ช่วยด้วยครับ ..

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ ..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับ ..

ตรงถานแกนเชื่อมระหว่างตัวบอดี้ด้านหลังกับบังลม (พอนึกออกมั้ยครับ ไม่รู้เรียกว่าอะไรเหมือนกัน ที่มันจะยกระดับเหนือรางอีกทีหน้ะครับ )
    คือสีมันเริ่มผุ แตก แล้วอ้ะครับ ขนาดเพิ่งทำมาประมาณปีเดียวเอง เซ็งมากเลยครับ .. คือผมไม่อยากให้มันลามไปกว่านี้อ้ะครับ พี่ๆมีทางแก้มั้ยครับ

ช่วยหน่อยนะครับพี่ๆทั้งหลาย รักรถมาก ไม่อยากให้มันเป็นอย่างนี้เลย เห็นรอยแตกทีไรอยากจะร้องไห้

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องทำไงครับ ทำใจครับ ของผมก็เคยเป็น ดูแลมัจนดีน่ะครับ
    81 scootergang

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พระเจ้าจ๊อด

ไม่มีทางแก้เลยหรอครับ พอดีผมมีสีเหลืออยู่นิดหน่อยประมาณขวดกระทิงแดงอ้ะคร ับ .. มันเริ่มแตกจาก 10 เซน เป็น 15 เซนและ

ใครเคยมีประสบการณ์อย่างนี้บ้างครับ ..

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำใจครับถูกแล้วรถผมตอนนี้ลามจนด้านหลังบังลมถึงรางพ ื้นไปหมดเลยครับ
    เหมือนติดเชื้ออ่ะครับลามไม่หยุดยิ่งโดนน้ำยิ่งลามล้ างรถยังไม่อยากล้างเลยครับ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ts23 ปัญหาใหญ่เลยอ่ะ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ตรงตะเข็บรอยต่อใช่มะ
    ของผมก็แตก และจะลามไปเรื่อยๆ

เกิดได้หลายกรณี....
    - เกิดจากตอนทำสี ที่ขัดแล้วพ่น (ไม่ได้ลอกถึงเนื้อเหล็ก) ทำให้ตะเข็บแตกเร็วกว่าพวกลอกสี
    (ของผมเปนกรณีนี้)
    - ที่ตะเข็บแตกเร็ว บางทีก็มีส่วนมาจาก เวลาเราเอาขาตั้งขึ้น
    ตอนสปริงดีด ขาตั้งมันจะกระแทกกับรางพื้น ดังตักๆ(ถ้าคนใส่รองยางขาตั้งก็จะเปนน้อยหน่อย)
    แก้โดยตอนเอาขาตั้งลง ก็เอาขาตัวเองเกี่ยวไว้หน่อย ไม่ให้มันกระแทก
    แต่ถึงยังไง มันก็แตกอยู่ดี เพราะเหล็กต่อคนละชิ้น
    เวลาขี่ มันก็สะเทือน สะท้าน ทำให้เกิดแรงบิดได้อ่ะ(อันนี้เดาจากความเชื่อส่วนตัว 55+)

*** ข้อเสียของตะเข็บแตก เวลาล้างรถ น้ำจะเข้าไปใต้สี ทำให้น้ำไปค้างข้างใน 55+ ***
    *** เคยคิดจะเอากาวตราช้างหยอดไม่ให้มันแตกเพิ่มดู แต่ไม่เคยทำซะที ***
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks