หวัดดีคับทุกคน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หวัดดีคับทุกคน

Junior Member newzar's Avatar
    สถานที่
    Kmit~L!!! ClaSSiC>>CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีคับทุกคน

ผมหน้าใหม่คับเรียนที่นี่มา2ปีแระแต่เพิ่งจะหาซื้อรถ ซักคัน พี่คนไหนมีไรดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ อยากขับแลมแต่ชอบทรงเวสป้า ช่วงนี้เรยเครียดเรยครับทั้งสอบทั้งจะหารถชีวิดให้มั ่วไปหมด ถ้ายังไงใครมีข้อมูลแน่นๆช่วยแจงข้อดี-เสียของ Vespa vs Lambretta ให้ผมทีนะครับ
    น้องใหม่ในอนาคตอันใกล้ฝากตัวด้วย ครับ/\2

NewZ>>[P]as[S]er[B]y @ Kmit~L!!!
    LiFE On ThE RoCkER~SpiRiT oF ThE SaiN
    เราจะฝากชีวิตไว้ที่นาย kakuchi>>ชื่ออย่างไม่เป็นทางการของเจ้าc70 คันใหม่ของป๋มมม ^^

Member awaygod's Avatar
    สถานที่
    EveryWhere
    ขอบคุณ
    0

ดีครับผมเบียร์เรียนอยู่ไอที อยู่ปี2เหมือนกันอ่ะ

เราว่าเล่น ves ดีกว่ามั๊ย

อะไหล่ร้านซ่อมหาง่ายกว่าเยอะ(มากๆ) ยิ่งรุ่น 62 ขึ้นไปอะไหล่ครบทั้งคันครับ หากเป็น lam รับรองครับอะไหล่แต่ละชิ้นหาเลือดตาแทบกระเด็นแน่ หากอยากเล่นlamจริงๆเราแนะนำให้เล่น ves ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยขยับไปเล่น lam ก้อยังไม่สายนะ

เราก้อขี่vesอยู่อ่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องเลย มีแต่จุกจิกเล็กๆน้อย ซ่อมเองได้ประมาณนี้อ่ะครับ ก้อถ้ามีปัญหาอะไรก้อจะช่วยๆกันได้น่ะครับ หากเจ๊งจิงๆร้านซ่อมแถวนี้ก้อยังมีนะ ถ้าlamเสียไม่รู้ว่าแถวนี้ใครจะซ่อมได้นอกจากพี่นภที ่ซีคอนโน่นอ่ะคับ
    Ride to Live
    Live to Ride

Junior Member
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เหนด้วยครับแลม จุกจิก หาของอ่ะไหล่ยากมาก นี่แค่หลอดไฟขาดยังหาแทบเลือดตากระเด็น ต้องสั่งซื้อที่ร้านทางฝั่งธน หาของยากจิงๆๆขอเตือน

Bookmarks