เสียงมันดังมาจากพัดลมครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เสียงมันดังมาจากพัดลมครับ

Member ดีดี้104.5mhz's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียงมันดังมาจากพัดลมครับ

คือว่าผมเช็คดูหมดเเล้วนะครับน็อตทุกตัวหรือว่าบอดี้ อื่นมันก็เเน่นดีครับเเต่ฟังดีดีเสียงมันจะดังมาจากต รงเเกนในใบพัดครับดัง กัก กัก เวลากำคลัชก็จะดัง กึกๆๆ ครับไม่เเน่ใจว่าเป็นสาเหตุมาจากไรครับผมพึ่งเปลี่ยน ลูกสูบมาครับเเต่เวลาวิ่งได้รอบเสียงก็หายครับเเต่เว ลาจอดติดไฟเเดงรู้สึคได้ครับเสียงดังผับๆๆเวลากำคลัช ก็ดังกึกๆๆๆ ถามผู้รู้ครับสาเหตุมาจากอะไรครับเเก้ไขได้ป่าวครับข อบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ดีดี้104.5mhz : 08-11-2007 เมื่อ 19:02
    โป้อ่ะปีโป้หน่วยทำร้ายสุราเเละนารี..นะจ๊ะ..อิอิ

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อาการนี้คล้ายๆกับที่ผมเคยเป็นนะครับ หมุดยึดจานไฟหลวมครับ
    ใกล้จะไปแล้ว ทิ้งเอาไว้อาจจะต้องเข็นกลับบ้านได้ (เคยมาแล้ว)
    ไอ้ที่แบบจานไฟไม่หมุนตามเครื่องน่ะครับ

ลองกดๆ ขยับๆ หมุนๆ จานไฟดูครับว่ามันหลวมหรือเปล่า ให้ชัวร์ก็ถอดออกมาดูหมุด มันจะมีอยู่ 6-8 ตัวนี่แหละครับ
    มันหลวม ไม่ก็เหลือไม่กี่ตัวแล้ว เพราะหลุดหมด

เอาไปให้โรงกลึงย้ำให้ใหม่ร้อย สองร้อยบาท

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ้าติดเครื่องอยุ่ ดังกักๆๆๆๆ พอบีบครัชครึ่งนึง เสียงดังกักๆๆๆๆ มากขึ้น แต่พอกำครัชมิด เบาลง ชามครัชสึกครับ แต่ถ้าไม่ใช่แบบที่ว่ามา ก้อหมุดย้ำจานไฟ ดังข้างต้นว่ามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singhadum : 08-11-2007 เมื่อ 22:41

jeng23's Avatar
    สถานที่
    thabo vespa club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นเหมือนกัน

รถผมก็เป็น ผมเปลี่ยนใบพัดทั้งชุดยังไม่หายเปลี่ยนคลัชทั้งชุดก็ ยังไม่หาย(ทั้งคลัชเล็กและคลัช2แรง)
    ตอนนี้ผ่าเครื่องใหม่ก็เลยเปลี่ยนชุดสปริงเฟืองลองดู ไม่รู้ว่าจะหายรึเปล่าท่าหาย เดี๋ยวมาบอก
    THABO VESPA CLUB jeng-23@hotmail.com

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอาการข้างต้นที่บอกมายังไม่หาย ก็คงเป็นที่ลูกปืนข้างข้อแล้วครับ เกิดการคลอน หรือไม่ก็เบ้าหลวมจนลูกปืนวิ่งตาม

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

cybergame99's Avatar
    สถานที่
    ChaiNat STC
    ขอบคุณ
    0

: Face Book..รับประกอบ Fixed Gear ขายอะไหล่ :

Tel. 0812812387

ชื่อ บัญชี นาย ธนัทพัชร์ อยู่โต

เลขบัญชี 1061798372 ธ.กรุงไทย สาขา ชัยนาท

jeng23's Avatar
    สถานที่
    thabo vespa club
    ขอบคุณ
    0

ลองแล้วยังไม่หายเหมื่อนกันไม่รู้จะทำยังไงแล้วแก้ไม ่ตก
    THABO VESPA CLUB jeng-23@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

ผมคิดว่าอาจเป็นกับลูกปืนครับเด๋วววันนี้จะไปหาพี่ที ่อู่ซ่อมครับจะถามพี่ผมว่าสาเหตุเกิดจากอะไรเเน่ขอบค ุณทุกๆคำตอบด้วยนะครับ
    โป้อ่ะปีโป้หน่วยทำร้ายสุราเเละนารี..นะจ๊ะ..อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeng23 อ่านข้อความ
    ลองแล้วยังไม่หายเหมื่อนกันไม่รู้จะทำยังไงแล้วแก้ไม ่ตก
    เด๋วผมจะลองถามพี่ดูให้นะครับหรือว่าใครพอจะช่วยเราไ ด้ก็ให้คำตอบทีนะครับขอบคุณครับ

Member dong_zaa's Avatar
    สถานที่
    Fusion Classic Club (For Fun) Hatyai
    ขอบคุณ
    0

Talking เซ็นเตอร์ข้อเหวี่ยง

ตั้ง เซ็น เตอร์ ที่ ข้อ เหวี่ยง ไม่ ดี คับ

ใบ พัด จาน ไป เลย ไป เบียด กับ แคร้ง เครื่อง

ลอง ถอด ใบ พัด จาน ไฟ ออก มา ดู ว่า มี รอย สึก ไป ป่าว

ถ้า มี ก็ ใช่

วิธี แก้ ให้ เอา ไม้ เคาะ ที่ แกน ข้อ เหวี่ยง ทาง ที่ ใส่ จาน ไฟ

เคาะ ดู ให้ ได้ เซ็น เตอร์ แล้ว เอา ใบ พัด ใส่ ดู คับ

เพราะ ของ ผม ก็ เป็น

ผิด พลาด ประ การ ใด ขอ อภัย ด้วย คับ
    สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุรา ไม่ได้

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

Bookmarks