จะถอดบูชโช๊คนหน้าชาลีได้อย่างไรครับ

ชื่อกระทู้: จะถอดบูชโช๊คนหน้าชาลีได้อย่างไรครับ

TheGang's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation จะถอดบูชโช๊คนหน้าชาลีได้อย่างไรครับ

แบบว่าถอดตัวล็อคออกมาแล้ว แต่บูชพลาสติกที่อยู่ข้างในมันติดแน่นเพราะเป็นสนิมค รับ ทีนี้เลยเอาแกนโช๊คออกไม่ได้ ฉีดสเปรย์กัดสนิมทิ้งไว้สองสามคืนก็ยังเอาออกไม่ได้ ไม่รู้ว่าข้างในมันมีอะไรล็อคไว้อีกหรือเปล่า รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือท่านใดมีรูปแผนผังชิ้นส่วนภายในของมันก็ขอรบกวนโ พสไว้เป็นวิทยาทานเถิดนะครับ

ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ผมก็เพิ่งถอดของรถผมไปครับ มันต้องตอกออกมาผมใช้เหล็กคล้องไปในรูใส่น็อตแกนล้อแ ล้วเอาค้อนตอกออกมา ตอกอยู่นานเหมือนกันครับเพิ่งออกมาได้ข้างเดียวเองอี กข้างต้องใช้เหล็กเส้นใส่เข้าไปไนรูน็อตข้างบนแล้วตอ กออกครับ ส่วนรูปเป็นรูปโช้กอีกตัวที่ผมเผาออกมาโดยรู้เท่าไม่ ถึงการนึกว่าจะมีชุดซ่อมขาย

รูป รูป  

สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่ตอบกระทู้ครับ ผมเอาโช๊คไปส่งร้านซ่อมมาเมื่อวานนี้ (26 พ.ย.) วันนี้เพิ่งไปรับกลับมา ช่างกลึงบูชพลาสติกใหม่ให้คู่หนึ่ง คิดราคา 300 บาทรวมค่าแรงถอดและประกอบเรียบร้อย ลองเอาตัวที่เผาแล้วไปโรงกลึงหรือร้านซ่อมโช๊คดูสิคร ับ เผื่อจะได้มีโช๊คสำรองไว้ใช้อีกตัวหนึ่ง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้บ้าง

ขออภัยที่ขุดกระทู้ขึ้นมา ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ รถชาลีผมโชคมันหลวม สงสัยว่า บูช พลาสติกคงแตก(ยังไม่ได้อดออกมา) พอดีเปิดเจอวิธีถอด แล้วถ้าบูชพลาสติกแตกเขาซ่อมกัน
    อย่างไง มีอะไหล่เปลี่ยนมั้ย หาซื้ได้ที่ไหน หรือว่าต้องส่งให้โรงกลึงทำให้ ใครพอรู้หรือมีประสพการณ
    ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nui@hkt อ่านข้อความ
    ขออภัยที่ขุดกระทู้ขึ้นมา ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ รถชาลีผมโชคมันหลวม สงสัยว่า บูช พลาสติกคงแตก(ยังไม่ได้อดออกมา) พอดีเปิดเจอวิธีถอด แล้วถ้าบูชพลาสติกแตกเขาซ่อมกัน
    อย่างไง มีอะไหล่เปลี่ยนมั้ย หาซื้ได้ที่ไหน หรือว่าต้องส่งให้โรงกลึงทำให้ ใครพอรู้หรือมีประสพการณ
    ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    หนึ่งปีผ่านไป ผมแวะมาขุดกระทู้อีกรอบ มันจะมีพลาสติกเป็นแท่งกลมๆขายน่ะครับ ที่โรงกลึงเขาจะรู้ เขาจะซื้อมาแล้วกลึงให้พอดีกับปลอกและแกนโช๊คของเดิม แต่ใส่กลับแล้วก็จะหลวมอยู่หน่อยๆนะ เพราะแกนโช๊คมันสึกไม่เท่ากัน

Bookmarks