เปลี่ยนครัชทำไงครับ บอกหน่อย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เปลี่ยนครัชทำไงครับ บอกหน่อย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลี่ยนครัชทำไงครับ บอกหน่อย

ช่วยกรุณาบอกวิธีเปลี่ยน สาย ครัช หน่อยครับ

Name:  n1.jpg
Views: 1124
Size:  79.6 KB

เนี่ยครับ ตุ้มคล้องสายครัช จะคลายน็อตมันยังไงครับ

ผมลองดูที่รถผมมันแน่นมาก ดึงไม่ออก จะคลายก็ไม่เป็นผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

หาคีมบีบน๊อตตัวเมีย(วงกลมบน)แล้วก็เอาคีมบีบน็อตตัว ผู้(วงกลมล่าง)แล้วก็ขันออกครับ
    ลองทำดูครับผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ(มือใหม่)

รูป รูป  
    สาธุ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ตามนั้นแหล่ะครับ ไม่ก็เอาคีมล๊อคจับ แล้วเอาแหวนเบอร์7หมุน กะให้เลขเกียร์ที่แฮนด์ตรงด้วยน๊ะครับ อิอิ
    รถผมเกียร์ว่างอยู่เกียร์2em93ขี้เกียจปรับอ่ะ

เผื่อคนไม่รู้ด้วย ถอดไฟหน้าออก ถอดไมล์ ดึงสายเคเบิ้ลคลัชเก่าที่ขาดออก(มี2สายครับ ส่วนมากจะขาดทีละสาย) แล้วก็สอดเข้าใหม่ไปตามเดิมเลยครับ จากนั้นก็ทำตามคำตอบที่ถามมา
    สายคลัชจะอยู่ในฝาใต้ใบพัดอ่ะครับ(เค้าเรียกว่าไรกัน )em93 สายคลัชที่เกินมาใช้หินเจียร์ตัดออกครับ จะสวย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.ไวไว : 24-12-2007 เมื่อ 20:25

My Bike running on LPG

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขันออก มาแล้ว มันเป็นเกลียว ใช่ป่าวครับ หรือยังไง ครับem85

มันก็เป็นเกลียวสิครับ
    สงสัยอะไรถามได้ครับ แต่ตอบเท่าที่รู้นะ...........5555555555555++++++++ +
    สาธุ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ไอ้ตัวน๊อตทองเหลืองมันก็เป็นเหมือนน๊อตยึดให้อยู่ทั ่วไปอ่ะคับมันจะยึดกับขาครัชทึ่ใต้เครื่องก้มดูฝั่งใ บพัดจะเห็นขาเหล็กมีรูเล็กๆ อ่ะ ถอดน๊อตทองเหลืองออกก่อนใส่ปลายเข้ารูไป (ค่อยๆนะเดียวเจ็บ) แล้วก็เอาน๊อตไอ้ตัวที่ว่านะใส่กับเข้าไปอีกด้านหนึ่ งที่ปลายสายโผล่อ่ะตั้งดูตึงมากน้อย ดันไปข้างหน้าพอประมาณแล้วก็ขันน๊อตทองเหลืองแค่นี้ก ็อยู่แล้วล่ะ มันจะยากตอนที่ต้องถอดสายเก่าออกอ่ะเคยใส่ไฟหน้าตั้ง เป็นชั่วโมงตอนนั้นยังอ่อนอยู่..
    ลองดูกันนะ โม้ซะยาวเลย
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Bookmarks