ขอเเรงพี่น้อง

ชื่อกระทู้: ขอเเรงพี่น้อง

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเเรงพี่น้อง

พร้อมเเล้วครับ อยากจะเตรียมการณ์ตั้งเเต่เนิ่นๆ พี่น้องท่านใดที่พอจะมีพาวเวอร์ รุ้จักไอทีวี การบินไทย ปั้มเชลส์ ผมอยากจะติดต่อหาสปอนร์เซอร์ เพื่อสนับสนุน ผมในการขี่เเลมไปอิตาลี่ หรือ รอบโลก ฟังดูเวอร์ๆหน่อยนะครับ เเต่ไปจริงครับ ตัวผมพร้อมเเล้วไม่มีห่วงเเล้ว เเต่ดูทุนทรัพย์นิดนึง ตลอด3-4 ปีที่ผ่านมาใช้เงินไปเยอะมาก ถ้าด้วยน้ำเเรงตัวเองคงไปได้ไม่ไกล ไม่รุ้จะปรึกษาใคร จึงอยาก จะปรึกษา พี่น้อง เพื่อนวงการเดียวกัน ถ้าใครมีคำเเนะนำ ใดๆ กรุณาช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ บี ซีวาย
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

Junior Member
    สถานที่
    Infinity Freedom Road Udonthani
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up อีกหนึ่งความคิด

em95โทษทีนะครับ บอกตรงๆ ถ้าผมรู้จักกับสปอนเซอร์ใหญ่ๆ ขนาดนั้นจริงนะ
    ผมคงจะขอเงิน แล้วเอาเงินไปบริจาคให้กับคนที่เค้าลำบากและตกทุกได้ ยากกว่าเรา จะดีกว่านะ
    ดีกว่าจะเอาไปให้คุณผลานเล่นๆ ไม่ได้ประโยชน์ เพื่ออะไร ก็ไม่รู้
    ก็เข้าใจว่ามีอุดมการณ์นะ แต่ควร และน่าจะใช้ให้ถูก และเกิดประโยชน์มากกว่า
    ขอโทษจิงๆ นะครับ ผมก็มีอุดมการณ์เหมือนกัน แต่ผมคิดอย่างนี่
    .....ขอบคุณคับ

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pykaew อ่านข้อความ
    em95โทษทีนะครับ บอกตรงๆ ถ้าผมรู้จักกับสปอนเซอร์ใหญ่ๆ ขนาดนั้นจริงนะ
    ผมคงจะขอเงิน แล้วเอาเงินไปบริจาคให้กับคนที่เค้าลำบากและตกทุกได้ ยากกว่าเรา จะดีกว่านะ
    ดีกว่าจะเอาไปให้คุณผลานเล่นๆ ไม่ได้ประโยชน์ เพื่ออะไร ก็ไม่รู้
    ก็เข้าใจว่ามีอุดมการณ์นะ แต่ควร และน่าจะใช้ให้ถูก และเกิดประโยชน์มากกว่า
    ขอโทษจิงๆ นะครับ ผมก็มีอุดมการณ์เหมือนกัน แต่ผมคิดอย่างนี่
    .....ขอบคุณคับ
    ขอบคุณครับ สะอึกดีครับ ไม่เป็นไรครับ เดี่ยวผมหาไปเองก้อได้ครับ ขอบคุณสำหรับความคิดดีๆครับ ตัวผมเองก็ทำบุญบ่อยครับ เรื่องกุศลก็ทำบ้างครับ ยังไงผมก็จะไปให้ได้ครับ .....สำหรับผมคิดเเล้วทำไม่ได้อย่าไปคิดดีกว่าครับ ต่างคนต่างความคิดครับ ต่อจากนี้ไปผมจะพยายาม ช่วยเหลือคนที่ยากกว่าให้เยอะๆครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับการตอบ ทุกการตอบคือ พลังครับ
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วย

ไปให้ได้ครับ รอบโลกๆๆๆ

Member ลาบหมู's Avatar
    สถานที่
    Udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b cy อ่านข้อความ
    พร้อมเเล้วครับ อยากจะเตรียมการณ์ตั้งเเต่เนิ่นๆ พี่น้องท่านใดที่พอจะมีพาวเวอร์ รุ้จักไอทีวี การบินไทย ปั้มเชลส์ ผมอยากจะติดต่อหาสปอนร์เซอร์ เพื่อสนับสนุน ผมในการขี่เเลมไปอิตาลี่ หรือ รอบโลก ฟังดูเวอร์ๆหน่อยนะครับ เเต่ไปจริงครับ ตัวผมพร้อมเเล้วไม่มีห่วงเเล้ว เเต่ดูทุนทรัพย์นิดนึง ตลอด3-4 ปีที่ผ่านมาใช้เงินไปเยอะมาก ถ้าด้วยน้ำเเรงตัวเองคงไปได้ไม่ไกล ไม่รุ้จะปรึกษาใคร จึงอยาก จะปรึกษา พี่น้อง เพื่อนวงการเดียวกัน ถ้าใครมีคำเเนะนำ ใดๆ กรุณาช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ บี ซีวาย
    เข้าใจครับพี่...จะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ และขอให้การเดินทางในครั้งนี้ประสบความสำเร็จโดยสวัส ดิภาพครับ ปลอดภัยทั้งรถและคนนะครับ
    จาก...Udonthani scooter club.
    Udonthani scooter club. (Udsc.)
    *ถ้ารถมันติดแล้ว...มันจะไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...มันจะไม่ติด*
    ts32

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ earth monkey god อ่านข้อความ
    ลาวดีกว่าพี่หลวงพระบางเมืองมรดกโลก ผมมีข้อมูลอยู่ในมือพอสมควรอยากไปมานานแล้วก็หาข้อมู ลมานานเอกสารขั้นตอนการเอารถข้ามไม่ยุ่งยากดำเนินการ เอกสารครั้งเดียวท่องเที่ยวทั่วลาวอิตาลีมันยุ่งไหนจ ะวีซ่า(ไปลาวใช้พาสปอร์ตเล่มเดียวก็ท่องเทียวทั่วลาว )ไหนจะเรื่องเอกสารเจ้าสองล้อคู่ใจก็คิดดูมันผ่านตั้ งกี่ประเทศ งบตั้งเท่าไหร่ ไม่เกินหมื่นห้าอยู่ลาวได้เป็นอาทิตย์(รับรอง+อันนี้ เผื่อแล้วด้วย) ใช้เงินตัวเองดีกว่าไม่ต้องไปพึ่งสปอนเซอร์เค้าหรอกป ล่อยให้เค้าเอาไว้ให้นักกีฬาดื่มเหอะ ผมจะไปกลางๆพฤษภาคม 51 ค่าใช้จะจ่ายยิ่งถูกลงเพราะไม่ใช่ฤดูท่องเทียวทั่วลา วถ้าสนใจร่วมไปด้วยกันได้ ข้ามด่านที่หนองคายเที่ยวเส้นทางเวียงจันทร์ - วังเวียง - หลวงพระบางถ้าพี่ไปด้วยขากลับผมก็จะมีคนให้ปรึกษาว่า จะกลับทางด่านเชียงของรึป่าวมันก็จะผ่านเมืองปากแบ่งแต่เส้นทางนี้กลับทางเรือยกเ จ้าแลมขึ้นเรือจนถึงด่านเชียงของจะได้แวะเที่ยวปายเม ืองสามหมอกละก่อแอ่วเหนือล่องลงมาเรื่อยๆ ไปไม๊ ไปไม๊ แต่ผมขับโมตาสไม่ได้ขับแลม หรือเวสป้านี่สิกลัวพี่จะอายถ้าไปกะผมแต่ผมอยากขับคู ่กะแลมอยู่แล้นเหนือดีเปลี่นใจจากอิตาลี่มาเป็นลาวบ้ านอ้ายเมืองน้องได้น๊า.........
    แต่ถ้าพี่ไม่ไปคันเดียวผมก็จะไปถ้าไปเพราะตั้งใจไว้แ ล้ว แต่ถ้าไปเตรียมเลย พาสปอร์ต(อายุที่เหลือห้ามตำกว่าหกเดือน)+พาสปอร์ตเจ ้าสองล้อคู่ใจ(เล่มม่วง)+ใบขับขี่สากล สามอย่างนี้ก่อนเบื้องต้น(อยากทราบขั้ตอนการทำตรงจุด ไหนอย่างไรสอบถามได้ ส่วนเอกสารที่เหลือ2-3ใบที่ใช้ข้ามแดนเดี๋ยวไปทำพร้อมผม ไปดิ๊ๆ ไม่มีห่วงแล้วไม่ใช่เหยอ ชวนพี่คนเดียวนะเนี่ยเห็นมีอุดมการอยากไปไกลๆ อยาทราบรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมหรือข้อมูลอะไรในลาว( มีอยู่แน่นตึบ)โดยเฉพาะเรื่องเอกสารนำรถข้ามแดนต้องร ัดกุมสอบถามได้นะคราบรอคำตอบอยูนะครับ รถไม่พร้อมซ่อมได้ เงินไม่มีหาใหม่ได้ คนซ้อนไม่มีไปคนเดียวได้ คนร่วมทางไม่มีขับคันเดียวก็ได้ แต่ถ้าไม่มีใจหรือความคิดที่จะไป จบบบบ......
    5555 ขอบคุณมากๆครับ ลาว กลางเดือน มกราคม ผม ก็จะไปอยุ่เเล้วครับ ผมกะวิ่งเก็บรอบไทย 2 ให้หมด วิ่งเข้าอีสานเเละเข้าไปลาว วิ่งไปหลวงพระบางครับ ถ้าไงไปได้ก่อนไปกับผมเลยปะหละ ทริปผมไม่มีกำหนด ไปตามอารมณ์ เหนื่อยไหนนอนนั่น เจอใครเรียกให้เข้าไปหาก็จะไปไม่ว่าจะไกลเพียงใด ถ้าที่นั่นมีเพื่อนผมจะไปครับ ขอบคุณนะ ส่วนอิตาลี่ เป็น ความฝันผมตอนเริ่มเล่น ถ้าผมยังไปไม่ได้ผมจะไม่ยอมเลิกเล่นเด็ดขาดครับ....

pak's Avatar
    สถานที่
    candy's scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอาใจช่วยคับ

ความฝันมันจะเป็นจริงไปไม่ได้ถ้าเราไม่พยายามคับพี่ สู้ต่อไปคับพี่บี้ Mystlye ผมเป็นกำลังใจหั้ยคับ
    CANDY'SCooTER CLUB

เจ้าจงจำไว้นะลูก เวสป้านะมีไว้หั้ยขับ ไม่ใช่ไว้จับสาว

ทักทายกันได้ที่ [email protected] นะคับ

kik_sing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน เอาใจช่วยคับ

ขอให้ได้ไปจิงๆๆนะคับ เอาใจช่วย กลับแล้วเอารูปมาดูด้วยนะคับ สู้ๆๆๆ
    แวะมาคุยกันได้นะคับ http://www.facebook.com/pages/Tcmoto...113147?sk=wall
    สินค้าราคาโรงงาน อะไหล่ honda c50 c100 c65 c70 c90
    084-1187731/089-0519360/080-2091525/036-613293
    สนใจอะไหล่ชาลี ซี โทรเลยจ้า
    3140890827ชื่อบัญชี นายธนายุทธ ฉันทะสิงห์
    ธ.กรุงเทพ สาขาสิงห์บุรี บัญชีออมทรัพย์
    4732821840 ชื่อบัญชีนายธนายุทธ ฉันทะสิงห์ ธ.ทหารไทย สาขาวงเวียนสระแก้วลพบุรี บัญชีออมทรัพย์

ร้านกิ๊กอะไหล่ 60/39 ต.ป่าตาล อ.เมือง จ.ลพบุรี
    ร้านเปิดทุกวัน 8.00-20.00 น.
    วันจันทร์เปิดท้ายท่าเรือ
    วันอังคารเปิดท้ายโลตัสลพบุรี
    วันพฤหัสเปิดท้ายนครนายก
    วันศุกร์เปิดท้ายโลตัสสุพรรณบุรี
    วันเสาร์เปิดท้ายสิงห์บุรี
    วันอาทิตย์เปิดท้ายตลาดแกรนท์อยุธยา
    แวะมาดูอะไหล่

www. tc23motor.com

Bookmarks