เกลียวยึดน็อตตรงแกนดุมล้อหน้ารูด เปลี่ยนได้ไหมครับ

ชื่อกระทู้: เกลียวยึดน็อตตรงแกนดุมล้อหน้ารูด เปลี่ยนได้ไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เกลียวยึดน็อตตรงแกนดุมล้อหน้ารูด เปลี่ยนได้ไหมครับ

พอดีรถผมดุมล้อหน้าเป็นของฟิลลิปส์ครับ เลยไม่อยากเปลี่ยน ไม่รู้ว่าแกนที่เป็นเกลียวถอดเปลี่ยนได้ไหมครับ หรือว่าควรจะไปขึ้นเกลียวใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คงต้องหาแกนล้อใหม่มาเปลี่ยนครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งดุม ถอดแกนเก่าออกไปเทียบความยาวด้วยก็ได้ครับ เดี๋ยวมันจะยาวล้นหัวน็อตออกมามากเกิน มันจะไม่สวย

Junior Member wingage's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วงแรกก็อย่างนี้ละครับพี่ สนุกเลยผมก็เคยเป็น...วิ่งหาแกนกลาง แถวบ้านนั้นละ และก็กลับเอามาทำเอง เพราะถ้าร้านทำให้ ราคาค่าแรงเป็นเงินเป็นทอง และได้ผูกพันกับรถด้วย ไปหาแล้วอ่ะครับ แต่หาไม่เจอ สงสัยผิดบ้าน ... ::
    เราต้องเชื่อใจ เพื่อนที่ร่วมทางไปกับเรา แม้เขาจะไม่มี ชีวิต หรือหัวใจ

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_std28
    พอดีรถผมดุมล้อหน้าเป็นของฟิลลิปส์ครับ เลยไม่อยากเปลี่ยน ไม่รู้ว่าแกนที่เป็นเกลียวถอดเปลี่ยนได้ไหมครับ หรือว่าควรจะไปขึ้นเกลียวใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    **แกนล้อหากใส่ของอังกฤษ+ไต้หวัน+ญี่ปุ่นก็น่าจะดีกว ่าครับพี่เพราะแกนจะมีเหลี่ยมที่จะรับกับร่องของ
    ตะเกียบพอดีหากเป็นของบ้านเราจะกลมๆเนื้อเหล็กไม่ค่อ ยแข็งเกลี่ยวรูดง่ายผมก็เคยเป็นครับเปลี่ยนไปหลายอัน แล้วล่ะ:pลองดูร้านซ.เสือใหญ่อ่ะครับของเพียบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 10-04-2006 เมื่อ 14:04
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ สำหรับทุก ๆ คำตอบ คุณ Wingage ครับ บ้านผมเข้าซอยไปจากฝั่งโชคชัย 4 อยู่ซอยที่ 2 ซ้ายมือครับ บ้านหลังซ้ายมือ สงกะสัยรถผมคันใหญ่จะจอดบังไว้ครับ ลองดูอีกทีครับ สงกรานต์นี้ก็อยู่แถว ๆ นั้นครับ ถ้าไม่ไปไหนแวะมาคุยกันนะครับ ถ้าเข้าไปแล้วมีสุนัขเห่าอยู่เป็นฝูงก็ใช่เลยครับ ของบ้านที่ติดกัน

Bookmarks