ทำไมเบนลี่มันต้องแพงกว่าc95ธรรมดาด้วยอะ

ชื่อกระทู้: ทำไมเบนลี่มันต้องแพงกว่าc95ธรรมดาด้วยอะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมเบนลี่มันต้องแพงกว่าc95ธรรมดาด้วยอะ

ทำไมหรอคับอยากรู้ แล้วมันแตกต่างยังไง
    c92- c95ดูยังไงดูไม่เป็นอะ

Member bird_bird's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

ข้อแตกต่างก็มีอยู่หลายจุดพอสมควรคับและราคาอะไหล่บา งตัวก็แพงกว่าด้วยคับ
    ข้อแตกต่างก็มีตามนี้ (เท่าที่รู้นิดหน่อยนะคับ)
    1.กาบข้างถัง( benly92ไม่มียาง benly95มียางข้างถัง )
    2.ชุดแฮนด์ปีกนก (โลโก้กลางแฮนด์-ปลอกแฮนด์-มือเบรค/ครัช-สวิทซ์แฮนด์-ไฟเลี้ยว)
    3.เบาะเดี่ยวจะเป็นเบาะใบบัว c95เป็นเบาะขนมปัง
    4.ท่อจะเป็นท่อแบน c95เป็นท่อกลม
    5.โครง สันตรงโครงใกล้ฝากระเป๋าจะเล็ก c95จะใหญ่กว่า
    6.ชุดไฟท้ายหลอดฟิวล์6v
    7.คันเกียร์มิเนียม C95เป็นเหล็ก
    8.ไมล์90m/h C95-140k/h
    9.โลโก้ข้างถังเรซิ่น c95เป็นเหล็ก
    10.สูบลมหัวงอ c95สูบหัวตรง
    11.คิ้วไฟเลี้ยวหลังจะแยกกับไฟเลี้ยวหลัง
    12.คาร์บูจานบิน
    13.เครื่องอกร่อง(บางตัวก็ไม่เป็นอกร่องก็มีคับ)
    14.เฟืองไมล์จะเล็กกว่า95
    15.พักเท้าหลังจะเป็นแบบพับใหญ่
    16.จุกอุดตะเกียบเป็บเหล็ก 95เป็นพลาสติก
    เท่าที่นึกออกคับผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bird_bird : 23-04-2009 เมื่อ 17:19

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bird_bird อ่านข้อความ
    ข้อแตกต่างก็มีอยู่หลายจุดพอสมควรคับและราคาอะไหล่บา งตัวก็แพงกว่าด้วยคับ
    ข้อแตกต่างก็มีตามนี้ (เท่าที่รู้นิดหน่อยนะคับ)
    1.กาบข้างถัง( benly92ไม่มียาง benly95มียางข้างถัง )
    2.ชุดแฮนด์ปีกนก (โลโก้กลางแฮนด์-ปลอกแฮนด์-มือเบรค/ครัช-สวิทซ์แฮนด์-ไฟเลี้ยว)
    3.เบาะเดี่ยวจะเป็นเบาะใบบัว c95เป็นเบาะขนมปัง
    4.ท่อจะเป็นท่อแบน c95เป็นท่อกลม
    5.โครง สันตรงโครงใกล้ฝากระเป๋าจะเล็ก c95จะใหญ่กว่า
    6.ชุดไฟท้ายหลอดฟิวล์6v
    7.คันเกียร์มิเนียม C95เป็นเหล็ก
    8.ไมล์90m/h C95-140k/h
    9.โลโก้ข้างถังเรซิ่น c95เป็นเหล็ก
    10.สูบลมหัวงอ c95สูบหัวตรง
    11.คิ้วไฟเลี้ยวหลังจะแยกกับไฟเลี้ยวหลัง
    12.คาร์บูจานบิน
    13.เครื่องอกร่อง(บางตัวก็ไม่เป็นอกร่องก็มีคับ)
    14.เฟืองไมล์จะเล็กกว่า95
    15.พักเท้าหลังจะเป็นแบบพับใหญ่
    16.จุกอุดตะเกียบเป็บเหล็ก 95เป็นพลาสติก
    เท่าที่นึกออกคับผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยคับ

เบนลี่ยังอยู่ป่าวเบริด์ ถ้าขายบอกได้นะ
    ผมจะได้ผ่อนem97

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Senior Member yedtamon69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาจเปงเพราะมันเปงหมูตัวแรกๆๆๆก้อได้
    สักวันจะไปหา...

Benly

คิดค่าดีไซน์แฮนด์ปีกนก ที่ทำให้เราขี่ทางไกลแล้วเมื่อยกว่าหมูปกติ มันจึงแพงขึ้นครับ ล้อเล่นน้าem97

หล่อกว่า เก่ากว่า อะหลั่ยหาอยากกว่า ก็ต้องแพงกว่า

ค่านิยม กาลเวลาและกระแสของคนเล่น ครับ สมัยก่อน จนถึง ย้อนไป 13ปี ที่แล้ว ราคา ถูกกว่าแฮนด์ยก หรือ แฮนด์บาร์อีกครับ

ตัดคอเซียงกง มา ตัวละ 600-800 เอง เดี๋ยวนี้ไม่มีแถมถ้ามีก้อสุดๆๆ

สรุปก้ออยู่ที่กระแสนิยมครับ อะไรที่ มีคนทำให้เป็นของมีค่า มันก้อจะไปตามกระแส นั้นๆ บางที

เรื่อง ธุรกิจ ก้อมีผลครับ ไม่ใช่แค่ Benly (เบนลี่) เท่านั้น รุ่นอื่นๆ ก้อเป็นครับ

ดูอย่างเวสป้า สิ เมื่อก่อน GS ล้อ10นิ้ว ราคาถูกกว่า ล้อเล็ก กระโปรงมน อย่าง64 เท่าไหร่

เดี๋ยวนี้ แพงกว่าแบบ เทียบชั้นไม่ได้ เฮ้ออออ

คนปั่นได้ นี่ก้อเก่งจริงๆ เลยต้องยอมเค๊าจริงๆ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Bookmarks