทรัพย์

ได้อ่านข้อความนี้จากเว็ป สตรอมคลับ เห็นว่าเป็นการกระทำที่
    น่ารังเกียดเป็นอย่างยิ่ง และเป็นพื้นที่ ที่พวกเราชาว 2 ล้อ
    อาจจะได้ไปเยือน จึงขออนุญาติ สรอมคลับ เผยแพร่ข้อความนี้
    เพื่อเตือนภัย และ แจ้งเบาะแสของบุคคลที่กระทำผิดด้วยครับ

ประกาศ : ติดตามจับกุมกรณีลักทรัพย์
    เนื่องด้วย ทรัพย์สินบางส่วน ของหนูดาวและป๋าสิทธิ์ ที่เก็บไว้ที่จองคำเกสเฮ้าส์ จังหวัดแม่ฮ่องสอน
    ได้ถูกโจรกรรมไปในช่วงก่อนหน้านี้
    และขณะนี้สามารถติดตามของกลางเหล่านี้บางส่วนได้จากบ ุคคลในพื้นที่อำเภอปาย
    และอำเภอเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน ซึ่งกรณีที่เกิดขึ้น ได้มีการแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ที่
    สภ.อ.เมืองแม่ฮ่องสอนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และกรณีที่ติดตามของกลางเจอที่อ.ปาย
    ก้ได้มีการแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ที่ สภ.อ.ปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอนไว้เรียบร้อยแล้วเช่นกัน

ปกติ ผู้ต้องหารายนี้ มีอาชีพรับช่วงงานต่อจากบริษัททัวร์ที่บริการลูกค้าเ ที่ยวป่า
    หรือขี่รถจักรยานยนต์เอนดูโร่ในพื้นที่จังหวัดเชียงใ หม่ แม่ฮ่องสอน และผู้ต้องหารายนี้
    มีภูมิลำเนาอยู่อำเภอปายในปัจจุบัน

พฤติกรรมของผู้ต้องหารายนี้คือ ในขณะนำเที่ยวให้ลูกค้าทัวร์ จะเข้าพักที่จองคำเกสเฮ้าส์
    จังหวัดแม่ฮ่องสอน
    จังหวะที่แม่บ้านผู้ดูแลเกสเฮ้าส์เผลอก็จะทำการรื้อค ้นทรัพย์สินที่เก็บไว้ในห้องเก็บของ
    แล้วโทรศัพท์แจ้งให้ผู้ช่วยที่ติดตามมาในกรุ๊ปทัวร์น ำรถยนต์มาขนทรัพย์สินออกไป (ทริปเอ็นดูโร่
    จะมีรถยนต์ติดตาม) จากนั้นก็จะทอดเวลาออกไประยะหนึ่ง แล้วจึงนำทรัพย์สินออกจำหน่าย โดยโกหกผู้ซื้อว่า
    เป็นของที่ลูกค้าทิ้งไว้ หรือลูกค้าขอแลกก่อนกลับ

ทรัพย์สินที่ถูกโจรกรรม ประกอบไปด้วย
    1. หมวกกันน๊อค HJC รุ่น Symax สีดำมัน เบอร์ S
    2. หมวกกันน๊อคเอ็นดูโร่สีน้ำเงิน
    3. ชุดเกราะแข็งของเอ็นดูโร่
    4. รองเท้าบู๊ทเอ็นดูโร่ Alpinestar
    5. แว่นตาสำหรับใส่กับหมวกเอ็นดูโร่

ขณะนี้ ทรัพย์สินสองรายการแรกถูกติดตามเจอแล้ว ส่วนที่เหลือ
    คาดไว่ได้ถูกจำหน่ายให้กับบุคคลในจังหวัดเชียงใหม่
    1. หมวกกันน๊อค HJC รุ่น Symax สีดำมัน เบอร์ S ถูกจำหน่ายให้กับบุคคลในอำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน

2. หมวกกันน๊อคเอ็นดูโร่สีน้ำเงิน ถูกจำหน่ายให้กับบุคคลในอำเภอเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน

โดยที่ผู้รับซื้อของกลางทั้งหมด ให้การตรงกันว่า ได้ซื้อทรัพย์สินของกลางมาจากผู้ต้องหา
    ภายหลังวันที่เจ้าทุกข์ได้แจ้งความ และรูปพรรณทรัพย์สินที่ตรวจเจอ ตรงกับรูปพรรณของทรัพย์สินที่สูญหาย
    รวมไปถึงมีพยานบุคคลซึ่งยืนยันได้ว่า
    ผู้ต้องหาได้เข้าพักที่เกสเฮ้าส์ซึ่งเป็นทรัพย์สินที ่สูญหายทั้งหมดไว้ ในวันที่สูญหาย
    รวมไปถึงมีพยานบุคคลที่เป็นผู้ขับรถยนต์มารับของจากผ ู้ต้องหาไปจากเกสเฮ้าส์

พยานทุกคนให้การตรงกัน และของกลางทุกชิ้นที่ตรวจเจอ ก็ตรงกับทรัพย์สินที่สูญหาย
    อันเป็นเหตุให้เชื่อได้ว่า ผู้ต้องหากระทำการลักทรัพย์สิน
    หรือกระทำการให้ได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่นโดยทุจร ิตจริง

ขอบคุณ
    0

ผู้ต้องสงสัยรายนี้คือ นายศรัณย์ สุขประสิทธิ์ อายุ 44 ปี
    เกิดวันที่ 5 มกราคม 2506
    เลขที่บัตรประจำตัวประชาชน 5 2103 00012 70 4

ภูมิลำเนาตามในบัตร
    บ้านเลขที่ 137 หมู่ที่ 1 ต.แม่ฮี้ อ.ปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน

รูป รูป  

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ พี่ กิจ ด้วยครับที่นำข่าวสาร ไปบอกให้ชาว Doverider ได้รับทราบ กัน

ยังไง หากได้พบเห็น ก็จะช่วยเป็น เบาะแสตามตัวผู้ต้องสงสัย ไปอีกทางนึงครับ

ขอบคุณ
    0

นี่คือรูปถ่ายล่าสุด ของผู้ต้องสงสัยรายนี้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

มีส่วนสูงประมาณ 170 ซม. ไว้ผมรองทรง โดยมีปอยผมเป็นหางเต่าด้านหลัง มีรอยสักบนร่างกายดังในภาพ

ผู้ต้องสงสัยรายนี้ มีภูมิลำเนาอยู่ในพื้นที่อำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน
    เคลื่อนไหวอยู่ในพื้นที่จังหวัดแม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ และขณะนี้ได้หลบหนีการจับกุมของเจ้าหน้าที่ตำรวจ

ผู้ใดพบเห็นหรือสามารถให้เบาะแสของผู้ต้องสงสัยรายนี ้ โปรดแจ้งที่ผม

นายปฏิมา กองเพชร เบอร์โทรศัพย์ 0816167828

หรือแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจของทั้ง สภ.อ.ปาย และ สภ.อ.เมืองแม่ฮ่องสอน จังหวัดแม่ฮ่องสอนจับกุมได้ทันที

จึงขอความร่วมมือจากบรรดาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในวงการมอเตอร์ไซค์ที่อยู่ในพื้นที่ภาคเหนือ ช่วยกันสอดส่อง
    อย่าให้มีบุคคลที่กระทำการลักษณะนี้ อยู่ในสังคมคนขี่รถมอเตอร์ไซค์ภาคเหนือเลยครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณ คุณ บานาน่า และ http://www.stormclub.com/
    ที่เผยแพร่ ข้อมูลต่างๆ ให้ได้พวกเราได้ทราบกันครับ
    ข้อความทั้งหมด คัดลอกมาจาก
    http://www.stormclub.com/webboard/topic.php?id=00004631

ขอบคุณมากครับ
    กฤษณ์ สุภารัตน์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 05-11-2007 เมื่อ 12:21

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

em24
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่กฤษณ์
    ถ้าเป็นผู้กระทำผิดจริง ก็สมควรแก่การถูกประนามและลงโทษครับ (มันเล่นแทงแต่ของดีมีราคาทั้งนั้น)
    ดูจากภาพแล้วเหมือนหลุดมาจากหนังเรื่อง"โอปปาติก"เลย ...55555

บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Bookmarks