อยากรู้ว่าc95เติมแกสโซฮอล์ได้หรือเปล่า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าc95เติมแกสโซฮอล์ได้หรือเปล่า

broncos7_30
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ว่าc95เติมแกสโซฮอล์ได้หรือเปล่า

ปกติผมก็เติมเบนซิน95 แต่เริ่มรู้สึกหาปั้มที่มียากขึ้นนะครับ
    รบกวนถามผู้รู้หน่อย ว่าจะเกิดผลดีผลเสียอย่างไรถ้าจะเติมแกสโซฮอล์
    ขอบคุณครับ

ไม่ยืนยันนะครับ แต่ผมเติมประจำครับ ถูกเงินดี

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ความคิดเห็นส่วนตัว.....ไม่กล้าเสี่ยงกับน้ำมันแก๊สโ ซฮอล์เติมใส่รถโบราณ.....95 ไม่มีก้อ 91 ก้อได้ ครับสำหรับผม

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ความคิดเห็นส่วนตัว.....ไม่กล้าเสี่ยงกับน้ำมันแก๊สโ ซฮอล์เติมใส่รถโบราณ.....95 ไม่มีก้อ 91 ก้อได้ ครับสำหรับผม
    เห็นด้วยครับ ใช้เติมรถยนต์รุ่นใหม่ๆ บางคันยังมีปัญหา แก้สโซฮอลล์ ยังไม่ได้มาตรฐานเท่าที่ควรครับ
    ทุกวันนี้ รถหมูของผมเองก้อเติม 95 ธรรมดาครับ แต่แถวบ้านเหลือแค่ปั๊มเอสโซ่ เท่านั้นที่ยังมีขายอยู่ นอกนั้นไม่มีแล้วเหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยได้ไปไหนเท่าไหร่ ส่วนมาก ใช้แค่ใกล้ๆ ก้อจะเติม 95 จากปั๊มหลอดแถวบ้านครับ
    ถ้าคิดว่าชอบเติม 95 ก้อต้องพยายามเสาะหากันหน่อยครับ อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

ก็แล้วแต่ความคิดนะครับ ตัวผมเองใช้ตลอดครับ ออกทริปผมก็ใช้ครับ
    วิ่งเป็นพันๆกิโลเมตรครับรถที่ผมใช้เติมประจำคือรุ่น นี้ครับ
    ซี100 ,70 , ดรีม, ซี105 ct90 c95 c92 dax และมั้งกี้สรุปแล้วรถผมใช้ทุกคันครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

ก็อยากเติมเหมือนกันแต่ไม่กล้าเพราะไม่ชัวทุกวันนี้เ ติมแต่91กะ95ธรรมดาดีกว่าเสียว..................... ........
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ก็อยากเติมเหมือนกันแต่ไม่กล้าเพราะไม่ชัวทุกวันนี้เ ติมแต่91กะ95ธรรมดาดีกว่าเสียว..................... ........
    ฮิๆๆๆๆๆๆๆ ลองดูซิแล้วจะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นem98em98

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันมันแพง

ตกลงแล้วมันเติมได้ไหมครับเนี่ย อยากได้ข้อสรุปแบบฟันธง อ่ะ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

ผมว่ามันไม่ดีนะ95แก๊สโซฮอล เพราะรถที่มาซ่อมกับช่างผมเติมมาแล้วช่างผมเปิดคาร์บ ูดูเจอคลาบเขียว
    นะสงสัยว่าเป็นมาจากแก๊สโซฮอล รถมันเดนเบาไม่ได้ระเหยเร็วด้วย
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

มาตรฐาน ความเห็นส่วนตัวนะ ว่า เอาตามความสะดวกดีกว่า

ถ้าใช้รถทุกวัน อย่างขับไปทำงาน เช้า-เย็น เติมโซฮอล ก็ไม่น่าจะเป้นไรนะ
    แต่ถ้าเติมสลับบ้าง ก็น่าจะดี

ส่วนรถผม หมดไหน เติมนั่น ไม่งั้น เดี๋ยวไม่ได้กลับบ้าน
    แต่รู้สึกว่า 95 เร่งดีกว่า (คิดไปเองป่าวไม่รู้)
    สนใจดูสินค้าที่ผมลงขาย และดูประวัติการขาย ได้ที่ลิงค์ข้างล่างครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=854468

ขอบคุณครับ
    โก้ (092-551-6356)
    Line ID : rueaipueai14

Junior Member unuse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เติมได้แน่นอนครับ ก่อนหน้านี้ซัก 3 ปี ผมวิ่งไปกลับ อยุธยา เกือบทุกเดือน ช่วงนั้นน้ำมัน 18 บาท ผมก็เติมแกสโซฮอ 80 บาท กลับมาคลอง6 หมดพอดี แต่เติม เบนซิน91 80บาทเท่ากัน แต่ว่าเหลือวิ่งได้อีกไกลเลย ทั้งที่ 80 บาทเท่ากัน แกสโซฮอลต้องได้มากกว่าเพราะถูกกว่า แต่ดันหมดก่อนซะงั๊น ระเหยเร็วมั๊ง.. ไม่ก็เผาไหม้ดีเกิน
    หมูไม่กลัวน้ำร้อน

Bookmarks