รับทำสีจักรยาน ราคาย่อมเยา (กทม.) - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รับทำสีจักรยาน ราคาย่อมเยา (กทม.)

ราคาตามที่โทรไปแจ้งครับ ค่าทำสีบวกเคาะเชื่อมนิดหน่อย รวมทำสีแบบทูโทน และรวมค่าตีเส้นเพื่อติดลายน้ำส่วนอะไหล่ขาดเหลืออะไ รผมลดให้พิเศษครับ

ก๊อป 081-486-7799

แจ่ม bay69's Avatar
    สถานที่
    Modernbug.com
    ขอบคุณ
    0

ชอบงานของคุณพ่อคุณก้อปครับ ปราณีตๆ
    Classic

"กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง"

rapper_scooter's Avatar
    สถานที่
    NLU.Scooter & Biker
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับ.....

พี่ก๊อปครับ ผมสนใจเอาจักยานเข้าไปทำครับ
    ไม่ทราบพี่มีอีเมลป่าวครับ อยากคุยด้วย นี่เมลผล
    mart_gonzales@hotmail นะครับ
    ยังไง ผมจะโทรไปถามราคาครับ
    //ขอชมหน่อย งานปราณีตดีครับ เหมาะกับของโบราณ ที่ต้องละเอียด//
    ชอบมากครับ ส่วนตัว.....
    --พวกเราถูกความงาม และวิญญานของ scooters--
    หล่อหลอมพวกเรา เข้าไว้ด้วยกัน
    อันทำให้เป็นบ่อเกิด ของแก๊งค์ NoLogo Unlimited

N.L.U. Commady Present
    by Rapper Scooter

ขอบคุณมากครับ
    แล้วเดี๋ยวมีเวลาหน่อยจะส่งเมล์ไปคุยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คันนี้ ตัวถัง เสตม แฮนด์ หลักอาน ฝีมือจากคุณพ่อพี่กอล์ฟครับ
    ขอโทษที่นะครับพี่ อ๋องลืมโทรไปขอบคุณ วุ่นกับอะไหล่ตอนประกอบคันนี้อ่ะครับ
    คอนเฟิมว่า งานเนียน สีเรียบเท่ากันหมดแน่นอนครับ

รูป รูป  

ประกอบแล้วสวยดี ขอบคุณมากๆนะครับ

ขอบคุณ
    0

อยากทำบั้ง ตอนนี้กำลังหาซื้อจักรยาน แฮะๆ
    พึ่งเริ่มเล่นอ่ะจ้า ^^
    บ้านอยู่แถวลาดพร้าวพอดี
    เด๋วไปใช้บริการนะคะ..

สวยมากๆเลย!

Junior Member jenova's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพ่ คับ ผมอยู่ไกลอ่ะถ้าส่งไปให้ทำป็นคันทางนิ่มซีเส็งแล้วส่ งกลับให้ด้วยคิดไงหรอคับ ของผมเป็นฟิลลิปอานโค้งอ่ะ
    ช่วยตอบหน่อยคับ

เรื่องค่าทำสีก็ตามที่ผมลงไว้เดิมแหละครับ น้ำมันขึ้น ข้าวแพงราคายังไม่ปรับ
    เพราะสียังไม่ปรับ

แต่ปัญหาคือ ค่าน้ำมันรถตอนไปเอาและยกกลับ นิ่มซี่เส็งนี่สิครับ น่าจะอยู่ที่
    500 บาท ต่อเที่ยว ไป-กลับ 2 เที่ยว ก็ 1000 บาทเข้าไปแล้วจะคุ้มเหรอครับ
    แต่ถ้าแยกเป็นส่วนก็น่าจะพอไหวถ้าผ่านผมยังพอเอารถเก ๋งไปเอาให้ได้
    ราคาก็จะลดไปอีกครึ่ง แต่ผมว่าหาช่างที่เชียงใหม่ไม่ง่ายกว่าเหรอครับ
    ขอบคุณมากนะครับที่สนใจ

I'm Free onizuka_benja's Avatar
    สถานที่
    Kmutnb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่รัฐพล ริ้วสกุล

em19พี่ครับพอมีรถที่ทําเสร็จแล้วบ้างไหมครับที่ราคา ไม่เกินซัก 2500 บาทอะคับ เห็นแม่ผมเขาบอกว่า
    สวยดีอยากได้มาขี่ไปทํางาน แต่ผมยังเรียนอยู่ไม่ค่อยมีตังค์ใกล้วันเกิดแม่ผมแล้ วอยากจะซื้อให้เป็นของขวัญคิดว่าแม่คงจะชอบ......... .ผมเข้าใจว่าราคานี้คงหารถได้ยาก ถ้าไม่มีขอ
    เป็นรถแบบสายอ่อนก็ได้แบบ26นิ้วอะครับ.....แต่ถ้าราค านี้ไม่มีจิงๆยังไงก็ไม่เป็นไรนะครับ

em93 แล้วยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับที่ช่วยอ่านข้อความข องผมจนจบ

.................................................. .................................................. .................................................. .......
    em19 ความสุขอยู่ที่ใจ ความพอใจอยู่ที่ตัวem19

ขอบคุณ
    0

ผมเองนะพี่ที่วันนี้ไปเอาตัวถัง 26 phillips ถ้าทำเสร็จเมือไรจะเอามาอวดโฉมนะครับ แต่ฝีมือพ่อพี่ก๊อปสุดยอด em95

2,500 บาท ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่าหารถได้สภาพไหนนั่นแหละครับ
    เรื่องทำสีพี่ไม่มีปัญหาเพราะราคาค่าสีมันตายตัว แต่ปัญหาอยู่ที่รถ
    ว่าอยากได้สภาพไหนมากกว่าครับ คือเน้นที่อะไหล่รถหรือเน้นสี
    ก็ลองคิดดูก่อนก็ได้ครับ แล้วโทรมาคุยกันดูนะครับ (จริงๆมันก็พอมีวิธีก็ลองคุยกันดูนะ)

สำหรับคุณ superamn96 ขอบคุณมากนะครับแล้วไว้ผมจะไปรบกวนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัฐพล ริ้วสกุล : 03-05-2008 เมื่อ 23:20

ก็ขอบอกวิธีการได้รถใหม่ในราคาไม่เกิน 2,500 บาท ก็คือหาซื้อรถที่เต็มคันดูสภาพที่โดยรวม OK
    ไม่ช้ำจัดตนต้องเปลี่ยนอะไหล่ หรือซ่อมแซมมากมาย จากนั้นก็เอามาทำสี....แบบนี้พอเป็นไปได้ครับ
    เหมือนอย่างที่ผมอัพให้ในกระทู้ที่ขายสแตนดาร์ด 2 กระทู้ข้างล่างน่ะครับ
    (กระทู้ของคุณPWA และคุณ poppoppop ขออนุญาติเอ่ยชื่อถึงนะครับ)

แบบที่ 2 ก็คือ ประกอบใหม่โดยใช้โครง Standard รุ่นใหม่เลยเอาแบบยังไม่เคยใช้ก็ไม่ต้องทำสี
    แล้วค่อยๆเติมของเข้าไป อะไหล่โชว์ใช้ของใหม่ อะไหล่รองใช้ของเก่า แบบนี้ 2,500 บาทพอเป็นไปได้ครับ

แบบที่ 3 คือ ใช้แบบสวยเดิมๆ แห้งๆ ราคา 2,500 บาท ก็น่าจะพอหาราเล่ย์หญิงสปอร์ตให้ได้

ทั้งหมดนี้ก็ลองเลือกวิธีดูนะครับว่าสนใจแบบไหน ยินดีที่จะช่วยเหลือทุกคนให้มีความสุขกับจักรยานครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัฐพล ริ้วสกุล : 04-05-2008 เมื่อ 12:30

I'm Free onizuka_benja's Avatar
    สถานที่
    Kmutnb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพี่ก๊อปมากนะครับ

คือผมอยากได้รถที่พ่อพี่ทําสีอะครับผมว่าสวยดีอะครับ (แบบคันขาว26หญิง)
    พี่ครับถ้าผมพอหารถได้แล้วให้ร้านพี่ทําสีส่วนอะไหล่ ที่ใช้จากของเก่าไม่ได้
    ก็ใส่ของใหม่ไปเลยเอาแบบ ว่าใช้ของใหม่แต่ว่าแต่แบบสไตล์เก่าๆพอจะได้ไหมอะคับ
    ผมให้แม่อยากจะให้มันเหมือนใหม่ๆเลยอะคับ แต่ไม่จําเป็นต้องเน้นของแท้ก็ได้อะครับ
    เอาของเลียนแบบก็ได้ขอให้มันเป็นทรงเดิมก็พอ ถ้าเพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยผมก็พอจะสู้ครับ
    แต่อยากให้มันออกมาสวย......................พอจะทํา ได้ใช่ไหมครับ
    แต่ถ้าพี่มีอะไรแนะนําก็บอกผมได้นะครับ............ข อบคุณพี่มากๆนะครับที่ตอบกระทู้ผมและช่วย
    แนะนํานะคับ........แล้วถ้าผมหาโคลงรถได้แล้วยังไงผม จะโทรไปคุยนะคับ

ยินดีที่ได้รู้จัก
    Sitta Pothong (mai)
    082-204-3746
    Id Line : mai-sitta
    Mail : [email protected]

เรื่องโครงจักรยานก็อย่างที่พี่แนะนำไปแล้ว......... .....ลองดิวกับเขาดูว่าได้เท่าไหร่เพราะแต่ละคันที่พ ี่แนะนำ
    ก็คือดูแล้วว่าสภาพไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ใหม่ ส่วนที่เหลือก็อยู่ที่เราแล้วครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks