เพิ่งเริ่มสนใจเวสป้าอ่ะครับ....รบกวนหน่อย

ชื่อกระทู้: เพิ่งเริ่มสนใจเวสป้าอ่ะครับ....รบกวนหน่อย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb เพิ่งเริ่มสนใจเวสป้าอ่ะครับ....รบกวนหน่อย

คือผมอยากถามอ่ะครับว่า รถเวสป้ารุ่นไหนที่คนนิยมกันอะครับ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าอยากได้แบบถูกๆ อ่ะครับราคาจะประมาณไหนครับ.. อิกคำถามนะครับ..เวสป้าที่เป็นคอแป๊บอะครับ ดีรึป่าวคับ แล้วแพงมั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หลายคำถามนิดนึงนะครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

bunny's Avatar
    สถานที่
    Youngfunky
    ขอบคุณ
    1

เวสป้าน่าใช่ค่ะ น่ะรักค่ะน่าสมแต่แฮนด์แป๊ปราคาจะหนักพอสมควรยังไงก็ เชียร์ค่ะ เวสป้าดีมากค่ะ /\2 /\2

***กติกาวันนี้ชอบสินค้าอะไรลงจองไว้ได้เรยครับ**

- วันถัดไป กรุณาโอนเงินก่อนเที่ยงครับ ส่งของก่อน16.00น.

- ถ้าทั้งวันไม่โอนมา ขอยกเลิกการจอง และขายของต่อไปครับ

(ถ้าโทรมาบอกกันก็เอาตามความสะดวกที่โทรคุยกันครับ)

โทร 082-3777044

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miggio04
    คือผมอยากถามอ่ะครับว่า รถเวสป้ารุ่นไหนที่คนนิยมกันอะครับ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วถ้าอยากได้แบบถูกๆ อ่ะครับราคาจะประมาณไหนครับ.. อิกคำถามนะครับ..เวสป้าที่เป็นคอแป๊บอะครับ ดีรึป่าวคับ แล้วแพงมั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หลายคำถามนิดนึงนะครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    รุ่นที่นิยมมากที่สุดคือรุ่นปี1964 ครับ หรือว่ารุ่น"64" ราคาที่เห็นตามท้องตลาดทั่วไป มีตั้งแต่ 50000--55000-60000 บาท -ขึ้นไป
    เวสป้าที่บอกว่ารุ่นแฮนด์แปป ถามว่าได้รับความนิยมไหม บอกว่า มันได้รับความนิยมครับ(แต่ไม่ได้เป็นรุ่นยอดนิยม) เพราะรถมันมีน้อย อะไหร่หายาก ไม่เหมาะสำหรับการใช้งานตามชีวิตประจำวัน ส่วนใหญ่จะทำเก็บซะมากกว่า ส่วนที่มาวิ่งกัน รุ่นแฮนด์แป๊ปที่ใช้งานได้ดี เขาจะใส่เครื่องรุ่นใหม่ครับ เช่นเครื่อง64 หรือสปริ้น ราคาที่เห็นตามท้องตลาด 100000บาทขึ้นไปครับ
    ***ราคารถพวกนี้อยู่ที่ความหายาก และ ความพอใจสำหรับผู้ขายอาจไม่มีราคาตายตัว รถอาจราคาสูงหรือถูกก็ได้ครับ ราคาที่เห็นคือดูจากราคาตลาดทั้วไปครับ***
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัย***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้วต้องถามใจตัวเองก่อนว่าซื้อมาทำอะไรแล้วเรา ก็จะได้คำตอบเองครับว่าเราเหมาะกับรถรุ่นไหน ชอบเอามาใช้ในชีวิตประจำวันก็คงต้องเป็น59 62 64 สปิ้น แต่ถ้าเอามาจอดโชว์ รุ่นไหนก็ได้ครับ จีเอส เอสเอส แป๊ป 58 แต่รถพวกนี้อะไหล่หายากพังมาทีเศร้าครับ ส่วนเรื่องความนิยม หมู่บอยบอกใว้ถูกแล้วครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ครับสำหรับผมแบ่งเวสป้าไว้ประมาณ5ซีรี่ ซีรี่1 คือพวกตัวลึกๆคือตระกูลแฮนด์แป็ปต่างๆ ซี่รี่2 คือตระกูลเกิน150ซี.ซี. พวกgs Ss แรลลี่ ซี่รี่ 3 พวกตัวนิยม พวก64 59 58 พวกนี้เฟรมจะเป็นแบบเก่า แต่เครื่องจะเป็นแบบซ่อมบำรุงง่ายแล้ว ซี่รี่3 พวก สปิ๊น Px ต่างๆ ซี่รี่ 4 พวกสมอลเฟรม ซี่รี่ที่5 ตัวใหม่ทันยุค/\2 /\2 /\2

Junior Member naltakeb's Avatar
    สถานที่
    เด็กราชรี
    ขอบคุณ
    0

ถูกทุกคนเลย เเต่ถ้าถูกๆยังไม่ค่อยมีงบก็เเนะนำให้เล่นสปิ้นครับเ ครื่องเเรงกว่าด้วยเน้นเเรง150cc.
    ถ้าจะเน้นเเบบสวยๆ ก็ 64 59 62 อะคับล้อเล็กกว่าทรงมันจะสวยกว่า
    64 มีเบียนก็น่าจะมีงบ 50000 ขึ้นครับถึง 70000 80000
    สปิ้นเหลี่ยมมีเบียนก็ 38000 ขึ้นไปไม่เกิน55000

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคนมากครับ แล้วเวสป้ากับ lambretta ต่างกันยังไงอ่ะครับ แล้วแหล่งที่สามารถหาซื้อหรือดูเวสป้าได้อยู่แถวไหนเ หรอครับ รบกวนอิกแล้ว เหอๆๆ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb vespa-lambretta

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miggio04
    ขอบคุณทุกคนมากครับ แล้วเวสป้ากับ lambretta ต่างกันยังไงอ่ะครับ แล้วแหล่งที่สามารถหาซื้อหรือดูเวสป้าได้อยู่แถวไหนเ หรอครับ รบกวนอิกแล้ว เหอๆๆ
    VESPA-LAMBRETTA แตกต่างกันอย่างไร
    เวสป้า และ แลมเบร็ตต้า เป็นรถอิตาลี่เช่นกัน แต่ แลมเบร็ตต้า เป็นรถผลิตที่เมืองมิลาน บริษัท์ แลมเบร็ตต้า เลิกผลิตไปแล้ว ส่วนเวสป้า ยังไม่เลิกผลิต ทำให้อะไหล่ แลมมีราคาสูง และ อะไหล่หายาก
    แลมเบร็ตต้าที่เทียบกับเวสป้า
    แล้วดูลักษณะภายนอก ลักษณะของแลม จะมีลักษณะยาวๆ แบนๆ หรือไม่ก็จะดูใหญ่ๆ ตะเกียบจับล้อหน้าของ แลมจะมีข้าง2ข้าง ส่วนเวสป้าจะมีข้างเดียว บันโคลนหน้าของเวสป้าจะเลี้ยวตามล้อเมื่อเวลาหมุน ส่วนบังโลนแลมเบร็ตต้า จะไม่เลี้ยวตามล้อที่หมุนครับ
    ระบบเครื่องยนต์ ของแลมจะซับซ้อนกว่า ชิ้นส่วนภายในและภายนอกของแลมก็เยอะกว่า ผู้ที่เล่นรถจะรู้ได้เลยว่า LAMBRETTA พาจน ครับ
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัย***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member Aphrodite Fur's Avatar
    สถานที่
    CLUB FUR
    ขอบคุณ
    0

ส่วนตัวผม อยากแนะนำให้เล่นแลมเบรตต้าครับ ถ้าช่างดีๆทำจบๆขี่สนุกกว่าเวสป้าครับ อะไหล่จริงๆของแลมมันไม่ซับซ้อนหรอกครับ อาจจะน้อยกว่าเวสป้าด้วยซ้ำแต่ด้วยความที่อะไหล่แท้ๆ ของมันเนี่ยไม่มีผลิตเเล้ว และของที่ทำใหม่ (อินเดีย ไต้หวัน) คุณภาพทดแทนไม่ได้ มันเลยทำให้มีปัญหาในการทำรถเเลมนี่ล่ะครับ คือต้องอาศัยช่างที่ดีในการผ่าเพราะเค้าจะรู้วิธีในก ารทำให้อะไหล่ต่างๆเข้ากันได้เป็นอย่างดีครับ

ขี่เวสป้าก็น่ารักครับ (แต่ส่วนตัวผมขี่แลมล่ะ) โชคดีในการหารถนะครับ

“Mod means the best Fashion, the best mUsic. It spans eveRything in culture I’m interested in.”

LAMBRETTA INNOCENTI

The Ultimate Driving Machine

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking น้อยใจ

เมื่อวานไปเล่น สงกรานต์ ที่สีลมมา พวกผมขี่แลมไปและมีเพื่อนอยู่คนขี่เวสป้า แต่สาวๆเรียก เวสป้าๆ เพื่อนบอกว่า "ดูดิสาวๆเรียกแต่เวสป้า ไม่เห็นมีใครเรียก แลมเบร็ตต้าเลย" เขาชอบเวสป้ามากกว่า
    (เพื่อนแมร่งคิดได้ไง)
    -- 003 --

ส่วนตัว
    hi5 กลุ่ม

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาไป ทัว ต้อง px cosa

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับบบ ผมรู้สึกว่าพี่ๆ บอร์ดนี้ให้ความช่วยเหลือมากๆ เลยครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ ถ้าผมซื้อได้แล้วจะมาคุยบ้างครับ เหอๆ ขอบคุณครับ

Bookmarks