เซียน ตอบที เรื่อง กะทะล้อ 8

ชื่อกระทู้: เซียน ตอบที เรื่อง กะทะล้อ 8

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เซียน ตอบที เรื่อง กะทะล้อ 8

คือผม อยากทราบว่า กะทะล้อ ของ อินเดีย กับ อิตาลี่ ต่างกันยังไง
    การใช้งาน อินเดียกับอิตาลี่ อะไร จะดีกว่า

สุดท้าย อยากทราบราคาของ อินเดีย กับ อิตาลี่ ด้วยคับ
    ขอบคุณมากๆเลยคับ ตัดสินใจไม่ถูก เลย

รูป รูป  

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้นิดๆหน่อยๆครับ

ข้อสังเกตง่ายในการดูกะทะล้อแท้หรือไม่แท้
    ให้ดูที่หัวน๊อตยึดล้อครับ โดยของแท้หัวน๊อตจะเล็ก หนา และเป็นเหลี่ยมชัด
    ตรงกลางกะทะ บริเวณใกล้รูยึดนีอตทั้ง 4 รู จะมีโลโก้ตัว P ปั๊มอยู่
    ส่วนของอินเดียหัวน๊อตจะบานใหญ่ เหลี่ยมจะค่อนข้างมน

ส่วนที่ถามว่าอันไหนใช้ดี-ไม่ดี
    แน่นอนครับ ยังไงของแท้โรงงานย่อมดีกว่าแน่นอนครับ ถึงแม้ว่าสนิมจะกินไปบ้าง
    ส่วนของอินเดียส่วนมากที่เจอกันคือ ศูนย์กลางไม่ค่อยได้มาตรฐาน
    บางวงใส่วิ่งจะรู้สึกเหมือน โดนกระเด้าตูดเลยครับ

ส่วนราคาของแท้ไม่ทราบครับ เนื่องจากไม่มีผู้นำเข้ามาขาย
    ส่วนของอินเดียราคาคิดว่าไม่น่าเกิน 350 บาทครับ (ราคาโดยประมาณ)

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baguette Man อ่านข้อความ
    ข้อสังเกตง่ายในการดูกะทะล้อแท้หรือไม่แท้
    ให้ดูที่หัวน๊อตยึดล้อครับ โดยของแท้หัวน๊อตจะเล็ก หนา และเป็นเหลี่ยมชัด
    ตรงกลางกะทะ บริเวณใกล้รูยึดนีอตทั้ง 4 รู จะมีโลโก้ตัว P ปั๊มอยู่
    ส่วนของอินเดียหัวน๊อตจะบานใหญ่ เหลี่ยมจะค่อนข้างมน

ส่วนที่ถามว่าอันไหนใช้ดี-ไม่ดี
    แน่นอนครับ ยังไงของแท้โรงงานย่อมดีกว่าแน่นอนครับ ถึงแม้ว่าสนิมจะกินไปบ้าง
    ส่วนของอินเดียส่วนมากที่เจอกันคือ ศูนย์กลางไม่ค่อยได้มาตรฐาน
    บางวงใส่วิ่งจะรู้สึกเหมือน โดนกระเด้าตูดเลยครับ

ส่วนราคาของแท้ไม่ทราบครับ เนื่องจากไม่มีผู้นำเข้ามาขาย
    ส่วนของอินเดียราคาคิดว่าไม่น่าเกิน 350 บาทครับ (ราคาโดยประมาณ)
    ขอบคุณมากๆเลยคับ

Bookmarks