รับทำสีจักรยาน ราคาย่อมเยา (กทม.)

ชื่อกระทู้: รับทำสีจักรยาน ราคาย่อมเยา (กทม.)

ร้านทำจักรยานรุ่นพ่อ

ทำสีจักรยานจะมีสนิมมามากน้อยแค่ไหน หรืออยากเปลี่ยนสีใหม่ทำได้หมด คุณพ่อผมมีประสบการณ์ทำสีรถมายาวนาน แต่อายุเริ่มมากก็เลยเน้นงานจักรยานเพราะเบากว่า ราคาไม่แพงครับ ทำตรงนี้เพราะคุณพ่อไม่ชอบอยู่เฉยๆและผมเองก็เป็นคนช อบจักรยาน อยู่ที่ 33/577 หมู่บ้านรวมโชค ซ.โชคชัย 4 ถ.ลาดพร้าวเขตลาดพร้าว กทม. สนใจโทรหาคุณพ่อ 081-596-9885
    ขอบคุณครับ

ช่วงนี้งานผมค่อนข้างยุ่งยังไม่มีเวลาไปถ่ายรูป up date รถที่คุณพ่อทำใหม่ๆเลย ก็ขอลงรูปเดิมเป็นตัวอย่างก่อนนะครับ คุณพ่อผมเดิมทีเป็นช่างทำสีรถเน้นรถยนต์เป็นหลัก ส่วนงานจักรยาน กับมอเตอร์ไซด์ท่านพ่นเป็นงานรอง ท่านก็เลยสั่งสมประสบการณ์เรื่องเคาะพ่นสีมาตลอดชีวิ ต
    เกือบ 60 ปี จะให้ผสมสียังไง แค่มีไกด์สีมาหรือจะมาเลือกไกด์เองที่บ้านก็ได้ เดี๋ยวท่านก็จัดการให้เรียบร้อยครับ ส่วนค่าทำสีก็คุยกันได้ท่านคิดไม่แพงอยู่แล้วครับ ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินแต่ทำเพราะท่านไม่ชอบอยู่ว ่างๆ ลองพิจารณาราคาดูก่อนก็ได้ครับ

- พ่นสีจักรยานทั้งคัน คิดราคาเริ่มต้น 1,600 บาทสำหรับรถ 26" และราคา 1,800 บาท สำหรับรถ 28" ซึ่งราคานี้ต้อง
    ขัดสนิมทั้งคัน โป๊วร่องรอย พ่นสีรองพื้น แล้วใช้สีรถยนต์พ่นทับ และใช้แลกเกอร์พ่นรถยนต์ เพราะ
    ไม่งั้นใช้ไปสักพักแลกเกอร์จะแตกลายงา รวมทั้งค่าประกอบ (ยังไม่รวมค่าลายน้ำและตีเส้น)

- ส่วนงานซ่อมสีก็แล้วแต่ตกลงกัน ทำสีทูโทน หรือกรณีที่ดัดหรือทำอะไรเพิ่ม ท่านก็คิดราคาเพิ่มอีกนิดหน่อยแล้วแต่ความยากง่ายครั บ ลองโทรมาคุยกันดูก่อนได้

สนใจโทรหาคุณพ่อ 081-596-9885ขอบคุณครับ แล้วไว้จะส่งแผนที่อีกทีนะครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัฐพล ริ้วสกุล : 30-07-2010 เมื่อ 16:20

สไตล์ทูโทนอาจดูไม่ใช่แนวดั้งเดิม สีที่เลือกผมว่ากลมกลืนกับสไตล์รถแบบสปอร์ตของผู้หญิ งและความเป็นรถอังกฤษครับ เพราะส่วนตัวผมคิดว่าถ้าอยากจะชุบชีวิตจักรยานสุดรัก คันเก่าให้กลับมามีชีวิตโลดแล่นบนถนนก็ไม่เห็นจำเป็น ต้องยึดแค่สี ดำ เขียว แดง เท่านั้น หรือถ้าชอบแนวอนุรักษ์คุณพ่อก็ทำได้สบายครับ

รูป รูป    

อีกแนวครับ อะไหล่อื่นยังไม่ได้แต่ง

รูป รูป    

คันนี้เจ้าของต้องการเก็บสติ๊กเกอร์เดิมๆไว้คุณพ่อท่ านก็กันสีให้เรียบร้อยครับ

รูป รูป    

ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากครับ สำหรับทุกท่านที่อุดหนุนคุณพ่อและขอขอบคุณ thaiscooterด้วยนะครับที่สร้างความสุขในงานที่รักให้ กับคุณพ่อ

ทีนี้มาดูงานกันแบบ Reality โชว์กันบ้างดีมั้ยครับ ผมลองหาเคสยากๆมาเป็นตัวอย่างดูบ้าง
    ก็พอดีได้โครง Bsa คานโค้ง 28 "มาหนึ่งคัน กำลังตามอะไหล่อยู่มีหลายๆท่านในนี้ที่ถูกผมโทรไปรบก วนก็ขอบคุณนะครับ คันนี้เดิมมีเชื่อมแต่เชื่อมมาไม่ค่อยดีเลยมีรอยหัก

รูป รูป    

ดูรอยกันชัดๆครับ พอหักอย่างนี้คุณพ่อบอกเชื่อมแบบเดิมเดี๋ยวก็หักอีก คุณพ่อเลยใช้วิธีสอดเหล็กเข้าไปดามข้างในแล้วเชื่อมจ ากด้านในก่อน จากนั้นจึงค่อยๆเชื่อมด้านนอกแล้วก็ขัดอีกที คุณพ่อบอกเดี๋ยวโป๊วอีกที...รอยที่เชื่อมไว้ก็จะหายไ ปราวกับไม่เคยมี

รูป รูป    

นอกจากนี้รอยต่างๆคุณพ่อก็เชื่อมอุดด้วยทองเหลืองด้ว ยครับ

รูป รูป    

และก็ขัดสนิมทั้งคันรอไว้เตรียมพ่นสีพื้นก่อนจะโป๊วโ ชว์...ตอนนี้ผมก็เลยอยากขอรบกวนท่านที่พอมีตะเกียบขอ ง Bsa ล้อ28" แล้วอยากจะขายกรุณาติดต่อมาได้เลยนะครับที่
    จะได้ส่งรูปเป็น Reality Show ตั้งแต่ต้นจนเสร็จอีก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัฐพล ริ้วสกุล : 30-07-2010 เมื่อ 16:21

ผมตามหามาตั้งนาน...บทจะได้ก็รวดเร็วทันใจดีครับต้อง ขอขอบคุณคุณ porkoto
    งั้นก็ ok เลยครับเดี๋ยวจะโอนเงินให้ ส่วนที่บอกตะเกียบหน้าดูเหมือนจะยื่นออกมาต้องดัดหน่ อย
    ไม่มีปัญหาเลยครับเดี๋ยวให้คุณพ่อดัดให้ รอของแล้วเดี๋ยวจะ Reality Show ต่อ ขอบคุณคร๊าบ

ผมมีเรื่องรบกวนอีกเรื่องครับอันนี้ตามของให้ลูกค้า สำหรับผู้ที่มีลายน้ำ Standard Sports หรือสติกเกอร์สนใจจะขาย รวมทั้งล้อ24" 1/38 ขอบขาว ช่วยติดต่อมาเลยนะครับ ส่วนถ้าใครมีจานหรือบั้ง และเพลทโลหะของ BSA จะขายผมก็สนใจนะครับ
    โทร 081-596-9885
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัฐพล ริ้วสกุล : 30-07-2010 เมื่อ 16:21

Junior Member porkoto's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ ส่งของให้แล้วครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามทางไปที่อู่ครับ

ผมจะรบกวนคุณรัฐพล ช่วยลงแผนที่ทางไปที่อู่ทำสีของคุณหน่อยครับ คิดว่าคงมีเพื่อน ๆหลายท่านคงสนใจอยู่ไม่น้อย ถ้าวันไหนผ่านไปบริเวณอู่จะได้แวะเข้าดูครับ ถ้าแผนที่ลงเป็นภาพได้ยิ่งดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yan : 15-12-2007 เมื่อ 10:00

เรื่องแผนที่กำลังให้แฟนทำให้อยู่คร๊าบ ขาตะเกียบ BSA ผมได้ของมาแล้วนะครับเดี๋ยวจะ Reality Show ต่อ ส่วนพี่เล็กผมได้รับเงินแล้วนะครับแล้วเดี๋ยวผมจะจัด การเรื่องรถให้

อีกเรื่องที่อยากรบกวนท่านที่นำรถมาให้คุณพ่ออยากได้ สีหนาหน่อยหรือสีบางก็บอกท่านไปเลย
    นะครับ เพราะลูกค้าบางท่านก็อยากให้พ่นบางๆจะได้โชว์ข้อต่อ บางท่านก็อยากให้พ่นหนาๆจะได้ใช้ไปนานๆก็แล้วแต่ชอบค รับ และถ้าเป็นไปได้ใครอยากได้สีไหนลองเอาวัสดุสีนั้น หรือเอาไกด์ก็ได้มาให้คุณพ่อดูด้วยก่อนผสมนะครับ สีเฉดเดียวผสมได้เป็นร้อย ผมอยากให้ลูกค้าได้สีที่ถูกใจ
    100 % น่ะครับ ขอบคุณครับ

Tags for this Thread

Bookmarks