- ขอเชิญทุกคนลงความเห็นเกี่ยวกับระบบไฟ หน่อยนะคับ cdi - ทองขาว - ขอบคุนครับ!!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: - ขอเชิญทุกคนลงความเห็นเกี่ยวกับระบบไฟ หน่อยนะคับ cdi - ทองขาว - ขอบคุนครับ!!!

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน - ขอเชิญทุกคนลงความเห็นเกี่ยวกับระบบไฟ หน่อยนะคับ cdi - ทองขาว - ขอบคุนครับ!!!

[COLOR="Orange"]เดิมผมซื้อ sprint มา2-3 ปีมาแล้ว

เปน หน้าทองขาว ซึ่งมีปัญหาอยู่ช่วงหนึ่งคือ ไฟไม่ตรง เบาดับ สตารท์หน้าตลาดสด แม่ค้า หลบกันกระจาย เพราะสตาร์ทแล้วยิงดังปัง !!! อายมากๆ
    ความดังขนาดกระจกหน้าร้าน ตัดผม สั่น สะเทือน เพราะ รถผมเป็นท่อ ป๊อง ซะด้วย .. em86
    ไปตั้งไฟที่ร้าน อาการนี้ก็หายไป แต่ก็ไม่นาน คือประมาน 2-3 เดือน ก็กลับมาเป็นอีก
    พอดีมีรุ่นพี่แถวบ้าน ได้ ชุดcdi มา เลยลองเปลี่ยนดูเพื่อจะตัดปัญหาเรื่องไฟ
    แต่ไม่เป็นเช่นนั้น เพราะเป็นช่วงหน้าฝน พอดี + กับ cdi ไทยทำ สุดท้ายเลยได้ มอเตอร์ไซค์ ที่ใส่เกียร์เดินหน้าแล้วถอยหลังได้ งงเป็นทิวแถว เพราะ คนที่เจอว่ามันถอยหลังได้ เปนเพื่อนซึ่งยืมรถผมพาแฟนไปเที่ยว ผมนึกว่ามันอำ แต่พอเจอเข้าตัวเอง ถอยชน ประตูหน้าบ้าน งง สุดๆเลย ไปถามช่างดูก็รู้ว่า เพราะมานไม่มีตัวป้องกันการตีกลับ เหมือน cdi ของพวก px เลยเป็นเช่นนี้ และแถวบ้านผมก็ไม่มีร้านที่รับซ่อม cdi ด้วย ปัจจุบัน เลยเปลี่ยนกลับมาเป็นทองขาว อย่างเดิม
    และ ไฟก็เลื่อนบ่อยมากๆ ทำให้ผมหลอนกับระบบไฟมาถึงทุกวันนี้ !!!!

อยากถามผู้ใช้รถ vespa ทุกท่านว่า ท่านจัดการกับระบบไฟของท่านอย่างไร
    - ยอมลงทุนเปลี่ยนเป็น cdi แบบ px ดีเป่าคับ ? ราคาเท่าไหร่?
    - สามารถตั้งทองขาวให้ไม่เลื่อน บ่อยๆ ได้ไหม ? ช่วยแนะนำร้านหน่อยนะครับ
    - มีวิธีแบบอื่นช่วยเหลือมั๊ยครับ ?em86
    ปล. ( รถของผมได้ทำการเปลี่ยนทุกอย่างในระบบทองขาวหมดแล้ว รวมถึงใบพัดจานไฟ ด้วย
    )

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ให้ความสนใจกระทู้น ี้ ๆ หวังว่าจะเปนประโยชน์ต่อทุกคนนะครับem89
    [/COLOR]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pathongko567 : 27-12-2007 เมื่อ 11:36
    P a T h O n G K o 5 6 7

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

วิธีขั้นต้น คือคุณต้องเปลี่ยนน๊อตล๊อกขาทองขาวก่อนครับ ที่ไฟมันเคลื่อนเพราะน๊อตล๊อกตัวตั้งทองขาวไม่แน่นเก ลียวมันคลายตัว ระยะcontact จึงเปลี่ยนไป ไฟจึงเคลื่อน สตารท์ก้อโป้งป้างบ้างเป็นเรื่องปกติ ถอดน๊อตเดิมตัวนั้นไปเทียบตัวใหม่ขันแน่นๆ ไม่ค่อยเคลื่อนนะ เป็นปีๆถึงจะมีเคลื่อนบ้างแต่ก้อนิดหน่อยตามการใช้งา น หรือ ถ้าหาน๊อตไม่ได้ มีตัวนึงแทนกันได้เด๊ะๆ คือน๊อตหลังสวิตกุญแจสตารท์ของเวสป้านี่แหละ ( epina denki ) มันจะมีน๊อต 3 ตัว ใช้กะเวสแค่ 2 เอาตัวที่เหลือมาไขเป็นน๊อตตั้งทองขาว รับรองใช้จนลืม เพราะน๊อตยาวกว่านิดนึงและเกลียวมันทนมาก ที่ถามมาทั้งหมดเรื่องเสียตังค์ทั้งนั้น ( ของคุณขี่2-3เดือนเป็น แสดงว่า ลูกเบี้ยวไม่น่าสึก ใบพัดจานไฟเปลี่ยนทำไม เพราะถ้าลูกเบี้ยวสึกตั้งหน้าทองขาวยังไงก้อไม่หายตั ้งแต่แรก) น๊อตตัวเดียวครับ ลองดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singhadum : 27-12-2007 เมื่อ 13:15
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวครับ

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ของผม ทองขาวครับ เคยตดกลางไฟแดงด้วย สะใจโจ๋ไปเลยตอนนั้น แบบว่าแฟนไม่กล้าซ้อนเป็นอาทิตย์เลย แต่ว่าพอตั้งเนียน ๆ เท่านั้นแหละ ใช้จนลืมเหมือนกันละ ลองดูครับ เพราะชุด Cdi ถ้าใช้ของแพงก็ดี แต่ถ้าใช้ของถูก พังมาก็ลำบากครับ.....
    gongto_1963@hotmail.com
    Kingtona Button II /Line : kingtona24

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    วิธีขั้นต้น คือคุณต้องเปลี่ยนน๊อตล๊อกขาทองขาวก่อนครับ ที่ไฟมันเคลื่อนเพราะน๊อตล๊อกตัวตั้งทองขาวไม่แน่นเก ลียวมันคลายตัว ระยะcontact จึงเปลี่ยนไป ไฟจึงเคลื่อน สตารท์ก้อโป้งป้างบ้างเป็นเรื่องปกติ ถอดน๊อตเดิมตัวนั้นไปเทียบตัวใหม่ขันแน่นๆ ไม่ค่อยเคลื่อนนะ เป็นปีๆถึงจะมีเคลื่อนบ้างแต่ก้อนิดหน่อยตามการใช้งา น หรือ ถ้าหาน๊อตไม่ได้ มีตัวนึงแทนกันได้เด๊ะๆ คือน๊อตหลังสวิตกุญแจสตารท์ของเวสป้านี่แหละ ( epina denki ) มันจะมีน๊อต 3 ตัว ใช้กะเวสแค่ 2 เอาตัวที่เหลือมาไขเป็นน๊อตตั้งทองขาว รับรองใช้จนลืม เพราะน๊อตยาวกว่านิดนึงและเกลียวมันทนมาก ที่ถามมาทั้งหมดเรื่องเสียตังค์ทั้งนั้น ( ของคุณขี่2-3เดือนเป็น แสดงว่า ลูกเบี้ยวไม่น่าสึก ใบพัดจานไฟเปลี่ยนทำไม เพราะถ้าลูกเบี้ยวสึกตั้งหน้าทองขาวยังไงก้อไม่หายตั ้งแต่แรก) น๊อตตัวเดียวครับ ลองดู
    ขอบคุนมากคับ ถามต่ออีกนิดนะคับ em94
    - ถ้าเครื่อง 150 เท่ากัน cdi กับ ทองขาวเนี่ย

ทองขาวแรงกว่า ใช่เป่าคับ ?

- พอดีตอนนี้ ไฟหน้ารถผมไม่ค่อยสว่าง แต่ไฟหลัง ขาดบ่อยมากๆอ่ะคับ em87

แก้ไขยังไงดี ( เปลี่ยนหลอดมาเป็นหลอดไฟท้ายมอไซค์ธรรมดาแล้วนะครับ )

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

- ถ้าเครื่อง 150 เท่ากัน cdi กับ ทองขาวเนี่ย ทองขาวแรงกว่า ใช่เป่าคับ
    ถ้าหมายถึงพวกเครื่องPX Cosa ซึ่งเป็น 3พอร์ท ข้อเหวี่ยงใหญ่ ไฟcdiจากโรงงาน มาเทียบ กะเครื่องสปิ้น ระบบไฟทองขาว เสื้อ2พอร์ท หรือตัวหัวโต ค ควาย เสื้อ3พอร์ทข้อเหวี่ยงใหญ่ สูสีครับแต่รอบกลางถึงปลายคงแพ้cdi ด้วยเหตุที่ ทองขาวมันมีลิมิตในการspark contact ที่น้อยกว่า CDI อีกทั้งพอร์ทไอดี ที่มากกว่าย่อมได้เปรียบกว่า ดังนั้น 150 cdi โรงงานเป็นต่อมากกว่า
    - พอดีตอนนี้ ไฟหน้ารถผมไม่ค่อยสว่าง แต่ไฟหลัง ขาดบ่อยมากๆ
    ไฟหน้าลองลด volt และวัตต์ ของหลอดดูก่อน ส่วนไฟหลังเพิ่มvolt และวัตต์ ถ้าไม่หายคงต้องพึ่งพาตัวคุมไฟ ลองดูครับ ขอให้โชคดี
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pathongko567 อ่านข้อความ
    ขอบคุนมากคับ ถามต่ออีกนิดนะคับ em94
    - ถ้าเครื่อง 150 เท่ากัน cdi กับ ทองขาวเนี่ย

ทองขาวแรงกว่า ใช่เป่าคับ ?

- พอดีตอนนี้ ไฟหน้ารถผมไม่ค่อยสว่าง แต่ไฟหลัง ขาดบ่อยมากๆอ่ะคับ em87

แก้ไขยังไงดี ( เปลี่ยนหลอดมาเป็นหลอดไฟท้ายมอไซค์ธรรมดาแล้วนะครับ )
    ตามความรู้ที่ผมมีนะ ถ้าอยากจะทำ มันอยูที่การทำอ่ะครับ ว่าจะไล่ยังไง มันละเอียดอ่อนมากๆ เลย
    cdi หรือ ทองขาว อันไหนดีกว่า ผมไม่รู้ ต้องลองสัมผัสเองครับ
    cdi แย่ๆก็มี ดีๆก็มี อยู่ที่ช่างด้วย อะไหล่ก็ส่วนหนึ่งแต่ถ้าลงตัวก็ ok ไม่ค่อยกินหัวไหลดี ไฟนิ่ง
    ถ้าทองขาวก็ทนดีนะ แต่กลัวน้ำ กินหัวเทียนกว่า ไฟไม่นิ่ง แต่ก็ทนนะ ยอมรับว่าทน ( มากๆ )
    แต่ส่วนใหญ่ รถscooterที่ทำแข่ง เพื่อทำความเร็ว จะใช่ระบบ cdi เพราะไฟนิ่ง มาเสมอกัน ทำให้การจุดระเบิด เสถียน การเผาไหม้ ดีกว่า
    แต่ถามว่าอันไหนแรง กว่า
    ตอบไม่ได้ครับ ตัวเเปรมันเยอะ ช่าง อุปกรณ์ ความสมบูรณ์ ของห้องเผาไหม้ ฯลฯ
    ป.ล. ผมไม่รู้จริงนะ อย่ากัด ผมนะts01
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meen : 28-12-2007 เมื่อ 16:09
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    ตามความรู้ที่ผมมีนะ ถ้าอยากจะทำ มันอยูที่การทำอ่ะครับ ว่าจะไล่ยังไง มันละเอียดอ่อนมากๆ เลย
    cdi หรือ ทองขาว อันไหนดีกว่า ผมไม่รู้ ต้องลองสัมผัสเองครับ
    cdi แย่ๆก็มี ดีๆก็มี อยู่ที่ช่างด้วย อะไหล่ก็ส่วนหนึ่งแต่ถ้าลงตัวก็ ok ไม่ค่อยกินหัวไหลดี ไฟนิ่ง
    ถ้าทองขาวก็ทนดีนะ แต่กลัวน้ำ กินหัวเทียนกว่า ไฟไม่นิ่ง แต่ก็ทนนะ ยอมรับว่าทน ( มากๆ )
    แต่ส่วนใหญ่ รถscooterที่ทำแข่ง เพื่อทำความเร็ว จะใช่ระบบ cdi เพราะไฟนิ่ง มาเสมอกัน ทำให้การจุดระเบิด เสถียน การเผาไหม้ ดีกว่า
    แต่ถามว่าอันไหนแรง กว่า
    ตอบไม่ได้ครับ ตัวเเปรมันเยอะ ช่าง อุปกรณ์ ความสมบูรณ์ ของห้องเผาไหม้ ฯลฯ
    ป.ล. ผมไม่รู้จริงนะ อย่ากัด ผมนะts01
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมลองใช้แบบทองขาวอยู่อ่ะคับ ตอนนี้ฟังเสียงเดินเบา มันไม่นิ่งเลย

มานเดินไม่ส่มำเสมออ่ะคับ แต่ก็ยังดีที่เบาไม่ดับ

แต่ผมลองฟังเสียงรถ ที่ใช้งาน แบบส่งผ้าไรแบบนี้ เดินได้เป็นลูกๆ เลย อ่ะคับ

เค้าซ่อมกันร้านไหนคับเนี่ย แล้วแพงเป่า ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Member chemien's Avatar
    สถานที่
    UBU ScooterCLUB...only
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ใช้ทองขาวครับ เมื่อก่อนรถผมก็วิ่งไม่ค่อยออก พอได้คำแนะนำจาก พี่ชาญ ลองตั้งทองขาวเนียนๆดู วิ่งแบบสุดๆอะ (ขอบคุณพี่ชาญด้วยนะครับ) ......em94 (เมื่อคืนแซงฟีโน่มาแว้ววววว ....แบบว่าฟีโน่มานจอดซื้อลูกชิ้นอยู่อะครับ)
    Time To Change......::

Contact Me : Chemien@hotmail.com

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านนะคับ !!!! อยากมีความรู้เกี่ยวกับระบบไฟอ่ะคับ เชิญเล่าประสบการณ์กันได้เลยคับ

ชาเขียว69's Avatar
    สถานที่
    +ล้อเล็ก ท้ายวัง +
    ขอบคุณ
    0

รถพี่ชาญเค้าแรงจิงๆแบบนี้นี่เอง

แบบนี้ 125 ผมต้องต้องพ่วง F-con หรือ Motec สักใบละ

อิอิ ( แวะมาแซวคับ )
    ชื่อ บัญชี SUTEE TAKAMTA ธ.กรุงเทพ 613 012 2754

ตาม ฝัน กัน ต่อ ไป

ขายรองเท้า เสื้อผ้าวินเทจ กระเป๋า FREITAG --> http://www.facebook.com/pages/Page-N...533799?fref=ts Page nay preorder

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีปีใหม่คับ !!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชาเขียว69 อ่านข้อความ
    รถพี่ชาญเค้าแรงจิงๆแบบนี้นี่เอง

แบบนี้ 125 ผมต้องต้องพ่วง F-con หรือ Motec สักใบละ

อิอิ ( แวะมาแซวคับ )
    ร้านพี่ชาญอยู่แถวไหนหรอคับ พอดีอยากพารถเข้าไปตั้งไฟดูบ้างอ่ะคับ

sprint ของผมคันนี้ตามเลขเครื่องเป็น sprint Gt อ่คับ ตัวเครื่องเปน 125

แต่ก็แปลงทุกอย่างเปน 150 หมดแล้ว ไม่รู้มานเกี่ยวอะไรกันรึเป่าอ่ะคับ !!!!

http://www.thaiscooter.com/data/view.asp?id=33

รูป รูป  

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เป็นทองขาวอะดีแล้ว ไม่ต้องแปลงเป็น CDI หรอก
    เห็นเพื่อนๆหลายคนชอบถามเรื่องการทำ CDI เพราะเล่นรถเกาแล้วเครื่งมีปัญหา ไฟเลื่อน เครื่องสะดุด อืด ไม่แรง ช่างแนะนำมาให้ทำ CDI บอกทำแล้วดี ตั้งทีเดียวจบ ไฟก็สว่าง แรงดีด้วย
    แต่ที่ไหนได้ทำมาแล้วตอนแรกก็แรงดี สักพักรวน แถมบางทีมีวิ่งถอยหลังด้วย ก็คนที่ทำอะไม่เข้าใจระบบเอง ถ้าเป็นรถยี่ปุ่นอะทำได้ไม่เถียง แต่สำหรับเวสป้า แปลง CDI แบบไทยทำไม่ได้ เพราะว่าแม่เหล็กมันมี 6 ก้อน ส่วนรถยี่ปุ่นมี 4 ก้อน ทำออกมาแล้วไฟก็ออกถึงรอบละ 3 ครั้ง ก็เลยรวนไม่ทราบสาเหตุ
    CDI ย่อมาจาก capacitive discharge ignition อาศัยการคายประจุของ condenser(ตัวเก็บประจุ ) และใช้ปิคอัพคอยล์กับพัลส์เซอร์ เป็นตัวให้สัญญาณในการจ่ายไฟจุดระเบิดรอบละ 1 ครั้ง ตั้งไฟฟโดยการเลื่อนจานไฟไปหน้า-ถอยหลัง แล้วยึดยึดจานไฟกับสกรู ไม่มีการหมุนและเสียดสี ไฟจึงไม่เลื่อน ซึ่งมันต้องมี condenser เป็นส่วนประกอบ แต่ CDI ที่ไทยทำมันไม่มี condenser ใช้ไฟที่เกิดจากการตัดกันของสนามแม่เหล็กมาใช้โดยตรง โดยแม่เหล็กเวสป้ามี 6 ก้อน ขั้วเหนือ 3 ก้อน ขั้วใต้ 3 ก้อน ไฟจึงออกมารอบละ 3 ครั้ง จึงควรเรียกเป็นอย่างอื่นแทน
    ดั้งนั้นถ้าเราจะแปลงเป็น CDI จึงควรแปลงให้เต็มรูปแบบ นั่นคือเอาของรุ่นใหม่คือ PX มาลงทั้งชุด มีส่วนปรกอบดังนี้
    1. จานไฟทั้งชุด ( จานยึดทุ่น ทุ่นไฟ พัลส์เซอร์) ประมาณ 1200-1500 บาท
    2.จานแม่เหล็ก ที่เป็นใบพัด บางคนจะเรียกว่าจานไฟ ประมาณ1600 บาท
    3.คอยล์หัวเทียนแรงสูง 300-1800 บาท
    4.เร็กกูเลเตอร์ 300-600 บาท
    รวมค่าแรง 1000 บาท แล้ว ประมาณ 3500-4500 บาท ซึ่งแพงมาก ที่แพงเพราะต้องเปลี่ยนจานแม่เหล็กนี่แหละ บางคนสงสัยว่าทำไมต้องเปลี่ยนจานแม่เหล็ก เพราะว่าจานแม่เหล็กรุ่นเก่ามันไม่มีพิคอัพคอยล์ ที่ใช้ว่งสัญญาณให้ พัลส์เซอร์ ซึ่งติดอยู่กับจานไฟ จานแม่เหล็กรุ่นใหม่ เช่น px มันจะมีพิคอัพคอยล์ติดมาด้วย
    จะเห็นได้ว่า การทำ CDI แพงเกินความจำเป็น และจริงแล้วไม่ได้เร่งดีกว่าเยอะ ลองไปขับ PX ดูได้เลยวิ่งได90 กว่าๆ ความเร็วปลายด็ต่างกันนิดเดียว รถเวสป้า sprint เดิมๆวิ่งได้ 90 ของผมเป็นทองขาว วิ่งได้ 120 จมไมล์เลย ไม่ได้ แยงเสื้อด้วย อยากแรงใส่ท่ออย่างเดียวก็วิ่งเพิ่มจาก90เป็น 100 นึงแล้ว
    เป็นทองขาวเดิมๆ ตั้งไฟครั้งนึงตใช้ได้เกือบปี ค่าตั้งไฟ 50 บาทก็แพงแล้ว เราแค่เช็คระบบไฟไห้ดีก็พอแล้ว มีไม่กี่ตัวเอง คือ
    1.ทองขาว 120 บาท
    2.condenser 140 บาท
    3.ทุ่นไฟ 100 บาท คอย
    4.คอยล์หัวเทียนแรงสูง 150- 650 บาท
    5.สักหลาด 40 บาท จำเป็นเพราะใช้เพื่อหล่อลื่นลูกเบี้ยว ไม่งั้นลูกเบี้ยวจะสึกเร็ว
    6.ลูกเบี้ยว ถ้าเสีย 300-800บาท ค่าย้ำลูกเบี้ยว 200 บาท ถ้าลูกเบี้ยวเสัยจะรวน ตั้งไฟยาก กินทองขาว
    ซึ่งเมื่อเรารวมราคาแล้ว เปลี่ยนยกชุดไม่รวมลูกเบี้ยว 600 บาทเอง ใช้ได้2ปีอย่างต่ำ ซึ่งไม่แพงเลย ค่าแรง 200 บาทก็พอ อัดตราเร่งและความเร็วปลายไม่ได้ต่างกันมาก แล้วตั้งไฟให้พอดี ทองขาวห่าง 0.5 มิล เปลี่นสกรูยึดทองขาวเป็นแบบ6เหลี่ยมหัวจม เกลียว 4 มิล มันจะขันง่ายและแน่น ทาจารบีที่สักหลาด แค่นี้ก็วิ่งฉิวแล้ว

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ความรุ้ทั้งน้านเลยครับ....
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ทำไมรถผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องระบบไฟเลยหว่า ดีแล้ว ปล่อยมัน

อิอิ ทองขาวเดิมของรถมันดีแล้วครับ ถ้ามันเลื่อนก็ให้ช่างตั้งใหม่ คิดเงินก็เกินไปแล้ว แค่นิดๆหน่อยๆ อิอิ

My Bike running on LPG

Bookmarks