อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคับ

อยากถามผู้รู้หน่อย คือรถผมรุ่น 64 คับ ปัญหาก็คือสตาร์ทยากมาก โดยเฉพาะเวลาเครื่องเย็น ต้องใช้วิธีบิดคันเร่งจนสุดแล้วถีบคันสตาร์ทแบบถี่เล ยถึงจะติด พอติดแล้วไม่มีปัญหาเลยคับเครื่องเดินดีมาก สโลว์ก็ดีมากไม่มีดับเลย ผมอยากทราบว่าอาการว่ามันเกิดจากอะไรคับ เป็นที่คาร์บูรึเปล่า หรือการตั้งไฟรึเปล่า แล้ววิธีที่ผมใช้ในการสตาร์ทรถมันถูกรึเปล่า พอดีเป็นห่วงคับกลัวทำไปแล้วรถพังกลายเป็นปัญหาให้อี กคับ รบกวนด้วยคับ

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อาจจะเกิดจากไฟที่หัวเทียนอ่อน ลองเคาะเขี้ยวหัวเทียนให้มันชิดเข้ามาอีกหน่อย ให้มันสปาร์คได้ดีขึ้น

เคยมีคนบอกว่าถ้าเป็นจานไฟอิตาลี ไฟจะอ่อนกว่าของอินเดีย
    ไม่ก็ไปซื้อหัวเทียนเข็มแบบที่เค้าขายกันในกระทู้ซื้ อขายอ่ะครับ เห็นว่าแรงดี

Senior Member banvespa's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naspa อ่านข้อความ
    อยากถามผู้รู้หน่อย คือรถผมรุ่น 64 คับ ปัญหาก็คือสตาร์ทยากมาก โดยเฉพาะเวลาเครื่องเย็น ต้องใช้วิธีบิดคันเร่งจนสุดแล้วถีบคันสตาร์ทแบบถี่เล ยถึงจะติด พอติดแล้วไม่มีปัญหาเลยคับเครื่องเดินดีมาก สโลว์ก็ดีมากไม่มีดับเลย ผมอยากทราบว่าอาการว่ามันเกิดจากอะไรคับ เป็นที่คาร์บูรึเปล่า หรือการตั้งไฟรึเปล่า แล้ววิธีที่ผมใช้ในการสตาร์ทรถมันถูกรึเปล่า พอดีเป็นห่วงคับกลัวทำไปแล้วรถพังกลายเป็นปัญหาให้อี กคับ รบกวนด้วยคับ

รถไม่ได้มีปัญหาหรอกครับ ถ้าเครื่องเย็น ก่อนสตาท ควรเอียงรถก่อน เอียงมาทางด้านเครื่องครับ เอียงซัก 3-5 วิ รับรองติดง่ายแน่นอน

Bookmarks