ความตาย ความจริงที่ทุกคนต้องเจอ

ชื่อกระทู้: ความตาย ความจริงที่ทุกคนต้องเจอ

HippieMonkeyUgly sigumsah~ณ~โรงสุรา's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวคลับ~ขับคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความตาย ความจริงที่ทุกคนต้องเจอ

อยากรู้ว่า รู้สึกยังไงกับบ้างว่าสักวันเมื่อถึงเวลาเราต้องจากโ ลกนี้ไป มันน่าสะเทือนใจเหมือนกันนะ เคยปลงได้ แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง รู้สึกหดหู่ และสะเทือนใจว่าทุกคนที่เรารัก ทุกคนที่รู้จัก พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง เพื่อนเรา คนรักเรา สักวันเค้าต้องจากเราไป หรือไม่เราก็ต้องพลัดพรากจากเค้าไปสักวัน เศร้าๆยังไงก็ไม่รู้ ทุกสิ่งที่เราเคยมี ที่ๆเราเคยไป ที่ๆเราเคยอยู่ สักวันนึงจะไม่ใช่ของเรา ทุกคนที่เกิดมาเพียงแค่รอเวลาที่จะตายเท่านั้น จะช้าหรือเร็วมันก็ต้องตาย เวลามองพ่อแม่ น้อง แฟนเรา รู้สึกว่ารักพวกเค้าเหลือเกินเพราะมันอาจจะทำได้แค่เ พียงในชาตินี้ เราไม่รู้ว่าเมื่อตายไปแล้วจะเป็นอย่างไร ขอให้ได้รักมากๆที่สุดหมดทั้งหัวใจก็พอ อยากรู้ความคิดเห็นของแต่ละคนว่ามีความคิดเห็นยังไงบ ้างคะเกี่ยวกับเรื่องนี้ มาสนทนาปัญหาธรรมกันมั่งดีกว่าts32ts32............. ..............................
    เศร้าจัง~~~~~~
    http://www.konhuafuu.com
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    เรา คือ ผีสดศพหนึ่งเท่านั้น
    ศีล แปลว่า ปกติ
    ด้วยเงินตรายศศักดิ์...สั่งเสี้ยมสอนให้..
    กำหนดสูตรสำเร็จรูปห้ามชีวิตโลดเต้นตามฝันเสรี
    เหยียบฝัน..ฝันแห่งชีวิตจมอยู่ใต้ส้น
    ตีน..สังคม

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sigumsah~ณ~โรงสุรา อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่า รู้สึกยังไงกับบ้างว่าสักวันเมื่อถึงเวลาเราต้องจากโ ลกนี้ไป มันน่าสะเทือนใจเหมือนกันนะ เคยปลงได้ แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง รู้สึกหดหู่ และสะเทือนใจว่าทุกคนที่เรารัก ทุกคนที่รู้จัก พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง เพื่อนเรา คนรักเรา สักวันเค้าต้องจากเราไป หรือไม่เราก็ต้องพลัดพรากจากเค้าไปสักวัน เศร้าๆยังไงก็ไม่รู้ ทุกสิ่งที่เราเคยมี ที่ๆเราเคยไป ที่ๆเราเคยอยู่ สักวันนึงจะไม่ใช่ของเรา ทุกคนที่เกิดมาเพียงแค่รอเวลาที่จะตายเท่านั้น จะช้าหรือเร็วมันก็ต้องตาย เวลามองพ่อแม่ น้อง แฟนเรา รู้สึกว่ารักพวกเค้าเหลือเกินเพราะมันอาจจะทำได้แค่เ พียงในชาตินี้ เราไม่รู้ว่าเมื่อตายไปแล้วจะเป็นอย่างไร ขอให้ได้รักมากๆที่สุดหมดทั้งหัวใจก็พอ อยากรู้ความคิดเห็นของแต่ละคนว่ามีความคิดเห็นยังไงบ ้างคะเกี่ยวกับเรื่องนี้ มาสนทนาปัญหาธรรมกันมั่งดีกว่าts32ts32............. ..............................
    เศร้าจัง~~~~~~
    ปลงเถอะครับพี่ฉาว!!

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้ก็ตายไปครึ่งนึงของชีวิตแล้ว ก็เลยรู้สึกเฉย ๆ กับคำว่า ตาย ทุกสิ่งในโลกย่อมมีทางเดินของมันเอง

Member Lamb of God's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วิญาญของมนุษย์ประดุจธารา
    โปรยปรายจากสวรรค์ลงมา
    ระเหยกลับคือขึ้นสู่สวรรค์
    และหวนกลับคืนสู่พื้นพิภพอีกครา
    หมุนเวียนเป็นเช่นนี้...นิรันดร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สาวก หู เหล็ก....

ทุกคนเกิดมาเพื่อรอความตาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Demon.666 : 13-11-2010 เมื่อ 13:28

Senior Member Songod by NK12's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน I am' Songod.

ถ้าท่านสงบนิ่ง..."ท่านก็จะได้ยินเสียงตัวเอง"

When I Become God Every one Die.

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

คิดอย่างเดียวว่า ก่อนจะตายจะทำยังงัยดี กะชีวิต / ครอบครัว / คนรอบข้าง <<<<< move
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

Bookmarks