""หลักการตลาดที่คุณผู้ชายควรศึกษา""

ชื่อกระทู้: ""หลักการตลาดที่คุณผู้ชายควรศึกษา""

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Talking ""หลักการตลาดที่คุณผู้ชายควรศึกษา""

ได้รับเมล์จากน้องทีส่งมา อ่านแล้วขำๆดีเลยมาแบ่งกันขำไป

Subject: หลักการตลาด
    >
    >
    >
    > 1. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้ คุณเข้าไปหาเธอและพูดว่า'ผมรวย
    แต่งงานกับผมเถอะ!' - นี่คือ Direct Marketing
    >
    > 2. คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้กับพรรคพวกของคุณและพบสาวสวยสุด เซ็กซี่คนหนึ่ง
    เพื่อนของคุณคนหนึ่งเดินเข้าไปหาเธอ ชี้มาที่คุณแล้วพูดว่า 'เขารวยมาก แต่งงาน
    กับเขาเถอะ!' - นี่คือการโฆษณา3. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้ คุณเข้าไป
    หาเธอและขอเบอร์โทร
    >
    >วันรุ่งขึ้นคุณจึงโทรไปหาและพูดว่า 'สวัสดีครับ ผมรวยมาก แต่งงานกันผม
    เถอะ' - นี่คือ Telemarketing
    >
    >4. คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้และพบสาวสวยสุดเซ็กซี่คนหนึ่งคุ ณยืนขึ้นจัดเนคไทให้
    เรียบร้อย เดินเข้าไปหาเธอ เลี้ยงเครื่องดื่มเธอคุณเปิดประตู(รถยนต์) ให้เธอ
    ถือกระเป๋าให้เธอจนเธอนั่งเรียบร้อยช่วยขับรถให้เธอ แล้วพูดว่า 'ผมรวย คุณจะ
    แต่งงานกับผมไหม?' -นี่คือพีอาร์
    >
    >
    >
    >5. คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้และพบสาวสวยสุดเซ็กซี่คนหนึ่ง เธอเดินเข้ามาหาคุณและ
    พูดว่า 'คุณรวยมาก! แต่งงานกับฉันไหม?'- นี่คือ Brand Recognition
    >
    >
    >
    >6. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้ คุณเข้าไปหาเธอและพูดว่า 'ผมรวย แต่ง
    งานกับผมเถอะ!' เธอตบหน้าคุณอย่างแรง - นี่คือ Customer Feedback
    >
    >
    >
    > 7. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้ คุณเข้าไปหาเธอและพูดว่า 'ผมรวยมาก
    แต่งงานกับผมเถอะ!'แล้วเธอก็แนะนำให้คุณรู้จักกับสาม ีของเธอ -นี่คือช่องว่าง
    ระหว่าง demand และ supply

8. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้คุณเข้าไปหา
    เธอและก่อนที่จะได้พูดอะไร ก็มีผู้ชายอีกคนเดินเข้ามาและพูดกับเธอว่า 'ผมรวยคุณ
    จะแต่งงานกับผมไหม?'แล้วเธอก็ไปกับผู้ชายคนนั้น - นี่คือการแข่งขันแย่งชิงส่วน
    แบ่งการตลาด
    >
    >
    >
    > 9. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้คุณเข้าไปหาเธอและ ก่อนที่จะได้พูด
    ว่า 'ผมรวย แต่งงานกับผมเถอะ!' ภรรยาของคุณก็มาถึง - นี่คือข้อจำกัดในการเข้า
    สู่ตลาดใหม่
    >
    >หวังว่าคงเข้าใจหลักการตลาดมากขึ้นกันนะครับ

Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

ออ ...หลักการตลาดอย่างนี้นี่เอง 555555555
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

Junior Member nemomancear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจ่มแจ้งแดงแจ๋เลย...
    Won't stop Biken' till it's over
    still be crusin' when the sun goes down

Senior Member parman1955's Avatar
    สถานที่
    Parman , PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

oh!! หลบดีกว่าเสือ เมียมา!!!

อย่างนี้เรียก Derivery ป่าวครับพี่ปัน..
    /\2 ParmaN NeveR DiE/\2

กลับสู่จุดเริ่มต้น

"คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"