ถามเกี่ยวกับเวสป้าหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเกี่ยวกับเวสป้าหน่อยครับ

Junior Member vespi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเกี่ยวกับเวสป้าหน่อยครับ

ถามเกี่ยวักบเวสป้าหน่อยครับ พอดีกำลังเล็ง ๆ อยู่ 1 คันแต่ไม่รู้ว่ารถรุ่นนี้เป็นรุ่นอะไร และราคาซื้อขายทั่วไปน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่....ขอขอบค ุณทุกคำตอบน่ะครับ.../\2

รูป รูป    

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

Spint V (หัวโต) เป็นรุ่นที่มีเครื่อง 3พอตท์ แรงดีผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน
    ราคาน่าจะอยู่ป่ะมาณ 35.000-55.000 บาทได้(อันนี้แล้วแต่สภาพด้วย)
    เล็งรถให้ดีๆละคับ เดียวถ้าเจอรถไม่ดีแล้วจะซวยเอาได้ /\4 อันนี้เป็นห่วงทุกๆคนครับเพราะเพื่อนผมมันโดนมาแล้วม ันรีบซื้อเลยได้รถสภาพแบบ ... มา /\6 /\8 /\6

ผิดพราดประการใดต้องขออภัยเป็นอย่างสูง...
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ว่า spint V คับ 90% เพราะรถผมก็ อย่างนี้เลย สีเดียวกัน (เดิมๆอยู่) แต่จากรูปสถาพดีกว่ารถผม สถาพนี้ 40000ก็ขายได้

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สปิ้น วี สภาพนี้ก็ถือว่าสวยนะครับ แต่ต้องดูเครื่องให้ดีนะครับถ้าเครื่องดีก็สวยเลยครั บ ส่วนต้วผมว่าน่าเล่นครับ แรงดี ทนทาน

Junior Member vespi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ ...
    ผมไปคุยกับเจ้าของรถมาแล้วครับ เขาบอกขายผมในราคา 50,000 บาทครับ เขาบอกว่ามีเหล็กชุบโครเมี่ยมที่กันชนหน้า และรอบคันให้ด้วยครับ ยางเปลี่ยนใหม่มาแล้ว มียางอะไหล่พร้อมกระเป๋าหนังหุ้มปิดให้ด้วย ทะเบียน พรบ หมดปีหน้า เขาชี้จุดที่เป็นเลขตัวถัง กับเลขเครื่องให้ดูด้วยว่าตรงกับเล่มทะเบียน เครื่องก็ทำการตรวจเช็คให้เรียบร้อยแล้ว เครื่องไม่มีคราบน้ำมันเลยครับ

ผมได้ทดลองขี่แล้ว เครื่องสตาร์ทง่าย ลองขี่ดูแต่เวลาขี่ผมรู้สึกว่าน้ำหนักมันตกลงไปทางขว ามือที่เป็นเครื่อง ขี่แล้วรู้สึกว่ารถมันจะเอียง ๆ ไปทางขวา ความคิดเห็นส่วนตัวก็คิดไปว่าอาจจะเป็นเพราะเครื่องอ ยู่ขวามือ น้ำหนักส่วนใหญ่เลยอยู่ที่ตรงนั้น ทุกท่านมีความรู้สึกแบบนี้หรือเปล่าครับ

อยากถามเพิ่มเติมอีกหน่อยว่าราคาขนาดนี้ถือว่าแพงไปไ หม แล้วจะดูรถให้ละเอียดควรดูส่วนไหนบ้าง

ขอบคุณอีกครั้ง...:cool:

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

แพงไปป่าว ถ้ามีเงิน 50000 ไปหา 64 เล่นดีกว่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ออกความเห็นนิดนึงนะ หากเป็นผมเมื่อมีเงินในมือห้าหมื่นจะเก็บไว้ก่อนไม่ใ จร้อน พยายามศึกษาเรื่องรถโบราณสักระยะให้รู้จริงระหว่างนั ้นก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ จนกว่าจะแน่ใจว่ารุ่นไหนตรงใจและน่าเล่นที่สุด จึงตัดสินใจซื้อ ยิ่งชั่วโมงนี้ให้สวยมีสักเจ็ดหรือแปด การชอปปิ้งจะออกรสยิ่งขึ้น
    แต่หากมีความจำเป็นต้องการรถโดยไว ก็ไม่เป็นไรครับ อันนี้แค่คิดเห็นส่วนตัวนะ ส่วนคันที่ลงให้ดูไม่น่าจะให้เกินสี่หมื่นนิดๆ(สำหรั บรุ่นนี้)เพราะรถยังหาง่ายบอกขายกันมาก ขอเพียงแค่เครื่องดีวิ่งได้ ทะเบียนพร้อมโอนก็พอแล้ว ของแต่ง(แท้ๆ)ค่อยหามาใส่ในวันหน้า

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มันก็แล้วแต่ความพอใจของคนซื้อน๊ะ....
    ป๋าผมซื้อมาคันละ 7000 อิอิ/\7 เมื่อ20ปีทีแล้ว/\4

Senior Member bas_13chod's Avatar
    สถานที่
    ziggy antz
    ขอบคุณ
    0

/\7 /\7 สำหรับตัวผมว่าราคาก็สูงเหมือนกานอ่ะค้าบ...... (ความคิดผมนะ) อิอิ /\7 /\7
    /\7/\7 ..BAS....ZiGGY ANTZ /\7/\7

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

โดยส่วนตัว(เหมือนกัน) /\4

ห้าหมื่น ผมว่าราคาสูงกว่าความเปนจริงอ่ะ
    สภาพนี้ เปนผมให้ผมไม่เกิน 4 หมื่นอ่ะ(ยังว่าแพงเลย)

ถ้าท่านจะซื้อคันนี้ ในราคานี้
    มีตัวเลือกที่น่าเล่นกว่านี้
    ในพวกตระกูลหัวเหลี่ยม GL ก็เปนรุ่นที่น่าเล่นกว่า น่าสะสมกว่าอ่ะ

ที่เค้าให้ห้าหมื่น อาจจะเปนของแท้ทั้งคัน ชุดกันชนวิกาโน่รึเปล่า

อยากให้ศึกษาดูอีกหน่อยเหมือนกัน ไม่อยากให้ได้รถราคาที่มันแพงกว่าความเปนจริง(มากๆซะ ด้วย)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

ราคาสูงนะนั่น....................
    [U71 vintage machine][/U]

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ขอออกความเห็นหน่อยนะค่ะ

ตามที่บอกว่า รถเอียงไปทางขวา...เพราะเป็นฝั่งเครื่อง เท่าที่นู๋เคยขับมาก็เยอะ ทั้งของตัวเอง และของคนอื่น ไม่มีว่าจะเอียงเลย นอกจาก บูชแท่นเครื่อง หรือม่ก็ตะเกียวหน้าคต ถึงจะ รู้สึกเอียงนะค่ะ ...แล้ว ที่ว่าสตาร์ทง่าย ต้องถ่ายว่า เหยียบคันสตาร์ทแล้ว ค่อนข้างนิ่มแล้ว ติดง่ายหรือ ป่าวค่ะ ถ้าค่อยข้างนิ่ม ก็น่าจะลูกหลวม แล้ว นะ ...

ก็แค่ อยากบอก ว่า 50000 แพงบ้าเลือด เลยนะ จะ บอกให้ ....

**ปล. ความคิดเห็น ของคนอื่น จงให้ความคิดคุณเป็นใหญ่ดีที่สุด**
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

5หมื่น แพงมากๆครับ
    ถ้า 5 หมื่น สภาพคือทำสี 100 เครื่อง 100 แล้วนะครับ
    ดูๆแล้ว ผมว่าไปหาคันอื่นเถอะครับ เขาขายกัน 30000-40000 ถ้าเกินไม่หน้าเล่นครับ
    kla_vespa@hotmail.com By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

มาตรฐาน เหมือนพี่น้องทุกท่าน

เป็นผมไม่ซื้อแน่ แพงเกินไปครับ ถ้าเปรียบเทียบราคาที่คนส่วนมากขายนะ ใจเย็นครับเป็นผมจะใจเย็นเอารุ่นอื่นดีกว่าถ้าราคานี ้ ใจเย็นรอดูไปเรื่อยๆศึกษาดูรุ่นที่ชอบจริงๆอย่าซื้อเ พราะแค่อยากได้ องค์ประกอบมันเยอะ สำคัญที่สภาพและทะเบียน เอ่อ....ราคาก็มีส่วนนะ....อิอิ
    ปล. ที่บอกว่าเอียงขวาเป้นธรรมดาของเวสป้ามันครับเพราะเร าไม่เคยชินเองขี่ไปบ่อยๆเดี่ยวก็ชิน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แถวเทพารักษ์มีclubหรือเปล่า

แถวเทพารักษ์มีclubหรือเปล่าแถวเทพาไม่ค่อยมีใครขี่c เท่าไหร มีก็มีส่วนน้อยคือว่าอยากว่าอยากจะรู้ว่าแถวเทพามีcl ubอะไรมั้ง จะได้เจอกันและปรึกษาซึ่งกันและกัน

Bookmarks