-**Winter Trip 2007 เขาค้อ ทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้า ลำน้ำเข็ก**- - หน้า 2

ชื่อกระทู้: -**Winter Trip 2007 เขาค้อ ทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้า ลำน้ำเข็ก**-

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภูหินร่องกล้า

ไหนๆก็มาถึงที่แล้ว ขอเที่ยวให้คุ้มสักหน่อย โดยมีโจ แซ็ก พี่ศักดิ์ อาร์ทกะหมอต้อง ไผ่กะแป้ง และผม(ปั๊บ) ทั้งหมด 6 คัน กว่าจะออกก็ประมาณบ่าย2กว่าๆเห็นจะได้ ส่วนพี่ๆกลุ่มใหญ่บอกขอบายละกัน นั่ง อยู่ที่ข้างลำน้ำเข็กจิบเบียร์เย็นๆ มันช่างได้ฟิวเหลือเกิน
    เส้นทางที่ไปเราต้องย้อนกลับมา เลี้ยวขึ้นทางแยกไปตัวอำเภอนครไทย เส้นทางช่วงนี้ดีมาก ขึ้นเนินลงเนิน โค้งแบบยาวๆ ซัดกันได้สุดๆ จากนั้นเลี้ยวขวาตรงแยกไปภูหินร่องกล้า ทางช่วงนี้ก็ดีสุดๆอีกเช่นกัน(เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ) จากนั้นก็ถึงหน้าทางขึ้นอุทยาน เสียเงินค่าขึ้นอีกคันละ60 บาท

เส้นทางขึ้นภูนี่ ขอบอกว่าแย่มากๆ คงไม่ได้มีการปรับปรุงมาหลายปี ก็เลยต้องค่อยๆขี่กัน ทางโด้งเยอะ สลับกับเนินที่ต้องขึ้นตลอด มีชาวไบค์เก่อขี่สวนลงมาหลายคัน ยกมือทักทายกันเป็นธรรมเนียม

รอจ่ายค่าธรรมเนียมที่ปากทางขึ้นอุทยาน

ถึงแล้วครับ ลานหินแตก กับภาพ6สิงห์ กะอีก2สาว แห่งภูหินร่องกล้า

เอามายั่วพวกที่ไม่ได้ไปซะหน่อย อิอิอิ

เอิกๆมีอะไรให้เล่นระหว่างทาง ไปลานหินแตก

นี่ครับพื้นบนลานหินแตก

สองสาวของเราวัดให้ดูว่าพื้นเนี่ย มันลึกจนเอาตัวลงไปนอนได้เลย

นี่หละครับช่องหินแตก

ซึ่งระหว่างนั้นกลุ่มที่มารถตู้ที่ตามมาด้วยก็กำลังข ึ้นภูตามมา แต่ได้เปลี่ยนรถ จากรถตู้ เป็โบกรถกระบะขึ้น

พี่เก่งน่าเสียดายแทนที่ไม่ได้ขี่รถมา แอบไปหวานกะพี่ก้อยบนรถซะนี่

พี่เล็กอีกคน ที่ไม่ยอมขี่รถมา นั่งท้ายกระบะมา สนุกไหมครับเพ่

นี่ก็อีกคน นั่งรถตู้จากกรุงเทพมาเลย สงสัยจะกลัวรถเปื้อนหละมั้ง 55555 เล่นกล้องกันใหญ่

คู่เฮ้ว

แฟนใครหว่า ทั้งทริปมีอยู่เอคเดียวเลย

เจ้าของรถผู้ใจดี ขอบคุณมากๆอีกครั้งคร้าบ

ถึงแล้ว ถ่ายรูปรวมกะพี่เจ้ของรถเขาซะหน่อย

อีกมุมหนึ่ง พวกเราที่ผาชูธง ถึงแล้ว แต่ไม่ได้เดินลงไป เนื่องจากเห็นว่าฝนกำลังจะมา แล้วก็เริ่มมืดด้วย ขอกลับก่อนดีกว่า จึงถ่ายมาแค่เนี่ย

นี่ครับผาชูะธง คราวหน้าถ้ามีโอกาส คงได้มานอนบนภูหินสักครั้ง แล้วจะเดินไปให้ถึงครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:48
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลงกันดีกว่า

หลังจากผิดหวังจากที่ผาชูธง เราก็ได้รับโทรศัพท์ ว่าอีกกลุ่มได้มาถึงแล้ว เราจึงลงไปสมทบ
    2 คู่ทรหด

สนุกไหมค้าบ

แป้งบอกสนุกมากๆ ถึงกะยกนิ้วให้

เหนื่อยกันหรือยังพี่น้อง

ดูความทุ่มเทของเม่นกัน

พี่น้องร่วมสถาบัน

สองสาว กับท้าย sr444

ขอหล่ออีกมุมละกัน ts23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 13-03-2008 เมื่อ 09:42
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดูอาทิตย์ลับขอบฟ้า ณ ลานหินแตก

เสร็จากการเก็บรูปภาพเป็นที่เรียบร้อย พวกเราก็กลัวว่าจะมืด มองไม่เห็นทางในช่วงลงจากภู จึงรีบกลับกัน ส่วนสาวๆ และสามหนุ่ม พากันไปดูพระอาทิตย์ตกที่ลานหินแตก
    เดินกันไป เล่นกันไป

สองนิ้วอีกละ em84

ถึงที่แล้วก็ต้องชักภาพ กันเลย

นี่สิ Big Single ตัวจริง

เพราะเราคู่กัน

อ่าวหน้ามืด(แก้ไม่ขึ้น) แต่พี่เล็กนี่สิ เท่ห์จริงๆ em94

มืดแต่ได้แสงสวยๆคร้าบ

พระเอก-นางเอกประจำทริปนี้คร้าบ

มืดแล้วกลับกันแร้วววววว

แก้งค์ลิพโพวิตั้นดี กะ หนู เชิญยิ้ม em18
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 23-12-2007 เมื่อ 01:47

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนุมานปาร์ตี้

สุดยอดกับขากลับจากภูหินร่องกล้า วิวทิวทัศน์สองข้างทาง แสงมันช่างเหมือนเส้นทางในฝัน กอร์ปกับพระอาทิตย์ที่กำลังจะตก มันช่างได้อารมณ์ ยิ่งได้ขี่รถเจ๋งๆ กับเพื่อนดีๆ แล้ว บอกได้เลยครับว่ามีความสุขมากๆครับ em95

ขาลงจากภูหิน ฝีมือการถ่ายของแป้งคร้าบ

ส่วนปาร์ตี้ในคำคืนที่2 สนุกมากๆ อันนี้ถ้าอยากชมว่าหนุมาน มันมาได้ไง ให้รอชมเป็นวีดีโอก็แล้วกันครับ

รูปนี้ น้าเดวิ่ว กำลังโดนมนต์จากพี่จ๊อบ บรรจบ
    ดีดี๊ดี ดีระ.. ทำไมถึงทำกะเดชได้

ส่วน เอ๋บอกของเขาดีจริงๆ

หลังจากเ หัวหน้าแก้งหนุมาน พาลูกสมุนซัดกันยาวยันดึก ทำให้ผมลัพธ์ที่ได้ตอนเช้า เป็นเยี่ยงนี้คร้าบ

สภาพที่เห็นเป็นสามสมุนของท่านหนุมาน ประกอบด้วย เอ๋ออโต้ลูป หลี่หมิง และน้าดี เดวิ่ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 02-01-2008 เมื่อ 00:27

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เช้าวันกลับ เราตื่นกันแต่เช้าอีกเช่นเคย กลุ่มแม่บ้านและคนที่ตื่นเช้า พากันไปหาของกินที่ตลาด ส่วนผมขอเก็บภาพสวยๆของบรรยากาศรอบๆที่พักมาให้ชมละก ัน

น้ำค้างไม่แรงเท่าไหร่

ขออีกรูป

สาวๆกลับมาพร้อมกับของอย่อยๆ พร้อมกับข้าวต้มที่ทางพี่ๆได้สั่งจากตลาดให้ตั้งแต่เ มื่อวานเย็น

ไผ่ กะ แป้งขอเก็บภาพบนสะพานแขวนที่พาดยาวข้ามลำน้ำเข็ก

อีกรูปกะรถคู่ใจ ที่ทริปนี้ซ้อนท้ายตั้งแต่ต้นยันจบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:55

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลับสู่พระนคร

หลังจากอิ่มหนำสำราญกับข้าวต้ม เราก็เก็บข้าวของ แล้วออกเดินทางกัน
    เอ๋ ออโต้ลูปมีอาการแฮ้งค์อยู่ เนื่องจากคืนที่ผ่านมา โดนเกมส์รีเจนซี่ของเม่นเข้าไปหลายเป๊ก เลยต้องให้เม่นขี่แทนไปก่อน ซะงั้น

น้าดี เดวิ่วบอก ยังไหว

พี่เล็กต้องล๊อกตัวท่านหนุมานไว้ เดี๋ยวของขึ้น อาการจะกำเริบอีก

พร้อมแล้วออกกันดีกว่าครับ

ขี่กันมาเป็นกลุ่มเรื่อยๆ จนถึงอำเภอวังทอง จ.พิษณุโลก ตามโปรแกรมต้องเข้าพิษณุโลก แต่เปลี่ยนโปรแกรมเลี้ยวซ้ายไปตากฟ้า ทีนี้เจอถนนโล่งๆกว้างๆเลยยกกันหมดปอกเลยทีนี้ แล้วก็จอดเติมน้ำมันก่อนซัดกันต่อ
    ทีนี้รถของผมเองเกิดอาการงอแง ถาดรองแบตเตอรี่ใต้เบาะ หักขึ้นมา ย้วยย้อยลงมาใส่ที่ขาถึงรู้สึกตัว เลยต้องจอดปฐมพยาบาลกันก่อน จากนั้นจึงขี่ตามมาเรื่อยๆ

กลุ่มหน้าชักเป็นห่วง

ผลที่ได้สืบเนื่องมาจากอาการถาดรองแบตหัก ก็เลยเป็นเช่นนี้ครับ

เฟรมฉีกซะแล้ว

พี่ๆช่วยกันใหญ่ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ เราตากลม รถเสีย รถพังไม่เคยทิ้งกันอยู่แล้ว

รอหน่อยนะ

โอโหขำกันใหญ่ ผมนะเครียดเพ่ em87

พี่ขวัญอย่าเพิ่งเซ็ง em87

ไปต่อดีกว่า พี่กิตรอแล้ว

จอดกินข้าวกันครับ

เล่นเหมาของกินเขาหมดร้านกันเลยทีเดียว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PaPaYa : 24-12-2007 เมื่อ 07:34

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จากนั้นก็ขี่กันไปแบบเรื่อยๆเพราะถนนไม่เอาดีมากๆ เป็นหลุมบ่อ ทำให้รถบางคันถึงกระน๊อตหลุด ทีนี้พอขึ้นถนนสายเอเชียได้ก็กดกันอีเช่นเคย และแวะเติมน้ำมันแถวอินทร์บุรี แล้วก็ขี่ยาวเข้ากรุงเทพกันเลย
    ช่วงนี้นี่เองที่ได้เจอกับคุณน้อย(nudaw 2526) บนถนน ก็เลยซัดตามกันยกใหญ่ แล้วเราก็จอดกันอีกครั้งที่ปั๊มเจ็ท ช่วงแยกกับถนนสายเอเซีย เพื่อนัดที่ลงสัมภาระกันอีกครั้งหนึ่ง

สุดท้ายครับ ก็ตกลงแยกย้ายกันที่ปั๊มเชลล์ แถวรังสิต ผมได้ยินเสียงจากพี่เล็กว่า เวลาแห่งความสุขกำลังจะจบลง
    ยังระรื่นอยู่ แป้งบอกสนุกมากๆ

ระยะทางรวมหรือครับเนี่ย

ผมขอขอบคุณ พี่ปัน พี่กิต พี่มอส พี่เก่ง พี่เล็ก พี่ขวัญ พี่เดช พี่ศักดิ์ พี่แบ้งค์ พี่คริส โจ เอ๋ อาร์ท หมิง แซ็ก ไผ่ เม่น และที่ลืมไม่ได้อีกคน ที่ไม่จบทริปนี้ คือพี่หนุ่ม และสาวๆแม่บ้านกลุ่มตากลมทุกท่าน ที่ได้ไปร่วมทริปนี้กัน
    ทริปหน้าถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ทุกคนไปกันอีก ไปกันให้ครบ เราจะได้สนุกกันอย่างนี้อีกนะครับ
    /\2

ชักรูปรวมกันก่อนแยกย้าย

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม จบแล้วครับ ใครจะติชมอะ ไรก็เชิญเลยครับ หมดแรงแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 02-01-2008 เมื่อ 00:41

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รอดูอยู่ว่าวันนี้จะจบหรือป่าว(จบเว้ย...อิอิ)
    ขอบคุณ
    ทีมงานตากลมทุกๆท่านที่ร่วมเดินทางและไม่ได้ร่วมเดิน ทางในทริปนี้....มิตรภาพจะมีให้เห็นเสมอๆในทุกๆทริป
    ขอบคุณปั๊บและทุกทีมกล้องที่ร่วมกันถ่ายภาพทุกๆภาพ(จ ะเป็นอีกหนึ่งความทรงจำที่ดี)

เราตากลมไม่เคยทิ้งกัน/\2(ถ้าไม่จำเป็น)
    Catch the Wind

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอบใจปั๊บมั่กๆ สำหรับการทำภาพนิ่งทริปนี้ ทริปนี้เป็นอีกทริปที่ผม Happy เพราะรถตัวเองไม่มีปัญหาขี่แบบชิวๆ(ไม่เหมือนตอนทริป ชุมพร รถเสียบ่อยพาลเซ็งเลย)
    ภาพนิ่งเสร็จไปแล้ว ต่อไปเหลือภาพไม่นิ่ง เห็นเม่นบอกขอเป็นหลังปีใหม่เพราะช่วงนี้เค้างานเยอะ ม๊าก อดใจรอกันอีกอึดใจก็จะได้ชมกันแล้วพี่น้อง
    em95
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

เสร็จแล้วจ้าพี่ แต่ แค่ 4 นาทีนะครับ....ที่เหลือก็รอครับts32

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

มันส์จริงๆ ประทับพี่น้องทุกคนครับ อยากให้มีบ่อยๆจัง อยากให้เก็บแต้มออกทริปจัง ทริปละ 3คะเเนน สิ้นปีแจกรางวัล อิอิ

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ทริปหน้าไม่พลาดแน่ฝากไว้ก่อนโอฬาน!
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนุกมากๆๆๆ

ทริปนี้เป็นทริปแรกของผมขอบอกว่ารู้สึกประทับใจมากๆค รับขอบคุณสำหรับมิตรภาพ คำแนะนำ ความห่วงใย จากพี่น้องทุกท่านครับ ขอบคุณปั๊ปมากนะครับที่เสียสละเวลาทำภาพออกมาให้พวกเ ราได้ดูและยิ้มไปกับมันทุกทีที่เปิดดู ขอบคุณครับ
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ปันอีกครั้งสำหรับโอกาสที่มีให้ครับ

พอดีไปเปิด hi5ของไผ่เข้า เจอรูปตรึมเลย คุณไผ่ผมขออนุญาติเอารูปมาแทรกในกระทู้นะครับ คงไม่ว่ากัน รูปสวยๆทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 13:30

หน้าหนาวกำลังจะผ่านไปแล้ว ว ว . . . คงคิดถึงปริปหน้าหนาวไปอีกนานเลย
    สนุกมากครับ ชอบ ๆ ๆ ๆ /\7/\7/\7/\7/\7 em95
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride