Datsun 620 Club Thailand - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Datsun 620 Club Thailand

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน baja_181

ts01ts01

Junior Member chalee jaguar's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคับ ยินดีที่รู้จักคับคุณibannyรถสวยมากคับ ว่างๆค่อยแวะไปหาที่บ้านนะคับ
    บ้านผมอยู่มีนบุรีนี้เอง ในส่วนเครื่อง sr20ที่ผมวางอยู่นั้นก้อok คับแต่ตอนนี้ยังเหยียบไม่ค่อยเต็มที่อะคับ เพราะเฟืองท้ายยังไม่ได้เปลี่ยน พอดีหมดงบ หิหิหิแต่อยากจะถามคุณibanny หน่อยอะคับว่ารถพี่เดิมๆร่อนหรือป่าวตอนนี้รถผมขับแล ้วมันร่อนอะคับแต่ก้อหายไปเยอะแล้วเพราะเปลี่ยนช่วงใ หม่หมดแต่ก้อยังร่อนเวลาวิ่งเหยียบตะเข็บถนน และเวลาลงไหล่ทาง พอจะมีทางแก้ไขป่าวคับอีกอย่างตอนที่รถผมเดิมๆก้อร่อ นเหมือนกันนนะคับ เคยถามเพื่อนๆที่เล่นช้างเหยียบด้วยกัน เค้าบอกว่าร่อนทุกคัน ฝากรบกวนแก้ปัญหาให้หน่อยนะคับ

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหม......!!!!!

ป๊าดดดดดส์_ม่ได้เข้ามานานนมลมเน คึกคักกันใหญ่ Ds พี่เรา น้องเรา

เสียดาย.....วันงานบางแสนย้อนยุค ผมขับ 521 ไปถึงโน่นมืดไปหน่อย ไม่รู้เข้าทางไหน ?????

ข้าไม่ได้
    เลยได้แต่ดูชม ไปเจอตัวเจ็บจี๊ด สีส้มแปร๊ด จอดหล่ออวดออฟเซ็ทลึก ๆ งาม ๆ อยู่เพียงลำพัง
    เก็บภาพมาเหมือนกัน ก้อรถล้อบะระฮึ่มขนาดน้านนนนน อยากจะมาแต่งองค์ 521 เสียเหลือกำลัง
    แต่เสียดายความดั้งเดิมจนยากจะอธิบายเป็นคำพูด ไว้มีแรงกำลังตังค์และกำลังใจ คงได้เห็นดีเห็นงามกันบ้างเอย

ไว้ว่าง ๆ มาขับเป็นทิวแถว จอดเรียงรายกันให้เป็นแนวบ้าง ท่าจะดีนะท่านพี่ท่านน้อง
    ของผมตอนนี้เริ่มโทรม ขาดการดูแลรักษา เอาใจใส่ที่ดี มาเห็นรถเพื่อน ๆ แล้วค่อยมีกำลังใจหน่อย

ทีนี้คงต้องแงะฝาครอบไว้ชุบใหม่ให้เงาแว๊บ ตอนนี้เป็นริ้วรอยด่างพร้อยทั้งล้อหน้า ล้อหลัง
    เบื่อหมาเยี่ยวรดล้อเหลือทน คงต้องหาที่จอดใหม่ซะแระทีนี้
    เด๋ว รถจะหล่อสู้ของเพื่อน ๆ มิได้ อายเขาแย่ . . . .

ใครมีกันชนก้อนหลังเดิม ๆ สวย ๆ ของ 521 แบ่งผมซักคู่นะครับ

ไว้เจอกันครับพี่น้อง คอ DS ทั้งหลาย

086-8485-668 Tigger

รูป รูป  
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

http://datsun.212cafe.com

รถพี่บานนี่ สวยตลอดกาล อิอิ

Member ibanny's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี้ครับคุณ chalee
    สมัยวัยรุ่นผมขับไปเรียน แค่ 120 ก็ร่อนแทบตกถนน ขึ้นคอสะพานแต่ละครั้ง ถ้าหากไม่ยกคันเร่งเป็นอันปวดหัว ฟันธงว่า ช่วงล่างไม่ได้เรื่อง เทียบกับพวกโตโยต้า RN20 ไม่ได้ เพราะเป็นแบบคอยล์สปริงในขณะที่ช้างเหยียบเป็นแบบทอร ์ชั่นบาร์ วิธีแก้ ต้องใช้โช๊คแก๊สช่วย เพราะโช๊คหน้ามีแรงต้านน้อยไปนิด เป็นต้นเหตุให้รถมีเคลื่อนตัวมากเกินไปเวลาที่เรากระ โดดคอสะพาน ในขณะที่โช๊คหลังมีแรงดูดน้อยไป ไม่สัมพันธ์กับความแข็งของแหนบที่บรรทุกช้างได้ทั้งต ัว
    สำหรับรถผมคันนี้วิ่งได้แค่ 110 จึงยังไม่เจอปัญหาร่อนหรือส่ายแต่ประการใด
    ส่วนที่บอกว่าเจอตะเข็บถนนแล้วร่อน เป็นที่ออฟเซ็ทหน้ากับหลังต่างกันเยอะ หรือไม่ก็ขนาดยางหน้ากับหลังต่างกัน รถรุ่นไหนก็เป็นหากเป็นแบบนี้ วิธีแก้ก็คือต้องใช้กะทะล้อที่มีอ๊อฟเท่ากันหรือใช้ย างขนาดเดียวกัน ช่วยได้ครับ
    เครื่อง SR อัตราทดเฟืองท้ายอยู่แถวๆ 4.1 แต่ก็ขึ้นกับขนาดยางที่ใช้นะ เส้นรอบวงยางอยู่ที่ไม่เกิน 2เมตร ไม่แพงหรอกนะ ที่เชียงกงตลาดน้อยถูกสุด ผมเปลี่ยนแล้วแค่ 2500บาท
    ตลาดน้อยก็ใกล้กับเยาวราช โอเดี้ยน ที่นั่นมีร้านจำหน่ายเฟืองท้ายเกือบ 20ร้านน่าจะใช้แถวๆ 9/37= 4.111
    ก็อยากหา 521 มาทำสักคันนะคุณอนุรักษ์นิยม เป็นเป็นรถคันแรกที่ผมหัดขับ

รูป รูป  

evergreen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\4
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanny อ่านข้อความ
    อย่างนี้ครับคุณ chalee
    สมัยวัยรุ่นผมขับไปเรียน แค่ 120 ก็ร่อนแทบตกถนน ขึ้นคอสะพานแต่ละครั้ง ถ้าหากไม่ยกคันเร่งเป็นอันปวดหัว ฟันธงว่า ช่วงล่างไม่ได้เรื่อง เทียบกับพวกโตโยต้า RN20 ไม่ได้ เพราะเป็นแบบคอยล์สปริงในขณะที่ช้างเหยียบเป็นแบบทอร ์ชั่นบาร์ วิธีแก้ ต้องใช้โช๊คแก๊สช่วย เพราะโช๊คหน้ามีแรงต้านน้อยไปนิด เป็นต้นเหตุให้รถมีเคลื่อนตัวมากเกินไปเวลาที่เรากระ โดดคอสะพาน ในขณะที่โช๊คหลังมีแรงดูดน้อยไป ไม่สัมพันธ์กับความแข็งของแหนบที่บรรทุกช้างได้ทั้งต ัว
    สำหรับรถผมคันนี้วิ่งได้แค่ 110 จึงยังไม่เจอปัญหาร่อนหรือส่ายแต่ประการใด
    ส่วนที่บอกว่าเจอตะเข็บถนนแล้วร่อน เป็นที่ออฟเซ็ทหน้ากับหลังต่างกันเยอะ หรือไม่ก็ขนาดยางหน้ากับหลังต่างกัน รถรุ่นไหนก็เป็นหากเป็นแบบนี้ วิธีแก้ก็คือต้องใช้กะทะล้อที่มีอ๊อฟเท่ากันหรือใช้ย างขนาดเดียวกัน ช่วยได้ครับ
    เครื่อง SR อัตราทดเฟืองท้ายอยู่แถวๆ 4.1 แต่ก็ขึ้นกับขนาดยางที่ใช้นะ เส้นรอบวงยางอยู่ที่ไม่เกิน 2เมตร ไม่แพงหรอกนะ ที่เชียงกงตลาดน้อยถูกสุด ผมเปลี่ยนแล้วแค่ 2500บาท
    ตลาดน้อยก็ใกล้กับเยาวราช โอเดี้ยน ที่นั่นมีร้านจำหน่ายเฟืองท้ายเกือบ 20ร้านน่าจะใช้แถวๆ 9/37= 4.111
    ก็อยากหา 521 มาทำสักคันนะคุณอนุรักษ์นิยม เป็นเป็นรถคันแรกที่ผมหัดขับ
    em97 เป็นความรู้อีกแล้ว....ขอบคุณพี่บานมากๆครับที่ช่วยอ ธิบายให้ฟัง....ของผมก็ร่อน....หน้า8 หลัง8.5 ไม่รู้จะแก้ไงเหมือนกันวิ่งเร้วไม่ได้..../\4
    ออ.....เมื่ออาทิตยืที่แล้วแฟนผมเค้าเห็นรถพี่บานแล้ วเค้าบอกว่าสวยมากๆ..(เค้าฝากมาบอก)...อิอิสงสัยต้อง ไปบุกถึงบ้านแว้วem97

ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณทุกคำติชมครับ
    ในความคิดเห็นผมยังมองว่า คันนี้ยังไม่สวยถูกใจเท่าไหร่นัก เนื่องจากผมเองไม่มีเวลามาดูแล ต้องทำงานตลอด อาศัยช่วงวันหยุด เสาร์-อาทิตย์ ซึ่งบางเดือนก็แทบไม่ได้หยุด
    ยังมีอีกหลายส่วนที่ต้องเก็บรายละเอียด อย่างช่วงล่างที่ยังไม่นุ่มนวล แอร์ก็ยังไม่มี กำลังเครื่องยนต์ที่น้อยไปหน่อย ว่าจะโมเพิ่มกำลังสักนิด
    สุดสัปดาห์นี้ก็มีงานแข่งอีก ไม่ได้อยู่บ้าน
    หากจะแวะมาดูก็โทรสอบถามหรือแจ้งล่วงหน้า เดี๋ยวจะมากันเก้อ
    สอบถามข้อมูลรถหรือจะสอบถามปัญหา การใช้งาน แหล่งอะไหล่ ได้ทุกเรื่องถ้าตอบได้ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

รูป รูป  

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แข่งอะไรล่ะ พี่บานนี่ เอาดัสสันลงแข่งเหรอครับ ?

พี่ขอนอกเรื่องหน่อยนะ ว่า BM วางเครื่อง เจ กะ BM เครื่องเดิม ......(มือ2)

อย่างไหนน่าใจะใช้คุ้มค่ากว่ากันน่ะพี่ เอาราคากลาง ๆ ด้วยก็จะดีมากเลยครับ

ผมกำลังเก็บตังค์ซื้อรถซักคัน

ใจมันชอบ BM แต่ก้อไม่มีประสบการณ์อ่ะครับ

ท่านใด พอมีประสบการณ์มาก่อน ช่วยเหลาหน่อยนะครับผม_ em98
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

Junior Member Aumnaaj Tamp's Avatar
    สถานที่
    ยังไม่เป็นทางการ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แม็คสวย หาหั้ยบ้างดิ 5รู 114.3 crown หามานานแล้ว 0894327791

ขอบคุณ
    0

ผมทำรถมอไซค์ทางเรียบแข่ง จะมีแข่งทุกอาทิตย์ที่สามของเดือนที่สนามนครชัยศรี พวกเวฟหรือคลิ๊กประมาณนั้น ไม่ได้ทำรถยนต์แข่งอะไรกับเขาหรอกนะ
    ผมไม่ชอบใช้รถมือสอง ขี้เกียจซ่อม แม้ว่าผมจะเป็นช่างก็ตาม ทุกวันนี้ขับรถใหม่ดีกว่า พอ 5ปีก็ขายซื้อใหม่ คุ้มกว่าครับ ไม่ใช่ว่ารวย แต่มันคุ้มกว่าจริงๆ ขับพวกแจ๊ซหรือวิออสก็ได้
    BMW มือสองประเภทวางเจมาแล้วไม่แนะนำให้ซื้อ เพราะถ้าดีจริงเจ้าของคงไม่ขายทิ้ง ซื้อประเภทเดิมๆแล้วมาวางเองดีกว่า หา 1J รุ่นใหม่ๆ ประเภท Dual VVT-i น่ะดีที่สุด แรงด้วยประหยัดอีกต่างหาก อย่าไปซื้อพวกเจรุ่นเก่าที่มีแต่ปัญหาแถมซดน้ำมันเป็ นว่าเล่น แรงรึก็เปล่า
    BMW ซีรี่ย์ 3 ภายในค่อนข้างแคบ แต่การทรงตัวเป็นยอด ราคาแรง แต่ถ้าเป็นซีรี่ย์ 5 ก็ถูกลงมาหน่อย วางเจก็ทำได้ง่าย ส่วนเรื่องราคาผมไม่ค่อยได้ตาม
    อย่างไรก็ดี ผมแนะนำรถใหม่ครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ่อ..มันเป็นเช่นนี้นี่เอง

ขอบคุณมากครับท่านพี่

Junior Member chalee jaguar's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนนะคับพี่บานนี่ ความรู้พี่แน่นมากคับ แล้วผมจะลองไปไช้ดูนะคับ ถ้าเกิดยังไม่ดียังงัยขอรบกวนปรึกษาพี่แก้ไขอีกทีนะค ับอ๋อ ลืมไป ว่าจะไห้พี่จัดกันมิ้ติ้งสักครั้งได้ป่าวคับ นัดวันที่พลพรรคช้างพร้อมหน้าพร้อมตากัน(ใครที่มีควา มคิดเห็นว่าจะจัดมิ้ตติ้งกันวันไหนหรือพร้อมกันวันไห นก้อโหวตมาได้นะคับ ว่าจะจัดกันที่ไหนอย่างไร)จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน นะคับ

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++ฝากซักคันคับ+++

+++ฝากซักคันคับ+++หาคอนโซลเดิมทั้งชุด กับ ชุดไฟท้ายอยู่คับ ใครทราบเบาะแส แนะที่คับ+++

รูป รูป    

เติ้งครับ
    สถานที่
    หมู เซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

รถสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ผมกำลังปั้นอยู่คันนึงครับ เสร็จแล้วจะลงรูปให้ชมกันครับ em97

evergreen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chalee jaguar อ่านข้อความ
    ขอบคุนนะคับพี่บานนี่ ความรู้พี่แน่นมากคับ แล้วผมจะลองไปไช้ดูนะคับ ถ้าเกิดยังไม่ดียังงัยขอรบกวนปรึกษาพี่แก้ไขอีกทีนะค ับอ๋อ ลืมไป ว่าจะไห้พี่จัดกันมิ้ติ้งสักครั้งได้ป่าวคับ นัดวันที่พลพรรคช้างพร้อมหน้าพร้อมตากัน(ใครที่มีควา มคิดเห็นว่าจะจัดมิ้ตติ้งกันวันไหนหรือพร้อมกันวันไห นก้อโหวตมาได้นะคับ ว่าจะจัดกันที่ไหนอย่างไร)จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน นะคับ
    เห็นด้วยๆๆem97

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 33 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย