ผ่า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผ่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผ่า

ผ่าเครื่องสปิ้น--จะต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ประมาณ 5000-8000 คับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

ประมาณ 5000-8000 คับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Junior Member adidog69's Avatar
    สถานที่
    COOLCLUB
    ขอบคุณ
    0

สปริ้นคันที่คุณขี่อยู่มันเพิ่งผ่ามาไม่ถึง 4 เดือนเองนะ แล้วก็เปลี่ยนของข้างในใหม่หมด แล้วก้ยังไม่เคยวิ่งไกลเลยหลังจากผ่า
    สงสัยว่าจะผ่าทำไมอีก มันเป็นอะไรเหรอครับ ผมสงสัยครับ ตอบผมที ???
    COOLCLUB

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้ได้ไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adidog69
    สปริ้นคันที่คุณขี่อยู่มันเพิ่งผ่ามาไม่ถึง 4 เดือนเองนะ แล้วก็เปลี่ยนของข้างในใหม่หมด แล้วก้ยังไม่เคยวิ่งไกลเลยหลังจากผ่า
    สงสัยว่าจะผ่าทำไมอีก มันเป็นอะไรเหรอครับ ผมสงสัยครับ ตอบผมที ???

แล้วคุณรู้ได้ไงว่าพึ่งผ่า --- ต้อนที่เอาไปที่ร้านให้เค้าดูคาร์บูให้เนื่องจากมันม ีน้ามันไหลออกมาหยดตลอด
    อาจจะเป็นที่ลูกลอยค้างอ่ะเปล่าก็ไม่รู้--เพราะมีครั้งนึ่งขับอยู่ล้อล็อคซะอย่างนั้น--เลยไม่รู้จะทำไงแล้วเนี่ยผ่าเปลี่ยนมันซะให้หมดเลยดี ไหม-- แล้วแถมมีท่อไอเสียหลุดอีก--โช้คหน้าก็จะพังขึ้นเนินที่ไรดัง ปักๆตลอด --- แถวเวลาเข้าเกียร์ 1 ก็กระตุก แล้วมีเสียดังปักๆๆ ทุกเกียร์ ------ ไปที่ร้านเฮียอั่ว สี่พระยา เค้าบอกต้องลองผ่าดูจะได้ขี่สบาย-------------- แล้สคุณจะให้ผมทำยังไงรถใช้งานทุกวัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monaka : 12-04-2006 เมื่อ 10:43

โอ้ว เสียใจด้วยครับ ผ่าครั้งใหม่คงขับมันส์กว่าเดิม ผมผ่าแล้วสตาร์ทยากอย่างเดียว แต่วิ่งกระฉูดเลยคับ ไม่เปลืองน้ำมัน+ไม่มีเสียงก๊อก ๆ แก๊ก ๆ ให้ได้ยินเลย

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความเชื่อส่วนบุคคล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ monaka
    แล้วคุณรู้ได้ไงว่าพึ่งผ่า --- ต้อนที่เอาไปที่ร้านให้เค้าดูคาร์บูให้เนื่องจากมันม ีน้ามันไหลออกมาหยดตลอด
    อาจจะเป็นที่ลูกลอยค้างอ่ะเปล่าก็ไม่รู้--เพราะมีครั้งนึ่งขับอยู่ล้อล็อคซะอย่างนั้น--เลยไม่รู้จะทำไงแล้วเนี่ยผ่าเปลี่ยนมันซะให้หมดเลยดี ไหม-- แล้วแถมมีท่อไอเสียหลุดอีก--โช้คหน้าก็จะพังขึ้นเนินที่ไรดัง ปักๆตลอด --- แถวเวลาเข้าเกียร์ 1 ก็กระตุก แล้วมีเสียดังปักๆๆ ทุกเกียร์ ------ ไปที่ร้านเฮียอั่ว สี่พระยา เค้าบอกต้องลองผ่าดูจะได้ขี่สบาย-------------- แล้สคุณจะให้ผมทำยังไงรถใช้งานทุกวัน
    เสร่อนิดนึง....เพราะมันไม่เกี่ยวกะผม /\4

น้ำมันไหลจากคาร์บู
    - ไหลตลอดเหรอ... ตอนจอดรึเปล่า อาจเปน น้ำมัน ที่ตอนขี่ แล้วคาร์บูมันพ่นออกมาแล้วค้างก็ได้ มันก็จะเยิ้มออกมาเปนธรรมดา ลองดมๆดูที่คาร์บู มีกลิ่นน้ำมันฉุนๆไหม ถ้ามี อาจจะเปนปะเก็นข้อต่อสายน้ำมันแตกก็ได้ จูนใหม่ซิ

ล้อล็อค
    - เปนธรรมดาของรถที่คว้านไซส์ ผ่าเครื่องที่ลูกสูบติด ล้อก้ล็อค ออโต้ลูปน้อยไปรึเปล่า

ท่อไอเสียหลุด
    ก็เอาสายสลิงผูกคอท่อกะเสื้อสูบเอาซิครับ....

โช๊คหน้าดังเวลาขึ้นเนิน
    ขึ้นแรงรึเปล่า... ของผมเวลาขึ้นเนินยังมีเสียงเลย มันกระแทกเพราะผมตัดสปริงโช๊ค

เกียร์ 1 กระตุก
    อันนี้ไม่รู้ มากมายหลายสาเหตุ

เข้าเกียร์มีเสียงดังปักๆ
    เปนทุกคันละครับ รถผมก็เปนเวลาเข้าเกียร์อ่ะ

โดยรวมที่เล่ามา ไม่เห็นต้องผ่าใหม่เลยอ่ะ เซ็ทรถใหม่ให้ดี ก็น่าจะโอนะ
    เปนผม ผมจะเอากลับไปให้เจ้าของเก่าดูให้ เพราะอย่างน้อยเค้าเคยขี่ น่าจะรู้อาการมาก่อนนะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แน่นอนที่สุด ค่ะ อ.ป็อด.....อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แน่นอนที่สุด ค่ะ อ.ป็อด.....อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อืมผ่าที่ก็หมอเยอะครับ แต่เท่าที่ฟังๆดูไม่น่าจะต้องผ่าใหม่

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วจะให้ผมทำอย่างไร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก Vespa & Lam
    อืมผ่าที่ก็หมอเยอะครับ แต่เท่าที่ฟังๆดูไม่น่าจะต้องผ่าใหม่

ผมว่าเป็นธรรมดาของคนรักรถ---ได้ยินได้เห็นอะไรผิดปรกติมันก็ต้องวิตกกังวน น่ะซิหรือว่าพวกท่านๆไม่เป็นกันหรือครับ มีรถอยู่คันหนึ่งก็อยากจะทำให้มันดีที่สุดเท่าที่เรา จะทำได้-----จิรงๆผมก็ไม่ได้รวยมาจากไหนหรอกจะได้มีเงินมาผ่ามันห รือทำมันบ่อยๆ----- แต่ถ้าทำแล้วมันดีก็อยากจะเก็บสตางค์มาทำน่ะครับ

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jomjakkra
    โอ้ว เสียใจด้วยครับ ผ่าครั้งใหม่คงขับมันส์กว่าเดิม ผมผ่าแล้วสตาร์ทยากอย่างเดียว แต่วิ่งกระฉูดเลยคับ ไม่เปลืองน้ำมัน+ไม่มีเสียงก๊อก ๆ แก๊ก ๆ ให้ได้ยินเลย
    คือว่า คนรู้จักผมคนนึง เค้าก็ ทำลูกทะลุ แล้วเค้าก็ผ่าเครื่องใหม่ เค้าก็บอกว่า start ยาก เป็นเพราะอะไรหรือครับ อยากรู้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่เค้า บอก สตาร์ทยากเค้า เปลี่ยนลูกสูบใหม่ มันัยงไม่เข้าที่ เลย ทามให้ สตาร์ท ยาก อ่ะค่ะ

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\2

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ monaka
    ผมว่าเป็นธรรมดาของคนรักรถ---ได้ยินได้เห็นอะไรผิดปรกติมันก็ต้องวิตกกังวน น่ะซิหรือว่าพวกท่านๆไม่เป็นกันหรือครับ มีรถอยู่คันหนึ่งก็อยากจะทำให้มันดีที่สุดเท่าที่เรา จะทำได้-----จิรงๆผมก็ไม่ได้รวยมาจากไหนหรอกจะได้มีเงินมาผ่ามันห รือทำมันบ่อยๆ----- แต่ถ้าทำแล้วมันดีก็อยากจะเก็บสตางค์มาทำน่ะครับ
    ก็จริงของท่าน... ทุกคนก็รักรถ ห่วงรถเหมือนกัน เฮอะ เฮอะ

แต่ที่บอกๆกันไป เพราะบางอย่าง ก็ไม่น่าจะเสียตังค์ซ่อมไง
    (จะได้เอาตังค์ที่ซ่อม ไปเสริมหล่อให้รถอ่ะ)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks