ช่วยหน่อยครับครัชมันดังครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยครับครัชมันดังครับ

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับครัชมันดังครับ

ช่วยหน่อยครับครัชมันดังครับ เวลาออกตัวครับมันจะดังคลูดแล้วแล้วรถจะโดดหน่อยหนึง มันเป็นบ้างครั้ง
    นะครับ มักเป็นตอนเร่งเครืองแล้วกำลังจะออกตัวตอนมีเนิน ครัชพึงเปลี่ยนแผ่นมาใหม่ครับใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ em97

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

รถผมก็เป็นครับ สปริงคลัชอาจจะล้า บูธทองเหลืองสึก ไม่ก็น้ำมันเครื่องน้อยไปครับ
    ลองถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่หรือเติมน้ำมันเครื่องไปอีก ไม่เกิน 500 Cc.นะครับ ถ้ายังไม่หาย
    ก็ต้องไปดูที่สปริงไม่ก็บูธครับ สาเหตุน่าจะมีแค่นี้ รอผู้เชี่ยวชาญมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

club-4's Avatar
    สถานที่
    club-4
    ขอบคุณ
    0

ส่วนมากจะเป็นที่บูททองเหลืองครับกลึงใหม่ให้แน่นให้ หมุนได้แต่อย่าให้ฝืดมากนะครับถ้ายังไม่หายก็ลองดูที ่สปิงครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ club-4 อ่านข้อความ
    ส่วนมากจะเป็นที่บูททองเหลืองครับกลึงใหม่ให้แน่นให้ หมุนได้แต่อย่าให้ฝืดมากนะครับถ้ายังไม่หายก็ลองดูที ่สปิงครับ
    ขอบคุณครับ
    บูชทองเหลืองที่ว่านั้นมันใช่บูชทองเหลืองตัวดันครัช ที่อยู่ติดกับฝาครัชใช่ไหมครับแล้วมันไม่มีขายหรือคร ับ ถึงต้องกลึงเอา

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMCHAI_SPRINT อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    บูชทองเหลืองที่ว่านั้นมันใช่บูชทองเหลืองตัวดันครัช ที่อยู่ติดกับฝาครัชใช่ไหมครับแล้วมันไม่มีขายหรือคร ับ ถึงต้องกลึงเอา
    ไม่ใช่ครับ มันเป็นทองเหลืองรูปทรงกระบอกครับ ต้องถอดครัชออกมาครับ ถึงจะเห็น ถ้าถอดครัชออกมาแล้วหงายดูครับตรงที่มันมีฟันคล้ายสเ ตอร์อะครับมันจะมีบูธ ทองเหลืองอยู่ตรงกลางอะครับ ตัวนั้นแหละครับ (ถอดครัชก็ระวังลิ่มร่วงไปในเครื่องนะครับ) เดวจะเรื่องใหญ่ อิอิ /\2
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

club-4's Avatar
    สถานที่
    club-4
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องค๊าบบบบถ้าลิ่ม ร่วงแล้วนอกจากทำครัชแล้วอาจจะต้องฝ่าเครื่องเพิ่มนะ ค๊าบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMCHAI_SPRINT อ่านข้อความ
    ช่วยหน่อยครับครัชมันดังครับ เวลาออกตัวครับมันจะดังคลูดแล้วแล้วรถจะโดดหน่อยหนึง มันเป็นบ้างครั้ง
    นะครับ มักเป็นตอนเร่งเครืองแล้วกำลังจะออกตัวตอนมีเนิน ครัชพึงเปลี่ยนแผ่นมาใหม่ครับใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ em97
    แล้วแผ่นเหล็กที่กันครัชละครับมีส่วนไหมครับ

Bookmarks