กระทู้ พระ เหรียญ - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้ พระ เหรียญ

Junior Member tun01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชุมนุมสนิมเขียว4

รูป รูป    

โห้....เด็ดมากๆครับ ชอบๆครับ เอามาโชว์อีกครับ

ศิลปะโบราณขนานแท้

อ.ฝั้น รุ่น
    และ อ.เกษม แจกทหาร

รูป รูป    

Junior Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

.........

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คักขะนาดครับem94
    มีเวลาจะเอารูปสายอ.ฝั้นมาให้ชมกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    คักขะนาดครับem94
    มีเวลาจะเอารูปสายอ.ฝั้นมาให้ชมกัน
    รอชมครับพี่พล
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

อ.ฝั้น รุ่น 9 อัลปาก้า พี่พล เอามาให้ดูอีกที
    ถ้าพี่พล มีเยอะเอามาชมด้วยนะครับ ชอบมากๆ สายพระบ้านเรา(อีสาน)

รูป รูป    

Exclamation เยี่ยมจิงๆ

เยี่ยมจิงๆคับสวยๆทั้งนั้นเลย.......คราหน้าจาลงรูปไ ว้...วานท่านจอมยุทธช่วยชี้แนะด้วย....

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Up..... Up

ขอบคุณ คุณน้อย ขุนหาญ มากครับ
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

ท่านพี่คนอื่นๆเอามาชมบ้างดิครับ แบ่งๆกันชมครับ

นะครับขอร้อง

Junior Member CNN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปากน้ำ

โทษน่ะครับ ขอสอบถามหน่อยครับ หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ รุ่น1 บูชาเท่าไหร่ครับ พอจะทราบไหมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CNN อ่านข้อความ
    โทษน่ะครับ ขอสอบถามหน่อยครับ หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ รุ่น1 บูชาเท่าไหร่ครับ พอจะทราบไหมครับ
    เรื่องราคาเช่าหามันแล้วแต่ความชอบพอนะครับ ไม่แน่นอนหรอกครับ ถ้าพี่จะปล่อยลองเปิดราคาที่ร้านเค้า

รับเช่าเลยครับ เอาที่พี่พอใจ ถ้าเค้าชอบเค้าก็เช่าพี่ทันที....ราคาแต่ละที่ ละภาคไม่เหมือนกันครับ

ด้วยความเคารพ...น้อย

เหรียญพระไพรีพินาศ ภ.ป.ร. ครบ ๕๐ ปี "ทรงพระผนวช"
    เพื่อโครงการบูรณปฏิสังขรณ์วัดบวรนิเวศวิหาร ในพระบรมราชูปถัมภ์ จัดสร้าง "เหรียญพระไพรีพินาศ ภ.ป.ร." ที่ระลึกครบ ๕๐ ปี

แห่งการทรงพระผนวช ๒๔๙๙-๒๕๔๙ เพื่อเฉลิมพระเกียรติในโอกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอ ยู่หัวทรงพระผนวชครบ ๕๐ ปี โดยสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช เสด็จทรงเป็นประธานในพิธีพุทธาภิเษก

ปล.อย่าว่ากันนะครับผมมีแต่พระใหม่ เกิดไม่ทันพระเก่า ขอเน้นแค่ใหม่แท้ๆ พระเก่าไม่มีปัญญาหามาเก็บครับ

รูป รูป  

องค์ที่ 1.หลวงพ่อสมาน ปี2543 รุ่นแรก วัดอัมพา ชัยภูมิ
    องค์ที่ 2.หลวงพ่อบุญมี ร้อยเอ็ด

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้อย ขุนหาญ : 20-04-2007 เมื่อ 09:41

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks