px 150ใส่แผงไฟอินเดียจะมีปัญหาไรมั้ยครับเห็นราคาของอิ ตาลี่กะอินเดียมันต่างกันมาก

ชื่อกระทู้: px 150ใส่แผงไฟอินเดียจะมีปัญหาไรมั้ยครับเห็นราคาของอิ ตาลี่กะอินเดียมันต่างกันมาก

Junior Member gobrock's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน px 150ใส่แผงไฟอินเดียจะมีปัญหาไรมั้ยครับเห็นราคาของอิ ตาลี่กะอินเดียมันต่างกันมาก

px 150ใส่แผงไฟอินเดียจะมีปัญหาไรมั้ยครับเห็นราคาของอิ ตาลี่กะอินเดียมันต่างกันมาก

เพราะอยากรู้จึงถาม ถ้าไม่ถามก็จะไม่รู้
    One Love Vespa ใครอ่ะ!!ดูดีจังเลย^^!

พาเพลิน's Avatar
    สถานที่
    AF.Service
    ขอบคุณ
    0

ใส่ไปเลยครับ อาจารย์ก๊อบ รถเพื่อนก้องใส่ มาเป็นปี ใช้ดีขี่ทน ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับพี่
    125 ES by AF.Service
    ++++++++++++++++++++
    Tel : 087-566-1428
    บัญชี : นายภุชงค์ สายศร 512-2-14070-9 บ.ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย
    ที่อยู่ : นายภุชงค์ สายศร 1/4 ซ.ป่าห้า ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UDG in Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gobrock อ่านข้อความ

เพราะอยากรู้จึงถาม ถ้าไม่ถามก็จะไม่รู้
    Ans. เพิ่งเจอมากับตัว ได้รถมา เจ้าของเก่าจอดไว้นาน สตาร์ทไม่ติด
    ทำการเช็คเครื่องใหม่หมด โดย ล้างคาร์บูอย่างละเอียด แผงไฟแท้ที่ติดรถมาดูแย่ เลยซื้อของอินเดียใส่

ผล สตาร์ทติดง่าย เดินเบานิ่ง ไฟออกครบ (ไฟหน้า ไฟหรี่ ไฟท้าย ฯลฯ)

แต่ เร่งไม่ขึ้น บิดแล้วจะวอดๆ เล็งว่า จูนคาร์บูไม่ดีแน่ๆ แก้โดยเปลี่ยน นมหนู ต่างๆ แต่ก็ไม่หาย

เหลือจุดสุดท้าย คือแผงไฟใหม่ ที่เพิ่งใส่ไป เลยลองเอาของแท้ติดรถ ที่ว่าเก่าๆแย่ๆ กลับมาใส่ดู
    สุดท้าย เร่งติดมือ วิ่งดีไม่สะดุด เดินเบานิ่ง.....

สรุป งานนี้ แผงไฟอินเดียของใหม่ คือปัญหา !!
    เอาไปคุยกับร้านที่ซื้อมา เค้าบอกว่า 10 เป็น 1
    ร้านไม่รับคืนเงิน แต่ยินดีให้เทิร์นของแท้ แล้วเพิ่มเงิน ครับ

***หากโชคร้ายอย่างผม และจะใช้แผงอินเดียนั้นให้ได้ผล ก็ต้องเปลี่ยนของแท้ 2 ตัว
    1. มัดไฟ cdi 2. ปิ๊กอัพ ใช้ของแท้ทั้งคู่ ที่เหลือ ผลออกมาก็เหมือนแผงแท้แล้วครับ

รูป รูป  
    ติดตามชมสินค้าเพิ่มเติมที่...facebook : siam scooter service
    บัญชีธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อ : WASAN SONCHUR
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาราชวัตร
    เลขบัญชี 72222 11802
    Tel. 081-259-3009

Junior Member gobrock's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พาเพลิน อ่านข้อความ
    ใส่ไปเลยครับ อาจารย์ก๊อบ รถเพื่อนก้องใส่ มาเป็นปี ใช้ดีขี่ทน ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับพี่
    ครับน้องก้อง
    One Love Vespa ใครอ่ะ!!ดูดีจังเลย^^!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ v_v2 อ่านข้อความ
    Ans. เพิ่งเจอมากับตัว ได้รถมา เจ้าของเก่าจอดไว้นาน สตาร์ทไม่ติด
    ทำการเช็คเครื่องใหม่หมด โดย ล้างคาร์บูอย่างละเอียด แผงไฟแท้ที่ติดรถมาดูแย่ เลยซื้อของอินเดียใส่

ผล สตาร์ทติดง่าย เดินเบานิ่ง ไฟออกครบ (ไฟหน้า ไฟหรี่ ไฟท้าย ฯลฯ)

แต่ เร่งไม่ขึ้น บิดแล้วจะวอดๆ เล็งว่า จูนคาร์บูไม่ดีแน่ๆ แก้โดยเปลี่ยน นมหนู ต่างๆ แต่ก็ไม่หาย

เหลือจุดสุดท้าย คือแผงไฟใหม่ ที่เพิ่งใส่ไป เลยลองเอาของแท้ติดรถ ที่ว่าเก่าๆแย่ๆ กลับมาใส่ดู
    สุดท้าย เร่งติดมือ วิ่งดีไม่สะดุด เดินเบานิ่ง.....

สรุป งานนี้ แผงไฟอินเดียของใหม่ คือปัญหา !!
    เอาไปคุยกับร้านที่ซื้อมา เค้าบอกว่า 10 เป็น 1
    ร้านไม่รับคืนเงิน แต่ยินดีให้เทิร์นของแท้ แล้วเพิ่มเงิน ครับ

***หากโชคร้ายอย่างผม และจะใช้แผงอินเดียนั้นให้ได้ผล ก็ต้องเปลี่ยนของแท้ 2 ตัว
    1. มัดไฟ cdi 2. ปิ๊กอัพ ใช้ของแท้ทั้งคู่ ที่เหลือ ผลออกมาก็เหมือนแผงแท้แล้วครับ
    ขอบคุณครับพี่ ละเอียดเลยครับ อิอิ

Bookmarks