อยากรู้ข้อต่างระหว่างแลมสเป กับ sx150

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้ข้อต่างระหว่างแลมสเป กับ sx150

มาตรฐาน อยากรู้ข้อต่างระหว่างแลมสเป กับ sx150

อยากรู้ข้อแตกต่างระหว่าง แลมสเป กับ sx150อะคับมันต่างกันตรงไหนบ้าง ขอแบบละเอียดยิบเรยนะคับ มีรูปประกอบด้วยยินดี em90

คุณหรั่งคร๊าบ เดี๋ยวเจอกันจะบอกให้นะ อิอิ....อิอิ

Member Mk Scooter 2's Avatar
    สถานที่
    Ssk Club
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ.....ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอแบบกระจ่างแจ้ง อยากได้ได้แลมอยู่เหมือนกัน
    * ฟังเพลงรักษาได้ทุกโรค
    รักไม่รู้ดับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

I /\7 Pohchang
    _Sculpture 84

Talking

ได้คับพี่เบิ้ล ยังไงวันนี้ตอนรวมรถบอกด้วยนะคับ em95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pootaseub อ่านข้อความ
    ได้คับพี่เบิ้ล ยังไงวันนี้ตอนรวมรถบอกด้วยนะคับ em95
    ว่างเปล่า...ไม่มีใครเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pootaseub อ่านข้อความ
    โอ๊ว!!!!!!!ไม่จริ๊ง.....รวมรถว่างเปล่า...ไม่มีใครเ ลย

พี่ว่าเราเปิดบอร์ดสกู๊ตเตอร์แกงค์ไว้คุยกันดีมั๊ย เกรงจัยเวบมาสเตอร์จัง

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ระหว่าง Li 150 กับ Sx 150

มีข้อแตกต่างดังนี้
    -ไมล์ แบบ ตัวอักษรตัวใหญ่ Sx และ ตัวเล็ก L I ครับ
    -ดั้งจมูก แบบทั่วไป อินโน L I และ แบบสี่เหลี่ยม Sx
    -ถ้วยคอ ทั่วไป และ ไม่มีถ้วยคอ Sx
    -รหัสเครื่อง และ โคลง
    -ลูกบิดฝากระโปรง

-อื่นๆ

**ผิดพลาดประการใดขออภัย**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

Spe ที่โครง ตี 150 LIS--------------------------------------------------------SX ที่โครงตี SX150
    Spe ที่เครื่อง ตี 150li ----------------------------------------------------------SX ที่เครื่องตี SX150
    Spe มีแผงรองระหว่างคอกับกระดูกงู------------------------------------------SX ไม่มีแผงรองระหว่างคอกับกระดูกงู
    Spe ลายเซ็นบังลมมีคำว่า Specialหรือมีซิลเวอร์หรือโกลเด้นข้างบน ------ SX ลายเซ็นบังลม มีคำว่า Special และด้านบน มีคำว่า X150
    Spe ป้ายท้าย เป็นคำว่า Special สีเงินหรือทอง(สวยชิบ..)-------------------SX มีคำว่า Lambretta innocenti

ชุดเกียร์อันเดียวกัน(1:50-2:42-3:39-4:35) ทั้ง Spe 150และ SX 150แต่เป็นคนละชุดกับ LI 150

ทั้งสองรุ่นไม่มีซับโช๊คจากโรงงาน

ดูให้ขาดไปเลยดูที่โครง+เครื่อง ตีอะไรไปเลยดีกว่าครับ พวกลายเซ็น โลโก้หน้า อาจมั่วเอาตอนรื้อทำสีได้

**ข้อความอันไหนผิดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย**

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Showstep : 20-11-2007 เมื่อ 00:18

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบเท่าที่รู้นะครับ

Special กับ Sx ต่างกันคือ

1. หัวบนเหลี่ยมเหมือนกัน Sx หัวล่างจะยาวกว่า ( คอยาว ) ไม่มีกำไรคอ
    2. บังลมตั้งๆ ( หลังบังลมมีสันออกมาบริเวณใต้คอ ) ......โดนพี่เจี่ย แซวประจำ
    3. ดั้งโลโก้เป็นสี่เหลี่ยม innocenti ( มีปีเก่า ปีใหม่ ปีใหม่เป็น สี่เหลี่ยม inno..... ไม่แน่ใจ )
    4. โลโก้ lambretta ตรงบังลมด้านขวา ( มองจากด้านหน้ารถ ) เป็นตัวใหญ่กว่า Li Tv
    5. รหัสขึ้นต้นเลข ขึ้น Sx ถ้า Special ขึ้น Lis
    6. สวิทต์ประกับ Sx สีดำ Special สีขาว ( มั่ว......ไม่แน่ใจ เดาเอา )
    7 ลูกปิดฝากระโปรงด้านใน Sx เป็นพลาสติก Special เป็นลูกล้อกลมๆหมุน ( เดาเอา )
    8. โครงตรงช่วงหลัง ตำแหน่งตรงขาสองข้างที่ไว้ใส่ยางรองฝากระโปรง ด้านบนสุด รุ่นทั่วไปจะมีรู แต่ Sx จะไม่มีรู ( อ่านแล้วงง.... แน่ๆ )
    9. Sx หายากกว่า Special

ตอบจากที่เคยขี่ เคยสัมผัส นะครับ ถ้าผิดตรงไหนขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NongparewA : 20-11-2007 เมื่อ 00:25
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

สุดยอดทุกข้อมูลเลยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ(บางอันผมก็ไม่รู้)

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BLE.sx อ่านข้อความ
    พี่ว่าเราเปิดบอร์ดสกู๊ตเตอร์แกงค์ไว้คุยกันดีมั๊ย เกรงจัยเวบมาสเตอร์จัง
    ก้อว่าคับ พี่เบิ้มจัดการเลยคับ แล้วทำกลุ่มให้เปนทางการเลย ทำเพลสใหม่ด้วย รถลำปางไม่มีเพลสลำปางเลย เหนมีแต่เพลสมอสกิดโต้

พี่เบิ้ลงับ! บ่ะไจ้เบิ้ม ส่วนเรื่องอื่นเดี๋ยวค่อยคุยกันที่ร้านนม
    มันผิดกระทู้รู้มั้ยคร๊าบคุณน้องหรั่ง

หุหุ โทดทีพี่ แล้วร้านนมได้อะ ร้านพี่โอ๋เหรอ

ร้านตะวา คร๊าบป๋ม