กระทู้ พระ เหรียญ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้ พระ เหรียญ

Junior Member CNN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้อย ขุนหาญ อ่านข้อความ
    เรื่องราคาเช่าหามันแล้วแต่ความชอบพอนะครับ ไม่แน่นอนหรอกครับ ถ้าพี่จะปล่อยลองเปิดราคาที่ร้านเค้า

รับเช่าเลยครับ เอาที่พี่พอใจ ถ้าเค้าชอบเค้าก็เช่าพี่ทันที....ราคาแต่ละที่ ละภาคไม่เหมือนกันครับ

ด้วยความเคารพ...น้อย
    ครับผม ขอบคุณมากครับem87

สมเด็จหลวงพ่อจ้อย นครสวรรค์ ตอนนี้ท่านมรณะภาพแล้ว ด้วยอายุ 95 ปี

รูป รูป  

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

เจอแล้วครับ กระทู้โดนใจมากๆ แล้วว่างๆจาถ่ายของผมมาลงบ้างนะครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

หลวงพ่อทวด รุ่น ถวายพ่อหลวง พิมพ์นำฤกษ์ ของวัดห้วยมงคล

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้อย ขุนหาญ : 17-06-2007 เมื่อ 16:10

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้อย ขุนหาญ อ่านข้อความ
    องค์ที่ 1.หลวงพ่อสมาน ปี2543 รุ่นแรก วัดอัมพา ชัยภูมิ
    องค์ที่ 2.หลวงพ่อบุญมี ร้อยเอ็ด
    ยันต์เดียวกับหลวงปู่เผือกจังหวัดนนท์
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

พระพุทธชินราช รุ่น มหาสิทธิโชค เนื้อผงดาวเรือง
    เพิ่งได้รับมา

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    พระพุทธชินราช รุ่น มหาสิทธิโชค เนื้อผงดาวเรือง
    เพิ่งได้รับมา
    ผมว่ารุ่นนี้น่าเก็บมากๆครับ ทั้งสวย ทั้งฉีกแนว พระพุทธชินราช ขนาดมีน้องในพิดโลก ผมยังบอกให้เขาเช่าให้ไม่ได้เลยนะครับ เสียดาย น้องบอกว่า พระยังไม่ออกวัดพระขึ้นราคา(พระในวัดบอก) สวยครับ

จตุคามรามเทพ รุ่นถวายพ่อหลวง ขนาด 4 ซม. เนื้อดำ พิมพ์ 9 นะ วัดห้วยมงคล อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ แจกเมื่อวันที่ 3 มิ.ย.50 พิธีใหญ่โตมาก และในหลวงทรงพระราชทานไปพระฤกษ์รุ่นแรก

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้อย ขุนหาญ : 04-07-2007 เมื่อ 15:05

เราก็รัก p_2513's Avatar
    สถานที่
    ไม่สนโลก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดูมานานแล้ว โชว์มั่ง

ดูของเพื่อนๆมานานแล้ว เอาของที่บ้านมาโชว์มั่งดีกว่า ยังมีอีกเยอะ แต่ถ่ายไว้องค์เดียว
    ดางตราพระเทวราชโพธิสัต์ จตุคามรามเทพ รุ่นชนะมาร ปี 2547จัดสร้างโดยมูลนิธิสิรินธรราชวิทยาลัยเนื้อขาวผส มหินเขี้ยวหนุมาน 1 ใน 500 (สำหรับโค๊ด ตร.) แจกข้าราชการตำรวจ จว.ยะลา
    สำหรับรูปอื่นจะทยอยมาให้ชมครับ

รูป รูป    

Member noo's Avatar
    สถานที่
    กระทิงเปลี่ยว(ล่มสลายไปแล้วงับ)
    ขอบคุณ
    0

หลวงปุ่ทวดก้นลายเซ็นต์ครับใช้กล้องมือถือถ่ายอาจไม่ ค่อยชัดนะครับ

รูป รูป  

Junior Member thanagrit07's Avatar
    สถานที่
    มิตรภาพเวสป้าคลับ
    ขอบคุณ
    0

สมาชิกใหม่ครับ
    แวะดูบอร์ดของสะสมเล่นๆ ไม่คิดว่าจะมี คอพระเครื่องด้วย

คอเดียวกันอีกคนครับ
    ผมมีของดีๆไว้ สองสามองค์ ว่างๆจะนำมาโพสให้ดูนะครับ(ชินราชอินโด,พระยอดอัฎฐาร ส ฯลฯ ว่างๆจะเอามาให้ส่องกันครับ)
    ความทรงจำดีๆ ไม่เคยจางหาย
    เรื่องราวเลวร้ายเก็บไว้เป็นประสบการณ์..

ธนกฤต(ก๊อต) 0835602366 , [email protected],

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ขอร่วมด้วยคนครับ

ติชมได้ครับ ไหนแท้ไหนปลอม ท้วงติงได้เลยครับ

ชอบองค์ไหน หลังไมค์ได้นะครับ

องค์แรก พระถ้ำเสือ กรุวัดเขาหลวง

องค์ที่สอง จำข้อมูลไม่ได้เลย (ใครทราปบอกผมด้วยนะครับ)em89

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Showstep : 27-10-2007 เมื่อ 00:19

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ชินราชอินโด ครับ

รูป รูป    

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

หลวงพ่อโอด ปี15 วัดจันเสน ตาคลี จังหวัดนครสวรรค์
    สภาพเดิมเหมือนเพิ่งได้มาเมื่อวาน ย่าได้มาจากมือท่านเองเลยทีเดียว

รูป รูป    

ต่อ tapae inn's Avatar
    สถานที่
    SIAMBORAN
    ขอบคุณ
    0

แจมด้วยจ้า em97

พระบุทอง หน้าตัก ประมาณ 3 นิ้ว

งดต่อรองหน้าบอร์ด สนใจโทรมาครับ

บนเส้นทางแห่งดวงตะวัน มักดำเนินไปไม่สิ้นสุด จากวันเป็นคืน..ตื่นจนหลับใหล
    มั่นคงและไม่เคยหลงทาง ทิ้งไว้ซึ่งร่องรอยมากมายในชีวิตคน ทั้งรอยยิ้ม..รอยคราบน้ำตา
    บนเส้นทางแห่งดวงตะวัน บางครั้งหนทางมืดครึ้ม..เส้นทางมืดมิด
    คนบางคนสูญเสียความอดทน-หลงทาง
    หากแต่บางคนยังก้าวย่างไป..ตามรอยทางแห่งตะวัน
    ฤาย่างก้าวแห่งชีวิต จะไม่ผิดอะไรไปจากตะวัน

:: email&msn [email protected] ติดต่อtel 0932611171 & line 0815301651::
    ชื่อบัญชี มนัญชญา
    ธนาคาร ทหารไทย สาขา ตลาดวโรรส เชียงใหม่ 485 2 12280 5
    ท่าแพอินน์ 164-166 ถ.ท่าแพ ต.ช้างม่อย อ.เ มือง เชียงใหม่ 50300

"เรามีโอกาสผิดพลาดได้บ่อยครั้งเท่าไหร่ เราก็เดินถูกทางมากขึ้นเท่านั้น…."

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks