เตือนพี่ๆๆparmanทุกๆคนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เตือนพี่ๆๆparmanทุกๆคนครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เตือนพี่ๆๆparmanทุกๆคนครับ

วันนั้นที่สิงห์บุรีเขาพูดกันว่ามีโกดังที่หนึ่งผมจำ ไม่ได้แล้วว่าที่ไหน เขาพูดว่ามีร้านที่กาญจนบุรีที่รับทำรถใหญ่ อยู่ร้านหนึ่งเขาบอกว่าเจ้าของร้านยังเด็กๆๆอยู่เลย ขี่srครับ เขาไปเอารถเขามาแล้ววางมัดจำไว้20000แล้วบอกว่าจะเอา รถไปให้ลูกค้าเดี่ยวจะเอาเงินที่เหลือ
    มาให้ประมาณ2-3วันแต่แล้วก็หายไปเลยทางร้านเขาถามพวกพี่ๆผมว่าพอมี พักพวกที่กาญจนบุรี
    ไหมช่วยตามให้ทีเพราะเขาจะแจ้งความแล้ว (ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆๆว่าพอจะรู้จักพวกคนเลวๆแบบนี้ไ หมครับ พวกเราเล่นรถด้วยกันช่วยๆกันตามหาตัวมันให้เจอทีนะคร ับ แล้วประจารมันในเว็บเลยฝากพี่ๆด้วยนะครับ)
    ช่วยกันกระชากหน้ากากของไอ้เลวคนนี้นะครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

Senior Member Lady~vespa's Avatar
    สถานที่
    Mammod's club
    ขอบคุณ
    0

ไม่ไหวเลยคนแบบนี้...
    BB 20F715FA
    •Lady~Vespa•
    •€y€ "noZ MaMMod`S •

we 'r MOD anD U ! ! !

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

พอจะรุ้เหมือนกันแต่มาดูเองเลยดีกว่าครับมีไม่กี่ร้า นไม่กี่คน ถ้าจำหน้าได้ก็มาเคลียกันเลยครับเสียชื่อกันทั้งจังห วัดแล้ว น่ะใครทำไรก็เผยตัวเถอะครับขายขี้หน้าครัเงินก็ไม่มา กไม่มายเคลียเค้าไปดิครับทุเรศจริงๆเค้า
    ปล เพื่อนๆผมที่ขี่เอสอาร์นิสัยดีกันทุกคนครับ
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HOT_DOG อ่านข้อความ
    วันนั้นที่สิงห์บุรีเขาพูดกันว่ามีโกดังที่หนึ่งผมจำ ไม่ได้แล้วว่าที่ไหน เขาพูดว่ามีร้านที่กาญจนบุรีที่รับทำรถใหญ่ อยู่ร้านหนึ่งเขาบอกว่าเจ้าของร้านยังเด็กๆๆอยู่เลย ขี่srครับ เขาไปเอารถเขามาแล้ววางมัดจำไว้20000แล้วบอกว่าจะเอา รถไปให้ลูกค้าเดี่ยวจะเอาเงินที่เหลือ
    มาให้ประมาณ2-3วันแต่แล้วก็หายไปเลยทางร้านเขาถามพวกพี่ๆผมว่าพอมี พักพวกที่กาญจนบุรี
    ไหมช่วยตามให้ทีเพราะเขาจะแจ้งความแล้ว (ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆๆว่าพอจะรู้จักพวกคนเลวๆแบบนี้ไ หมครับ พวกเราเล่นรถด้วยกันช่วยๆกันตามหาตัวมันให้เจอทีนะคร ับ แล้วประจารมันในเว็บเลยฝากพี่ๆด้วยนะครับ)
    ช่วยกันกระชากหน้ากากของไอ้เลวคนนี้นะครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ
    มึงแม้งไปทุกบอร์ดเลยมีมีหลักฐานการโอนเงินชื่อไรเบอร์ โทรไรคุณบอกมาคุณไม่ใช่พูดส่งๆกูเด็กกาญคนเมืองกาญไม ่มีนิสัยอย่างนี้คุณป่วนหรือไงวะทำเพื่อนไรคุณไอ้***ขอโทกลุ่มparmanด้วยคับทีใช่ถ่อยคำไม่สุภาพโมโหมากคั บมันไปทั่วเลยเสียชื่อคนเมืองกาญคับจากกล
    มกาละแมคับขอบคุณ

Member sCooter_man's Avatar
    สถานที่
    สับโดด sCooter คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HOT_DOG อ่านข้อความ
    กำ em87
    เมื่อเราล้ม เราอย่ามองจุดที่ล้ม ให้เรา มองจุดที่ลื่น.. Balliku@hotmail.com

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    Parman , PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ทุกๆท่านใจเย็นๆกันนะครับ ทุกปัญหามีทางแก้

ลองค่อยๆพูด ค่อยๆจากัน เดี๋ยวก็ลงตัวเองครับ...

ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าว
    /\2 ParmaN NeveR DiE/\2

กลับสู่จุดเริ่มต้น

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

ขอบคุณ
    0

Exclamation แสดงความคิดเห็นครับ

แค่อยากจะถามครับว่าทำไม่พี่ๆ กาลาแม ต้องร้อนตัวขนาดนี้ละครับ หรือมีคนในกลุ่มพี่ๆทำครับ อย่าให้ปลาเน่าตัวเดี่ยวส่งกลิ่นมาทั้งจังหวัดดิครับ ถ้าไม่ใช่พวกพี่ๆก็รีบช่วยกันหาตัวดิครับ คนเลวๆแบบนี้ต้องประจารคับ แล้วผมก็เห็นใจพวกพี่ๆที่ไม่รู้เรื่องด้วยนะครับ ถ้าพี่ไม่ได้ทำก็ไม่ต้องร้อนตัวกันนะครับ (ถ้าไม่ได้ทำผมต้องขอโทษอย่างแรงนะครับ)และอีกเรื่อง ครับ ป่านนี้คุณhot_dogคงคิดมากแล้วละครับ เขาหวังดีแต่พวกพี่ๆตอบรับเขาได้แย่มากเลยครับโดยเฉพ าะคุณone_sr400นี้ดูไม่มีการศึกษาเลยนะครับแย่มากๆ
    เราหัวใจเดี่ยวกันนะครับรักรถแบบเดี่ยวกันต้องช่วยกั นดิครับ ลากไอ้เลวนั้นมาให้ได้ประจารมันครับ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เวรกำ

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เนื่องจากกระทู้นี้ สงสัยว่าจะเป็นการป่วนรึป่าว แล้วมาพาดพิงถึงคนเมืองกาญฯ
    และยังไปป่วนในบอร์ดของกลุ่มสุพรรณฯทำให้ทุกคน สงสัย และไม่เข้าใจว่ามาแสดงออก
    อย่างนี้เพื่ออะไร

ถ้ามีข้อมูลก็ยันตัวไปเลยครับ อย่ามากล่าวหาคนเมืองกาญฯโดยรวม คนที่ไม่เกี่ยวข้องและไม่รู้
    เรื่องด้วยเขาจะบอกว่า คุณทำเพื่ออะไร

ขอให้จบนะครับ จะได้ไม่มีปัญหากัน

แค่นี้คงเข้าใจนะครับ HOT_DOG สิงห์บุรี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parman1955 : 19-11-2007 เมื่อ 18:11

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

สถานที่
    ทัวลิซึ่ม
    ขอบคุณ
    0

คุณทำการซื้อขายก็ต้องรู้ชื่อ รู้หน้าตา ก็ระบุไปเลยมันจะทำให้เสียหายไปหมด เพราะที่นี่ก็ขี่หลายคน คนที่ซื้อรถอาจจะหลอกว่าเปิดร้านก็ได้เพราะจะทำให้ร้ านที่เขาไม่ได้ทำเสียหายไปด้วย

Senior Member เด็กพิเศษ-30's Avatar
    สถานที่
    TouRisM กาญจนบุรี<สายเด็ก>
    ขอบคุณ
    0

Talking ออกมาพูดบ้างครับเงียบไปเลยครับเจ้าของกระทุ้

คุญมาตังกระทู้ไว้อย่างนี้ เป็นเรื่องเป็นลาวเดือดร้อนครับเสียซื่อเด๊กกาญด้วยค รับ ออกมาพูดบ้างครับเอามาเนียเงียบไปครับสร้างเรื่องไว้ ออกมาเครียด้วยครับ อย่าปล่อยไห้ค้างคาใจครับ ออกมาจบเรื่องด้วยครับ เด้กกาญคนหนึ่งครับ ออกมาระบุตัวเลย หรือเอาหลักฐานมายืนยันเลยครับ

-
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

รู้หน้าไม่รู้ใจ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน หวังว่าทุกคนคงเก็บมันไปคิด ครั้งนี้เก็บเป็นบทเรียนละกันครับ จะได้ไม่เกิดอีก ทำอะไรกันครับเละเทอะจริงๆคนขี้โกงคนเมืองเพรช คนขี้....คนเมืองกาญ

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SC_325 อ่านข้อความ
    ทำอะไรกันครับเละเทอะจริงๆคนขี้โกงคนเมืองเพรช คนขี้....คนเมืองกาญ

มีการอ้างอิงถึงคนเพรชอีกละ เดี๋ยวเค้ามาดูก็ลุกลามอีก จาก สิงห์บุรี กะ กาญฯ อีกเดี๋ยว เพรชบุรีมาด้วยอีก หุหุ ชักสนุกไปกันใหญ่แล้วสิ...
    รอดูตอนจบครับ...ไม่มีความคิดเห็นใดๆครับ รอดูเฉยๆดีกว่าว่าเรื่องนี้จะจบยังไง...คุณที่มาตั้ง กระทู้ต้นเรื่องไว้มาต่อเร็วๆครับ ยังไม่จบเลยครับ คนแถวนี้ แถวนั้น แถวนู้น เค้ามาปูเสื่อรอดูกันเต็มไปหมดแล้วครับ...
    ...อึไว้แล้ว จะกลบ จะราด ก็เอาครับ ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ เหม็นอึ ครับ...
    คนดูก็ลุ้นๆ กันไป หนุกดีครับ...แต่ ไอ้น้องอาร์ม เขียนหนังสือผิดประจำเลยนะ ม.6 แล้วนะเฟ้ย...

ปล...ขอให้เคลียร์กันได้ไวไวนะ จะได้ไม่มีใครติดใจอะไรกับคำว่าเด็กเมืองกาญฯ...จะบอ กให้ว่า เมืองนี้น่าอยู่นะเฟ้ย...แต่หน้าร้อน(ฤดูร้อน)มันร้อ นจัดก็แค่นั้น...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parman_Kan : 22-11-2007 เมื่อ 15:00
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

ขอบคุณ
    0

ผมในฐานะกลุ่มกาละแมอยากจะบอกกลุ่มคนทีมาพูดหรือว่าอ ะไรทำให้เมืองกาญเสียหายถ้าคุณมีหลักฐานก็โปรดเอามาแ สดงด้วยคับ แต่เรื่องจริงก็แค่ฟังจากคนอื่นเขามาไม่ได้เกิดขึ้นก ับตัวเองมีคับเรื่องนี้มันก็จริงอยู่แต่มันครึ่งปีได ้แล้วมันก็มีเด็กกาญหรือเพื่อนในกลุ่มผมนี้ละไม่บอกช ื่อนะแต่มีร้านอยู่ในเมืองในตลาดทำsrได้ไปซื้อรถทีโก ดังทีเขาว่ามาแล้วได้เอารถมายังไม่ได้จ่ายเงินทีหรือ แต่ตอนนี้ได้จักการจ่ายเงินส่วนทีเหลือและเอารถมาทำก ารค้าใหม่ไปเท่าไรแล้วคือง่ายๆเขาก็จัดการเสร็จไปหมด แล้ว แต่สงไส้คนกลุ่มนี้คงไปเมื่อตอนทีเพื่อนผมยังค้างเงิ นทีโกดังหรือเจ็กนครปฐมไว้แล้วได้มีการพูดอะไรเกียวก ับรถsrก็คงพูดทำนองว่ามีเด็กกาญมาเอารถทีโกดังนี้เยอ ะแต่มีคนยังค้างเงินเจ็กอยู่ก็เลยคงถามคนกลุ่มนี้ว่า พอรู้จักไหมก็เลยคงเป็นเรื่องนี้เกิดขึ้นมาทำให้กลุ่ มคนพวกนี้ออกมากล่าวหาคนเมืองกาญเด็กกาญได้แต่คนกลุ่ มนี้ไม่ได้รับรู้ว่าเรื่อง
    จริงเขายังไงกับไปถึงไหนกันแล้วผมในฐานะกลุ่มกาละแมอ ยากให้พวกคนกลุ่มนี้หยุดและได้มาเอาสิ่งทีโพต์เกียวก ับเรื่องนี้มาลบออกไปด้วยคับถ้าใครไม่รู้เรื่องจริงค นเขาจะมองว่าเด็กกาญขี่โกงหรืออะไรทีคุณกำลังทำให้กล ุ่มผมและตัวเมืองกาญเสียหายคับถ้าคุณมีหลักฐานจริงคุ ณก็เอาออกมาแต่เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องของคุณ ผมในฐานะกลุ่มกาละแมต้องขอโทษกลุ่มparmanทีมีเรื่องน ี้ในบอร์ดของคุณมันเหมือนป่วนกันผมหวังว่าทุกคนคงเข้ าใจเรื่องนี้ขอบคุณคับ one srและกลุ่มกาละแมขอบคุณกลุ่มparmanทุกทันคับจากใจ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Ok.ครับเป็นอันว่าเราเข้าใจกับคนเมืองกาญฯกันไปแล้ว. ..ตอนนี้ก็รอให้ฝ่ายคุณ Hot_dog..มาชี้แจงอีกีนะครับ..

จะได้ไม่มีอะไรที่ติดค้างคาใจกัน.... และจะได้ไม่มีอะไรมาเกี่ยวกับเพื่อนๆที่เล่นรถในเมือ งกาญฯกันทั้งหลายนะคร้าบบบ

อิอิ ปูเสื่อนั่ง ตากน้ำค้างรอเลยนะเนี่ย..เหมือนดูหนังกลางแปลงเลยว่ะ ...555

ว่าแต่ลอยกระทง...ใกล้แล้วนี่หว่า..อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parman1955 : 22-11-2007 เมื่อ 18:37

Bookmarks